• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhân giống H'mông cộc Vện thành công

WOLF-BROS

Member
Bọn MC này quấn chủ và trông nhà tốt lắm cứ loanh quanh, vạ vật cửa phòng mình thôi ... Rất cảnh giác !

Con đen Tuyên bắt hộ, con vện 1 người quen kiếm hộ - Đều ở Hà Gaing về Hanoi cả bác Trí à !

Không biết mang vào Saigon có khó hơn về Hanoi nhiều ko ???

con hung đen này nếu lớn lên vẫn giữ được phom dáng ngon lành thì em sẽ xem xét cho nó làm rể nhà em nhé, nhà gái bây giờ kiêu lắm :))

HQ-empire

Senior Member
con hung đen này nếu lớn lên vẫn giữ được phom dáng ngon lành thì em sẽ xem xét cho nó làm rể nhà em nhé, nhà gái bây giờ kiêu lắm :))
Con này thì quá chuẩn luôn, đầu thủ chuẩn, tai chuẩn, chất lông chuẩn, đuôi chuẩn... nói chung là cái gì cũng chuẩn ! Anh đang muốn tìm CÔNG CHÚA CHÓ MÔNG CỘC cho xứng với nó thì mới đồng ý cho phối ngãu đây này ... 8->=))

huongtri

Member
Theo Tôi nghĩ nếu chó trên 3 tháng và được chích ngừa đầy đủ rồi chuyển vào TPHCM thì sẽ nuôi tốt thôi ( và tôi cũng đã có chút ít kinh nghiệm nuôi chó PQ rồi ( đã nuôi 4 con đều khỏe mạnh ).
Tôi cũng giống như Quang vậy, đam mê chó ta ( mặc dù nuôi chó vợ cứ nhăn suốt ) :D

huongtri

Theo Tôi nghĩ nếu chó trên 3 tháng và được chích ngừa đầy đủ rồi chuyển vào TPHCM thì sẽ nuôi tốt thôi ( và tôi cũng đã có chút ít kinh nghiệm nuôi chó PQ rồi ( đã nuôi 4 con đều khỏe mạnh ).
Tôi cũng giống như Quang vậy, đam mê chó ta ( mặc dù nuôi chó vợ cứ nhăn suốt ) :D

huongtri
Tẩy giun thì em ok, chứ tiêm vacxin thì ở Hà Giang lấy đâu ra thuốc chuẩn đàn nhà em đầu năm rụng như sung 17 chú tại Quyết Tiến nuôi nhân giống. Thuốc chuyển lạnh đến Hà Giang chứ trên này thuốc em chẳng tin tưởng lắm. Vào Sài Gòn bác cứ bắt chó to hẳn rồi thì nhanh hơn nhiều mà an toàn.

HQ-empire

Senior Member
Bác chụp ảnh em cái (gửi ngày thứ 7) cho em xem với. Hồi hộp quá[-O<

huongtri
Hehe... Mình được cái vợ cũng thích và yêu chó nên ủng hộ suốt (trừ khi bắt quá nhiều ko chăm được) anh Trí à ! >:D<

rinha

Đặt gạch bác Tuyên cả tháng rồi mac chưa thấy tăm hơi gì cả :(( Bao giờ em có cho đây bác Tuyên ới.
số em đuôi 1983 ấy.
Các bác nuôi chó ở HN cho em giao lưu với. Em đang muốn nuôi 1 PQ và 1 Mông cộc mà chưa bắt được em nào :-w

thoaile

huongtri

Ở Sài Gòn mà mấy bác muốn nuôi H'Mông Cộc thì chỉ có cách:
1. Bắt chó lớn rồi chuyển vào
2. Nếu muốn nuôi chó con, thì phải có người thân ở Hà Nội, nhờ nhận chó rồi đi tiêm phòng, chờ cho mọi thừ đều ổn định (nuôi khoảng vài tuần) rồi chuyển vào. Như vậy cơ hội sống sót sẽ cao hơn.

