• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhận nuôi mèo....

kent.do

Member
mình ở HN hiện tại vừa nhận nuôi 1 e mèo mang bầu của Hathu. e ý đã đẻ đc 4 e mèo con.... nhưng mình thích nuôi mèo và rất yêu mèo... mình muốn gia tăng số lượng mèo trong nhà vì mình có rất nhiều thời gian rảnh để chăm và chơi với mèo.... bt mình ở nhà 1 mình buồn lắm... nay muốn nhận nuôi các e mèo ở HN và các tỉnh sát HN :D. ai k có điều kiện nuôi mèo thì cứ gửi qua nhà mình nhé....

địa chỉ 32 tổ 7 ngõ 62 Mai Động Hoàng Mai HN
ĐT: 0972581991.
P/s: Mình muốn nhận nuôi thêm khoảng 3 - 5 e mèo nữa thui nhá.... nhà đã có 5 mẹ con e mèo kia r` mà hehe

tzenki

Member
mình ở HN hiện tại vừa nhận nuôi 1 e mèo mang bầu của Hathu. e ý đã đẻ đc 4 e mèo con.... nhưng mình thích nuôi mèo và rất yêu mèo... mình muốn gia tăng số lượng mèo trong nhà vì mình có rất nhiều thời gian rảnh để chăm và chơi với mèo.... bt mình ở nhà 1 mình buồn lắm... nay muốn nhận nuôi các e mèo ở HN và các tỉnh sát HN :D. ai k có điều kiện nuôi mèo thì cứ gửi qua nhà mình nhé....

địa chỉ 32 tổ 7 ngõ 62 Mai Động Hoàng Mai HN
ĐT: 0972581991.
P/s: Mình muốn nhận nuôi thêm khoảng 3 - 5 e mèo nữa thui nhá.... nhà đã có 5 mẹ con e mèo kia r` mà hehe
Thật là ngưỡng mộ bạn này quá đi ,chúc đàn mèo nhà bạn càng ngày càng đông đúc .

hathu08

Active Member
hức, không được đâu Luân ơi, bạn phải để cho mèo con cứng cáp tí đã nhé, rồi hẵng đón mèo lạ về nhà, không thì nhỡ xảy ra chuyện gì thì sao :(
Các bé thế nào rồi bạn? ah tớ mới tìm được mèo (có khả năng) là bố của bọn nhóc kia rồi, mấy hôm nữa chụp ảnh cho bạn coi nhé :)

Bây giờ nhiều người tham mèo thật... Chăm mà chẳng biết mệt. Ngưỡng mộ quá. Mong cho mẹ con mèo nhà bạn hay ăn chóng lớn nhé, Mèo mẹ cũng gầy quá

meobeoluoi9x

đấy là bây giờ bạn đang rảnh về sau bận thì đàn mèo tính sao, đừng nói trước để mà rồi bước ko qua chứ =.="

kent.do

Member
ui xời.... mình có đi học + đi làm mà ngày nào mình cũng thừa quá nhiều time. vậy nên mình mới muốn nhận nuôi nhiều mèo để chăm sóc thôi.....
hathu ơi mèo con mới đc 7 ngày tuổi thôi. nhưng đc cái cũng cứng cáp lắm... biết doạ ng lạ r`.... thấy ai đến gần ổ là gầm gừ đe doạ r` ;)) mèo mẹ thì chăm con giỏi lắm nhé mỗi tội là từ ngày đẻ k chịu đi wc đúg chỗ.... đi ra khắp nhà... mà nhà thì lắm đồ đạc k biết tìm chỗ nào để dọn khắm khú khắp nhà :( chắc phải để đến khi cai sữa thì mới khác đc đây :(

kent.do

Member
ui xời.... meobeoluoi ơi mình đi làm mà ngày nào mình cũng thừa quá nhiều time. vậy nên mình mới muốn nhận nuôi nhiều mèo để chăm sóc thôi..... :)
hathu ơi mèo con mới đc 7 ngày tuổi thôi. nhưng đc cái cũng cứng cáp lắm... biết doạ ng lạ r`.... thấy ai đến gần ổ là gầm gừ đe doạ r` ;)) mèo mẹ thì chăm con giỏi lắm nhé mỗi tội là từ ngày đẻ k chịu đi wc đúg chỗ.... đi ra khắp nhà... mà nhà thì lắm đồ đạc k biết tìm chỗ nào để dọn khắm khú khắp nhà :( chắc phải để đến khi cai sữa thì mới khác đc đây :(

X

xuka3691

Guest
mình nghĩ là bạn cứ chăm 5 em mèo con cứng cáp đi đã. chăm nhiều mèo không phải cứ thích là được đâu. bây giờ mèo bé, đến khi mèo lớn còn phải tiêm phòng triệt sản hoặc là không triệt sản thì xác định là có mèo con bất cứ lúc nào...cá nhân mình vẫn theo quan điểm: dừng lại ở 1 số con (ít ít thôi) để nuôi dạy cho tốt.

p/s: mèo mẹ mà đi bậy là nó dễ dậy mèo con theo lắm bạn ạ.

