• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhân giống H'mông cộc Vện thành công

Sau nhiều lần nhân tạo giống dòng H'mông cộc đuôi, đây là lần đầu tiên em cảm thấy mãn nguyện vì sự thành công đầy ấn tượng của riêng mình. Kết quả thành công giữa Con bố là Tom và một em chó vàng tên Run sản phẩm cho ra 4 con chó con đều có màu lông giống bố là vện. Xin chia sẻ một số hình ảnh về đàn chó nhân giống thành công:

Do ảnh em chụp ở trong nhà màu mè của các em ấy không được nét lắm, mong các bác thông cảm. Đàn này em dự kiến sẽ xuất chuồng vào ngày 30/08/2011. Bác nào thích nuôi và nhân giống dòng vện thì xin đăng ký trước nhé.

Do mải chụp ảnh đàn chó con quá, quên mất việc là chụp con chó mẹ, chỉ thấy có 2 bức này các bác dùng tạm vậy:

namphan

Được đấy Tuyên ơi, giờ thì màu chó con cũng chưa đc rõ lắm nhỉ. Không biết lớn lên có đc giống bố nó không nữa?
Anh đặt gạch một con đực rồi nhé hi hi.:):):)

nguyenducminh63

Active Member
Tôi đặt 1 bé nào. Các anh em nhanh chân nhanh tay nào. Tôi gọi điện cho ông bạn mà cả 2 số đều không liên lạc được luôn là sao nhỉ?;;)

Free

Member
Co phai 2em duc mau ven sang hon dg ko bac tuyen? Dan cho nhin chong rat on chuc mung bac nhe!

Shakhi Viet

Active Member
em up thêm ảnh cho các bác vào bình phẩm hộ em về đàn này:
Con chó cha có bộ đầu-mặt rất cá tính, chắc là gen mạnh nên chắc là đàn con đều cộc cả chứ Tuyên?
Con chó cha, chắc là phải chịu chế độ dinh dưỡng kém từ khi còn đang tuổi lớn ?.

CuHeu

Member
Bác PM cho em cái giá với, em đang quan tâm đến mấy đồng chí này. Thanks

chiennk

Member
Con bố đẹp quá!!! Chắc hẳn đàn con sau này giống bố rồi. Xin chúc mừng anh

Được đấy Tuyên ơi, giờ thì màu chó con cũng chưa đc rõ lắm nhỉ. Không biết lớn lên có đc giống bố nó không nữa?
Anh đặt gạch một con đực rồi nhé hi hi.:):):)
Giờ cũng nét rồi, nhưng con mẹ màu vàng ấy dữ quá không bế được con nó ra ngoài để chụp ảnh, gạch thì cũng lém khơ khớ rồi bác.

Tôi đặt 1 bé nào. Các anh em nhanh chân nhanh tay nào. Tôi gọi điện cho ông bạn mà cả 2 số đều không liên lạc được luôn là sao nhỉ?;;)
Nhượng lại cho một em chó cái cụt tịt nhé Minh để nhảy giống sau này kiếm thêm vài em nữa.
Con chó cha có bộ đầu-mặt rất cá tính, chắc là gen mạnh nên chắc là đàn con đều cộc cả chứ Tuyên?
Con chó cha, chắc là phải chịu chế độ dinh dưỡng kém từ khi còn đang tuổi lớn ?.
Chó đẻ cộc hết một loạt bác ạ. Con bố thì lúc mua về đã 19kg không rõ rằng trên đó họ có cho nó ăn thịt không chắc toàn cám lợn với ngô thôi bác.
Bác PM cho em cái giá với, em đang quan tâm đến mấy đồng chí này. Thanks
Bác nào bắt thì đã gọi điện đặt rồi bác.

Shakhi Viet

Active Member
Chúc mừng Tuyên, cộc 100% là dấu hiệu đáng tự hào đấy.
Con đực nặng thế là ok rồi, chắc do Tuyên chụp từ trên xuống nên có cảm giác hơi nhỏ.

Hiện tại vừa đi lần được một em vện cộc đuôi nữa không phải đàn 4 con trên bác nào thích xin cho cục gạch, giá thì rẻ hơn rất nhiều với chó chuẩn, Đuôi cụt tịt, màu lông vện, là chó cái, xuất sứ Yên Minh.

nguyenducminh63

Active Member
Up ảnh lên đi để anh em dễ đánh giá ông bạn ơi! Nghe thấy chó chuẩn là thích rồi đấy.

HQ-empire

Senior Member
Hiện tại vừa đi lần được một em vện cộc đuôi nữa không phải đàn 4 con trên bác nào thích xin cho cục gạch, giá thì rẻ hơn rất nhiều với chó chuẩn, Đuôi cụt tịt, màu lông vện, là chó cái, xuất sứ Yên Minh.
Vừa nhắn tin trao đổi với bác. số 0912224555 đó bác, bác cho xin cái ảnh em nó được ko ?

Câu tô đậm bên trến là sao bác ???