• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhóc Sucam đã làm mẹ!

tuanpham

Member
Buồn quá, lo quá!Bé Su đã đẻ, không phải đẻ thường mà là đẻ mổ. Chuyển dạ từ lúc 12g - 8g tối mà vẫn chưa đẻ. Lo sợ đàn con chết ngợp nguy hiểm cho cả mẹ lẫn con. Buộc lòng mình phải cho em nó sinh mổ. Khi bắt con đầu tiên ra, nước ói đã gần khô hết.... Chậm hơn có lẽ em nó đã chết. Lạy trời, cuối cùng mẹ con nó cũng đã mẹ tròn con vuông. Từ đây cho đến 7 ngày nữa, hi vọng vết mổ phát triển tốt, không có biến chứng gì.
Gởi đến các bạn vài hình ảnh mới nhất của em nó:
Đây là hình lúc em nó còn con gái:

Mời các bạn coi thêm ở đường link:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=27393
Hình lúc chuyển dạ:chắc đau bụng quá nên trông có vẻ rất mệt mỏi:

Lên bàn mổ chích thuốc tê:

Đang cắt rún con:

Mặc dù mới mổ xong những cũng ráng cho con bú:

Tomy-SP

Member
Chúc mừng...

Chúc mừng cả nhà bạn lên chức. Ba mẹ con Sucam cute thiệt.
Mấy em poodle xinh nhưng quậy tới bến luôn.
Ba mẹ con Sucam cố gắng thật khoẻ lên nào...

nh0kkUn

Member
Oa, bé Sucam sinh rồi à....
mong cho có 1 bé giống mẹ 1 bé giống bố
Yêu bé Sucam nhất :love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

mykim

nhìn e nó dễ thưog wá!cố lên nha pé!^^..khi nào bạn nhớ post hình mấy nhóc nha.

Kuppi

Active Member
Lại tiếp tục đón nhận thế hệ thứ hai của gia đình Saigon Toydogs. Một lần nữa chúc Mẹ Su Cam chóng khỏe và Con Su Cam chóng lớn! Xem trên facebook rồi nhưng sao chưa thấy update mới đàn baby vậy Tuấn?

huynhhung

Member
chúc mừng bạn nha có thêm 2 thành viên mới.:party::party:. chúc bà mẹ mau lấy lại sức và ăn khỏe để có nhiều sữa nuôi 2 bé. àh quên còn hai bé cún nhỏ nữa không chúc mắc công mấy bé giận:p. chúc hai bé mau ăn chóng lớn:love struck::love struck::love struck:

yeucho89

Member
bé su cam yêu quá biết đứng bằng 2 chân như nguời vậy.trông ảnh biết là em đã rất cố gắng để vuợt cạn lần này.giỏi lắm.bé cố gắng tẩm bổ nhiều sữa cho cún con bú nhé.mau ăn chóng lớn nhanh như thổi.

Ối BS Sơn Gò Vấp + Vợ Của BS nè...........................BS Sơn là ng Có bằng cấp Của Pháp , chinh BS còn giới thiệu Tui Đi nước Ngoài Học Nganh BS nữa nè..............BS này đã mổ đẻ cho e chihuahua của e á...........................................Chúc Mừng nhé................

nhìn sucam bị cột trên bàn mổ mà mắt vẫn nhìn chủ không rời..thương quá..sucam tình cảm quá nhất là với cậu chủ của nó..mừng cho cả 3 mẹ con đều khoẻ mạnh..lớn 1 chút nhớ cho tụi nhỏ ra cv. chơi nhe.