Vừa rồi chó của bác HQ-empire, Free chuyển từ Hà Giang xuống Hà Nội cũng bị chết em chó trắng dễ thương đó :(, vì vậy, chó con mà chuyển vào Sài Gòn thì mình nghĩ chắc bị chết hết. [-O<

Bác Tuyên ơi, con chó cái hôm trước bác chuyển cho mình đó, tình hình là em nó chưa dính bầu.:D

Tuần rồi thấy em gái nó có dấu hiệu động đực, mà sao thằng em đực Hung Đỏ của em cũng chả ngó ngàng gì tới em gái nó hết, dù 2 đứa đều cùng ở chung chuồng (hay tụi nó lén lút làm việc vào buổi tối :)) ) , có gì mình update tiếp :D

huongtri

Member
Chào mọi người,

Tôi nghĩ nếu chuyển chó nhỏ dưới 2 tháng vào HCM thì nguy cơ chết rất cao, nếu Bác Tuyên tìm được giúp thì chắc phải nhờ Bác Quang nuôi hộ 2 tuần và cho chích cảe rồi chuyển vào HCM ( nếu được tôi xin hậu tạ ) ;).
Bác Quang có đồng ý thì pm nhé.
Còn nếu Bác Tuyên tìm được chó lớn thì chuyển thẳng vào HCM cũng được.
Mong anh em ngoài Bắc giúp đỡ để trong miền Nam có được giống chó Hmong cộc và cũng để cả nước duy trì những giống chó ta quý hiếm của Việt Nam có nguy cơ bị tuyệt chủng hoặc lai tạp.

Thanks
huongtri

WOLF-BROS

Member
Chào mọi người,

Tôi nghĩ nếu chuyển chó nhỏ dưới 2 tháng vào HCM thì nguy cơ chết rất cao, nếu Bác Tuyên tìm được giúp thì chắc phải nhờ Bác Quang nuôi hộ 2 tuần và cho chích cảe rồi chuyển vào HCM ( nếu được tôi xin hậu tạ ) ;).
Mong anh em ngoài Bắc giúp đỡ để trong miền Nam có được giống chó Hmong cộc và cũng để cả nước duy trì những giống chó ta quý hiếm của Việt Nam có nguy cơ bị tuyệt chủng hoặc lai tạp.

Thanks
huongtri
bác có dám khẳng định chắc chắn rằng chó to chuyển vùng sẽ không tèo không? tốt nhất là bác nịnh bác Quang ý, ông này dễ tán tỉnh lắm :))

WOLF-BROS

Member
Đặt gạch bác Tuyên cả tháng rồi mac chưa thấy tăm hơi gì cả :(( Bao giờ em có cho đây bác Tuyên ới.
số em đuôi 1983 ấy.
Các bác nuôi chó ở HN cho em giao lưu với. Em đang muốn nuôi 1 PQ và 1 Mông cộc mà chưa bắt được em nào :-w
bạn mới chờ 1 tháng thì ăn thua gì, tôi chờ đến nửa năm kia kìa, không tin thì hỏi ông Tuyên mà xem, đợt ý hình như ông ý mải mê yêu đương hay sao mà để mình chờ xanh rêu luôn
thích nuôi PQ vs MC thì gạ gẫm bác Quang ế, biết đâu bác ý nhượng lại thì sao ka ka

WOLF-BROS

Member
Tuần rồi thấy em gái nó có dấu hiệu động đực, mà sao thằng em đực Hung Đỏ của em cũng chả ngó ngàng gì tới em gái nó hết, dù 2 đứa đều cùng ở chung chuồng (hay tụi nó lén lút làm việc vào buổi tối :)) ) , có gì mình update tiếp :D
ô hô tóm được 1 ông thủ hàng hung đỏ nhé, phốt lên đi bác, làm tí giao lưu qua mạng đi ka ka

HQ-empire

Senior Member
2. Nếu muốn nuôi chó con, thì phải có người thân ở Hà Nội, nhờ nhận chó rồi đi tiêm phòng, chờ cho mọi thừ đều ổn định (nuôi khoảng vài tuần) rồi chuyển vào. Như vậy cơ hội sống sót sẽ cao hơn.

