• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những người yêu mèo Hà Nội ơi, "ọp" đi nào

bichdiep

Member
hi hi, cảm ơn moimm nhiều nhé, ý kiến của bạn khá là hay.nếu đông người thì sẽ thực hiện theo cách này :)

Le To Anh

Member
Cảm ơn bichdiep đã nhắc nhở, theo mình vẫn nên tổ chức tại quán của huyenhuong là an toàn nhất và chúng ta không phải lo trông các nhóc chạy lung tung.
Về thời gian, 30 tháng này là ngày thứ sáu vậy đề nghị huyenhuong dời lịch nghỉ cố định của quán sang chủ nhật 01/08 để chúng ta tổ chức off luôn.
Và cũng như lần trước, nên bắt đầu từ 9h cho mát mẻ. Hiện nay đã vào mùa mưa bão và thời tiết Hà Nội khá thuận lợi cho chủ và mèo khi tham gia off.
Tuy nhiên, để rút kinh nghiệm như lần trước, chúng ta mải ngắm mèo, chụp ảnh mèo . . . . . vèo một lát đã đến 12h mọi người ra về chưa kịp giao lưu với nhau.
Nên đề nghị các bạn như : bichdiep, bizonzon, bigbibi nên thảo luận và có nội dung giao lưu trước khi tổ chức để tránh lãng phí thời gian.
Do mình đang bận công tác ở xa HN, tuần sau mình mới về HN nên các bạn cứ thảo luận và nếu cần gửi mail cho mình nhá.
Đây chỉ là ý kiến của mình, các bạn cứ thảo luận để có lựa chọn tốt nhất nhé.

bigbibi

Member
Cảm ơn bichdiep đã nhắc nhở, theo mình vẫn nên tổ chức tại quán của huyenhuong là an toàn nhất và chúng ta không phải lo trông các nhóc chạy lung tung.
Về thời gian, 30 tháng này là ngày thứ sáu vậy đề nghị huyenhuong dời lịch nghỉ cố định của quán sang chủ nhật 01/08 để chúng ta tổ chức off luôn.
Và cũng như lần trước, nên bắt đầu từ 9h cho mát mẻ. Hiện nay đã vào mùa mưa bão và thời tiết Hà Nội khá thuận lợi cho chủ và mèo khi tham gia off.
Tuy nhiên, để rút kinh nghiệm như lần trước, chúng ta mải ngắm mèo, chụp ảnh mèo . . . . . vèo một lát đã đến 12h mọi người ra về chưa kịp giao lưu với nhau.
Nên đề nghị các bạn như : bichdiep, bizonzon, bigbibi nên thảo luận và có nội dung giao lưu trước khi tổ chức để tránh lãng phí thời gian.
Do mình đang bận công tác ở xa HN, tuần sau mình mới về HN nên các bạn cứ thảo luận và nếu cần gửi mail cho mình nhá.
Đây chỉ là ý kiến của mình, các bạn cứ thảo luận để có lựa chọn tốt nhất nhé.
Vâng, thế chị ơi 1 tuần nữa chị về thì sẽ gặp nhau bàn bạc cụ thể chị nhé!

cun0206

Member
Còn về chuyện bảng tên, hiện giờ mình cũng đang rỗi, mình muốn tập hợp vài bạn để lên ý tưởng và làm bảng tên, ai đến bọn mình sẽ điền tên vào sau (hoặc đăng kí rồi mình điền tên vào trước) .Chỉ đơn giản là tờ giấy trắng ghi tên dán sau tấm bìa cứng thôi, nhưng mình muốn cả nhà mình sẽ có những đặc điểm chung, biết đâu sẽ góp thêm không khí cho buổi off thành công hơn :)
Theo mình thì nên làm bảng tên như cái móc chìa khoá xe bằng foocmika mà nhiều người hay in cả biển số xe lên đấy ấy. Làm bằng giấy mình sợ trời mưa sẽ bị ướt hết. Làm bằng chất liệu kia thì 1 lần dùng được nhiều lần, mà mỗi người chỉ tốn có 10- 15k thôi mà

