• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của bờm, cam, bánh mì

Tũn còi

Member
Cũng may là còn chuộc được giấy tờ chứ phải làm lại thì cực lắm chị nhỉ >:D< Ôi, con bé Cam trông yêu quá đi mất, to đùng cách mạng rồi, sắp "bể chum" rồi con ơi :-*

Gemma

Active Member
Cảm ơn chị Tũn thăm hỏi cả mẹ cháu lẫn em Cam bầu nhá! Mẹ cháu đã chuẩn bị ổ đẻ cho cháu mấy tuần nay rồi, chả biết em ấy cho chịu nằm cái ổ đấy không nữa. Chắc phải lót thêm khăn bông vào cho nó dễ vệ sinh dọn dẹp 3:-O3:-O

kokokiukiu

Active Member
Thường thì khi chưa đẻ mèo mẹ sẽ chưa nằm ngay vào cái ổ đó,khi nào có dấu hiệu thì nó mới vào.Mẹ Gemma chuẩn bị 1 cái ổ làm bằng thùng bìa lót giấy báo và 1 ít khăn vào để khi Cam đẻ sẽ vào đó và 1 cái nữa để khi nào Cam đẻ xong thì chuyển mấy mẹ con sang cái ổ đấy cho sạch.Vì thường cái ổ mèo nằm để đẻ sẽ bị dính bẩn nên đẻ xong cứ thay cho mẹ con nó ổ mới chị ạ.Chị lót khăn vào để khi bẩn mình có thể mang đi giặt sạch,chuẩn bị 1 cái đèn sợi tóc để sưởi cho mẹ con Cam nữa.
Chúc Cam sớm mẹ tròn con vuông<:p<:p<:p

D_P_HOA

Active Member
Bác Gema ơi, hôm nay mơí biết tin kẻ trộm viếng thăm nhà bác:-ss, nghe bác kể sợ quá đi mất. Thôi của đi thay ngươì, mình cưa AQ như vâỵ cho nó nhẹ đâù :-ss
Em kể bác nghe 1 chuyện, em cũng bị kẻ trộm viếng thăm như tình trạng nhà bác rôì. Các đây hơn hai tháng, đêm đó con Phe nhà em nó không đẻ được , em phải gọi em Chiền đến mổ cho nó. Em cả Chiền và cu Long nhà em lúi húi trong phòng, cúng chả để ý gì cả. Đến khi xong việc lúc 2h30 sáng em đang dọn dẹp thì thằng cu nhà em nó xuống gọi em nói hình như có kẻ trộm đột nhập. Thực sự là em rất ngạc nhiên vì em không nghĩ em còn thức mà nó dám trèo vào như vâỵ:-ss. Em vơí cu Long đi soát khắp nhà và em nghĩ do bà chụ nhà em hay mở cưả ban công tần 2 nên có thể nó trèo vàođanàng đó. Nói chung là thằng trọm này nó đi lục tung khắp các phòng , nhưng may cho em là túi sách hôm đó em vẫn đẻ nguyên trong cóp xe, điện thoịa thì em cầm theo ngươì. Chỉ duy nhất mất cái điện thoại và máy nghe nhạc của thằng cu nhà em . Nó đẻ lại vô số vết chân ở bên phòng tắm vì em treo quần áo ở đó, em nghĩ nó lục túi quần để mò tiền .
NÓi chúng em nghĩ em còn may vì em không có đụng nó vì không chả biết thế nào cả bác ạ. Em quá chủ quan vì cách đó mâý hôm bọn trộm cũng trèo lên tầng 3 ban công nhà hàng xóm và lâý đi 1 chiếc laptop.

Từ hôm có bọn trộm đốt nhập, bà cụ nhà em cảnh giác quá cơ . Suốt ngày khỏa hết cưả trong cử ngoài vào , báo hai em khi nào có khachs cũng phải chạy ra mở cưả :-ss
Còn cái quạt sâý, chăc trong sài gòn không có đâu vì trong đó khí hâụ khi nào cũng nóng hơn ngoài này. Hết tuần này rôĩ em cũng sẽ đi mua 1 chiếc bác ạ.

