• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của bờm, cam, bánh mì

whitexsnow

Active Member
Cu Bờm vẫn chưa khỏe em ơi, chị đang rầu vì cu cậu mãi không chịu ăn uống gì. Bác sĩ đến nhà chích gần tuần nay rồi, chích thuốc bổ với thuốc cầm tiêu chảy cho nó với cả thuốc kích thích ăn, thế mà nó vẫn không ăn mấy, chỉ nếm tí ti đồ ăn chị trộn. Hồi trưa tranh thủ về nhà bơm cho nó tí sữa loại dành cho chó mèo ốm có pha men tiêu hóa ấy, nó có nuốt được một tí. Lát nữa về bơm tiếp cho nó, hy vọng ngày mai cu cậu khá hơn. Giờ nó ốm tong ốm teo à, nhìn tội lắm :(:)((
Chị ơi hạn chế chích cho nó ih, bơm thuốc vào người nó nhiều cũng không tốt đâu, thuốc bổ thì vẫn là thuốc thôi chị. Vả lại phải xem lại chế biến đồ ăn nữa, như cái lon wishkas ý, bụng dạ nó yếu chị bỏ lon cá vào nồi hấp lại cho nóng rồi cho nó ăn. Hồi đó Sun bị tiêu chảy ôm đi bsi bảo lon cá đó nhiều khi do mình bảo quản không đúng, nhiều khi nó thiu mà mình không biết mang cho nó ăn. Tốt nhất là trong lúc nó bịnh, hấp nóng lại cho an toàn. Với lại giờ Bờm nó kén ăn thì chị đổi món mới cho nó đi,mua cá bạc má (hoặc cá biển) về hấp lóc thịt cho nó măm măm là ổn.

Lúc trước Sun nó tiêu chảy nặng, em chỉ ẵm đi chích 1 mũi duy nhất, về cứ cho nó ăn đồ ăn nóng, chín, ăn cá bạc má hấp 2 ngày là ổn hết, mọi thứ lại đâu vào đó. Sau khi chích 1 mũi theo dõi vài ngày xem như nào chứ tống thuốc cho nó liên tục em cũng ớn lắm. Vài lời chia sẻ, hihi, chúc Bờm chóng khỏi bệnh nha :x:)

kokokiukiu

Active Member
Mẹ Gemma hỏi bs xem có thuốc cho mèo uống ko chứ đưng chích nhiều quá ko tốt đâu ạ.Thằng tori nha em đợt trước cũng do chích kháng sinh nhiều quá nên bị hỏng đường ruột suốt ngày bị tiêu chảy đấy ạ,bây giờ em toàn cho uống men tiêu hóa và thuốc nếu nó bệnh chứ ko cho tiêm nữa.Có khi giống chị whitexsnow nói,có thể hộp wk bảo quản ko dúng cách nên gây tiêu chảy cho Bờm,giờ truơccs khi cho ăn chị làm nóng lại cho đảm bảo.Chúc bờm mau khỏe[-O<

D_P_HOA

Active Member
hè hè, có lần đồng chí Bùi hờn giận em, không mở nhạc vàng, ca trù khủng bố mà lại mở ghi ta cổ điển làm em choáng luôn. Nhưng mà em liếc trộm thấy mặt bác ấy đờ đẫn lắm lắm, giống như phải gồng mình lên mà nghe nhạc ý:D Còn chuyện này nữa buồn cười lắm chị ơi. Dạo còn ở trong Nam, có bữa, bác ý cũng lại giận em, thế là vi vu một mình lên sân thượng hóng gió, ngắm trăng. Tới khuya em chạy lên tìm. Trời đất ơi, bác ấy ngắm trăng gì mà có bao nhiêu cái đèn trên sân thượng và trong phòng đọc sách, phòng thờ đều bật sáng trưng. Hóa ra là bác ấy sợ ma:))
Bữa nào mình đi cafe, em mua paparotti mời bác nếm thử. Hic, em giã từ Paparotti rồi, chả dám làm lại nữa đâu.
Hi hi, spam nhà bác Gema tẹo :), nè em Bùi sợ ma hả , em thử kiếm bản nhạc này mở khủng bố Bùi xem như thế nào :D Uaral - Lamentos, hè hè nghe xong bản này chắc đảm bảo chàng ta không dám cố thủ ở phòng khach nữa đâu :D