nguyenthuy

Member
Oa thích thế, mình lại có cơ hội đi off rồi, lần trc bỏ qua, tiêc đứt ruột. E chưa đc lên quán chị Hương nên cũng nóng lòng tới quán lắm, lại còn quỹ mèo nữa chứ, chưa đc đóng góp, huhu. Thời gian và địa điểm ra sao mong mọi người cập nhật thường xuyên nhé. Mong chờ, mong chờ.....

ruồi bẹp

Active Member
theo em thì biển tên mình có thể in như dạng huy hiệu mà bây giờ các em học sinh hay đeo lên cặp, cũng chỉ khoảng 10k một cái to bự và nếu bạn nào đi ọp được thì sẽ thông báo với hội rồi lên danh sách đi in, mình vừa có thể in được tên mà cả hình ảnh lên huy hiệu

moimm

Member
Mình rất thích ý tưởng của bạn ruồi bẹp :x huy hiệu này đi OFF xong rồi thì cài vào túi chẳng hạn, rất trendy.
Mình thì có ý kiến là không đi in cả tên tuổi của từng bạn mà viêt bằng bút viết bảng ý, để có thể vừa dùng khi OFF và ở ngoài.
Mẫu này cả nhà này :

hay là một cái "name tag" như thế này này (tất nhiên mẫu này cần được cải thiện thêm) :

toysdog

Member
em ủng hộ , lần trước không đi lần này chắc chắn sẽ đi và em cũng xin góp đôi 3 ý kiến :
- Bách Thảo sẽ rộng rãi và thoáng hơn ... nên chuẩn bị 1 cái bạt để ngồi . Chúng ta sẽ ngồi quây lại 1 chỗ như thế mèo sẽ không chạy đi đâu được . Trời sẽ chỉ mưa 2,3 ngày nữa và sẽ có 1 không khí mát mẻ lưu lại được 8,9 ngày tiếp đó ( em có người nhà làm trong ban khí tượng ) trời sẽ khô mát như mùa thu và không có nắng mưa nữa !!! tuy nhiên ở có điểm yếu là sẽ không có đồ uống cho chúng ta :))
- Quán ailu không gian đẹp và kín mọi người sẽ không sợ mèo đi lung tung ... đồ uống đầy đủ để phục vụ ... nhưng lại thiếu cái vẻ đẹp của thiên nhiên và chúng ta đã ghé 1 lần rồi nên thử thay đổi không khí xem sao :)
- Thời gian nên chọn càng sớm càng tốt vì không khí mát mẻ sẽ không được lâu dài mà đợi đến tận cuối tháng ... nhiều thành viên cũng muốn buổi off được diễn ra sớm .

ngudaymuon

Active Member
Đợi hết thời gian này gia đình ngudaymuon mới đi du lịch về, về còn bố trí tiêm phòng cho Bum, Phoc và Mít, khám cho Xù nữa rồi mọi người hãy OFF được không? :D Không được tham gia thì tiếc lắm.
OFF tại quán của huyenhuong là thích nhất, có không gian, đồ uống, chỗ cho các bé đi vệ sinh, và được chơi với các bé của quán nữa. Đã có nhiều bạn đến quán nhưng do hết chỗ phải về nên lần này sẽ là dịp đặc biệt để các bạn thăm quá
Thêm nữa chúng ta thống nhất là sẽ đăng kí số người để HH thu xếp chỗ ngồi, sẽ đăng kí, phát vé để tránh trường hợp không phải đi off mà là khách thường vẫn vô quán. Như thế sẽ bị chật. loãng cả buổi OFF của cả nhà ra, được không cả nhà.
Thời gian OFF thì như chị tố anh đã nói đó, vào tầm 9h sáng cho mát mẻ, chủ nhật là tốt nhất. Chỉ còn chờ thống nhất ngày thôi ( Đừng là chủ nhật tuần này nha, nhà ngudaymuon vẫn chưa kịp về :(()