Con Cam nó đẻ thì bác cứ bĩnh tĩnh nhé, không có gì đâu bác ơi . Bác cứ chuẩn bị đồ như em liết kê hôm trước ý . Vơí lại gần bác có cô Tuyết trắng và mẹ Hameo hỗ trợ rôì mà :)

zorba_meow

Active Member
Bụng Cam bự tổ chảng vậy chị, hứa hẹn lắm àh nha, chị canh chừng trộm nhưng đừng canh chừng em nhé, em qua bế vài dăm ba đứa đi thôi à :"> không nguy hại đến ai cả đâu ạ :p mà em nghe bảo mẹ Gemma tí mua GSD phải không, em thấy chị mua rott thì cũng to hơn và nhìn nó hung dữ hơn là GSD, nhưng dù sao GSD là em thấy nó manly nhất trong các loại chó chị ạ 8->

Mong Bờm con từng ngày, hihi :">

zorba_meow

Active Member
À mẹ Gemma ơi, cho em hỏi tí. Hai đứa nhà em giờ thằng Boon được hơn 5 tháng (3/6) còn con bé Belle thì gần được 5 tháng rồi (22/6). Dạo này em cứ thấy hai đứa này kì kì chị ạ :-s không biết có phải tới thời kì không, mà em nghĩ 5 tháng thì vẫn là mèo con chứ chưa có dậy thì được chứ? Em thấy cái tình trạng đầu tiên là thằng Boon, cái chỗ đó của nó có cái gì đó màu hồng hồng lòi lòi ra >"< Em không biết nói sao cho có thiện cảm hơn nữa :D còn bé Belle thì mỗi lần em sờ vào bụng là nằm ưỡn ưỡn ẹo ẹo, lê la. Dạo này còn kèm theo vài tiếng kêu meo meo mà em không biết bọn nó kêu cái gì nữa :-< Em có nên tách hai đứa nó ra không ạ? Chứ để thế này thì em lại cứ đâm lo, vì không thể 24/24 quản bọn nó hoài được. :-w

Àh, còn cái này ngoài lề chút ạ, em muốn hỏi về cái contact lens đó chị, chị mua ở đâu vậy ạ, em thấy bán trên mạng mà không an tâm lắm, mẹ Gemma kĩ tính nên em nghĩ chắc chị xài hàng tốt và đảm bảo chất lượng. Chị chỉ giúp em với nhé. Em cảm ơn chị nhiều. >:D<

Gemma

Active Member
Thường thì khi chưa đẻ mèo mẹ sẽ chưa nằm ngay vào cái ổ đó,khi nào có dấu hiệu thì nó mới vào.Mẹ Gemma chuẩn bị 1 cái ổ làm bằng thùng bìa lót giấy báo và 1 ít khăn vào để khi Cam đẻ sẽ vào đó và 1 cái nữa để khi nào Cam đẻ xong thì chuyển mấy mẹ con sang cái ổ đấy cho sạch.Vì thường cái ổ mèo nằm để đẻ sẽ bị dính bẩn nên đẻ xong cứ thay cho mẹ con nó ổ mới chị ạ.Chị lót khăn vào để khi bẩn mình có thể mang đi giặt sạch,chuẩn bị 1 cái đèn sợi tóc để sưởi cho mẹ con Cam nữa.
Chúc Cam sớm mẹ tròn con vuông<:p<:p
Cảm ơn cô Kiu nhiều nhé, về sự quan tâm đến Cam. Mẹ cháu mua cho Cam một cái ổ bằng vải lót nệm rất dầy, định lót khăn bông vào đấy cho dễ dọn. Cũng định làm một cái ổ bằng thùng giấy nữa mà chưa kịp làm, chắc phải làm sớm thôi, vì em ý chỉ còn nhiều lắm là 1 tuần nữa thôi :">3:-O Trong này không lạnh đâu Kiu ạ, nên chắc là không cần đèn sưởi. Chị để em ý trong một phòng riêng kín gió, không có cả mèo lẫn người ra vào cho em ý yên tâm 8->;;)

