• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhân giống H'mông cộc Vện thành công

thanghanoi

Sau nhiều lần nhân tạo giống dòng H'mông cộc đuôi, đây là lần đầu tiên em cảm thấy mãn nguyện vì sự thành công đầy ấn tượng của riêng mình. Kết quả thành công giữa Con bố là Tom và một em chó vàng tên Run sản phẩm cho ra 4 con chó con đều có màu lông giống bố là vện. Xin chia sẻ một số hình ảnh về đàn chó nhân giống thành công:

Bác Tuyên ơi, Bác đã tìm được em MC vện nào cho em chưa đấy, nếu có gì thì nhắn tin hay alo Bác nhé.
Nhìn mấy em MC vện mà mê quá, nếu được như em gấu đen trên thì tốt quá kaka Mong sớm có hồi âm nhé
Thân

Bác Tuyên ơi, Bác đã tìm được em MC vện nào cho em chưa đấy, nếu có gì thì nhắn tin hay alo Bác nhé.
Nhìn mấy em MC vện mà mê quá, nếu được như em gấu đen trên thì tốt quá kaka Mong sớm có hồi âm nhé
Thân
Em đang dự định tuần này đi nhưng cơ hội để tìm được một con vện con thì khá khá hiếm, Có gì sẽ thông báo vào buổi sáng thứ 2 nhé bác. Nếu trời mưa tiếp thì đành ngồi nhà đọ rượu với mấy bác ở nhà vậy.

inox

Em đang dự định tuần này đi nhưng cơ hội để tìm được một con vện con thì khá khá hiếm, Có gì sẽ thông báo vào buổi sáng thứ 2 nhé bác. Nếu trời mưa tiếp thì đành ngồi nhà đọ rượu với mấy bác ở nhà vậy.
Anh cũng mong trời nắng ráo để chú Tuyên vi vu đi tầm Cẩu cho anh em ở dưới xuôi, nhưng cứ như ở Hà Nội thì vẫn còn mưa lai rai Tuyên à! Em nhớ phi vụ của Anh nhé!!!:-ss>

thanghanoi

Là Em cứ nhắc Bác thế hjhj AE mình cùng yêu thích MC mà hjhj Em kết con Vện con cuối của Bác Tuyên quá mà không biết Bác bán cho ai rồi? AE nào đã lấy đàn Vện đó up hình lên cho AE chiêm ngưỡng tý heheh cùng chia sẻ niềm vui mà kaka chứ vui một mình buồn chết
Chúc AE VP luôn có những em MC đẹp như ý nhé.
Em kết dáng của em công công trong ảnh quá hic tiếc là.... khó tìm lắm đây.
Chúc Bác Tuyên luonn khỏe mạnh và may mắn nhé
Mong trời mau hết mưa kaka
Thân

ghostcom

Member
chúc anh Tuyên và gia đình sức khỏe , anh rất nhiệt tình với phong trào chó bản địa, nếu có mông cộc , hay bắc hà đẹp em xin đặt hàng mỗi loại một đôi khi nào có anh alo em nha thanks >:D<

Đi 2 ngày về đã có kết quả rồi các bác nhé:
Một bắc hà đen, một cộc đen hung tai đã vểnh, một vện cộc không được đẹp lắm hết hàng. Chiều em up ảnh. Vì mệt quá đi làm hôm nay họp liên tục đâm ra giờ mới có thời gian rảnh một chút.

inox

Up ảnh lên đi Tuyên

Anh gọi cho chú mà không được, chắc chú mệt ngủ khò rồi, up ảnh lên đi Tuyên.?

thoaile

Mình có em này do chú Tuyên chuyển vào được 2 tháng rồi, hiện em nó sống khỏe mạnh và đang ở Thủ Đức - Sài Gòn.

inox

Đẹp

Mình có em này do chú Tuyên chuyển vào được 2 tháng rồi, hiện em nó sống khỏe mạnh và đang ở Thủ Đức - Sài Gòn.

Bác có em khuyển cộc đẹp quá, Tôi đặt hàng mãi chú Tuyên mà vẫn chưa có bác à!

[
Bác có em khuyển cộc đẹp quá, Tôi đặt hàng mãi chú Tuyên mà vẫn chưa có bác à!
Màu này khó kiếm lắm bác, phải từ từ chứ, từ 2-5 tháng nếu may mắn vớ được em nó. Nhưng chó cái thì em xin luôn không xuất dữ lại tiếp. Em chỉ yêu tiên hàng chuẩn dữ lại làm giống. Đực thì mỗi loại một con nhưng chưa được đủ các màu, Chú đực nào mà không mê gái thì em cũng đóng cho đi hết.

