• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhân giống H'mông cộc Vện thành công

Lâu lâu phải nhắc chứ không bác lại quen là chết đấy.
Có ảnh là cập nhật luôn nhé. Thank ông bạn trước đấy. Tôi đang nhờ người mua phích giữ lạnh đấy, chứ của 1 đồng mà công 1 nén (tiếc chó đẹp lắm).
Thế ông mua nhiều nhiều thuốc tẩy giun và vacxin luôn hộ tôi cái. Trên này kiếm đâu ra???????? toàn hàng TQ. Tiền bao nhiêu báo tôi gửi xuống là ok.
Vài hôm nữa tôi xuống chụp ảnh, nhưng con mẹ nó dữ quá không tài nào chụp được ảnh nó thả ra là nó nhằm mình mà cắn, nhảy lên cây ngồi mà vẫn thấy run. Toàn nhờ bác chủ nhốt vào.

nguyenducminh63

Active Member
Bức ảnh này do tôi chụp nhé, chưa xin phép mà đã up à:)):)):)).

Thế này nó mới sướng cái đời này bác.
OK. Tôi sẽ mua phích lạnh.
Thuốc giun Sanpet Việt Nam - 5k/1viên/5kg
Thuốc giun Exotral Pháp - 10k/ 1viên/5kg
Vacxin 7 bệnh Pfizer của Mỹ - 95k/1liều
Đấy là những gì tôi thấy tốt, ông xem rồi quyết định chọn loại nào thì báo tôi.

Làm gì mà cắn đến mức nhảy lên cây, hóa ra nó dữ như con vện đường 19-05 à (tôi kết con vện đó lắm, ông xin giống đi đừng để nó bị thành Thái Giám).

Thế ông mua nhiều nhiều thuốc tẩy giun và vacxin luôn hộ tôi cái. Trên này kiếm đâu ra???????? toàn hàng TQ. Tiền bao nhiêu báo tôi gửi xuống là ok.
Vài hôm nữa tôi xuống chụp ảnh, nhưng con mẹ nó dữ quá không tài nào chụp được ảnh nó thả ra là nó nhằm mình mà cắn, nhảy lên cây ngồi mà vẫn thấy run. Toàn nhờ bác chủ nhốt vào.

Bức ảnh này do tôi chụp nhé, chưa xin phép mà đã up à:)):)):)).

OK. Tôi sẽ mua phích lạnh.
Thuốc giun Sanpet Việt Nam - 5k/1viên/5kg
Thuốc giun Exotral Pháp - 10k/ 1viên/5kg
Làm gì mà cắn đến mức nhảy lên cây, hóa ra nó dữ như con vện đường 19-05 à (tôi kết con vện đó lắm, ông xin giống đi đừng để nó bị thành Thái Giám).
Hỏi mua về làm giống không cho, xin giống cũng không cho. Thiến rồi nhé. Bực cả mình trả hiểu cái kiểu gì, nói chung nhà họ giàu có, yêu chó kiểu tay ban nha không hiểu? Bế chó xuống mấy lần xin giống nhưng không cho, còn nói khó nghe chán rồi bác. Bác in cái tờ rơi treo giải thưởng mua con thiến ấy về làm giống được đấy hay phết. haaaaa

phamhuyhoang

Active Member
mình mở lại topic để anh em trao đổi trên tinh thần cầu tiến,không có những câu nói xúc phạm lẫn nhau. nếu ace nào có ngôn từ xúc phạm người khác thì mình sẽ ban nick đó và những nick khác cùng chung địa chỉ IP. chúc các bạn vui vẻ ^_^

thoaile

Thế này nó mới sướng cái đời này bác.
Em này dữ quá nên bác Tuyên, nguyenducminh63 chỉ chụp được có 1 tấm hình thôi hả? 8->

Dáng em này quá đẹp, mình có màu lông hung đỏ + pha xíu màu đen, còn đầu cổ thì màu đen, nhìn lạ ghê :))

Em này dữ quá nên bác Tuyên, nguyenducminh63 chỉ chụp được có 1 tấm hình thôi hả? 8->

Dáng em này quá đẹp, mình có màu lông hung đỏ + pha xíu màu đen, còn đầu cổ thì màu đen, nhìn lạ ghê :))
Vẫn còn một tấm nữa nhưng em chưa lần ra bác Thoại ạ. Chờ chiều về nhà em mở ra xem có còn lưu lại không đã nhé.

a tuyên ơi con chú mc naò ko đê cho e 1 chu voi e tìm mải ma ko được
ơ Tên nick hay nhỉ? Thiếu chứ H nữa là H'mông cộc ròi. Hiện tại thì o tầm cẩu chờ ngày yên gió lặng mới đi bác. Còn chó của nhà thì bé tí hơn tháng nữa mới rã đàn được.

nguyenducminh63

Active Member
Trong 1 ngày trời dậy từ 5h30 sáng chịu cái lạnh thấu xương đến 10h sáng thì lại chị cái nóng và khói bụi kinh người trên 200km đường đèo gập ghềnh nên mình chụp cũng không nhiều lắm. Bác ngắm tạm lại em nó.
@Mr.Tuyên: hôm nào tôi đi công tác lên HG lại phải phiền bác nơi ăn, chốn ngủ + kèm 1 buổi đi tầm cẩu tiếp nhé :)):)):)).

thoaile

Trong 1 ngày trời dậy từ 5h30 sáng chịu cái lạnh thấu xương đến 10h sáng thì lại chị cái nóng và khói bụi kinh người trên 200km đường đèo gập ghềnh nên mình chụp cũng không nhiều lắm. Bác ngắm tạm lại em nó.
@Mr.Tuyên: hôm nào tôi đi công tác lên HG lại phải phiền bác nơi ăn, chốn ngủ + kèm 1 buổi đi tầm cẩu tiếp nhé :)):)):)).