Bác Gema ơi, hôm nay mơí biết tin kẻ trộm viếng thăm nhà bác:-ss, nghe bác kể sợ quá đi mất. Thôi của đi thay ngươì, mình cưa AQ như vâỵ cho nó nhẹ đâù :-ss
Em kể bác nghe 1 chuyện, em cũng bị kẻ trộm viếng thăm như tình trạng nhà bác rôì. Các đây hơn hai tháng, đêm đó con Phe nhà em nó không đẻ được , em phải gọi em Chiền đến mổ cho nó. Em cả Chiền và cu Long nhà em lúi húi trong phòng, cúng chả để ý gì cả. Đến khi xong việc lúc 2h30 sáng em đang dọn dẹp thì thằng cu nhà em nó xuống gọi em nói hình như có kẻ trộm đột nhập. Thực sự là em rất ngạc nhiên vì em không nghĩ em còn thức mà nó dám trèo vào như vâỵ:-ss. Em vơí cu Long đi soát khắp nhà và em nghĩ do bà chụ nhà em hay mở cưả ban công tần 2 nên có thể nó trèo vàođanàng đó. Nói chung là thằng trọm này nó đi lục tung khắp các phòng , nhưng may cho em là túi sách hôm đó em vẫn đẻ nguyên trong cóp xe, điện thoịa thì em cầm theo ngươì. Chỉ duy nhất mất cái điện thoại và máy nghe nhạc của thằng cu nhà em . Nó đẻ lại vô số vết chân ở bên phòng tắm vì em treo quần áo ở đó, em nghĩ nó lục túi quần để mò tiền .
NÓi chúng em nghĩ em còn may vì em không có đụng nó vì không chả biết thế nào cả bác ạ. Em quá chủ quan vì cách đó mâý hôm bọn trộm cũng trèo lên tầng 3 ban công nhà hàng xóm và lâý đi 1 chiếc laptop.

Từ hôm có bọn trộm đốt nhập, bà cụ nhà em cảnh giác quá cơ . Suốt ngày khỏa hết cưả trong cử ngoài vào , báo hai em khi nào có khachs cũng phải chạy ra mở cưả :-ss
Còn cái quạt sâý, chăc trong sài gòn không có đâu vì trong đó khí hâụ khi nào cũng nóng hơn ngoài này. Hết tuần này rôĩ em cũng sẽ đi mua 1 chiếc bác ạ.

Con Cam nó đẻ thì bác cứ bĩnh tĩnh nhé, không có gì đâu bác ơi . Bác cứ chuẩn bị đồ như em liết kê hôm trước ý . Vơí lại gần bác có cô Tuyết trắng và mẹ Hameo hỗ trợ rôì mà :)
Tính ra bác cũng còn may, giống em chỉ mất cái điện thoại và giỏ xách có ít tiền với giấy tờ. Giỏ xách đã được người ta nhặt được cho bọn nó quăng ra đường và họ trả lại mình. Còn chứng minh nhân nhân phải chuộc hết 300.000 đồng do bọn khốn đó điện lại đòi chuộc. Em định bỏ luôn làm lại cái mới nhưng nhỏ em nó tự ý đi chuộc x-(x-( Nhà em giờ cũng đóng kín các cửa luôn, không mở ra thì không sợ phải quên đóng lại :(:)((

Em chỉ lo con bé Cam nó có hẹp xương chậu không thôi. Chắc phải mang đi bác sĩ khám cho nó yên tâm. Chỉ sợ nó sinh ban đêm rồi có xảy ra chuyện gì thì mẹ cháu phải đỡ đần cháu trước, chứ đêm hôm thì đâu có ai đến kịp 8-x[-O< Em cảm ơn lời khuyên của bác nhiều nhé [-O<:x:x

Gemma

Active Member
À mẹ Gemma ơi, cho em hỏi tí. Hai đứa nhà em giờ thằng Boon được hơn 5 tháng (3/6) còn con bé Belle thì gần được 5 tháng rồi (22/6). Dạo này em cứ thấy hai đứa này kì kì chị ạ :-s không biết có phải tới thời kì không, mà em nghĩ 5 tháng thì vẫn là mèo con chứ chưa có dậy thì được chứ? Em thấy cái tình trạng đầu tiên là thằng Boon, cái chỗ đó của nó có cái gì đó màu hồng hồng lòi lòi ra >"< Em không biết nói sao cho có thiện cảm hơn nữa :D còn bé Belle thì mỗi lần em sờ vào bụng là nằm ưỡn ưỡn ẹo ẹo, lê la. Dạo này còn kèm theo vài tiếng kêu meo meo mà em không biết bọn nó kêu cái gì nữa :-< Em có nên tách hai đứa nó ra không ạ? Chứ để thế này thì em lại cứ đâm lo, vì không thể 24/24 quản bọn nó hoài được. :-w