Ok, hôm nào chị lên phố gọi cho em nhé :)), à con kem không hả em ơi :D

Gemma

Active Member
Hi hi , chiến tranh lạnh hả :D, nhưng em ơi mở bản tổ khúc 4 mùa thì làm sao lão ý ghét được, nhưng riêng cái khoản mà anh chàng Bùi mở nhạc vàng thì đến chị cũng ngất :))

Nè Bác Gema , bác thích nghe nhạc vàng ah, không hiểu sao em không thể nghe được nhạc vàng bác ạ :p,

Ui nghe em tả làm chị cũng thấy thèm rồi =P~=P~,
Em nghe nhạc vàng vì em sống trong cái lò nhạc vàng này ở Sài Gòn lúc mới sinh đến giờ mà bác. Bác sống ngoài ấy thời cách mạng nên nghe nhạc đỏ là phải rồi. Ngay cả cái tên em (Khánh Ngọc) cũng là tên của một cô ca sĩ hát nhạc Phạm Duy từ trước 1975 ấy, nghe bố mẹ bảo thế :">:"> Từ bé xíu ông cụ em đã cho nghe nhạc vàng rồi, đến giờ thuộc lòng không biết bao nhiêu là bài. Tiếc là bác không thích, nếu không thì... 3:-O3:-O

Gemma

Active Member
Hì hì, mèo đương nhiên là theo em như hình với bóng rồi (khà khà lão chồng chắc akay vụ này lắm). Nàng Quốc đỏng đảnh cũng theo em luôn, vì chỉ có em mới chiều nổi nàng ý. Bốc với Bíp thì một đứa ba phải, một đứa bốn phải, theo cả hai phe:D
Tội nghiệp cu Bờm. Tiêu chảy dài ngày như thế thì mất sức lắm. Nhưng bệnh của Bờm có nghiêm trọng không chị? Bác sĩ bảo sao ạ?
Bọn chó mèo cũng biết chia phe gớm hỉ! :D

Thằng Bờm sáng nay thấy mẹ trộn thức ăn ra ngồi hóng có vẻ là đói và muốn ăn. Nhưng trộn xong nó chỉ ngửi và bỏ đi :-o:(( Bệnh của Bờm khá nghiêm trọng. Bác sĩ chích liên tục gần một tuần rồi, sợ chích nhiều không tốt nên chích tối nay nữa thôi rồi cho Bờm uống men tiêu hóa xem sao 3:-O:(

Bờm bệnh thế mà vẫn chưa hết, làm em cũng thấy lo. chị cho uống men tiêu hoá thường xuyên nha chị, nó kích thích ăn uống lắm ấy, ráng bơm cho cu cậu mau khoẻ chị nhé. ôi thương cho sư tử thế ko biết :(
Cả bơm men tiêu hóa và chích thuốc kích thích ăn cho Bờm, thế mà tình hình vẫn không khá hơn. Chị đang lo quá, cả nhà có cách gì giúp nhà Bờm với! :(:)(:)((3:-O3:-O3:-O

Gemma

Active Member
Chị ơi hạn chế chích cho nó ih, bơm thuốc vào người nó nhiều cũng không tốt đâu, thuốc bổ thì vẫn là thuốc thôi chị. Vả lại phải xem lại chế biến đồ ăn nữa, như cái lon wishkas ý, bụng dạ nó yếu chị bỏ lon cá vào nồi hấp lại cho nóng rồi cho nó ăn. Hồi đó Sun bị tiêu chảy ôm đi bsi bảo lon cá đó nhiều khi do mình bảo quản không đúng, nhiều khi nó thiu mà mình không biết mang cho nó ăn. Tốt nhất là trong lúc nó bịnh, hấp nóng lại cho an toàn. Với lại giờ Bờm nó kén ăn thì chị đổi món mới cho nó đi,mua cá bạc má (hoặc cá biển) về hấp lóc thịt cho nó măm măm là ổn.