Vừa rồi chó của bác HQ-empire, Free chuyển từ Hà Giang xuống Hà Nội cũng bị chết em chó trắng dễ thương đó :(, vì vậy, chó con mà chuyển vào Sài Gòn thì mình nghĩ chắc bị chết hết. [-O<

Bác Tuyên ơi, con chó cái hôm trước bác chuyển cho mình đó, tình hình là em nó chưa dính bầu.:D

Bác ơi chó HMC trắng vừa rồi là của bác Free chứ ko phải của mình bác à (đoạn bôi đen) <:p

Chào mọi người,

Thanks
huongtri
Bác Trí ơi mình có cái tính xấu là dễ phát sinh t/c >:D< mình đã nuôi e nó 2 tuần thì chắc chắn mình sẽ ko "nhả" ra cho ai đâu... Nên chắc mình ko dám nhận lời bác à...

bạn mới chờ 1 tháng thì ăn thua gì, tôi chờ đến nửa năm kia kìa, không tin thì hỏi ông Tuyên mà xem, đợt ý hình như ông ý mải mê yêu đương hay sao mà để mình chờ xanh rêu luôn
thích nuôi PQ vs MC thì gạ gẫm bác Quang ế, biết đâu bác ý nhượng lại thì sao ka ka
Bác Tuấn cứ nói thế chết người 8-x mình đã "nhập" em nào là khó rời lắm :D

QuangGL

Member
@HQ: Chắc bạn HQ này hiểu sai ý của huongtri rồi. Ý là bây h bạn Tuyên tuyển rồi gửi xuống cho HQ nuôi dưỡng và tiêm phòng. Được 2 tuần ổn định ( con T mới chuyển xuống, chứ ko phải con HQ đã bắt của T), sau đó HQ sẽ chuyển vào HCM cho huongtri. Chứ ko phải là HQ nhượng lại con mà HQ đã bắt. Mình hiểu như vậy có đúng ko huongtri?

HQ-empire

Senior Member
@HQ: Chắc bạn HQ này hiểu sai ý của huongtri rồi. Ý là bây h bạn Tuyên tuyển rồi gửi xuống cho HQ nuôi dưỡng và tiêm phòng. Được 2 tuần ổn định ( con T mới chuyển xuống, chứ ko phải con HQ đã bắt của T), sau đó HQ sẽ chuyển vào HCM cho huongtri. Chứ ko phải là HQ nhượng lại con mà HQ đã bắt. Mình hiểu như vậy có đúng ko huongtri?
mình hiểu đúng ý bác Trí mà bạn QuangGL :) nhưng ý mình nói là "Kể cả ko phải chó do mình mua, nhưng khi mình nuôi nó 2 tuần sẽ phát sinh TC và mình ko nỡ xa nó - lúc này mới mệt này :p" bác có hiểu ý mình ko ?

huongtri

Member
Chào mọi người,

Đúng như Quang nói, khi đã nuôi con chó mặc dù thời gian ngắn thì cũng đã có tình cảm nên khó có thể xa nó được, thôi vậy cứ để cho duyên số, nếu Bác Tuyên tìm được chuyển vào đây mà tôi nuôi ok thì đúng là có duyên còn không đành chịu :D.
Cám ơn Bác Quang và mọi người nhiều.
huongtri

WOLF-BROS

Member
Bác gọi rồi để cho bác ấy cho lấy hung đỏ cho nó thỏa cái lỗi chơi. Nhiều khi đi may mắn em mà up được khoảng 2 con hung đỏ là cho bác Quang chạy không được. WOLF-BROS chó nhà bác đâu hết rồi ấy Bác?Chăng thấy cập nhật gì sất.
hẹn bác thêm vài ba hôm nữa chờ tạnh mưa nhé hị hị

số em đuôi 1983 ấy.
Có nhiều người đặt chó to vào miền nam quá mà hiện tại thì em ngắm được mấy em rồi nhưng chưa mua được về nhà. Không nhanh chân đến lúc họ hết tiền bán thịt thì toi. Có gì em sẽ a văn lô cho bác.