[alex]

Member
Hôm nay vừa qua nhà bạn kent.do gửi gắm bé Mít 2 tháng tuổi, cảm giác đầu tiên khi bước vào nhà thật là ấm cúng. Lạ 1 điều là Mít đến nơi là không kêu nữa ( nó kêu suốt dọc đường đi ), rất ngoan. Nhân tiện mình cũng ngó qua đàn mèo mới sinh, dễ thương và đáng yêu vô cùng, mẹ chúng thì cũng quấn người, có điều tụi nó không chịu nằm trong ổ, toàn bị mẹ cắp ra ngoài đất ( cũng may bên dưới có lót 1 mảnh vải nhỏ ) nên mình cũng khá lo lắng. Có lẽ 1,2 hôm nữa mình rảnh và tiện đường sẽ đem 1 ngôi nhà nhỏ cho tụi nó, phải nằm trong nhà mới đỡ lạnh được, trời càng ngày càng rét rồi :(

hoangtkv

Active Member
[alex];370041 nói:
Hôm nay vừa qua nhà bạn kent.do gửi gắm bé Mít 2 tháng tuổi, cảm giác đầu tiên khi bước vào nhà thật là ấm cúng. Lạ 1 điều là Mít đến nơi là không kêu nữa ( nó kêu suốt dọc đường đi ), rất ngoan. Nhân tiện mình cũng ngó qua đàn mèo mới sinh, dễ thương và đáng yêu vô cùng, mẹ chúng thì cũng quấn người, có điều tụi nó không chịu nằm trong ổ, toàn bị mẹ cắp ra ngoài đất ( cũng may bên dưới có lót 1 mảnh vải nhỏ ) nên mình cũng khá lo lắng. Có lẽ 1,2 hôm nữa mình rảnh và tiện đường sẽ đem 1 ngôi nhà nhỏ cho tụi nó, phải nằm trong nhà mới đỡ lạnh được, trời càng ngày càng rét rồi :(
Không biết con mèo mẹ này thế nào chứ thông thường theo bản năng làm mẹ của mèo chúng sẽ bảo về con khỏi mối nguy hiểm. Chủ topic đón mèo lạ về nuôi ngay trong nhà khi mèo mẹ mới sinh con xong mình e là cức kỳ không tốt. Đó là mình chưa nói đến tình trạng lây nhiễm bệnh từ mèo lạ (có thể con mèo lạ khỏe mạnh nhưng có mầm bệnh trên người). :yawn::yawn:

kent.do

Member
ôi zời.... xin dừng topic ở đêy nhé.... e k nhận nuôi nữa đôu. 6 e thế thôy.... nuôi vệy thôi... lúc mới nhận e mèo mẹ đang chửa về thì hí hửng vì từ bé thích nuôi nhiều mèo.... bjờ nuôi nhiều mới thếy mệt nhưg thếy csống mình ý nghĩa hơn... cảm thấy yêu đời hơn trước :X ok dừng lại ở 6 e thôy bác mod làm ơn xóa topic hộ e nào :D

kent.do

Member
à mà khi mèo thở thấy khò khè là mèo bị hen àk???? mình muốn hỏi chữa bệnh này có khó và tốn kém k vì mình muốn chữa luôn cho e mèo mẹ + e mèo mít.... lúc đầu mít vừa về nhà mới mình kt rồi k thấy khò khè gì cả thế mà xích lại ở gần ổ mấy mẹ con mèo kia 1h vào kt mà đã thấy e ý khò khè rồi.....

à mà mèo mẹ đang cho con bú như thế có nên chữa k vì sợ uống thuốc hay tiêm có gây ảnh hưởng đến mèo con k ạk?

bizonzon

Active Member
à mà khi mèo thở thấy khò khè là mèo bị hen àk???? mình muốn hỏi chữa bệnh này có khó và tốn kém k vì mình muốn chữa luôn cho e mèo mẹ + e mèo mít.... lúc đầu mít vừa về nhà mới mình kt rồi k thấy khò khè gì cả thế mà xích lại ở gần ổ mấy mẹ con mèo kia 1h vào kt mà đã thấy e ý khò khè rồi.....

à mà mèo mẹ đang cho con bú như thế có nên chữa k vì sợ uống thuốc hay tiêm có gây ảnh hưởng đến mèo con k ạk?
Mèo khò khè mà không chảy nước mũi hoặc có dấu hiệu khó thở thì chẳng có vấn đề gì đâu bạn ạ. Đấy là đặc tính tiếng thở của loài mèo mà. Bạn yên tâm nhé!