Àh, còn cái này ngoài lề chút ạ, em muốn hỏi về cái contact lens đó chị, chị mua ở đâu vậy ạ, em thấy bán trên mạng mà không an tâm lắm, mẹ Gemma kĩ tính nên em nghĩ chắc chị xài hàng tốt và đảm bảo chất lượng. Chị chỉ giúp em với nhé. Em cảm ơn chị nhiều. >:D<
5 tháng là bắt đầu gào đực gào cái rồi cô Nhi ạ. Em cứ cẩn thận cách ly chúng nó là hơn, kẻo lại làm bố mẹ trẻ sớm đấy, như nhà mẹ Hoa hình như bé 6 tháng đã mang bầu rồi. Mà mang bầu sớm như thế cơ thể bố mẹ nó chưa trưởng thành thì con nó yếu và có vấn đề sức khỏe nữa, cũng như người vậy mà :">3:-O Hơn nữa, dấu hiệu của Boon và Belle chính xác là đã bắt đầu dậy thì rồi đấy, nếu em có điều kiện phòng nhốt riêng thì nên tách chúng ra là hơn, nếu như em không thể ở bên chúng nó 24/24 được.

Cứ như nhà chị ấy, anh xã ở bên tụi nó suốt, rồi ban đêm cách ly riêng phòng nữa. Thế mà trong một đêm anh xã chị chốt cửa không chặt, Bờm xổng ra ngoài nên mới xảy ra cớ sự Cam mang bầu sớm. Đáng lẽ phải đợi cho em ý qua 12 tháng tuổi cơ. Tính ra Cam mang bầu lúc mới 9 tháng tuổi, và lúc em ý sanh nở thì vừa đúng 11 tháng tuổi :">:">3:-O3:-O3:-O

Chị hay mua contact lens ở tiệm Eyes Hurt số 17 - 19 Trương Định, Q.1. Ở đây họ có bác sĩ mắt kiểm tra mắt kỹ lắm. Chỗ này là đầu mối nhập khẩu các loại kính gọng hàng hiệu có bảo hành quốc tế và có biên nhận đàng hoàng lắm. Nếu em thích đeo contact lens màu có độ cận thì lên đấy tham quan thử, giá một cặp tùy theo thời hạn của contact lens dài hay ngắn, khoảng từ 120.000 - 300.000 đồng/cặp (thời hạn từ 1 tháng - 1 năm/cặp). Contact lens ở đây có hàng Hàn Quốc và hàng của Mỹ, hàng Hàn Quốc vừa có độ cận vừa có màu, còn contact lens cận hàng Mỹ không có màu. Những thông tin trên mạng không đúng cả đâu, nhất là những bài báo viết về kính sát tròng có màu và có độ giãn tròng.

Nói là giãn tròng không chính xác, đó chỉ là vùng kính có in màu lên đó làm cho tròng đen có cảm giác to hơn, do vùng in màu trên tròng kính rộng hơn vùng tròng đen mắt. Những người viết những thông tin đó họ không hề xài loại contac lens này, chỉ hóng hớt nghe người này người kia nói rồi về viết bậy bạ. Còn có dễ bị bệnh viêm mắt do đeo kính sát tròng hay không là do độ nhạy cảm của mắt mỗi người và sự vệ sinh cẩn thận mỗi ngày khi đeo vào và tháo mắt kính ra nữa.

Em cứ tham khảo kỹ ý kiến bác sĩ khi đi khám mắt ở chỗ mua mắt kính mà chị giới thiệu nhé. Chúc em tìm được màu mắt kính ưng ý. Nếu đeo kính màu xanh lục hoặc xanh lá, bảo đảm ra đường sẽ có nhiều người tròn mắt tưởng mình là... con lai, nhất là cô Zorba mà nhuộm thêm tóc nâu hoặc vàng nữa thì khỏi nói! :D:D Tóc chị đen thui thế này mà một dạo đeo mắt kính xanh lá cây với xanh dương cứ bị người ta hỏi là mình có phải lai hay không, buồn cười lắm =))=))=)) Nếu chọn màu contact lens nâu hoặc tím thì người ta khó nhìn ra màu mắt lạ hơn.

