• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật kí buồn của tôi và La

phamngocqui

Tôi chẳng biết tâm sự với ai cả, tôi biết kể cho người quen nghe thì người ta kinh thường và coi tôi như người bị điên. Và nhiều lần lên google lục lọi thì thấy forum này và cho tôi xin chút bầu tậm sự tại đây

Ngày 4 - 4 - 2009Lu đẻ được 6 con(1 cái 5 đực) và được tôi chăm sóc kĩ càng . Đẻ được 6 con thì ba tôi cho hết 5 con còn lại 1 con cái và được tôi đặt tên là La . nhớ những ngày đầu 1 bầy đùa giỡn với nhau thật là hạnh phúc và rồi 5 anh em kia ra đi còn lại 1 mình La và Lu . hai mẹ con đùa giỡn với nhau hạnh phúc qua từng ngày . Rồi tôi cũng chở La đi chích đễ ngừa các bệnh khi chích về thì La có triệu chứng sốc thuốc không ăn gần 2 ngày tôi rất lo lắng và tôi lại chở đi khám lại và may sao La trở lại bình thường . Ngày ngày tôi thường chở nó ra nhà bác tôi , nơi ấy có 1 người anh em của nó , nhìn cảnh mà hai đứa giỡn với nhau nô đùa tung tăng tôi rất thích . La là 1 chú chó rất nhanh nhảu và khôn ngoan dễ thương
. Có lần nó hay cắn dép và đã bị tôi dạy bảo nó hiểu và nó không làm phụ lòng tôi . Và hôm nay 7-9-2009 buổi đêm hôm qua nó và tôi nằm ngũ cạnh nhau đến sáng dậy tôi đi học nó vẫn quấn quít bên tôi và rồi khi về học tôi về đến nhà gọi tên nó mãi nhưng chẳng thấy nó xuất hiện khác với mọi khi tôi về là nó đã chạy ra đón tôi đi vài vòng kiếm nó thì gặp ba tôi . CHưa kịp hỏi thì ba tôi nói La nó đã bị bả thuốc chết rồi và ba đã mang đi dục . Tôi rất choáng váng :(( tôi không tin đó là sự thật :(( Tôi nhớ đến nó :(( những kỉ niệm vui buồn mà nó đã dành cho tôi :(( tôi buồn nó cũng bên cạnh tôi ngay từ hôm nay tôi không có lại những cảm giác ấy rồi:(( La ơi :((

Nếu Chúa có nghe được những lời này thì xin hãy cho linh hồn La nhập vào lại thai nhi của Lu để La trở về . con cầu xin :((

Neapolitan

Active Member
Hay là bạn tìm 1 em khác về nuôi đi, sẽ khoả lấp được nỗi buồn . Thành thật chia buồn cùng bạn, chuyện của bạn rất cảm động .

PhamNgocQui mến:

Dạ, đôi dòng Thu xin mạo muội ghé vào thăm và xin gởi lời mến chúc bạn vẫn khoẻ, và rất xin lỗi về vụ việc thật đáng thương tâm trong trang nhật ký buồn này của bạn, Thu vừa đọc xong, mùh chợt nghe lòng buồn vô hạn :(, thấy thật tội nghiệp cho bé vô cùng, hông ngờ sự qua đời của bé quá oan nghiệt, bé nào có tội tình chi, mùh sao ai kia lại nỡ đành dùng bả thuốc mùh cướp đi mất đời bé :(, thêm lần nữa, thu xin thành thật chia buồn cùng bạn, và chắc Thu nghĩ, ai đã từng trải qua trong trường hợp này, thì mới thấu hiểu được niềm đau của kẻ khác, vì 10 năm qua, chó bé nhà Thu bị kinh phong giựt, và Thu đã chạy chữa hết khả năng mình, mùh hông thể kéo lại được sự sống của bé, vì bác sĩ bảo đã hết cách chữa, sau cả tuần khóc cạn nước mắt, Thu phải chấp nhận để bé ra đi bình an, giờ đây chắc bé đã ngủ rất say 10 năm sau khu vườn nhà Thu rồi :( hic hic, nhắc tới bé, lại làm Thu khóc, vì Thu rất thương bé vô cùng, vì bé chỉ mới một tuổi thôi, nhưng hông may định mệnh bé quá ngắn :(, bé thương và trung thành với Thu vô cùng, tình nghĩa của bé dành cho Thu, hông có thể nào dùng đủ chữ nghĩa mùh diễn tả hết được, Thu nhớ bé rất nhiều, nên sau khi bé mất, Thu đã bỏ ăn, bỏ ngủ, và bệnh cả mấy tháng trời :(, nên nỗi đau của bạn, Thu rất thấu hiểu, vì chúng là những người bạn trung thành nhất của con người, Thu cảm thấy thật may mắn, khi Ông Trời đã ban dành cho mình những con vật bé nhỏ có đầy tình nghĩa này, và Thu rất mến mong bạn sẽ ráng gìn giữ sức khoẻ của mình và sẽ cố gắng vượt qua khỏi nỗi đau này, và Thu cũng cầu xin sao cho linh hồn của chó con của bạn được ngủ mãi một giấc đẹp ngàn thu, vì bé rất may mắn, đã có được một người Chủ tốt bụng và thương bé tha thiết như bạn, mến chúc bạn những chuỗi ngày bình an và tốt đẹp hơn, và thêm lần nữa, Thu xin thành thật chia buồn cùng nỗi đau của bạn :(

Thân ái

NuocMatMuaThu

Phi Anh

Member
Chia buồn cùng phamngocqui! Mong Lu sớm sinh bé để bạn đỡ buồn

huynhhung

Member
chia buồn cùng bạn nha, mà dù sao bé cũng mất rồi bạn đừng quá đau buồn rồi sau này bạn sẽ gặp lại hình bóng và dáng dấp của la trong một chú chó mới thôi, mình tin là như vậy. lúc đó hãy yêu chú chó đó hết lòng như bé la đã ra đi của bạn.. hãy tin rồi bạn sẽ thấy.

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Xin chia buồn cùng với e! Mong e sẽ vững tâm hơn!

nau oi

Bạn a, tôi rất thông cảm với nỗi đau của ban vì tôi cũng đã trãi qua một lần cách đây hơn 1 năm. Tôi cũng giống ban là khi cún Nâu của tôi bị bệnh nặng, tôi lang thang trên mạng tìm cách cứu nó thì gặp trang VP này, rồi cún của tôi không qua khỏi và đã ra đi vào Ngày của mẹ. Tôi đã khóc rất nhiều, tôi đã tưởng không gì có thể bù đắp đươc nổi đau này. Sau 15 ngày tôi cô gượng dậy, và tình cờ biết ở nhà nọ có bầy cún mới sinh khoảng 2 tháng tuổi, tôi đã quyết định bù đắp khoảng trống đau đớn đó bằng cách mua 2 con cún PQ ở nhà nọ . Bây giờ tôi vẫn thường ghé thăm mục này cũng như là ghé thăm cún yêu đã qua đời của tôi. Nhưng bây giờ tôi có 2 bé yêu mới ( tôi cũng đặt tên 1 con là Nâu) nên dồn tình yêu cho 2 bé, thây khoảng trống trong mình cũng được khoả lấp nhiều bạn ạ. Vài dòng chia sẻ với bạn và mong bạn cũng tìm thấy niềm vui vơi 1 em cún mới. Thân ái!