• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mở cho mèo: cần tuyển người giúp việc

wow, thật là cảm động. Mình cũng hay nhặt mèo về, mình cũng biết có nhiều bạn cũng hay nhặt mèo về nuôi tạm (rùi) rồi kiếm chủ để cho. Nhưng mà thương mèo như chị Trang thì mình mới thấy lần đầu.
Hic, xúc động (wá) quá. Mình cũng muốn ủng hộ cho chị Trang.

nh0kkUn

Member
Bữa nào anh chị trogn Vp đi nữa thì pm cho em nha, em muốn xuống đó thăm lắm
To cô Trang: hình như cô Trang cũng có rao bên trang YTC phải không cô, con cũng là thành viên bên đó, nghe cô rao lâu rồi mà không giúp được gì, tiếc ghê...

sunny8282

Member
hôm wa mình cũng có nói chuyện với chị Trang,mìh xúc động quá,mình cũng có vài ng bạn ở Củ Chi,nên sẽ nhờ các bạn ấy tìm giúp ng giúp việc cho c.Trang,nghe nói là dân số mèo,chó đã hơn 100 con rồi,quá sức với chị ấy rồi.hic...

Meomemini

Member
Hoan hô chi Trang muôn năm,tháng sau chắc mình sẽ vô SG nhà mình ở Q11 rồi alô chạy qua chi Trang ngay quá,mình có mỗi 6 con mà đã thấy khỗ với tụi nó đằng này chị Trang quá siêu luôn Nữ Hoàng Cat.

sunny8282

Member
mình nghĩ nên có 1 người đứng ra đại diện để ghi nhận những đóng góp của mọi người giúp chị Trang,vật chất hay tinh thần gì cũng được.Khi có vật chất thì mình trả lương cho ng giúp việc,mua đồ ăn cho mấy bé.Chứ nếu chỉ mình chị Trang kham thì cực nhọc lắm.
Mà tìm ng giúp việc cũng khó lắm,vì phải tìm ng thật sự yêu thương mấy bé chó mèo này,mình nghĩ tốt nhất là tìm những ng lớn tuổi,có hoàn cảnh khó khăn và thật sự yêu thương chúng.Mình sẽ lưu tâm thật sự,sẽ hỏi bạn bè ở Củ chi ngay vì nghe chị Trang nói là khoảng 2 tháng nữa là sẽ có nhà mới ở Củ Chi cho mấy bé rồi.

Cho em xin hỏi một câu nhé ( không có ý định đùa, bỡn cợt...hỏi nghiêm túc :| ) chị Trang có nhận chó, mèo vô gia cư, vô chủ về nuôi, vậy có nhận nuôi mèo "sắp" thành vô chủ hoặc "sắp" thành tiểu hổ không vậy? Em hỏi thật vì nhà em hiện có 3 con mèo con 2 tháng tuổi chuẩn bị được "ra đường" hoặc "lên đĩa" rồi... Ở HN có chỗ nào nhận nuôi mèo như chị Trang không? Dù sao có người nhận nuôi bọn nó vẫn tốt hơn là chúng nó thành mèo hoang hoặc mèo sốt cay...Ai biết chỉ giùm em với nhé...nghe nói ở HN có KS Bảo Sinh cũng là một địa chỉ được nhiều người biết, ở đó có nhận nuôi mèo không ạ?

Có ai ném đá thì em cũng chịu...Em hỏi nghiêm túc đấy nha

sunny8282

Member
Cho em xin hỏi một câu nhé ( không có ý định đùa, bỡn cợt...hỏi nghiêm túc :| ) chị Trang có nhận chó, mèo vô gia cư, vô chủ về nuôi, vậy có nhận nuôi mèo "sắp" thành vô chủ hoặc "sắp" thành tiểu hổ không vậy? Em hỏi thật vì nhà em hiện có 3 con mèo con 2 tháng tuổi chuẩn bị được "ra đường" hoặc "lên đĩa" rồi... Ở HN có chỗ nào nhận nuôi mèo như chị Trang không? Dù sao có người nhận nuôi bọn nó vẫn tốt hơn là chúng nó thành mèo hoang hoặc mèo sốt cay...Ai biết chỉ giùm em với nhé...nghe nói ở HN có KS Bảo Sinh cũng là một địa chỉ được nhiều người biết, ở đó có nhận nuôi mèo không ạ?

