• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nhận xét dùm em chú vện đực này.em ở hà nội ạ

tran van hoan

Active Member
em mới nhờ một người anh chuyển từ sài gòn ra chú vện đực này mong các bậc tiền bối nhận xét dùm em với ạ.có người bảo là CPQ nhà em vẩn bị lai chưa được thuần chủng cho lắm vậy kính mong các bậc tiên bối nhận xét dùm em.em CPQ nhà em nó được 19 kg. em xin chân thành cám ơn trước ạ.:at wits end::at wits end::at wits end:^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

choman

Member
Thế là đẹp rồi bạn a,người ta nói vậy là bởi vì họ mang bảng tiêu chuẩn ra thôi.So như vậy thì có mấy con có đầy đủ tiêu chuẩn.Chăm sóc en nó tốt bạn nhé!

Con này là đẹp rồi bạn ạ, hình như mình biết con này, dạo trước của bác nào đó giao bán trên Vietpet thì phải. Mình cũng có ý định mua nhưng lại thôi vì mỗi cái là không thích cái mép trắng của nó.
Riêng về con cún như thế là ổn rồi. Chịu khó chăm sóc cho em nó tập luyên cho cơ bắp phát triển nhé.
Thân!

tran van hoan

Active Member
dạ cám ơn anh Nguyễn hà và bác CHOMAN.em nay mép đen nhưng mà mà sợi lông mép nó bạc do tuổi già đó ạ,em này em đoán chắc khoảng trên 4 tuổi rồi. em cảm thấy 2 bắp cơ chân sau hơi nhỏ thì phải có phải do CPQ nhà em còn gày hay là do tạng người em nó vậy các bác

tran van hoan

Active Member
Dạ Cám ơn bác>em dang cho em nó mổi ngày chạy 3 vòng hồ ngọc khánh>em định bắt thêm em này về nuôi tiếp bác xem hộ cái nhé>đươc 2tháng tuổi

tonduongPQ

Member
Hoàn à.

Dạ Cám ơn bác>em dang cho em nó mổi ngày chạy 3 vòng hồ ngọc khánh>em định bắt thêm em này về nuôi tiếp bác xem hộ cái nhé>đươc 2tháng tuổi

Con này Anh thấy được đấy, màu và kiểu lông đẹp, dáng chuẩn , mặt được, em chụp thêm mấy kiểu chụp tổng thể, về xoáy và đuôi nữa đi.=D>=D>

Mượn câu nói của ông bạn cũ: "Con vện này cũng khá đẹp đó - Nhưng mà, Ơ, có thấy con Phú Quốc nào đâu!"

Bác bắt mấy con này ở trại anh S. Củ chi hay ở Phó Cơ Điều???

Nói vậy hơi khó nghe, nhưng bác cứ nghe thử nhé!

mon1910

Member
Ở quận 6 - tpHCM:)) bác bắn tỉa ui. Mấy con Vện là Phú Trọc.bác biết lai lịch con này không? hè hè

Bác biết thì em phục bác sát đất luôn

tonduongPQ

Member
con này đẹp đấy, nếu anh không nhầm nó khoảng 2,5 thang thì phải. Chúc mừng em sớm có nó

tiengiang

Member
đây là hình em đực dấy ạ.anh nguyển hà nhận xét dùm em.

Con này lông nhung sát đó bạn, bạn nhìn thêm dáng, bàn chân, xoáy nữa kià . Đừng bao giờ cứ thấy vện vàng lửa + mỏ đen mà ham lụm về liền nha:shame on you:. Cẩn thận, cẩn thận. Thà cứ như con vện râu bạc ở trên mà được hơn đó bạn. Chúc bạn tìm được em Phú Quốc đẹp.>:D<

tran van hoan

Active Member
Con này lông nhung sát đó bạn, bạn nhìn thêm dáng, bàn chân, xoáy nữa kià . Đừng bao giờ cứ thấy vện vàng lửa + mỏ đen mà ham lụm về liền nha:shame on you:. Cẩn thận, cẩn thận. Thà cứ như con vện râu bạc ở trên mà được hơn đó bạn. Chúc bạn tìm được em Phú Quốc đẹp.>:D<
vâng cám ơn bác đã chỉ dậy.thật sự là em muốn bắt thêm 1 em đực vện lửa để nuôi thêm.nên mới lên diễn đàn nhờ các cao thủ chỉ dậy ạ

Tui ít giao lưu, cũng không lượn lờ qua lại giang hồ nên sao biết được mà bác đố khó thế!

Nhưng cũng đoán vui, 50-50 một phát, có trật lất cũng không sao!

Con này ở nhà bác giáo Kh. đúng ko ạ? (vì cái sân này không giống nhà bác 2 lắm)

Chú tìm đúng thầy - đúng bài rồi đó - cứ cố gắng theo bác N. "tầm sư học đạo" chắc cũng có ối cái hay & chó đẹp. Nhứt là chú lại chơi màu vàng, còn bác ý đang theo màu vện - nên có con vàng khá khá như con này chắc cũng bác ý cũng không ham giữ lại làm gì!

Nhỏ này hình như là trai? Mà chú có 1 con đực vàng từa tựa vầy rồi, bắt thêm nữa làm gì?
Muốn gây bầy thì kiếm chó cái đi hay hơn! Mới cả chú cũng nên cẩn trọng trong vụ nhân giống, nhiều lúc anh em cả nể, tặc lưỡi cho phối bừa cũng chưa hẳn là tốt, là giúp đỡ nhau!

Ở quận 6 - tpHCM:)) bác bắn tỉa ui. Mấy con Vện là Phú Trọc.bác biết lai lịch con này không? hè hè

mon1910

Member
con vàng lửa của em đã hi sinh một cách rất đáng tiếc. Chính vì vậy em buộc lòng phải tiếp tục cuộc chơi này thôi. cứ phải dần dần. tầm sư học đạo. Quyết theo chính phái chứ không tà phái và càng không thể cứ có xoáy mà nhắm mắt nhắm mũi mua và gật đầu cho là hay là tốt anh ợ.
Em thì khoái đen và vện nhưng bác ấy lại lái em sang màu vàng. Anh thấy thế nào? màu vàng cũng OK.hehe.
Chó vàng= Nhâm Tuất. Cũng phong thủy lắm

soidongbang

Member

:)):)):)) Lâu lắm mới ghé qua k ngờ dđ cũng còn lắm chuyện vui nhỉ. :D A thấy bác bắn tỉa trả lời chưa đúng câu hỏi của chú e thì phải ... nhề ? Chú đã ra câu đố như thế vậy a đố chú biết tại sao thằng cu bự lưỡi tím bị cụt đuôi k? :)):)):))

:D Chú mà trả lời được thì a cũng phục chú sát đất luôn đấy.:day dreaming:

tran van hoan

Active Member
nhận xét dùm em là có nên đưa em nó về nuôi thêm không ạ

đây là hình em đực dấy ạ.anh nguyển hà nhận xét dùm em.

thêm 2 hình ngang của em nó mới post cho em xem.các bác nhận xét dùm em là có nên mang nó về nuôi thêm được không ạ.em cũng đang máu lắm rùi:day dreaming::day dreaming:

tran van hoan

Active Member
thêm 2 hình ngang của em nó các bác xem hộ em dáng như vậy dã chuẩn chưa ạ?em muốn nuôi thêm 1 em nữa