• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhóm chó săn hưởng ứng Festival 2010

hoangtkv

Active Member
Dạo qua các box thấy họ đang rậm rịch chuẩn bị đội hình để đi dự Festival 2010 tại Hà Nội, trong khi box chó săn này lại yếu và ít sôi nổi quá. Do đó em cũng xin đứng ra hô hào anh em trên mọi miền tổ quốc vào hưởng ứng khuấy động phong trào và vực dậy tình cảm dành cho những chú chó săn.

Khái niệm chó săn ở đây em không hạn chế, không phân biệt giống nòi, phàm là những chú chó ta, Phú Quốc, Thái, Nam Phi hay thậm chí cả Doberman miễn là bắt chuột săn thú tốt đều được cả. Chỉ sợ các bác chê dòng chó săn quê mùa không danh giá thôi.
Mời các bác tham gia gửi ảnh và thông tin các chú cún nhé

Xin mở màn với các bác bằng chùm hình ảnh chú chó săn MÈO này làm ví dụ: (Kích vào hình để xem đầy đủ)

Còn đây là chiến công của em nó: Trong nhà-Ngoài ngõ sạch bóng quân thù.

Ngoài săn bắt, chú ta còn là một chú chó canh gác rất tốt. Đây là cảnh chú ta nằm trông đống vật liệu xây dựng của nhà em khi đang xây dựng. Suốt 4 tháng thi công, không có rào chắn nhưng nhà em không mất một thứ gì đó là nhờ Mic luôn để mắt: "Có thể bê vào nhưng cấm bê ra"

hoangtkv

Active Member
Bổ sung thêm thông tin em nó nhé:
Tên: Mic đẹp trai
Giống: Lai tạp, không xác định
Cân nặng: 26kg
Đặc điểm nổi bật: Tứ túc mai hoa, huyền đề kép. Thân hình rắn rỏi, bước chạy vững vàng. Mũi và tai rất thính.

Em có vài ảnh chú ta bắt mèo nữa nhưng không dám đưa lên vì sợ hội yêu mèo phản đối, bác nào nhã hứng thì email riêng nhé :)

hoangtkv

Active Member
Đúng là chó săn ở VN mình bị bỏ rơi rồi, toppic hầu như chẳng có người xem mấy.

tyty70

Member
bạn ơi hà nội mình có hội chó phú quốc rồi hàng tháng tập trung ở bách thảo đấy thôi. cho em nó giao lưu đi. thân ,

vanglai213

Active Member
chú chó cún của bạn rất đẹp và tinh đó..nhìn mê quá ^^..bạn kiếm thêm con cái và ss đi kiếm đời con của nó làm hậu duệ

bigboy02

Member
ban oi minh co chu xoai nam phi khi nao off thi alo nhe. 0164.993.8888. Xin loi bac kim cuong vi E ko co vietkey

hoangtkv

Active Member
bạn ơi hà nội mình có hội chó phú quốc rồi hàng tháng tập trung ở bách thảo đấy thôi. cho em nó giao lưu đi. thân ,
Ofline hội chó Phú Quốc vào chủ nhật cuối tháng tại quán cafe công viên Bách Thảo thì mình biết. Mình muốn sốc lại tình cảm dành cho các chú chó săn chứ không có ý định đứng ra tổi chức gì cả. Bạn đừng hiểu nhầm

ban oi minh co chu xoai nam phi khi nao off thi alo nhe. 0164.993.8888. Xin loi bac kim cuong vi E ko co vietkey
Nếu vậy khi nào mình đi off ở đâu cũng gọi bạn nhé!

