• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cho con,Whiskey của mẹ

Gemma

Active Member
Chả trông thấy cái mặt Halloween nào ở đây cả! Úi giời ơi, bày đặt ăn mừng theo Tây hở? Ông ấy nhà tớ ở đây nên tớ bắt nhập gia phải tùy tục, chỉ ăn mừng ngày của Việt Nam mi sờ thôi :)):))

Gemma

Active Member
Úi giời ôi! Trông thấy rồi, mặt cô make up kiểu Halloween trông giống Tây thế nhở? Kiểu đấy trông quằn quại, được đới! <:p:x

hatran

Member
Hề hề, e ngồi hì hục cả buổi xong chùi tẩy trang cũng hì hục cả buổi đấy chị. Quất cả lớp phấn dày còn hơn xi măng trét nhà cơ mà :)). Quằn quại kiểuđó mới hù dọa người ta đc chị ạ :)). Năm nay lễ lớn có thưởng cho mặt đứa nào quằn quại nhất đấy chị :))

Gemma

Active Member
Hề hề, e ngồi hì hục cả buổi xong chùi tẩy trang cũng hì hục cả buổi đấy chị. Quất cả lớp phấn dày còn hơn xi măng trét nhà cơ mà :)). Quằn quại kiểuđó mới hù dọa người ta đc chị ạ :)). Năm nay lễ lớn có thưởng cho mặt đứa nào quằn quại nhất đấy chị :))
Vẩy thêm tí máu nữa cho nó quằn quại hơn, hỉ! 3:-O8-x>-)

Thế ở đâu ăn mừng Halloween lớn thế, để chị bay ra tham gia hù ma nhát quỷ với nào, bảo đảm khỏi make up vẫn giành đứt giải nhất 8->=))

Gemma

Active Member
Kha khà khà, quả này là quảng cáo cho quán của ông xã hay bạn của ông xã đới? <:p8->

duongthanhvy

hj chị

bữa giờ em hong có rãnh online,hnay ngồi đọc bài của c coi ảnh c up 2 bé đáng iu quá ah! vậy là nhà c tăng dân số vui rồi ha! bên nhà e cũng tăng dân số lun rồi mà để bên nhà cháu e,pé mà rước ở nhà a thuận về thấy iu lắm c ơi hjhj! chưa gi cháu e đi rước them pé mèo mỹ về làm chồng tương lai cho pé đó rồi hjhj.....còn e thì vẫn có 1 mình pé pall thôi,pall là siu quậy và cũng là siu ục ịch lun đó c hjhj...ah sẵn cho e chào chị Gemma lun nha!
Pé Cam nhà chị đang có bầu hà c! chị có thể tiết lô chút thông tin cho e bỏ ống heo dc hong chị hjhj.......:p

Gemma

Active Member
bữa giờ em hong có rãnh online,hnay ngồi đọc bài của c coi ảnh c up 2 bé đáng iu quá ah! vậy là nhà c tăng dân số vui rồi ha! bên nhà e cũng tăng dân số lun rồi mà để bên nhà cháu e,pé mà rước ở nhà a thuận về thấy iu lắm c ơi hjhj! chưa gi cháu e đi rước them pé mèo mỹ về làm chồng tương lai cho pé đó rồi hjhj.....còn e thì vẫn có 1 mình pé pall thôi,pall là siu quậy và cũng là siu ục ịch lun đó c hjhj...ah sẵn cho e chào chị Gemma lun nha!
Pé Cam nhà chị đang có bầu hà c! chị có thể tiết lô chút thông tin cho e bỏ ống heo dc hong chị hjhj.......:p
Cảm ơn em đã quan tâm bé Cam nhà chị, sẵn chiếm nhà mẹ Hà luôn :D Bé Cam nghi có bầu 1 tháng. Nếu bé mẹ tròn con vuông sẽ có khả năng ra màu vàng giống Cam hoặc màu tam thể giống bà nội Ba Tư của tụi nhó hoặc giống màu trắng của ông nội Nga và bà ngoại Anh lông dài. Em cứ bỏ ống đi là vừa :">:D:x

À, em chịu khó viết cho đủng chuẩn tiếng Việt nhé, viết ngôn ngữ chat vào đây là các mod sẽ vào xóa mất comment của em đấy! Đã có quy định về viết comment trên này đó >:D<:x

hatran

Member
Kha khà khà, quả này là quảng cáo cho quán của ông xã hay bạn của ông xã đới? <:p8->
Quán của bạn e ạ. Nhưng e ko thân với ông ý cho lắm :D tên là Erik ạ :)). E tranh thủ quảng cáo điểm đến du lịch cho chị ý mà;;)