whitexsnow

Active Member
Chị hay mua contact lens ở tiệm Eyes Hurt số 17 - 19 Trương Định, Q.1. Ở đây họ có bác sĩ mắt kiểm tra mắt kỹ lắm. Chỗ này là đầu mối nhập khẩu các loại kính gọng hàng hiệu có bảo hành quốc tế và có biên nhận đàng hoàng lắm. Nếu em thích đeo contact lens màu có độ cận thì lên đấy tham quan thử, giá một cặp tùy theo thời hạn của contact lens dài hay ngắn, khoảng từ 120.000 - 300.000 đồng/cặp (thời hạn từ 1 tháng - 1 năm/cặp). Contact lens ở đây có hàng Hàn Quốc và hàng của Mỹ, hàng Hàn Quốc vừa có độ cận vừa có màu, còn contact lens cận hàng Mỹ không có màu. Những thông tin trên mạng không đúng cả đâu, nhất là những bài báo viết về kính sát tròng có màu và có độ giãn tròng.

Nói là giãn tròng không chính xác, đó chỉ là vùng kính có in màu lên đó làm cho tròng đen có cảm giác to hơn, do vùng in màu trên tròng kính rộng hơn vùng tròng đen mắt. Những người viết những thông tin đó họ không hề xài loại contac lens này, chỉ hóng hớt nghe người này người kia nói rồi về viết bậy bạ. Còn có dễ bị bệnh viêm mắt do đeo kính sát tròng hay không là do độ nhạy cảm của mắt mỗi người và sự vệ sinh cẩn thận mỗi ngày khi đeo vào và tháo mắt kính ra nữa.

Em cứ tham khảo kỹ ý kiến bác sĩ khi đi khám mắt ở chỗ mua mắt kính mà chị giới thiệu nhé. Chúc em tìm được màu mắt kính ưng ý. Nếu đeo kính màu xanh lục hoặc xanh lá, bảo đảm ra đường sẽ có nhiều người tròn mắt tưởng mình là... con lai, nhất là cô Zorba mà nhuộm thêm tóc nâu hoặc vàng nữa thì khỏi nói! :D:D Tóc chị đen thui thế này mà một dạo đeo mắt kính xanh lá cây với xanh dương cứ bị người ta hỏi là mình có phải lai hay không, buồn cười lắm =))=))=)) Nếu chọn màu contact lens nâu hoặc tím thì người ta khó nhìn ra màu mắt lạ hơn.
Ôi, hi hi , em cũng đang tính mua contact lens đây mà papa em cứ hù dọa hoài nên đang suy nghĩ không biết mua hay không :)):)), cảm ơn mẹ Gem nhé, tuần sau phải tậu 1 cái mí được, ka ka :x:x:x:x:x

Gemma

Active Member
Papa có mắng thì cứ bảo papa gọi cho chị, hì hì...

Tuy nhiên em cũng nên cẩn thận về độ nhạy cảm của mắt nhé, mỗi người mỗi khác. Chị đeo cả chục năm nay rồi chả sao cả. Và phải thật cẩn thận trong việc vệ sinh mỗi ngày nữa. Trước khi đeo kính và khi tháo kính ra đều phải rửa tay sạch, còn mắt kính phải bảo đảm ngâm trong dung dịch làm sạch mắt kính mỗi tối trước khi đi ngủ. Tuyệt đối không nên để mắt kính trong mắt để đi ngủ qua đêm, rất dễ bị viêm mắt. Nhiều người vệ sinh không kỹ rồi đổ tội cho cái mắt kính thì oan lắm đấy. Ông xã chị cứ dụ chị là đeo kính gọng nhìn trí thức hơn, nhưng đối với chị sự tiện lợi là trên hết, đeo contact lens làm việc trên máy tính nó nhẹ mắt hơn nhiều lắm. Đối với chị là vậy, còn tùy vào độ nhạy cảm mắt từng người nữa nhé. Nên tham vấn bác sĩ kỹ trước khi quyết định đeo contact lens nhé. Nhưng chị tin là WhiteXsnow đeo contact lens trông sẽ trẻ đẹp hơn đấy <:p:x

zorba_meow

Active Member
5 tháng là bắt đầu gào đực gào cái rồi cô Nhi ạ. Em cứ cẩn thận cách ly chúng nó là hơn, kẻo lại làm bố mẹ trẻ sớm đấy, như nhà mẹ Hoa hình như bé 6 tháng đã mang bầu rồi. Mà mang bầu sớm như thế cơ thể bố mẹ nó chưa trưởng thành thì con nó yếu và có vấn đề sức khỏe nữa, cũng như người vậy mà :">3:-O Hơn nữa, dấu hiệu của Boon và Belle chính xác là đã bắt đầu dậy thì rồi đấy, nếu em có điều kiện phòng nhốt riêng thì nên tách chúng ra là hơn, nếu như em không thể ở bên chúng nó 24/24 được.

