• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà trẻ cho mèo con - Topic dành riêng cho mèo con kute ạ

Boo Boo

Member
Hình như bọn trẻ nhà cháu chưa tham gia vườn trẻ này thì phải. Mẹ cháu up 1 bé làm đại diện.

linhlamhn

Member
chị Chanh này bé tý đã có dáng người mẫu rồi :x:x:x
yêu yêu yêu :*
Mấy hôm liền không vào vườn trẻ thăm các cháu >:D<>:D<:-*:-*
Bạn Chanh này lớn lên sẽ giống cô bác Kira nhà Linh Lâm đây, trước mẹ Ki cũng sinh được một cậu lông y chang Chanh
Hình như bọn trẻ nhà cháu chưa tham gia vườn trẻ này thì phải. Mẹ cháu up 1 bé làm đại diện.
Á, con chuột con :))>:D<>:D<>:D<>:D<

D_P_HOA

Active Member
Cháu Châu tuy bé nhưng cháu sạch sẽ lắm. Nhiều khi cháu vệ sinh cho cả chị Mori và mẹ cháu , nên chác cháu vào nhà trẻ thì các cô rất yên tâm về khoản vệ sinh ạ

hatran

Member
Hãy đợi đấy, 1 ngày ko xa con gái tôi sẽ về làm vợ chú Xám Bi rồi tôi sẽ cho 1 đàn đi nhà trẻ :-w. Cứ vào ngóng hình mà ức :((. Hãy đợi đấy hu hu hu :((

linhlamhn

Member
Hãy đợi đấy, 1 ngày ko xa con gái tôi sẽ về làm vợ chú Xám Bi rồi tôi sẽ cho 1 đàn đi nhà trẻ :-w. Cứ vào ngóng hình mà ức :((. Hãy đợi đấy hu hu hu :((
Ái chà chà, có người thấy nhà người ta đông con "ấm ức" rồi đây ;))
Chắc đợi 2 tháng nữa nhà mẹ Hatran có con nít rồi sẽ thi xem nhà ai đông con nhất mà vẫn nuôi con khỏe dạy con ngoan cái nhỉ <:p<:p<:p

Mimi83

Member

Bé Đeng ngày ấy.

Giờ thì Đeng sắp mừng sinh nhựt một năm, vào ngày 7/12 tới.
Và, giờ thì Đeng nhìn gian như con ngan, láo như con cáo, và già như trái cà.
Làm sao để giữ bé mãi sơ sinh?
Làm sao?!
Meonho phải không? Lâu quá không thấy lên forum. Chúc mừng sinh nhật bé Đeng nhé:x

bizonzon

Active Member
Chị Hoa ơi, khe cổng cao thế này chúng nó có chui ra ngoài chơi không ạ? Thằng Sâu mấy dạy nhà em sểnh cái là chui tọt ra, may mà ở bên ngoài lúc nào cũng túc trực mấy bác cảnh vệ (chó nhà hàng xóm) nên thấy chui ra tí lại hớt hải chui vào. Còn bình thường toàn phải lấy chổi chặn cái khe lại :(

huongmin

Member
Trời ơi thích quá! Nhà em cũng có trẻ nhỏ mà chưa biết cho cháu vào hội nào đây ạ. Hi. Vì cháu nó nghịch quá nên em chỉ chụp đc ảnh lúc cháu ngủ thôi.
Bé tên là Bếu ạ. :x Là gái nhưng nghịch như quỷ sứ

PeMiuNgoan

Member

Bé Đeng ngày ấy.