Nhìn tướng em này dữ thiệt, nó giống như 1 con Gấu Chó, vào nhà mà gặp em này rượt thì ... teo bugi :))

Nhìn tướng em này dữ thiệt, nó giống như 1 con Gấu Chó, vào nhà mà gặp em này rượt thì ... teo bugi :))
Đứng từ xa vác máy ảnh bắn mà vẫn hốt nó, gầm gừ suốt. Hỏi chủ chó họ nói 26kg. cũng thuộc loại ác man của nó đấy bác. EM nó bị cung hình ròi.

inox

Đứng từ xa vác máy ảnh bắn mà vẫn hốt nó, gầm gừ suốt. Hỏi chủ chó họ nói 26kg. cũng thuộc loại ác man của nó đấy bác. EM nó bị cung hình ròi.
Phí nhỉ, nhưng nuôi bọn chó đực này mà không hoạn quan thì dễ mất như chơi, tôi bị mất 3 em kiểu chưa cung hình rùi...cứ thương nó không
dám mạnh tay - nhưng được mấy bữa em chạy theo tiếng gọi tình yêu - quên cả đường về!

thoaile

Phí nhỉ, nhưng nuôi bọn chó đực này mà không hoạn quan thì dễ mất như chơi, tôi bị mất 3 em kiểu chưa cung hình rùi...cứ thương nó không
dám mạnh tay - nhưng được mấy bữa em chạy theo tiếng gọi tình yêu - quên cả đường về!
Chẳng lẻ mấy em H'Mông Cộc "mê gái" dữ vậy sao? vì gái mà quên đường về luôn hả?;;)

Em chỉ sợ "cẩu tặc" nó bắt mất thôi, chứ thường thì loải chó rất khôn và nhớ đường về nhà rất chính xác, nó cứ đi 1 đoạn thì nhắm gốc cây tè 1 xiú, sau đó thì đánh hơi theo dấu vết để lại mà tìm về nhà chủ.

Phượt Hà Giang mua hoa Tam Giác Mạch

Chuyện kể rằng nàng Tiên Gạo và nàng Tiên Ngô đi gieo hạt nơi hạ giới, mày trấu mày ngô chẳng biết làm gì bèn đổ vào khe núi. Cây ngô, cây lúa lớn lên cho hạt. Người người lấy hạt về ăn. Khi hạt ngô hạt lúa trong nhà đã cạn mà vụ sau vẫn chưa tới, cái đói về u ám bản làng, chiều đã buông dài nơi rừng cây mà vẫn chưa thấy ai nhóm bếp. Một hôm mọi người họp nhau lại rồi chia đi khắp núi rừng để tìm cái ăn. Nhiều ngày trôi qua, nhiều nơi đã đến, nhiều hang cùng góc núi đã lục tìm mà vẫn chưa thấy gì có thể làm no cái bụng. Một hôm, thoảng bay trong gió mùi hương là lạ, từ trước đến giờ chưa ai được ngửi. Mọi người cùng tìm đến khe núi,và ai nấy đều ngỡ ngàng, một rừng hoa li ti trải dài suốt từ núi bên này sang núi bên kia, nhìn kỹ mới thấy những cái lá có hình tam giác ẩn nấp khá kín ở dưới hoa. Khi kết hạt mọi người đem về ăn thử thấy ngon không kém gì ngô và gạo. Cái bụng đã ngủ yên không lóc óc đòi ăn nữa.Khói bếp lại bay lên mỗi chiều. Vì là họ nhà lúa, được nảy lên từ mày lúa mày ngô, nên gọi là mạch, lá có hình tam giác, và thế là nó có tên“Tam Giác Mạch”. Ai lên Hà giang ngắm Thu tím.
[/I]
[/IMG]

[/IMG]
Cái rét, cái đói làm còn người cảm thấy dệu dạo, làm cuộc sống khó khăn hơn. Tôi lại chuẩn bị hành trang đóng gói lên đường đi tầm cẩu, để cảm nhận caí lạnh giá ở Đồng Văn. Để nghi lại khoảnh khắc của sự thay đổi thời gian và cuộc sống. Không biết ngày nào trên con đường tôi đi sẽ không phải gặp cảnh éo le của những em nhỏ có quần không có áo, có áo không có quần nếu có nhiều đi chăng nữa cũng chỉ là bộ quần áo mỏng manh. Cái lạnh thì ớn người...
Đã khá lâu rồi chưa được ngồi dưới những bàn thắng cổ đậm chất vùng cao cùng những trai bản nâng bát rượu ngô gào gạt, chạm nhau chúc tụng những niềm vui. Để buôn dưa, buôn lê tán chuyện đời, có ai cùng tôi theo bước chân của những con người vùng núi để cảm nhận cuộc sống và tầm cẩu.
Có bác nào có hứng thú xin đăng ký một xuất chạy cùng nao?

WOLF-BROS

Member
Chú đi chân cứng đá mềm, có con vàng rơm nào ới anh 1 câu nhé. :)
vàng rơm à, thế là em với bác lại là " tình địch" rồi he he, nhìn 2 con bác Kiều phốt lên trông hốt phết bác nhờ :D

kudoinckt

Member
anh tuyên ơi em đặt gạch con bắc hà màu đen đó nhé cái cũng đc anh nhé ....tiếc là vẫn chưa đủ tiền làm 1 chuyến hà giang đành hà nội ngóng chờ tin tốt từ hà giang vậy