• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của bờm, cam, bánh mì

D_P_HOA

Active Member
Hai chị em Cam thương nhau phải biết, em là em thích như thế nhất, đến cả loài vật còn biết yêu thương nhau :x định bụng qua nhà chị mà em cứ lần lữa mãi :"> vì thích đợi có baby Bờm thì qua luôn một thể, sẵn ẵm bồng ké chứ ạ ^^ qua sớm quá thấy cái bụng bầu rồi.. về thôi thì hơi tiếc :D cái gì em cũng tính trước cả ạ :">:D:))

Chị nói em mới để ý cái độ "khủng" đó, to tướng chứ chẳng vừa chị hỉ ;;) Em định bầu Cam đẻ sẽ qua :"> không thì mình cứ qua trước, cưng nựng cho đã, rồi mai mốt qua nữa, chị yumi nhỉ ;;)
Mèo có bâù thích lắm, chỉ khi nào nó đẻ trông nó mơí chán đơì thôi. Giá bình thường nó cứ như là bà chưả và 1 năm nó chỉ đẻ 1 lần thì tốt biết mâý nhỉ :))

Gemma

Active Member
Mọi ngươì bàn tán về chuyện shits của chúng rôm rả thật :D. Nhà tớ có tính lươì biếng , nên mơí nghĩ ra cách hót Shit của chúng thế này :)). Ở nhà hay đi bất cứ đâu gặp miếng bìa cứng là nhà tớ giữ lại . Mà cái bìa cứng đó không có thiêú đâu nhé . 1 tờ bìa đó cắt làm mâý mảnh để hót shit của chúng , Hót xong cho luôn vào túi nilong bọc lại, chả phải rưả ráy gì, vứt đi luôn cả nhà ạ.

Còn vụ ăn của chúng nó,thì ngày cứ 1 bưã hạt , 1 bũa đồ ăn tươi , uống sưã ngày hai lần . Nhưng thật sự là mình cũng không biết nó thích ăn gì, bơỉ vì ngoìa con Bẹt nó chịu khó ăn vì con nó còn bú , còn bon kia thì nó chỉ nhấm nháp 1 tẹo . Mình đỏ **a hạt cả ngày mà có hôm đi về vẫn còn thưà bao nhiêu, chả hiêủ ra làm sao nưã :-ss
Em thì cứ xé một miếng giấy vệ sinh bản to ấy, chập đôi lại (một lớp của nó đã là hai miếng giấy cán dính lại rồi) úp lên chỗ shit rồi chạy thật nhanh vào thùng rác là xong, hốt hai mảnh bìa cứng với cả kiếm cái bọc nylon lâu lém, lười nhắm :D3:-O

Gemma

Active Member
Mèo có bâù thích lắm, chỉ khi nào nó đẻ trông nó mơí chán đơì thôi. Giá bình thường nó cứ như là bà chưả và 1 năm nó chỉ đẻ 1 lần thì tốt biết mâý nhỉ :))
Em cũng thích ngắm Cam bầu mấy hôm nay bác ạ! Đúng như bác nói là em nó trông đang yêu lắm cơ, cái mặt cứ phụng phịu mũm mĩm làm sao ấy! Mà em cũng thích sờ cái bụng lùm lùm của em ý nữa, có khi nó cho sờ, có khi bị ăn đạp hay cắn mà vẫn thích sờ bác ạ! :)):)) Hôm nọ em ý ngồi dưới chân bàn ăn lúc bố mẹ đang ăn, em nhìn xuống thấy lộ hết cả đầu ti hồng hồng rồi, khéo không chắc chỉ hai tuần nữa :">3:-O

D_P_HOA

Active Member
Em thì cứ xé một miếng giấy vệ sinh bản to ấy, chập đôi lại (một lớp của nó đã là hai miếng giấy cán dính lại rồi) úp lên chỗ shit rồi chạy thật nhanh vào thùng rác là xong, hốt hai mảnh bìa cứng với cả kiếm cái bọc nylon lâu lém, lười nhắm :D3:-O
ui bác ơi , cái bọc nylong đó em cũng để thùng rác mà , em sợ cầm tay vào shit của chúng lắm :-ss, eo cứ cầm hai mảnh bìa cứng hót lên , quảng vào thùng là xong mà :D

D_P_HOA

Active Member
Em cũng thích ngắm Cam bầu mấy hôm nay bác ạ! Đúng như bác nói là em nó trông đang yêu lắm cơ, cái mặt cứ phụng phịu mũm mĩm làm sao ấy! Mà em cũng thích sờ cái bụng lùm lùm của em ý nữa, có khi nó cho sờ, có khi bị ăn đạp hay cắn mà vẫn thích sờ bác ạ! :)):)) Hôm nọ em ý ngồi dưới chân bàn ăn lúc bố mẹ đang ăn, em nhìn xuống thấy lộ hết cả đầu ti hồng hồng rồi, khéo không chắc chỉ hai tuần nữa :">3:-O
Cam nhà bác ghê gớm thế cơ àh :), bọn nhà em nó cho sờ bụng thỏa mái . Em còn bóp ti của chúng cũng chả có ý kiến gì cơ :D

Gemma

Active Member
Cam nhà bác ghê gớm thế cơ àh :), bọn nhà em nó cho sờ bụng thỏa mái . Em còn bóp ti của chúng cũng chả có ý kiến gì cơ :D
Bọn mều nhà bác chắc nó bị bác chọc tức nhiều quá nên nó biết thân, chả dám phản kháng nữa đấy ạ 3:-O:))

zorba_meow

Active Member
Uầy, được mẹ D_P_HOA cổ vũ đi kìa, thế thì em sẽ đi để ngắm và cưng nựng cho đã thích thì thôi :">