Lúc trước Sun nó tiêu chảy nặng, em chỉ ẵm đi chích 1 mũi duy nhất, về cứ cho nó ăn đồ ăn nóng, chín, ăn cá bạc má hấp 2 ngày là ổn hết, mọi thứ lại đâu vào đó. Sau khi chích 1 mũi theo dõi vài ngày xem như nào chứ tống thuốc cho nó liên tục em cũng ớn lắm. Vài lời chia sẻ, hihi, chúc Bờm chóng khỏi bệnh nha :x:)
Mẹ Gemma hỏi bs xem có thuốc cho mèo uống ko chứ đưng chích nhiều quá ko tốt đâu ạ.Thằng tori nha em đợt trước cũng do chích kháng sinh nhiều quá nên bị hỏng đường ruột suốt ngày bị tiêu chảy đấy ạ,bây giờ em toàn cho uống men tiêu hóa và thuốc nếu nó bệnh chứ ko cho tiêm nữa.Có khi giống chị whitexsnow nói,có thể hộp wk bảo quản ko dúng cách nên gây tiêu chảy cho Bờm,giờ truơccs khi cho ăn chị làm nóng lại cho đảm bảo.Chúc bờm mau khỏe[-O<
Cảm ơn cô Kiu và mẹ Moon đã chia sẻ. Nhưng không phải do hộp Whiskas đâu, vì chị bỏ vào tủ lạnh nên không thể thiu được. Lúc trước chị hay hâm nóng cá hộp bằng lò viba, sau thấy hâm nóng nó chảy cá ra dễ trộn với hạt khô, nhưng đến lúc nó nguội thì làm hạt khô vón cục lại làm mèo khó ăn, thế là chị bỏ khâu hâm nóng. Nhưng phần cá còn lại trong hộp thì luôn bỏ tủ lạnh nên không thể thiu được. Có thể là do Bờm shock chuyển nhà, bác sĩ bảo vậy. Vả lại vụ nhảy đực của Bờm cũng có thể là nguyên do khiến Bờm bị tiêu chảy, cũng theo ý kiến bác sĩ.

Để chị hỏi bác sĩ ngoài men tiêu hóa có loại thuốc nào cho Bờm uống được và thay đổi thực đơn cho Bờm theo lời mẹ Moon xem sao. Vậy là kiêng cá hộp thôi à? Vì chị nghe bác sĩ bảo tiêu chảy phải kiêng ăn cá 3:-O8-x:-??

Gemma

Active Member
Lâu quá rồi mẹ Gem không post ảnh chị chó Canada. Nghe chị tả em ý có cặp chân "Dài tới nách" mà em háo hức quá:x Nhà chị giống nhà em ghê. Hai vợ chồng đều yêu cả chó lẫn mèo:D
hè hè, có lần đồng chí Bùi hờn giận em, không mở nhạc vàng, ca trù khủng bố mà lại mở ghi ta cổ điển làm em choáng luôn. Nhưng mà em liếc trộm thấy mặt bác ấy đờ đẫn lắm lắm, giống như phải gồng mình lên mà nghe nhạc ý:D Còn chuyện này nữa buồn cười lắm chị ơi. Dạo còn ở trong Nam, có bữa, bác ý cũng lại giận em, thế là vi vu một mình lên sân thượng hóng gió, ngắm trăng. Tới khuya em chạy lên tìm. Trời đất ơi, bác ấy ngắm trăng gì mà có bao nhiêu cái đèn trên sân thượng và trong phòng đọc sách, phòng thờ đều bật sáng trưng. Hóa ra là bác ấy sợ ma:))
Bữa nào mình đi cafe, em mua paparotti mời bác nếm thử. Hic, em giã từ Paparotti rồi, chả dám làm lại nữa đâu.
Nói chân dài tới nách là thuận miệng cho vui thôi, chứ Canada là giống chó Nhật (nhìn giống chó Nhật, nhưng theo lời người bán chó em ấy là giống chó Bướm của Pháp đấy :(() chân ngắn tỉn hà. Với lại các em chó em nào chân chẳng gắn liền với... nách 3:-O:D Em Canada thì chân dài không bằng các em Quốc, Bíp với Bốc rồi :D Canada từ dạo về nhà mới đáng yêu lắm, vì nhà mới rộng rãi hơn nên trông em ấy hoạt bát và được việc hơn hẳn, tha đồ chơi tung tăng khắp nhà và biết sủa gọi bố xuống mở cửa cho mẹ lúc mẹ đi làm về (em ấy không biết làm điều này khi còn ở nhà cũ), sủa dọa mấy người to mồm ở ngoài hẻm :D