Cái khoản nhảy giống này thì em không rành lắm, bác nhốt con đực ra chỗ khác đến ngày mang lại xem nó có phạp không? Bọn này thấy thường hay lện nhau vào sáng sớm và chiều tối thì phải. up ảnh đi bác Thoại.

bác có dám khẳng định chắc chắn rằng chó to chuyển vùng sẽ không tèo không? tốt nhất là bác nịnh bác Quang ý, ông này dễ tán tỉnh lắm :))
EM chuyển vào Sài Gòn 4 con rồi bác trong đó có 3 hung đỏ, 1 đen tuyền vẫn sống nhăn răng ok khỏe mạnh. Con của anh Huy thì vào sau 10 ngày thì nhảy giống (Đã sảy thai). Con của anh Thoại thì không biết thế nào....

Em có mải mê yêu đương gì đâu, thỉnh thoảng mới có thời gian đi tầm một chuyến. Nhưng khổ một lỗi thấy chó đẹp hỏi mua họ không bán thấy chó xấu thì bán đầy. Muốn mua được thì lại mua một con gà vào báo cơm cầm theo 2 lít rượu ngô ngồi đàm đạo. Chén rượu được nhấc nên thì mới có chuyện để thưa nếu không có thì nghỉ khoẻ. Uống đến độ say mềm rồi hỏi lại vẫn nói không bán chán thật. say quá xin ngủ tối tại nhà luôn, nhưng nhiều bọ chó quá cắn sưng hết cả người.

ô hô tóm được 1 ông thủ hàng hung đỏ nhé, phốt lên đi bác, làm tí giao lưu qua mạng đi ka ka
Chính xác có một con đực tầm tuổi khoảng 1 năm hơn thì chuẩn.

Chào mọi người,

Đúng như Quang nói, khi đã nuôi con chó mặc dù thời gian ngắn thì cũng đã có tình cảm nên khó có thể xa nó được, thôi vậy cứ để cho duyên số, nếu Bác Tuyên tìm được chuyển vào đây mà tôi nuôi ok thì đúng là có duyên còn không đành chịu :D.
Cám ơn Bác Quang và mọi người nhiều.
huongtri
Có duyên là điều em cần khi đi tầm cẩu mà bác, vô duyên đâm ra nhiều hôm đi 2 ngày về không, nếu được thì có 3-4 em.

mình hiểu đúng ý bác Trí mà bạn QuangGL :) nhưng ý mình nói là "Kể cả ko phải chó do mình mua, nhưng khi mình nuôi nó 2 tuần sẽ phát sinh TC và mình ko nỡ xa nó - lúc này mới mệt này :p" bác có hiểu ý mình ko ?
Em đang nuôi hộ con vện của bác 660 ở Hải Phòng mà giờ còn chẳng muốn nhả ra đây, thấy tính cách, quấn chủ khá biết nghe lời thì lại tiếc cứ chiều đến lại lôi em nó no tắm với đi dạo loanh quanh.

inox

Đặt cục gạch to

Còn đây là quả Bắc Hà khủng từ trước đến giờ đây ạ. Màu hung đỏ, mắt nhìn giống mắt sư tử

Mình đặt 1 cục gạch to với em Bắc hà màu này bác Tuyên nhé! có thông tin gì thì alo nhé! có nhân viên trẻ đẹp trực tổng đài 24/24 để chờ tin bác : số ĐT: 01687.234568 Inox 304

Mình đặt 1 cục gạch to với em Bắc hà màu này bác Tuyên nhé! có thông tin gì thì alo nhé! có nhân viên trẻ đẹp trực tổng đài 24/24 để chờ tin bác : số ĐT: 01687.234568 Inox 304
Nhân viên trẻ thì em thích chứ đặt màu này em xin từ chối trước. Loại này 2 năm rồi em mới bắt được có 2 em, đến năm thứ 3 chắc được em nữa. Có A. Quang và mấy người nữa cũng đặt loại BH xồm đỏ này chờ mới có gần tháng mà không sao tìm được.