• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhím và Đô ở bệnh viện

Mimi83

Member
Sau khi đưa đi khám bác sỹ, hai cháu Nhím và Đô đã được gửi đi nằm bệnh viện một thời gian để cách ly và cũng là để mẹ các cháu yên tâm đi công tác tận HCMC.
Đây là một vài hình ảnh các cháu nó.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Sau khi đưa đi khám bác sỹ, hai cháu Nhím và Đô đã được gửi đi nằm bệnh viện một thời gian để cách ly và cũng là để mẹ các cháu yên tâm đi công tác tận HCMC.
Ớ, cháu có thấy ảnh gì đâu cô ơi? Cô up lại đi ạ.

Beambeam

Active Member
Uí, cứ tưởng cô đang bận up ảnh tụi nhỏ, cháu ngồi đợi dài cổ, mà cô lại off mất rồi, huhu :(:)(:)((

Mimi83

Member
Xin lỗi cả nhà vì mạng hơi có vấn đề. Ảnh các cháu đây ạ.

Mới ở phòng khám về

Mắt Nhím bị đau

Đi đường mệt quá, ngủ say sưa, chờ mẹ chuẩn bị phòng

Nhà mới

Giường đệm, drap trắng như bệnh viện thật

Phòng riêng của hai cháu

Mắt Nhím sau 1 tuần nằm bệnh viện nhà

Ngồi nhìn mẹ dọn nhà, sao mà lâu thế

Chờ ăn

Mẹ làm gì mà lâu thế, buồn ngủ rồi, ứ thèm ăn nữa, sợ chưa?

ruồi bẹp

Active Member
tội nghiệp hai con quá! Cố lên nhé, chúc 2 con mau khỏe bệnh nhé!

Cô ơi cháu nhìn mắt Nhím ở ảnh dưới hình như không còn đục ngầu như ở trên nữa rồi :D

Beambeam

Active Member
Xin lỗi cả nhà vì mạng hơi có vấn đề. Ảnh các cháu đây ạ.
Ngồi nhìn mẹ dọn nhà, sao mà lâu thế

Mẹ làm gì mà lâu thế, buồn ngủ rồi, ứ thèm ăn nữa, sợ chưa?
Nhìn ảnh này đúng là có sự khác biệt so với các ảnh ở trên, giường của các cháu trắng loá sạch bong hơn cả khách sạn ý chứ, cô chăm 2 bé tốt quá, 2 nhóc phải cố gắng lên đấy :love struck:

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hic, thương 2 bé quá, cháu không nghĩ nấm lại đáng sợ đến thế đâu cô ạ, mong 2 bé nhanh khỏi bệnh, cô liễu chăm mèo mát tay quá.

Khổ thân 2 đứa, chúc 2 đứa mau khỏi bệnh nhé, nhìn cái mặt ngây thơ mà thương, cô chăm mèo mát tay 2 đứa sẽ mau khỏi thôi :X:X:X Cố lên các con

thuan81

Active Member
cô mimi chăm hai cháu mát tay quá!nhìn mắt Nhím tấm ảnh trên mà thấy đau lòng!bệnh gì mà quái ác thật!sang những tấm cuối thì tình hình chuyển biến tốt quá!mong hai bé mau khỏi bệnh ,Nhím ơi,Đô ơi cố lên chiến thắng bệnh nào!!!Cô Mimi tuyệt vời quá!

hoalinh

Member
Mấy hôm nay thời tiết ẩm , mưa nhiều thế nào mà tự nhiên trong người cháu phát ra nấm ring worm ở đùi , cánh tay và hôm sau ngủ dậy thấy ở nách một nốt nữa :(:)(( :(( , cháu bôi betadine , skineal hai hôm mà vẫn thấy ngứa , khó chịu.... Cháu kiểm tra Miu rất kỹ , nó ko bị nhiễm nấm

Cháu ra cửa hàng thuốc mua được infud , dung dich Castellani màu đỏ của Viện da liễu , ko biết mèo bôi thế nào vì chưa thử nghiệm nhưng bôi cho người thấy vết nấm nó se lại rất nhanh .Cháu chưa dùng infud mà mới chỉ bôi Castellani có một đêm mà sáng hôm sau thấy đỡ ngứa ..Cô thử mua dung dich Castellani về bồi cho nhím với đô xem , dung dịch đó bôi vào lần đầu hơi xót chút