Cứ như nhà chị ấy, anh xã ở bên tụi nó suốt, rồi ban đêm cách ly riêng phòng nữa. Thế mà trong một đêm anh xã chị chốt cửa không chặt, Bờm xổng ra ngoài nên mới xảy ra cớ sự Cam mang bầu sớm. Đáng lẽ phải đợi cho em ý qua 12 tháng tuổi cơ. Tính ra Cam mang bầu lúc mới 9 tháng tuổi, và lúc em ý sanh nở thì vừa đúng 11 tháng tuổi :">:">3:-O3:-O3:-O

Em không nhốt riêng được, chỉ có nước có mình thì thả, không mình thì xích lại thôi chị ơi :( Giờ hết nhông nhông rồi, mà em để ý dạo này hai đứa có vẻ không còn thân nhau nữa, cứ bơ bơ nhau đó chị, cũng không thích nằm chung nữa :-?, rồi đôi lúc, 1 trong 2 đứa cứ ngước mắt nhìn em rồi kêu meo meo một cách khó hiểu. Giá em nói được tiếng mèo thì em nắm bắt tình hình hai đứa này rõ hơn rồi :(

Em thấy trên mạng người ta bán 220.000/cặp đó chị. Mà đủ loại màu, ra đó mình được đo mắt cận loạn miễn phí không chị :D Để khi nào rảnh em chạy ra đó thử xem. :x Em cảm ơn mẹ Gemma nhiều nha >:D<

P.S giờ này chắc mẹ Gemma đang lo cho con bé Cam sốt vo lên nhỉ :-s[-O<

Gemma

Active Member
Họ đo khám mắt miễn phí mà, tư vấn kỹ lắm, không lo đâu. Nếu em có vấn đề gì về mắt thì cứ hỏi thêm.

Cam hôm nay nặng nề lắm rồi, mẹ cháu phải làm thêm ổ đẻ bằng giấy cho cháu thôi 3:-O3:-O

kokokiukiu

Active Member
Mẹ Gemma làm thêm cái ổ giấy để Cam đẻ vào đó xong mới chuyển sang ổ đệm cho sạch sẽ.Vì mèo đẻ xong sẽ làm dính bẩn cái hộp giấy mình dọn vứt luôn là xong,còn cho đẻ vào ổ đệm giặt giũ ốm đấy ạ:D

D_P_HOA

Active Member
Họ đo khám mắt miễn phí mà, tư vấn kỹ lắm, không lo đâu. Nếu em có vấn đề gì về mắt thì cứ hỏi thêm.

Cam hôm nay nặng nề lắm rồi, mẹ cháu phải làm thêm ổ đẻ bằng giấy cho cháu thôi 3:-O3:-O
Xương chậu mèo cũng bị hẹp à bác ơi, chứ em thấy con Bẹt nhà em mông nó cũng tóp mà nó đẻ dễ lắm mà :). Hay tại nó hay leo trèo chạy nhảy nhỉ :)

Gemma

Active Member
Em cũng chưa rõ lắm, chỉ thấy bảo mẹ Pink của Cam với Bánh Mì bị hẹp xương chậu, lúc đẻ chúng nó bị mắc kẹt trong ý không ra được, xém chết đấy :(:)(( Bố mẹ của Pink phải mang em ấy đi cấp cứu và đẻ mổ, chứ không thì không còn Bánh Mì và Cam xinh đẹp ngày nay. Em định đem Cam đi cho bác sĩ kiểm tra xem có phải hẹp xương chậu không. Cam thì nhìn còn nẩy nở tí, chứ Bánh Mì thì mông dẹp lép à, đến nỗi bố cháu lo quá bảo nhất định không cho Bánh Mì có em bé :(:)(( Mẹ Pink của mấy bé trông cũng to con mà vẫn bị hẹp xương chậu đấy. Để em post lại hình mẹ Pink của mấy đứa cho bác xem.