bigbibi

Member
Đợi hết thời gian này gia đình ngudaymuon mới đi du lịch về, về còn bố trí tiêm phòng cho Bum, Phoc và Mít, khám cho Xù nữa rồi mọi người hãy OFF được không? :D Không được tham gia thì tiếc lắm.
OFF tại quán của huyenhuong là thích nhất, có không gian, đồ uống, chỗ cho các bé đi vệ sinh, và được chơi với các bé của quán nữa. Đã có nhiều bạn đến quán nhưng do hết chỗ phải về nên lần này sẽ là dịp đặc biệt để các bạn thăm quá
Thêm nữa chúng ta thống nhất là sẽ đăng kí số người để HH thu xếp chỗ ngồi, sẽ đăng kí, phát vé để tránh trường hợp không phải đi off mà là khách thường vẫn vô quán. Như thế sẽ bị chật. loãng cả buổi OFF của cả nhà ra, được không cả nhà.
Thời gian OFF thì như chị tố anh đã nói đó, vào tầm 9h sáng cho mát mẻ, chủ nhật là tốt nhất. Chỉ còn chờ thống nhất ngày thôi ( Đừng là chủ nhật tuần này nha, nhà ngudaymuon vẫn chưa kịp về :(()

:)):)) Chị đi chơi mà vẫn không yên nhỉ? Giục chồng về nhanh còn đi off nào =))=))=))

Các bạn đưa ra các mẫu rất xinh và yêu, nhưng chi phí cho những chiếc như vậy là bao nhiêu? Nếu tốn kém quá thì thiết nghĩ không cần thiết, chúng ta chỉ cần biết ai là ai thôi chứ không cần trịnh trọng quá như hội thảo như vậy, khỏan tiền để làm những chiếc thẻ tên như thế nên để mua đồ ăn cho các em mèo cơ nhỡ.

Những ai đi off lần trước thì nhớ cái biển tên của em Bizonzon đó, rất đẹp và đáng yêu, rõ ràng, cute và nhất là chi phí rẻ ...Chúng ta chỉ bỏ một chút ít công sức ra thôi, cái này chắc nhờ đến 1,2 bạn có thời gian chắc sẽ không ai từ chối nhỉ :love struck:

ruồi bẹp

Active Member
:)):)) Chị đi chơi mà vẫn không yên nhỉ? Giục chồng về nhanh còn đi off nào =))=))=))

Các bạn đưa ra các mẫu rất xinh và yêu, nhưng chi phí cho những chiếc như vậy là bao nhiêu? Nếu tốn kém quá thì thiết nghĩ không cần thiết, chúng ta chỉ cần biết ai là ai thôi chứ không cần trịnh trọng quá như hội thảo như vậy, khỏan tiền để làm những chiếc thẻ tên như thế nên để mua đồ ăn cho các em mèo cơ nhỡ.

Những ai đi off lần trước thì nhớ cái biển tên của em Bizonzon đó, rất đẹp và đáng yêu, rõ ràng, cute và nhất là chi phí rẻ ...Chúng ta chỉ bỏ một chút ít công sức ra thôi, cái này chắc nhờ đến 1,2 bạn có thời gian chắc sẽ không ai từ chối nhỉ :love struck:
thật ra thì chi phí của huy hiệu không đắt lắm đâu, một cái do cực kì cũng chỉ khoảng 10k thôi và sẽ có thể mặc cả thỏa thuận một chút nếu mình làm nhiều.