Mấy hôm nay thời tiết ẩm , mưa nhiều thế nào mà tự nhiên trong người cháu phát ra nấm ring worm ở đùi , cánh tay và hôm sau ngủ dậy thấy ở nách một nốt nữa :(:)(( :(( , cháu bôi betadine , skineal hai hôm mà vẫn thấy ngứa , khó chịu.... Cháu kiểm tra Miu rất kỹ , nó ko bị nhiễm nấm

Cháu ra cửa hàng thuốc mua được infud , dung dich Castellani màu đỏ của Viện da liễu , ko biết mèo bôi thế nào vì chưa thử nghiệm nhưng bôi cho người thấy vết nấm nó se lại rất nhanh .Cháu chưa dùng infud mà mới chỉ bôi Castellani có một đêm mà sáng hôm sau thấy đỡ ngứa ..Cô thử mua dung dich Castellani về bồi cho nhím với đô xem , dung dịch đó bôi vào lần đầu hơi xót chút
em đi khám Bác sĩ cũng cho em lọ màu đỏ và infud về bôi. ban đầu em bôi cái lọ màu đỏ. chẳng dám đi học nữa vì nó dỏ choe choét. sau đó em dùng infud. bôi sau khi tắm anh Hoalinh nhé. anh kiêng xà phòng và nước muối. tắm nước nóng. cái này cấm gãi hiiiii. tránh vết thương hở. chỉ cần vết thương hở chỗ nào . anh gãi vào là chỗ đó bị Nấm hiiiii. chúc anh mau khỏi.

meonho124

Member
Chúc mừng Đô và Nhím sắp khỏi rồi nhé , khỏi nhanh cho các mẹ các cô bác mừng :D

D_P_HOA

Active Member
May mẵn cho Nhím và Đô,nhìn chúng thương quá, hy vọng các cháu mau khỏi nhé. à mà chị ơi cho em hỏi,nấm mèo nó biens chứng ghê như vậy à chị. Hôm trước ở nhà Nhung em thấy chúng nó bình thường mà chị

lululubu

Active Member
Khổ thân 2 đứa, cố mà khỏi đi các tình yêu nhá, không mẹ lại lo này.

bizonzon

Active Member
Nhím và Đô bị nặng nhiều khả năng là do chị Nhung... chăm tắm cho chúng nó quá. Vì Nấm phát triển rất nhanh trong điều kiện nóng và ẩm. Mèo tắm xong không thể sấy khô hoàn toàn đến tận chân lông được, nhất là mèo lông xù. Bình thường mình sấy cho Lu nhà mình khoảng 1 tiếng mà sờ chân lông vẫn ẩm tay cơ mà. Mùa đông lại tắm nước nóng nữa :-s. Mèo nhà mình cũng bị nấm cả đàn, bôi thuốc và tắm bằng Nizoral tuần 1 lần thôi, giờ đã gần khỏi hết rồi. Mong Nhím với Đô mau khỏi nhé, nhìn 2 em mà xót ruột quá.

knoor

Member
Nhím và Đô mau khỏi cho mọi người mừng nhé, các bé được chăm thế cơ mà. Cứ đọc thế này thấy bé nhà mình thật may mắn vì chưa mắc bệnh ngoài da lần nào.

MieMie87

Member
Chúc nhím và đô mau chóng khỏi bệnh nhé.Nhà mình cũng có em mèo chẳng hiểu sao em ấy da bị lên vẩy và rụng lông thành mảng,mình cũng không biết em ý bị sao nữa,phải làm thế nào bi giờ:(

lululubu

Active Member
Ối, có triệu chứng nấm rồi đấy bạn ạ, bạn mang qua bác sĩ ngay nhé, nếu là nấm thật thì phải cách ly em ý ra, rồi bôi thuốc ngay. Chữa sớm chóng khỏi bạn ạ, h nấm nó biến chứng ghê lắm.