Shakhi Viet

Active Member
Mình xin tham gia, chó của mình là chó ta, biết trông nhà.
Thành tích săn chuột:
Tự bắt: 41 con
Bắt lại chuột bị mắc trong lồng: khoảng 1 tá (Tuy bắt lại nhưng cũng khá khó khăn đấy các bác ạ, vì con chuột rất liều lĩnh và nhanh).

hoangtkv

Active Member
Mình xin tham gia, chó của mình là chó ta, biết trông nhà.
Thành tích săn chuột:
Tự bắt: 41 con
Bắt lại chuột bị mắc trong lồng: khoảng 1 tá (Tuy bắt lại nhưng cũng khá khó khăn đấy các bác ạ, vì con chuột rất liều lĩnh và nhanh).
Cám ơn bác đã tham gia. Em xin góp vui thêm video cún nhà em:

Cảnh em nó chỉ nghe hiểu tiếng Anh chứ không biết tiếng Việt http://www.youtube.com/watch?v=L_YfnABMjO4

Cảnh em nó sang nhà hàng xóm bắt chuột http://www.youtube.com/watch?v=yVFR4EROXnAhttp://www.youtube.com/watch?v=06Bo3M3yU-s

vanglai213

Active Member
công nhận là chú cún này rất ok bạn à mình rất thích...nhanh nhẹn hoạt bát nghe lời chủ rất có 1 nét riêng.cún nhà mình thấy chuột là tìm đuổi ,mới bắt đc 1 em nhỏ xíu thôi.còn bọn to con no chui khéo quá toàn vào chỗ mà không thể bắt được..mình cũng hưởng ứng phong trào của bạn đó.Cũng Rất mong được giao lưu với bạn và các bạn khác

hoangtkv

Active Member
công nhận là chú cún này rất ok bạn à mình rất thích...nhanh nhẹn hoạt bát nghe lời chủ rất có 1 nét riêng.cún nhà mình thấy chuột là tìm đuổi ,mới bắt đc 1 em nhỏ xíu thôi.còn bọn to con no chui khéo quá toàn vào chỗ mà không thể bắt được..mình cũng hưởng ứng phong trào của bạn đó.Cũng Rất mong được giao lưu với bạn và các bạn khác

Dần dần nó nhiều kinh nghiệm nó sẽ bắt được thôi. Con nhà mình nó kiên trì lắm, đôi khi từ sáng đến chiều cứ sục sạo ở chỗ đó. Mà hình như chó nó xịt hơi vào chỗ chuột nấp làm con chuột không chịu nổi phải chui ra hay sao ý. Mình chứng kiến 1 lần như vậy. Còn 1 lần thì mình bới đồ ra giúp nó, bới đến khi thấy con chuột thì con chuột rúm ró ở trong đó và không chạy nổi, khi đó mình phán đoán là nó bị say hơi của chó. Không biết điều này có đúng không, đó chỉ là mình quan sát được khi cún nhà mình bắt chuột thôi.

vanglai213

Active Member
vậy hả bạn có khi đây là cách riêng của những chú chó săn mình cũng đọc mấy bài của anh khieemtayninh nói về loai chó săn này và nhiều kiểu săn bắt độc đáo nhưng mình chưa thấy chó săn bắt chuột theo hình thức đó.ngày trước mình cung post bài về chó săn chuột bạn vào xem thử và cho thêm kinh nghiệm nhé,, vài phương thứ chó săn chuột cũng khá hấp dẫn đó http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=2275 mời bạn vào viết bài thêm những đặc tính nhé

**ILI**

Member
con chó nhà mình chụp ảnh săn thì dễ lắm, thả gà ra và xùy là chơi ngay :)) , xích nó cạnh bầy gà mà nó nuốt nc bọt ừng ực đến khiếp :D

em tham gia với
Tên miss
Giống PQ (lỗi tai cụp)
Giới tính cái
Nơi ở HÀ nội bây giờ là thanh hóa
thành tích 5 chim sẻ , 10 chuột ,không bao giờ đuổi mèo (hội mèo cho lá phiếu nhé )
Tuổi 5 tuổi

săn chim sẻ

sản phẩm

Được cái săn được không ăn mà chỉ để cho chủ dọn

janfen

CHúc mừng bác có chú chó bắt chuột giỏi, e cũng chị out ước có 1 chú thế, đang muốn kiếm 1 chú huyền đề mà khó quá :(

hai198x

Member
Nhà em cũng có con John em chả hiểu giống gì chỉ biết là chó thổ nó bắt chuột và mèo cũng hok kém con cún của bác chủ pic^:)^