về địa điểm thì mình nghĩ quán của huyenhuong hay hơn vườn bách thảo, ở đó tuy rộng rãi thoáng mát thật nhưng dù mọi người có ngồi quây lại thì cũng không thể ngăn được một vài phần tử nghịch ngợm (nhưng thằng Mít là mình là ví dụ) chạy vọt đi. Chưa kể có thể do một vài khách tham quan mà vườn bách thảo nó không được sạch sẽ lắm.
Nhưng nếu số người đi đông quá thì có lẽ nên ra vườn bách thảo, mình nghĩ là nên chốt lại thời gian ọp rồi mở topic cho mọi người vào đăng kí và sau khi chốt được số thành viên mình sẽ quyết định địa điểm.

cun0206

Member
THeo mình thấy thì tốt nhất thì nhưng ai đi sẽ đăng ký trước mấy ngày để mọi người có thể biết được chính xác lượng người và mèo tham gia buổi off. Nếu đông quá thì mình phải ra bách thảo, còn nếu vẫn đủ chỗ ngồi ở nhà HuyềnHương thì tốt quá rồi. Hơn nữa mình lên xúc tiến làm bảng cho mấy đứa, 10k hay bao nhiêu cũng không quan trọng lắm nhưng theo mình nghĩ lên làm 1 lần và dùng được nhiều lần, mình nghĩ hội mèo của bọn mình cũng lên có 1 chút gì đó riêng biệt 1 chút đúng không mọi người

bichdiep

Member
Theo mình việc làm biển tên bằng các chất liệu tốt hẳn không cần thiết lắm. Các bạn nghĩ xem, tuy biển tên là móc chìa khóa, rất hữu dụng giờ làm thì kinh phí lấy đâu ra (nếu chưa gặp được từng người để thu), những thành viên ủng hộ là bao nhiêu người, đến hôm đi chính thức có đi hết không? những thành viên chưa kịp đăng kí thì lại không kịp làm, có thể đến tối trước hôm off các bạn mới biết tin này mới đăng kí thì sao, mà mỗi thành viên đi thì sẽ có thể có 1, 2 người bạn đi cùng, làm thế nào để biết là bạn ấy có trong diễn đàn không? Hơn nữa, cái thẻ tên thì rất dễ thất lạc, liệu nó còn đến lần off sau?
Việc mình sử dụng các chất liệu thông thưởng, rẻ tiền, dễ kiếm, ưu điểm là dễ dàng làm, không tốn kém, làm số lượng nhiểu tùy ý, dễ dàng thay đổi mẫu mã, đảm bảo ai đi off hôm đó cũng có thể có bảng tên, hơn nữa đô hanmade có thể không đẹp long lanh như của hàng nhưng đó là tấm lòng của thành viên đối với hội.
Mỗi người 10k, 30 người chúng ta có 300k, với số tiền đó cũng làm được khá nhiều việc cho các bé mèo của chúng ta rồi

bigbibi

Member
Thống nhất là thế đi cả nhà nhé, mình chọn đường vài cái ảnh miu rất xinh, long lanh để làm thành một tấm biển cute và yêu .......... .....chỉ cần in 1 lèo ra và căt cắt dán dán ----------> rồi đến ngày off chỉ việc đề tên của từng người rồi cài lên áo .............thế là xong mà.

ngudaymuon

Active Member
C rất ấn tượng với cái biển của Bizonzon trong lần off trước, dễ thương mà không tốn kém. Bichdiep nói đúng, 10k một cái không lớn nhưng không nhất thiết phải tốn kém, 30 người là có thêm 300k cho các bé mèo yêu của chúng ta rồi. Lần này đi OFF đợi chị Tố anh về rồi bầu ra ban liên lạc để cho hội dễ hoạt động. Tiện cho những lần OFF tiếp theo. Bây giờ thế này nhé, mình sẽ thống nhất ngày, hôm nay là ngày 15 tháng 7 rồi, vậy mình sẽ chốt ngày vào cuối tháng 7 này nhé, ví dụ như 25.7 này là chủ nhật nè, có thể OFF được. Mọi người đăng kí sô người và thành viên để các bạn làm biển, tiếp nữa là để liên lạc với Hương cho mượn quán trong buổi sáng đó...từ giờ đến lúc đấy còn độ 10 ngày, cũng đủ thời gian để làm. :)
Chúng ta phải chốt được ngày cố định thì mới thông báo rộng rãi được, vì mọi người có thời gian rồi thì mới sắp xếp xem ngày đó có bận hay không, quan trọng hơn nữa là phải thông báo thời gian cho Hương để Hương sắp xếp công việc ở quán, tránh làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của Hương.
cả nàh đóng góp ý kiến nhanh nhanh nhé.