Có ai ném đá thì em cũng chịu...Em hỏi nghiêm túc đấy nha
bạn ơi sao bạn không nuôi mà nỡ bỏ chúng đi vậy?nếu ai cũng bỏ mèo không nuôi mà bỏ chúng hết vào nhà mở thì làm sao được hả bạn,mình hãy làm hết khả năng cho chúng,còn nước còn tát bạn ah.

còn không còn cách nào thì bạn rao tặng mèo cho bạn nào cần đi,chứ để chúng vô gia cư thế nào cũng bị bắt làm thịt...hic..tội lắm bạn ah.mèo 2 tháng tuổi là mèo con thì chắc là sẽ có người nhận nuôi thôi.bạn chụp hình và rao tặn g mèo đi,nhanh nhé bạn ơi.
chị Trang vẫn nhận tất cả các bé mèo bị bỏ rơi đó bạn ah.

Cho mình hỏi có ai đại diện cho chị Trang để thu nhận sự góp sức của các bạn yêu mèo chưa vậy? Các anh chị mod hãy bắt một nhịp cầu giúp các bạn đến với chị Trang và các em mèo cơ nhỡ nhé! Mong lắm!!!

sunmi

Member
phudung ơi, sunmi đi công tác mới về hôm nay, lu bu quá nên vẫn chưa chuyển phần ủng hộ cho chị Trang. Mai là thứ 7, nếu chuyển kịp thì sunmi chuyển luôn, còn không hứa thứ 2 sẽ chuyển nhe. Mà cái topic ủng hộ chị Trang đâu rồi????

meocon9394

cảm động quá đi . Chị thật là tốt với các em mèo ............. chúc Chị luôn thành công trên mọi lĩnh vực .

chjpbong

Member
ở HCM có chị Trang rồi,ở HN cũng mở 1 ngôi nàh như thế đi ạ,em muốn đăng ký vào làm....hí hí

Terrier

Member
ở HCM có chị Trang rồi,ở HN cũng mở 1 ngôi nàh như thế đi ạ,em muốn đăng ký vào làm....hí hí
Theo mình biết thì ở HN có một nơi là Khách Sạn Bảo SInh trên đường Trương Định. Ở chỗ này thì chỉ làm dịch vụ cho chó , mèo , gà chọi để thoả mãn niềm đam mê của ông chủ thôi thì phải, chứ ko nhận nuôi chó mèo hoàn cảnh.
Mình cũng đã tìm hiểu và muốn xin vào làm part-time tại đây nhưng thấy giang hồ đồn ở đây chỉ có ông chủ với 2 cô nhân viên thôi thì phải.

TruongGiang0101

Nếu có dịp em cũng muốn đến thăm lũ nhóc của nhà Chị Trang. Em là sinh viên sắp ra trường đang thực tập ở phòng khám c ủa Thầy Nghĩa.

sieuli

Mình có chú mèo cần có mái ấm, không biết có thể gởi chị Trang được không?

Yukin

Member
Hơ.. có phải chị Trang này ngày xưa nhà ở gần chợ Tân ĐỊnh k?
Nếu thế thì hình như chị Trang này là người đã nhận cưu mang em Yuki nhà mình suốt 1 tháng trời hồi năm 2005 lúc mình mới bán nhà, phải sang nhà người ta ở ké.. Chậc, ơn lớn phải trả, có ai cho mình xin địa chỉ thông tin để gửi chút tấm lòng biết ơn với chị Trang được k?

violet86

chị có thể cho em xin số phone và dia chi cua chi trang duoc khong?
em muốn tới thăm chị và tụi nhỏ

Đt của chị Trang đây bạn ạ:0909094424. Bạn gọi xin địa chỉ nhé,mình cũng không nhớ.

cat285

chi T, that su la em kham phuc chi lam. ban co the cho minh dia chi nha cua chi Trang tai phu nhuan hay ko? hien gio minh co 2 con meo con bi bo roi. nhung minh ko nuoi noi. minh muon nho chi ay cham soc, va cung muon gop chut suc cho chi Trang trong thoi gian ranh. minh o tphcm. cam on Phu dung.

Ms Linh

Member
cảm ơn chị nhiều lắm!! Làm đc như vậy ko chỉ là tình yêu thương mà là sự cố gắng lớn lao!! Thật ko đơn giản với mấy chục em như vậy mà chị đã quyết bỏ tâm huyết, thời gian và rất nhiều công sức nữa!! Bằng tất cả tấm lòng kính trọng và khâm phục chị!! Em nói riêng và những ng yêu động vật nói chung vô cùng cảm ơn tâm lòng chị!! :D >:D<