• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật kí cũa tôi! Mi Mẹ ! MiMi ! KuĐô ! KuBờm LyLy ! xin ra mắt các anh chị em mèo

dexom555

Member
kỉ niệm 1 năm bước vào làng mèo!
mình xin giới thiệu các em mèo hiện tại cũa mình !

Tháng 10/2009 . thông qua các phim ãnh ! mình bắt đầu mê tít mấy em mèo ngộ nghĩnh , lên diễn đàn dạo tìm nhưng ỡ SG khang hiếm quá ! thế là bạo dạn ra LHP tìm , dự tính trong đầu là 1 em mặt mặp , ngắn , lông màu xám , và phãi là cái .... không ngờ cơ duyên , mình cũng đã gặp được , 1 em mèo 6 tháng tuồi , cái , mặt tịt , lông ngắn ! qua sướng , xúc ngay với giá khá mềm 3tr5!

bé cái đầu tiên tên là Mi Mẹ! ----> được đánh giá chính xác là mèo ba tư lông ngắn (exotic short hair)

3 tháng sau, bé Đực Ku Bờm , cũng màu xám ! đã gia nhập gia đình mèo nhà tôi , từ 1 người bạn ! .... ( đây là giống mèo anh lông dài !)

bé bờm đực cũa mình đã từng bõ nhà ra đi 3 lần , mỗi lần đi 2 -> 3 ngày ! nhưng rất may đều tìm lại được !
mình nhớ có lần, nhà hàng xóm bắt được , không biết đó là con mèo , họ tương mình nuôi con chồn ! nên cho chuộc lại 100k ! :)):))

2/7/2010 2 bé mèo sau nhưng trận gào thét kinh khũng , cuối cùng Mi Mẹ đã có baby ! .....

( đợi xíu post bài lên xong em sẽ update liên tục )

sự kết hợp hoàn hão cũa cha xám , mẹ xám ! mặt tịt lông ngắn và Anh lông dài

thời gian trôi qua, các em lại lớn hơn 1 xí

dexom555

Member

thời gian thấm thoát trôi qua, thế là 2 em mèo con đã được cho và gia đình chĩ giữ lại 1 em nuôi , em cái ! tên mimi
(sự pha trộn giữa 34 lông ngắn và anh lông dài)

đây là MiMi

Mi Mi đã làm thõa mãn cơn khát dụi mèo cua tôi suốt 8 tháng nuôi mèo ! vì 2 con mèo lớn cũa tôi không có biết dụi dụi , cọ cọ !
nhưng con mi mi này thì biết hehe !

kiu biết chạy lại ! ăm cũng cho luôn (2 con mèo lớn thì không )

(phần tiếp theo mình sẽ trình bày em ba tư lông xù mặt cực tịt , màu trắng tinh tươm, nhìn phê lắm + 1 em anh lông dài nhưng mặt cũng có tịt , màu trắng vàng ! nhãy đực siêu pro , các bạn đón xem nhé) mình sẽ sớm cập nhật !

ngoclap68

Member
Nhìn các bé nhà bạn cute quá! thế là 1 nhà xám ( bố xám, mẹ xám, con xám)
bạn có vẻ thích cho mèo ba tư mặt tịt lai với mèo anh lông dài nhờ
chúc các bé mau ăn chóng lớn nhìn yêu quá cơ

thuan81

Active Member
Em Ba Tư trắng thì mình biết rồi !còn em Anh Lông dài trắng vàng này có thể mình không biết!dexom đăng nhanh nhanh đi!chúc mừng gia đình Dexom với những em mèo xinh nha!:love struck:
biết rồi con mèo vàng bông biết rồi ha ha ha!

ruồi bẹp

Active Member
có một lần mình tìm thông tin để tìm mua mèo Anh lông ngắn và thấy có ảnh rao bán 2 bé mèo lớn nhà bạn -_-
nhìn y hệt, cái ảnh 2 bé nằm ở cái kệ kính ý

dexom555

Member
em sẽ sớm update ãnh 2 bé kia, 2 bé đó nằm trong máy đt cũa vợ em rồi !...............
cám ơn các bác ũng hộ
cuối tháng 9, em có làm 1 cuộc off mèo to to tại SG ! mong mọi anh em saigon quy tụ về đông vui nhé ! nhất là anh thuận đó , kaka !

oaoa nhìn các bé iu quá à ^^ trộm vía quá cơ ^^ nhưng bạn chụp ảnh đừng để bé dưới đất nhá,lót cho bé miếng vải ý bạn à k bé bị lạnh dễ viêm phổi đấy,mà mình thấy trên 4rum kêu là mua ở chợ LHP miu hay bị ốm thế mà mẹ của các bé khoẻ mạnh nhỉ,chúc mừng bạn nhé,chúc các bé hay ăn chóng lớn,up ảnh thường xuyên bạn nhé

dexom555

Member
à mình có tấm ãnh chụp lúc bé Mi Mẹ còn nằm ngoài LHP !

nhìn ốm đói tàn tệ lắm, nhìn là hết mún mua

nhưng bà chũ bán mèo bão ! .... cô nuôi nó ỡ đây từ bé ! môi trường khắc nghiệt ! đầy vi trùng ! kém vệ sinh, thiếu thức ăn thức uống , mà nó còn sống được, con mang về nhà chăm tốt, cho ăn uống đầy đũ, thì gì mà bị cái gì được! nghe cũng khá có lí !