Nghe vụ bác Bùi giận vợ lên phòng đọc sách trên sân thượng ngắm trăng mà thấy trùng hợp với ý tưởng thiết kế phòng ốc của mình thế! Chả là mẹ Gem mới chuyển sang nhà mới, còn dư nhiều phòng chưa sử dụng hết, định dành một phòng trên sân thượng làm phòng đọc sách và viết lách ở trên ấy luôn cho nó yên tĩnh. Giá mà mẹ Gà còn ở trong Sài Gòn nhỉ, thỉnh thoảng hai "nhà báo nhớn" lại rủ nhau đi cafe mà tám thì nhất đời rồi còn giề! :)):))

Gemma

Active Member
Khổ thân cu Bờm, hay bác làm thử như em xem nhé, bác cho nước ninh xương thịt hoặc sữa vòa lọ nhỏ mắt, xong dặt vào cạnh mép nó mà bơm xem nó có chịu nhuốt không. Bọn nhà em toàn bị cưỡng ép như vậy đó bác.
Chắc em cũng thử cách của bác Hoa xem sao, để lâu không ăn thằng Bờm nó mất sức lắm rồi, mà chích thuốc bổ chỉ là biện pháp cầm cự nhất thời thôi. Hôm qua em bơm cho nó tí sữa loại dành cho chó mèo ốm, nó ói ra hết cả. Thằng này nó lại chả ăn gì ngoài thức ăn khô với cá hộp cho mèo, thành ra bây giờ ép nó ăn những thứ khác hơi bị khó! :(:)((

D_P_HOA

Active Member
@ Bác Gema, nghe bác kể về cu Bờm thấy tội nghiệp quá, chúc cu Bờm mau khỏe. Về vụ mèo đi ngoài thì quả thật em chả có tý kinh nghiệm gì bác ạ :-ss:-ss. Các đây mấy bữa , hai bé mèo nhà em mở mắt , nhưng 1 bên nó không mở lại có dử nữa bác ạ , em cũng lo quá , chỉ lo nó bị mù thôi . May quá hai hôm nay nó lại mở mắt long lanh rồi bác ạ :)

Còn về vụ nhạc vàng , em biết ca sỹ Khánh Ngọc mà bác. Em cũng thích vài bài của Pham Duy và một số Nhạc sỹ nữa, nhưng em không thể nghe được Chế Linh hay Thanh Tuyền, hay là Sơn Tuyền gì đó bác ạ, Hương Lan hay Tuân Vũ thì có 1 số bài dân ca rất hay :)). Khi em tâm trạng không tốt là em phải nghe nhạc thật mạnh :D, hoặc em cũng rất thích nghe nhạc không lời :). Em đang xui Nhà Gà cho Anh chàng Bùi nghe bản nhạc Uaral - Lamentos thì chắc nghe xong sẽ ngất :)), nhất là xem cả ảnh minh họa nữa bác ạ.

Bác chuyển đến nhà mới rộng rãi hơn thích nhỉ :)), bác chả ở ngoài này , tiếc quá , không thỉnh thoảng rủ bác cà phê tán dóc thì còn gì bằng :))

lechan

Member
Em chúc thằng Bờm nó mau khỏe nhé, ngó mèo nhà chị Gem chỉ thích cảnh cháu Bờm Mát-Xa thôi. 2 đứa giặc nhà em mát xa mà chân cứ dứ dứ , ứ thích tý nào.

bichdiep

Member
Chị Gemma à, lâu lắm mới thấy chị trên Vietpet nè?
Bờm bị tiêu chảy hả chị? Em học được cách này từ một người bạn. Anh này chăm chó cừ lắm nên học lỏm ít kinh nghiệm. Thời gian này bụng Bờm yếu chị tránh cho ăn tanh, mặn chị nhé. Chị cũng đừng ép nó ăn nhiều đạm nhiều mỡ mà phân ra càng có mùi. Bây giờ điều cần thiết là tống hết chất thừa trong bụng nó ra chứ mình càng cho ăn sữa là lại bị nặng thêm đó. Anh ấy chỉ em là nên cho uống nước đường glucozo. Uống nước này vừa bù nước vừa thêm chất cho nó mà không gây hại đường tiêu hoá. Thêm đó chị mua thuốc Bisepton chữa tiêu chảy cho trẻ con cho nó uống chị nhé.
Chúc Bờm mau khoẻ này, sớm quen nhà mới nha :-X.