Giờ thì Đeng sắp mừng sinh nhựt một năm, vào ngày 7/12 tới.
Và, giờ thì Đeng nhìn gian như con ngan, láo như con cáo, và già như trái cà.
Làm sao để giữ bé mãi sơ sinh?
Làm sao?!
Hôm nay sinh nhật rồi , chúc mừng sinh nhật Đeng nhé . Nhớ chia bánh kem cho các bạn trong nhà trẻ đó :x<:p

D_P_HOA

Active Member
Chị Hoa ơi, khe cổng cao thế này chúng nó có chui ra ngoài chơi không ạ? Thằng Sâu mấy dạy nhà em sểnh cái là chui tọt ra, may mà ở bên ngoài lúc nào cũng túc trực mấy bác cảnh vệ (chó nhà hàng xóm) nên thấy chui ra tí lại hớt hải chui vào. Còn bình thường toàn phải lấy chổi chặn cái khe lại :(
Sao mà dám chui ra cơ chứ :p. Chúng nó chỉ được ra sân khi có Bà ở nhà thôi cô ơi. Còn khi đi váng thì tống vào trong tù hết :D

Gemma

Active Member
Mẹ cháu gởi nhà trẻ trước hai đứa tam thể con gái của Bờm - Cam, là hai đứa lanh lợi nhất bầy, mới bé tí mà sống rất tự lập. Hai đứa này màu lông tam thể giống bà nội Lita của các cháu. Hai đứa cứ bú no là trườn đi một góc ngủ riêng, không cần mẹ nữa. Do bản tính các cháu tự lập từ bé nên bà cháu tin rằng chúng đi nhà trẻ sẽ không khóc nhè, nhà Linhlam - chủ nhà trẻ sẽ không phải mất công dỗ các cháu khỏi khóc đâu ạ! :)):x

Nhìn cái mặt chính hiệu Bờm con đây! Chị cả Bưởi của mẹ Cam cháu đấy!

Còn đây là chị ba Chanh (mẹ cháu đính chính lại giới tính của cháu là cái hĩm, không phải thằng cu như hôm đầu gọi bừa ạ :D), trông giống Bờm ở những vệt vằn vện, cháu đang ngủ trong lòng mẹ cháu ạ

Sorry chủ vườn trẻ với cả nhà là mẹ cháu giới thiệu nhầm tên. Cô con gái thứ ba tên là Trà chứ không phải Chanh ạ! Đông cháu quá nên bà cháu nhầm tứ tung cả 3:-O:(:)">

Gemma

Active Member
Mới vừa ghé vào vườn trẻ thì đột nhiên thấy Admin đã thay đổi giao diện mới cho mùa Giáng Sinh! Nhân vì sự ấy mẹ cháu cũng gởi lời chúc Giáng Sinh an lành cho cả nhà mèo nhé! :x<:p

Các cháu hôm nay được đúng hai tuần tuổi, bà cháu lại gởi các cháu vào đây để rảnh tay kiếm tiền mua sữa và thịt bồi bổ cho mẹ các cháu ạ!

Úi, sao lại rúc vào trym người ta!

Cô cả Bưởi rất thích chụp hình

Xem bé uốn dẻo này!

Trà rất điệu, mới bé tí đã biết liếm láp mông má lấy rồi đấy nhé. Trong ảnh là cháu đang tự liếm chân cháu đấy. Bà đang mải chụp ảnh thì cứ nghe tiếng chóp chép bên tai, nom kỹ ra thì con bé đang ôm chân liếm

Cu Thanh mặt cứ như đang cười tươi hơn hớn

Chị cả Bưởi chụp hình rất ăn ảnh

Bé Trà cạnh tranh làm người mẫu chuyên nghiệp không kém

Nhìn đời bằng một con mắt thôi

[/QUOTE]

PeMiuNgoan

Member
ôi ! sao em thích bé Trà quá chị ơi , nhìn từ lúc bé xíu cho đến lúc mở mắt thế kia . Yêu quá ! Chắc mất ngủ vì em nó quá :x:x

kunluvv1994

Member
nhà trẻ nhà Linh Lâm , hihi , chắc chị vẫn nhớ em này chứ ạ :p bố Bông , mẹ Kira => con Meo :)) cho e gửi nhà trẻ vs nhá ^^

Meo và Heo ai xinh hơn =))