Chị rất vui khi thấy e lại đấy, chúc mừng e nhé, e đã có những bé mèo như ý. Pall rất xinh, chị thấy có vài topic tuyển vợ cho ALD ở HCM kìa. Sẵn tiện e ghé đi, còn ko thì qua năn nỉ ỉ ôi chị Gemma cho e xin giống con rể của chị kìa. Cu Bờm béo khỏe đập zai và rất máu gái đấy e ạ :">
Cam của nhà chị Gemma rất đáng yêu, e nên bỏ ống từ từ đi, chị Gemma là người rất yêu động vật. Nếu là e thì chị nghĩ chị Gemma sẽ rất rất rất chi là hạ giá cho e đấy, hi hi
Cảm ơn em đã quan tâm bé Cam nhà chị, sẵn chiếm nhà mẹ Hà luôn :D Bé Cam nghi có bầu 1 tháng. Nếu bé mẹ tròn con vuông sẽ có khả năng ra màu vàng giống Cam hoặc màu tam thể giống bà nội Ba Tư của tụi nhó hoặc giống màu trắng của ông nội Nga và bà ngoại Anh lông dài. Em cứ bỏ ống đi là vừa :">:D:x

À, em chịu khó viết cho đủng chuẩn tiếng Việt nhé, viết ngôn ngữ chat vào đây là các mod sẽ vào xóa mất comment của em đấy! Đã có quy định về viết comment trên này đó >:D<:x
Ai cho mẹ Gemma qua nhà mẹ Hà làm loạn đấy hử x-(. Toàn chiếm đất quyền sở hửu của 2 angels nhà e ko à. Sẵn tiện chị ơi, bé Vy nó ngoan lắm, thích mèo cực kì chị à. Nó có cả đống bobby và cả cats nữa đấy chị. E nghĩ nếu Cam sinh và bé Vy đón 1 bé về nhà thì e tin chắc chị sẽ k phải lo lắng về vấn đề kitten có happy hay ko....:)

hatran

Member
Hôm qua mẹ mải lo ham chơi nên chả post hình của mấy đứa lên mạng đc. Bây giờ ngủ dậy thì mẹ úp bù nhé :x:x
Cái giỏ đựng truyện mẹ chôm từ nhà mẹ Thủy là chỗ ở mới của Rocky, con thích nằm đấy để chọc ghẹo chị Whisky

Nhin con ham chơi ham ăn thế này, mẹ chỉ mong con béo lên cho mẹ mừng

Canh me chị Whisky tới gần để chọc...
Whisky: E đâu rồi Rocky?

Tóm được tai chị rồi nhé :))

Vài hôm đầu thì đánh nhau chí chóe, bây giờ thì thế này đây
Whisky: Chị nhường e đấy
Rocky: Thôi chị lớn chị đi trc đi

Whisky : E vồ đi...!!!
Rocky : Ứ chịu, cái đó bố vứt ra cho chị chơi mà, chị vồ đi...

Thế là chúng đã thương yêu và nhường nhịn nhau rất nhiều. Whisky đã biết chia cá và tôm cho e ăn cùng. Rocky cũng đã san sẻ bồn toilet cho chị Whisky đi ké sometime. Khởi đầu đẹp cho gia đình hạnh phúc :x:x

hatran

Member
Sau đây là các chùm ảnh solo của 2 đứa ạ.
Model 1: Rockyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy 3:-O

Model 2: Whiskyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy :x !!!!!!!!!!
Rất có dáng người mẫu hàng đầu thế giới trong nhà của mẹ Hà ;;)

Các cháu đã rất cố gắng diễn xuất ạ. Xin cả nhà cho 2 cháu vài cái bông và tràng pháo tay ạ :">. Thay mặt các cháu mẹ phát biểu : Xin chân thành cản ơn các bạn đã nhiệt tình ủng hộ 2 con phá hoại à ko 2 thiên thần nhà tôi... Chân thanhd cảm ơn ạ>:D<

hellion77

Member
Mừng 2 đứa nhóc Rock & Whisk hòa thuận :x Chị Hà thích nhé, nhìn 2 đứa đùa nhau, oánh nhau suốt ngày thì chỉ có cười tít mắt ;))

luuly78

Member
Mẹ hatran trang điểm nhìn đẹp quá! Thế tối qua mẹ hatran đi chơi có nhận được giải gì không vậy? Thấy 02 nhóc đã hoà thuận không còn uýnh nhau nữa mừng ghê! :)
Hôm nay mẹ luuly78 đưa Mina và Teppi đi off. Thằng siêu quậy Teppi làm mẹ nó mắc cỡ quá! Nó đanh đá chịu không nổi, ai đụng vào nó đều khè và xuất chưởng hết... vửa xấu tính vừa bị béo phì nữa chứ ( mập tới nỗi mẹ Gemma tửơng nó có bầu ) hic hic....

hameo2412

Member
Mẹ các cháu nhìn cá tính quá,chị tự hóa trang hay nhờ người vẽ hộ vậy,nhìn thích quá cơ:x:x