bigbibi

Member
C rất ấn tượng với cái biển của Bizonzon trong lần off trước, dễ thương mà không tốn kém. Bichdiep nói đúng, 10k một cái không lớn nhưng không nhất thiết phải tốn kém, 30 người là có thêm 300k cho các bé mèo yêu của chúng ta rồi. Lần này đi OFF đợi chị Tố anh về rồi bầu ra ban liên lạc để cho hội dễ hoạt động. Tiện cho những lần OFF tiếp theo. Bây giờ thế này nhé, mình sẽ thống nhất ngày, hôm nay là ngày 15 tháng 7 rồi, vậy mình sẽ chốt ngày vào cuối tháng 7 này nhé, ví dụ như 25.7 này là chủ nhật nè, có thể OFF được. Mọi người đăng kí sô người và thành viên để các bạn làm biển, tiếp nữa là để liên lạc với Hương cho mượn quán trong buổi sáng đó...từ giờ đến lúc đấy còn độ 10 ngày, cũng đủ thời gian để làm. :)
Chúng ta phải chốt được ngày cố định thì mới thông báo rộng rãi được, vì mọi người có thời gian rồi thì mới sắp xếp xem ngày đó có bận hay không, quan trọng hơn nữa là phải thông báo thời gian cho Hương để Hương sắp xếp công việc ở quán, tránh làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của Hương.
cả nàh đóng góp ý kiến nhanh nhanh nhé.
A chị Nhung đi chơi về, có quà không đấy $-) .....................
Được đấy chị ơi, càng sớm càng tốt, thống nhất là ngày 25-07-2010. Chỉ chờ chị Tố Anh về , sắp xếp với huyenhuong đăng ký buổi sang hôm đó. À có cần mở một topic khác để thông báo ngày giờ off cụ thể để mọi người tiện xem và đăng ký ko nhỉ?

bichdiep

Member
Nếu cả nhà đồng ý thì 25/7 off nhé. Riêng chị Nhung đi chơi về thì ngoài mấy em mèo còn phải mang thêm quà nữa, vì mọi người chờ chị đi chơi về mới off nè.
Chị bigbibi có việc gì cho em phụ với nha :)

bizonzon

Active Member
Không ngờ biển tên của mình được khen quá trời :blusshing:
Vậy em có ý kiến thế này, ấn định là 9h sáng ngày 25/7, chúng ta lập một topic khác để mọi người vào đăng kí (mà đã đăng kí là phải chắc chắn đi nhé, trừ ai đến lúc đó có việc đột xuất thôi, nếu không thì phải báo lại càng sớm càng tốt để tiện cho việc sắp xếp địa điểm)
Về địa điểm thì cứ nên đến Ailu cho an toàn.
Lần này khuyến khích cả nhà cố gắng đi đông đủ nhé, vì sẽ có chương trình đàng hoàng và một số chủ chương cần lấy ý kiến của mọi người (xin phép chị Tố Anh ạ, việc này em sẽ gửi pm cho chị):D
Bảng tên thì chị bigbibi, bichdiep với em sẽ phối hợp nhau làm được không ạ, đơn giản, tiết kiệm, ai đến thì chỉ việc điền tên thôi :D

riêng một tầng bất cứ hôm nào để nhà mình off nhé . Nếu không thì lên tầng 3 cũng đc ạ .