thuan81

Active Member
có mấy tấm hình của bé vàng bông nè!nhìn nó đẹp lắm!mình vẫn còn giữ nè!chúc mừng dexom đón được em nó!

dexom555

Member
đâu đâu ? cho em xem xem phãi ko ?
con vàng bông em mua lại cũa ông bánh xếp Ngọc thũy ỡ đường nguyễn trãi Q1

meonho124

Member
à mình có tấm ãnh chụp lúc bé Mi Mẹ còn nằm ngoài LHP !

nhìn ốm đói tàn tệ lắm, nhìn là hết mún mua

nhưng bà chũ bán mèo bão ! .... cô nuôi nó ỡ đây từ bé ! môi trường khắc nghiệt ! đầy vi trùng ! kém vệ sinh, thiếu thức ăn thức uống , mà nó còn sống được, con mang về nhà chăm tốt, cho ăn uống đầy đũ, thì gì mà bị cái gì được! nghe cũng khá có lí !
Ôi trời nhìn những bức ảnh này sao mà giống Bí nhà tớ bây giờ quá khác cái mặt nhưng cái lưng cũng gầy guộc lông cũng chẳng bông lên được vì quá gầy sờ đâu cũng thấy da với xương mà thì Bí đâu phải mèo LHP :(
sau này em ấy béo nầm nấm ra sao mà ra dáng quá hic hic
àh mà mấy đứa bé nhà bạn xinh thật đấy 1 màu như nhau có bé lông dài có bé lông ngắn thì phải xinh thế :love struck:

dexom555

Member
các bạn ơi, sao mèo Mi mẹ cũa mình không có thân thiện gì cả !

mình là người trực tiếp chăm sóc nuoi dưỡng nó 1 năm qua , thì còn đc vuốt ve , ăm bồng , chứ còn ba mẹ , gia đình mình, ai nó cũng không cho vuốt ve ẵm bồng ! hoàn toàn không thân thiện với ai cã...

nhưng mức độ thân thiết cũa nó dành cho mình ! cũng (chĩ) chỉ là mình đi đâu nó chạy theo đó ! hay chạy theo mình xin ăn, xin uống ! hoặc khi mình ngồi máy vt thì nó nằm trên bàn máy vt ! chứ ngoài ra cũng không có mấy hành động như cọ cọ vào người mình hay thân thiện với mình lắm !

qua nhà bạn gái ! (chĩ) chỉ có 2 con mèo ta (thôy) thôi , mình cũng la người lạ nhé ! không choi voi mấy con mèo đó bao giờ! ..... thế mà nó cũng chạy lại gần mình làm nũng làm nịu ! kì kì cọ cọ vào người mình ! (nhìm) nhìn mà phát thèm !

fat.L.T

Member
đó là do tính của con mèo rồi anh cũng có thể do từ bé nó đã không được vuốt ve bế ẵm bây h anh cứ bế và vuốt ve nó nhiều dần dần rồi nó sẽ quen

julioboy

Member
hihi cách đây 1 tháng có đi ngang lê hồng phong mình có thấy bán 1 em nữa gióng y chan Mi Mẹ lúc bị nhốt trong lòng,màu xám xanh,mặt tịt dòng exotic,nhưng cũng ốm nhom gầy gò lắm,nhưng mình thì không thích em mèo đó lắm,nay nhìn mèo anh hồi đó và bây giờ khác xưa nhìn dễ thương quá,làm mình tiếc em mà mình nhìn thấy quá
anh dê xòm ơi tổ chức off ở bình thạnh hả anh,anh có biết mai ở kênh cầu kiệu không hú bạn đó đi với,bạn đó có 2 em mèo cũng dễ thương lắm,1 em mua của bác liên mèo ba tư,còn 1 em là mèo anh lông dài, em quên mất số điện thọai của bạn ấy rồi,anh hú bạn ấy hộ em 1 tiếng
còn anh thuận nữa,off kìa anh còn không biết lên sài gòn 1 chuyến để cho mọi người chiêm ngưỡng vẽ đẹp của Fiona,May,Bobby,Gấu nữa chứ anh,với lại giao lưu với mọi ngừơi nữa chứ a,biết anh trong diễn đàn lâu rồi mà đâu ai biết mặt anh thuận bến tre đâu nà
àh nếu có anh rủ doanh doanh,tuấn anh,biển ,phú,kim khanh,bé yến nữa,cả bạn anh ở đà lạt nữa đi off chung với tụi em cho vui

bạn ơi cho cái địa chỉ, quả này phải liều mạng đến bắt trộm mới được, yêu không chịu nổi nữa rồi :))

moimm

Member
các bé xinh quá !!! Bố mẹ cũng xinh không chịu được ! Bạn thật là may mắn Mà sao mèo 6 tháng rồi người ta còn bán ? Có phải cô này nuôi thật không hay là bắt trộm nhà ai ?

1 gia đình hoàn hảo, chúc mừng bạn nhé, ở HN thì tốt biết mấy, tụi nhỏ nhìn thông minh lắm. Chúc các con hay ăn chóng nhớn và tìm được chủ tốt nhé.