garuru

Member
Không biết Bờm có chịu ăn ruốc thịt không nhỉ? Mấy đứa nhà em hễ bụng dạ có vấn đề là em chỉ cho ăn thịt nạc luộc hoặc ruốc thịt đến khi khỏi. Cái này là theo lời khuyên của bác sĩ. Còn vụ cho ăn kèm men tiêu hóa nhà Kiu mách chị là đúng đấy ạ, cái này em cũng có hỏi bác sĩ rồi:D

iemmap

Member
Hic, lần này Bờm ốm lâu quá, tội nghiệp ghê. Chị Gemma thử cách bạn bichdiep nói xem sao ạ, có khi lại hiệu quả nhanh với Bờm. Chúc Bờm chóng khỏe. Em vẫn đang ngỏng cổ chờ Bờm tái xuất giang hồ, chờ cả tin đàn cọp con lông vàng sắp tới của Cam nữa :))

Gemma

Active Member
Úi giời ơi, thằng Bờm nó lại thèm ăn rồi!

Mừng quá cả nhà ơi! Thằng Bờm sau hơn một tuần nhịn ăn, hôm nay nó lại nhỏn nhẻn ăn được một tí rồi. Đúng ra là tối qua nó đã rón rén ăn vài hạt khô, vì mẹ cứ đi theo dỗ dành mãi, Bờm ta nể lời mới khẽ nhấm vài hạt cho mẹ vui :-*<:p:D Sáng nay mẹ vội đi trực, không kịp trộn thức ăn cho lũ mều, bố Bờm làm thay thì lúc mẹ yên vị ở cơ quan rồi nghe bố báo cáo lại là thằng Bờm đã đòi ăn hạt khô lại rồi. Lúc bố đang trộn hạt, nó còn nhảy lên bàn ăn dành phần của chị em Cam nữa cơ! Ối giời ối đất, ối làng nước ơi, ra xem thằng Bờm nó ăn lại được rồi! Mừng ơi là mừng <:p<:p<:p Chỉ mong cháu nó đi... shit lại bình thường là không lo nữa. Mấy hôm nay bố mẹ Bờm chỉ lo Bờm không chịu ăn gì rồi thì... :-o8-x3:-O

Cảm ơn cả nhà đã vào tham vấn cho Bờm và đã cầu chúc cho Bờm chóng khỏi. Bờm không phụ lòng mong đợi của các cô chú yêu mến Bờm đâu. Bờm nhà cháu sẽ chóng khỏe lại để sớm trình làng các cô chú ảnh "nóng" của "vợ chồng son" nhà Bờm - Cam ạ! :-*:-*

Mẹ cháu sẽ cố dỗ Bờm ăn vài thứ đồ ăn mềm để bụng Bờm quen lại dần, theo như tư vấn của các cô chú. Chỉ khổ nỗi, thằng Bờm nó khó ăn khó ở lắm, cái thằng dở người, ý quên dở mèo chứ, chỉ ăn mỗi hạt khô với cá nên mới khổ thân mẹ, chả biết đàng nào mà dỗ cho nó ăn nữa cơ 3:-O:D:-??

linhlady

Member
Mừng quá cả nhà ơi! Thằng Bờm sau hơn một tuần nhịn ăn, hôm nay nó lại nhỏn nhẻn ăn được một tí rồi. Đúng ra là tối qua nó đã rón rén ăn vài hạt khô, vì mẹ cứ đi theo dỗ dành mãi, Bờm ta nể lời mới khẽ nhấm vài hạt cho mẹ vui :-*<:p:D Sáng nay mẹ vội đi trực, không kịp trộn thức ăn cho lũ mều, bố Bờm làm thay thì lúc mẹ yên vị ở cơ quan rồi nghe bố báo cáo lại là thằng Bờm đã đòi ăn hạt khô lại rồi. Lúc bố đang trộn hạt, nó còn nhảy lên bàn ăn dành phần của chị em Cam nữa cơ! Ối giời ối đất, ối làng nước ơi, ra xem thằng Bờm nó ăn lại được rồi! Mừng ơi là mừng <:p<:p<:p Chỉ mong cháu nó đi... shit lại bình thường là không lo nữa. Mấy hôm nay bố mẹ Bờm chỉ lo Bờm không chịu ăn gì rồi thì... :-o8-x3:-O

Cảm ơn cả nhà đã vào tham vấn cho Bờm và đã cầu chúc cho Bờm chóng khỏi. Bờm không phụ lòng mong đợi của các cô chú yêu mến Bờm đâu. Bờm nhà cháu sẽ chóng khỏe lại để sớm trình làng các cô chú ảnh "nóng" của "vợ chồng son" nhà Bờm - Cam ạ! :-*:-*