Đây là mẹ Pink xinh đẹp, niềm hãnh diện của chị em Bánh Mì - Cam :D

Bố Mid đẹp giai của các cháu xuất thân từ nhà chú Thuận, chắc là bác biết ạ :">

Tũn còi

Member
Mẹ xinh, bố đẹp thảo nào đẻ ra toàn kiều nữ ko à. À mà nhé, bố mẹ của Tôm cũng có màu lông giống hệt bố mẹ của Cam và Bánh Mỳ đấy chị ạ, thế mới hay chứ :D

Gemma

Active Member
Nếu không ở khác miền chắc lại tưởng là cùng bố mẹ rồi :D

Hôm nay mẹ cháu phải đi kiếm cái hộp giấy to làm ổ đẻ cho Cam rồi chị Tũn ạ! Thế nào cũng chui ra một lũ ginger... Ờ nhỉ, nói mới nhớ vụ lập topic Đại Gia Đình Ginger, nếu mở topic này thì sẽ ối nhà tham gia đấy nhớ. Chị thấy nhiều nhà có mều màu Ginger lắm cơ. Nhà này lại sắp tòi ra một lũ nữa cơ đấy 3:-O:">%-(

Gemma

Active Member
Bà bầu Cam chơi đá banh

Hôm nay mẹ cháu phải đi làm chủ nhật, tranh thủ giờ trưa mới ăn cơm xong vào cập nhật tình hình bà bầu tí trước khi cháu nó lâm bồn. Dự tính chỉ còn non một tuần nữa thôi là Cam nằm ổ. Thế mà cháu nó vẫn chạy nhảy như giặc, gây sự đánh nhau với Bánh Mì suốt. Hai đứa còn thi nhau phá hoại hoa lá của mẹ nữa. Hôm trước mua về mấy chậu cúc để trong bồn cây giữa nhà thì sáng hôm sau thấy chúng nó đã bứt mấy cành hoa vứt tung tóe. Hôm sau mua vài chậu lan treo ở lan can trước phòng ngủ bố mẹ thì đi làm về đã thấy hai nụ hoa lan Dendro chưa kịp nở bị bứt cút vứt trong bếp, còn chậu lan Vanda hoa nở cực to may nó chưa ngắt hoa chơi, chỉ ngắt vài sợi rễ cực dài xuống để vờn :((

Cách đây mấy hôm mẹ cháu mới làm một series ảnh bà bầu đá banh với Bánh Mì, trình làng cho cả nhà cùng xem giải trí cuối tuần ạ!

Đây là chùm cóc Thái hôm đi off nhà mẹ Nấm được mẹ ấy hái nguyên cả chùm xuống tặng. Sở dĩ có ảnh chùm cóc là vì nó liên quan đến chuyện đá banh của bà bầu ạ

Mẹ làm rớt một quả cóc xuống nền nhà, thế là a lê hấp, hai cầu thủ gái chộp ngay lấy cơ hội làm bàn

Bầu Cam dẫn bóng trước

Hê, mất bóng về chân cầu thủ Bánh Mì rồi, chân to chưa này!

Hey, quả bóng này biết núp nữa chứ!

Này thì núp nhé!

Để xem mày còn dám chạy đi núp nữa thôi!

Quả banh cóc này nó cũng biết sợ con mẹ ạ!

Đây là banh cóc của chị mà, sao Bánh Mì dám ăn cắp hả?

Màn tranh bóng bắt đầu diễn ra giữa hai đội bà bầu Cam mập thù lù và Bánh Mì ốm nhách

Bà bầu Cam giữ riệt lấy bóng giữa hai chân

Cam giấu bóng cả ở dưới ngực

Bầu Cam đang lừa bóng

Giải lao giữa hai hiệp

luuly78

Member
Bầu bì thế kia mà vẫn ham chơi banh. Hôm nay em mới để ý kỹ 02 đứa nó có cái bờm ở cổ trông như con sư tử ý. Bánh Mì và Cam mặt xinh hơn Bố Mẹ chúng chị ah. Mặt tròn, cái mặt nhìn thanh thoát hơn Bố, còn mẹ thì không thấy giống chút nào cả.

ropilois

Member
Hik, chả biết mình nói thế này có bị gọi là dở hơi không nhưng xem ảnh 2 đứa này chơi mà cứ thấy thương thằng Bờm:(. Nhà có 2 em xinh tươi thế này mà lại bị giam biệt lập, gào thét ngày đêm3:-O:((. Nào nó có thèm để ý đc đến nỗi niềm của bố mẹ nó đâu, chỉ biết là hiện tại nó bị phân biệt đối xử thôi à.hik.=((