DoGia_Art

Member
hi hi, đang chờ bác tuyên up hình con vện cái của em :D

@ bác Tuyên, hôm nay mới mượn được cân để cân con Ngô, chính xác là đc 10,2kg bác ạ

thanghanoi

Đi 2 ngày về đã có kết quả rồi các bác nhé:
Một bắc hà đen, một cộc đen hung tai đã vểnh, một vện cộc không được đẹp lắm hết hàng. Chiều em up ảnh. Vì mệt quá đi làm hôm nay họp liên tục đâm ra giờ mới có thời gian rảnh một chút.
Bác Tuyên post hình em vện lên đi heheh em đợi em vện cũng khá lâu rồi đấy.
Nếu không đẹp thì em vẫn đặt gạch bác đấy nhé. Em kết giòng vện lắm, quyết mua bằng được 1 em vện chuẩn, kaka quả này Bác Tuyên vất vả với em đấy hhjhj
Nhưng em tin tưởng bác lắm đấy, nhớ tìm cho em 1 em nhé
Thân
Chúc cả nhà mạnh khỏe và có những em chó đẹp để nuôi

Tiếp một số ảnh chó giống , trưa nay em up lại giờ tạm thời mời các bác ngắm mấy cái chơi vậy.

Có con đen tai cụp, do người ta nói thiến đành mua về vì tiếc nhìn nó khá đẹp, con này anh Vinh nhặt về trông gà nòi đây.

Lordrich

Member
Mấy chú hmong cộc này béo nhưng chân hơi thấp và dài người. Hy vọng đàn con được chăm sóc chu đáo sẽ có thể hình tốt hơn. Hôm nay đọc lại mấy topic đàn hmong cộc đầu tiên sinh tại Hà Nội nhà bác Quyên mà thích quá:x

inox

Tai cụp

Tiếp một số ảnh chó giống , trưa nay em up lại giờ tạm thời mời các bác ngắm mấy cái chơi vậy.

Có con đen tai cụp, do người ta nói thiến đành mua về vì tiếc nhìn nó khá đẹp, con này anh Vinh nhặt về trông gà nòi đây.
Anh thì vểnh hay cụp thì ok hết, miễn là phải biết nghe lời và trông nhà tốt Tuyên à! tình hình là chú Tiến ( Gest)
xoắn quá em Gấu này quá mà không biết làm cách nào cả Tuyên à! ???

Sản phẩm của DoGia_Art dành cho chú Tuyên này :

Cái này chưa dám nhận, từ giờ đến cuối năm em tìm đủ chó giống chuẩn đã, sang năm vay mượn thêm một ít để làm lại trại giống tại Quyết Tiến dự kiến khoảng 25 con gồm có 3 màu chủ đạo: Đen nhiều nhất (Vì gen mạnh sẽ ra nhiều con đen đồng màu hơn), Vện, đỏ (Chỉ 1-4 con vì đây gen không được tốt dễ cho tỉ lệ không như mong muốn).
Một mình làm chắc vất vả rất nhiều: Tiền thuê đồi thì tháng cũng mất 2-4tr đồng, tiền ăn của chó hàng ngày, lưới b40 cột bê tông, khu vực truồng, bãi thả cho chó vận động + đào hầm dùng thùng phi chôn dưới đất làm ổ cho chó đẻ, vì trên này gặp rất nhiều con cộc chuyên đào hang để ở, thi thoáng ném một vài con gà cho em nó vồ để tập vồ mồi.
Làm được thì còn khá nhiều thời gian. Nên xin không dám nhận cái này đâu.

HQ-empire

Senior Member
Cái này chưa dám nhận, từ giờ đến cuối năm em tìm đủ chó giống chuẩn đã, sang năm vay mượn thêm một ít để làm lại trại giống tại Quyết Tiến dự kiến khoảng 25 con gồm có 3 màu chủ đạo: Đen nhiều nhất (Vì gen mạnh sẽ ra nhiều con đen đồng màu hơn), Vện, đỏ (Chỉ 1-4 con vì đây gen không được tốt dễ cho tỉ lệ không như mong muốn).
Một mình làm chắc vất vả rất nhiều: Tiền thuê đồi thì tháng cũng mất 2-4tr đồng, tiền ăn của chó hàng ngày, lưới b40 cột bê tông, khu vực truồng, bãi thả cho chó vận động + đào hầm dùng thùng phi chôn dưới đất làm ổ cho chó đẻ, vì trên này gặp rất nhiều con cộc chuyên đào hang để ở, thi thoáng ném một vài con gà cho em nó vồ để tập vồ mồi.
Làm được thì còn khá nhiều thời gian. Nên xin không dám nhận cái này đâu.
Nhận đi là vừa, khi nào về Hanoi anh thay mặt quockhuyen.com tặng cúp = pha lê luôn ! Coi như vật lưu niệm của anh em mà được chú bắt cho hộ :) hehe