Mẹ cháu sẽ cố dỗ Bờm ăn vài thứ đồ ăn mềm để bụng Bờm quen lại dần, theo như tư vấn của các cô chú. Chỉ khổ nỗi, thằng Bờm nó khó ăn khó ở lắm, cái thằng dở người, ý quên dở mèo chứ, chỉ ăn mỗi hạt khô với cá nên mới khổ thân mẹ, chả biết đàng nào mà dỗ cho nó ăn nữa cơ 3:-O:D:-??
Chị ơi! Nếu Bờm đỡ rồi thì chị vẫn nên cho nó ăn kiêng thêm vài bữa chị ạ. mèo nhà e mới đỡ 1 tí thì đòi ăn cá, e trộn cho 1 ít lại bị lại, khổ thân chúng nó lắm. giờ e chỉ cho ăn hạt và hạt thồi.Hôm trước e có đọc bài của chị nào đấy nói là ăn thịt gà luộc cũng làm cho shit đẹp hơn đấy c ạ

linhlady

Member

Chị ơi! Nếu Bờm đỡ rồi thì chị vẫn nên cho nó ăn kiêng thêm vài bữa chị ạ. mèo nhà e mới đỡ 1 tí thì đòi ăn cá, e trộn cho 1 ít lại bị lại, khổ thân chúng nó lắm. giờ e chỉ cho ăn hạt và hạt thồi.Hôm trước e có đọc bài của chị nào đấy nói là ăn thịt gà luộc cũng làm cho shit đẹp hơn đấy c ạ.
Mẹ Gem toàn ém hàng thôi. kỹ quá , kỹ quá. Các cô các chú đợi mấy trang rồi mà chưa thấy gì cả. Hay là mẹ Gem đợi Bờm con ra rồi mời up ảnh bố mẹ chúng nó xí xơn đây ;))

zorba_meow

Active Member

Mừng cho Bờm quá, ráng ăn đi nhe con, đừng để ba mẹ với mấy cô chú lo nữa nhé >:D< mẹ Bờm thưởng cho cháu nó vài cái đùi gà, thịt bò xem cháu nó có chịu ăn ko :D

Gemma

Active Member
Bố Bờm mới tự động đi siêu thị một mình mua thịt gà rồi. Chả biết thằng Bờm nó có chịu ăn không nữa 3:-O:"> Cảm ơn các cô chú đã vào động viên cháu nó với bố mẹ cháu suốt thời gian qua nhé! Còn hình thì mẹ cháu đang up load lên photobucket rồi đây. Mấy hôm nay không có hứng do thằng Bờm ốm, cứ lo nó die young thì uổng mất đời giai :(:))) Giờ nó đỡ rồi thì mẹ cháu sẽ post sớm đấy ạ! :x:x

Gemma

Active Member
Hình ảnh mới nhất của nhà Bờm ở nhà mới

Chị em Cam nằm ngủ phè phỡn ở nhà mới hôm mới dọn về, bố mẹ thì đầu bù tóc rối, trong khi hai đứa con gái thì hư đốn thế này đây!

Bánh Mì thấy mẹ lại gần còn chui vào chăn núp :-??

Con đang đọc báo mà mẹ!

Mẹ không cho ngủ thì thôi, để con thức dậy, làm cái giề mà la lối dữ vậy?

Anh Bờm không ăn thì hai đứa mình ăn hết, hí hí

Hứ, ai thèm giành ăn với bọn nữ nhi thường tình

Bờm tuy có kém phong độ tí do đang bị ốm, nhưng vẫn đẹp giai như ai!

Con là Bờm đây, cảm ơn các cô chú đã quan tâm đến con mấy tuần nay nhá! Con bắt đầu ăn lại được rồi, mai mốt con lại mập lại ấy mà! :">

Hôm nay tạm đến đây thôi ạ, mẹ cháu phải chạy về nhà xem bố con nó chăm nhau thế nào đã. Hẹn mai lại post tiếp chuyện tình Cam - Bờm :">:D:x

zorba_meow

Active Member
Lâu lắm rồi mới đc thấy ảnh Bờm cơ, mắt Bờm vàng đồng đèm đẹp ý nhỉ, nhìn phong trần lãng tử quá ta ơi ;)) hị hị. cô chúc con ăn nhiều chóng khỏe nha cu Bờm :-* hun chùn chụt :-*