Gemma

Active Member
He he, mẹ Gem xin lỗi, đến muộn nên tưởng Teppi là gứa (gái), ke ke! Nhìn Teppi như cọp con ý! Mẹ cháu đang load hình lên photobucket, lát nữa mời cả nhà vào coi. Tiếc là mẹ Ngọc do lục đục sửa soạn thẻ nhớ máy ảnh mà đến muộn. Vì sáng nay các thé nhớ máy ảnh của mẹ Ngọc đều đầy mà bố cháu giấu mất tiêu cái dây điện của ổ cứng di động nên không đẩy ảnh từ thẻ nhớ ra được. Báo hại mẹ cháu cứ vừa chụp vừa xóa mỏi hết cả tay! Đến trễ nên không chụp được nhiều ảnh lắm, Teppi chỉ được có một tấm à 3:-O:D

Mẹ Hà trang điểm ấn tượng thế này chắc giật giải nhất rồi! Đà Nẵng ăn chơi gớm nhỉ, ăn mừng Halloween trước cả thiên hạ cơ! <:p:))

hatran

Member
He he, mẹ Gem xin lỗi, đến muộn nên tưởng Teppi là gứa (gái), ke ke! Nhìn Teppi như cọp con ý! Mẹ cháu đang load hình lên photobucket, lát nữa mời cả nhà vào coi. Tiếc là mẹ Ngọc do lục đục sửa soạn thẻ nhớ máy ảnh mà đến muộn. Vì sáng nay các thé nhớ máy ảnh của mẹ Ngọc đều đầy mà bố cháu giấu mất tiêu cái dây điện của ổ cứng di động nên không đẩy ảnh từ thẻ nhớ ra được. Báo hại mẹ cháu cứ vừa chụp vừa xóa mỏi hết cả tay! Đến trễ nên không chụp được nhiều ảnh lắm, Teppi chỉ được có một tấm à 3:-O:D

Mẹ Hà trang điểm ấn tượng thế này chắc giật giải nhất rồi! Đà Nẵng ăn chơi gớm nhỉ, ăn mừng Halloween trước cả thiên hạ cơ! <:p:))
Tối qua trúng đc 2 chai Barcadi ở Waterfront chị ạ. Trúng thêm 1 chai Jack Daniel ở 17 saloon( bar). Thế là Paul cùng bạn lôi e đi khắp mọi nơi để lãnh giải... Hành hạ e đứng trên đôi high hiil tới 3h sáng ạ :((. Rốt cuộc 3 chai thôi, chả đc chai nào nữa cả.
Mẹ các cháu nhìn cá tính quá,chị tự hóa trang hay nhờ người vẽ hộ vậy,nhìn thích quá cơ:x:x
Dạ mẹ của 2 con phá hoại tự trang điểm a :">. Cảm ơn cô ghé thăm nhà nhé :). Đi off thế có vui k hã cô? Kể chuyện cho mẹ Hà nghe đi
Mẹ hatran trang điểm nhìn đẹp quá! Thế tối qua mẹ hatran đi chơi có nhận được giải gì không vậy? Thấy 02 nhóc đã hoà thuận không còn uýnh nhau nữa mừng ghê! :)
Hôm nay mẹ luuly78 đưa Mina và Teppi đi off. Thằng siêu quậy Teppi làm mẹ nó mắc cỡ quá! Nó đanh đá chịu không nổi, ai đụng vào nó đều khè và xuất chưởng hết... vửa xấu tính vừa bị béo phì nữa chứ ( mập tới nỗi mẹ Gemma tửơng nó có bầu ) hic hic....
Chị sướng rồi, đc đi off thích quá rồi còn j... E chả đc off cú nào cả. E thích make up kiểu đấy chị ạ. Hù cho ng ta sợ chơi, ai dè bị ng ta lôi đầu đi chụp ảnh, còn bảo e à làm ma nơ canh cho tụi a tối nay nha. Khổ cả đêm chị ạ, ko vui sướng j đâu. Từ bỏ luôn đây... thề k make up kiểu đó nữa .....cho đến Halloween năm sau :">
Mừng 2 đứa nhóc Rock & Whisk hòa thuận :x Chị Hà thích nhé, nhìn 2 đứa đùa nhau, oánh nhau suốt ngày thì chỉ có cười tít mắt ;))
Hê hê, giờ nó hết đánh nhau rồi e ạ, chuyển sang liếm và đùa thôi. Sometime có cắn nhau 1 cái và tát nhau vài cái nhưng k hung dữ như trước nữa e ạ

chienvet

Chuyên gia thú y
Chụp vài tấm với 2 đứa trc khi đi chơi

Lạy hhhhhhhhhh....ồ ồ ồ....nnnnnnnnnnnnnnn......vừa bấm vào cứ tưởng phim kinh dị, tí ngất....hy vọng đêm nay không gặp ác mộng:(:)(:)(:)((