Hai tuần nữa hả chị :-s thôi thôi, em sẽ chọn ngày lành tháng tốt phi qua liền, chứ để muộn thì chết, cứ nghe cái từ "phụng phịu" thì em lại thấy thích không chịu được :x con gái mà phụng phịu thì dễ thương phải biết, còn mẹ mèo phụng phịu chắc cũng giống thế phải không ạ? 8->

Gemma

Active Member
Uầy, được mẹ D_P_HOA cổ vũ đi kìa, thế thì em sẽ đi để ngắm và cưng nựng cho đã thích thì thôi :">

Hai tuần nữa hả chị :-s thôi thôi, em sẽ chọn ngày lành tháng tốt phi qua liền, chứ để muộn thì chết, cứ nghe cái từ "phụng phịu" thì em lại thấy thích không chịu được :x con gái mà phụng phịu thì dễ thương phải biết, còn mẹ mèo phụng phịu chắc cũng giống thế phải không ạ? 8->
Chủ nhật nếu đi off thân mật nhà mẹ Luuly về, có khi cô ghé nhà chị thăm cháu nó luôn, rồi lấy hạt catnip luôn thể. Cam đang bầu bì nên bố cháu không cho đi chơi đâu, chỉ có Bánh Mì chắc chắn được đi, còn anh Bờm thì không chắc, vì anh ấy đang gào gái ghê quá :(:)((

yumi

Member
hụhụ, hôm nọ thằng Sport cũng bị dính shit :((. Buổi trưa chuẩn bị đặt lưng đi ngủ thì thấy thằng ku đi pee poo xong tự dưng ra ngoài rồi chà chà mông xuống đất mấy lần. Mẹ cháu lại xem thì thấy 1 cục...lòng thòng . :(:)((

Chả là mẹ cháu cho ăn rau cho có vitamin C, tối hôm trước bỏ tí giá đỗ (dưa chua) cho nó ăn thế là mới xảy ra vụ dính shit. %-(. Nó di di ra nhà, mẹ cháu phải kêu bà túm nó lại rồi chạy đi lấy khăn giấy lôi ra. Lôi ra cũng không sạch vì nó chùi mông xuống gạch dính tè le.:((

Mẹ cháu trong lúc khủng hoảng thì đem nó lên lầu lấy nước lạnh rửa....ít làm nó la oai oái:-?? 3:-O. Rút kinh nghiệm giờ cho nó ăn rau thì lấy kéo cắt đoạn ngắn ngắn, không dám để dài lòng thòng nữa 8-x

zorba_meow

Active Member
Chủ nhật nếu đi off thân mật nhà mẹ Luuly về, có khi cô ghé nhà chị thăm cháu nó luôn, rồi lấy hạt catnip luôn thể. Cam đang bầu bì nên bố cháu không cho đi chơi đâu, chỉ có Bánh Mì chắc chắn được đi, còn anh Bờm thì không chắc, vì anh ấy đang gào gái ghê quá :(:)((
Thôi, chị cho Bờm đi đi mà, em là chưa được sờ Bờm lần nào cả, chiều CN em có ghé thì cũng chỉ ngồi được có tẹo thôi à.

Chị mang Bờm theo đi chị nhế, please please :(

hụhụ, hôm nọ thằng Sport cũng bị dính shit :((. Buổi trưa chuẩn bị đặt lưng đi ngủ thì thấy thằng ku đi pee poo xong tự dưng ra ngoài rồi chà chà mông xuống đất mấy lần. Mẹ cháu lại xem thì thấy 1 cục...lòng thòng . :(:)((

Chả là mẹ cháu cho ăn rau cho có vitamin C, tối hôm trước bỏ tí giá đỗ (dưa chua) cho nó ăn thế là mới xảy ra vụ dính shit. %-(. Nó di di ra nhà, mẹ cháu phải kêu bà túm nó lại rồi chạy đi lấy khăn giấy lôi ra. Lôi ra cũng không sạch vì nó chùi mông xuống gạch dính tè le.:((

Mẹ cháu trong lúc khủng hoảng thì đem nó lên lầu lấy nước lạnh rửa....ít làm nó la oai oái:-?? 3:-O. Rút kinh nghiệm giờ cho nó ăn rau thì lấy kéo cắt đoạn ngắn ngắn, không dám để dài lòng thòng nữa 8-x
Nghe chị tả em cứ nổi da gà :-s hic hic, tả chi tiết quá làm em có trí tưởng tượng phong phú :(( mà Sport ăn dưa chua mà không bị té re hả chị :-o???

beheoxinhxan

Active Member
Mấy hôm nay không dám vào nhà bác vì mọi nngười bàn về shit khí thế quá, em kinh:-??. Hôm nay vào chủ đề vẫn nóng:)).
Bác ơi, chủ nhật nào o f f vậy? Em tham gia với8->

zorba_meow

Active Member
Mấy hôm nay không dám vào nhà bác vì mọi nngười bàn về shit khí thế quá, em kinh:-??. Hôm nay vào chủ đề vẫn nóng:)).
Nhà mình định off ở nhà mẹ Luuly đó chị ^^ em cứ tưởng mẹ beheo ở HN, hóa ra ở đây thì tham gia cho càng đông càng vui ạ ^^

Chủ đề shit vẫn tiếp diễn.. =))

Gemma

Active Member
Mẹ Kim vào topic của mẹ Nấm, tên topic là "Nhà mới của Teppi, Nấm, Na" của nickname Luuly78 tham khảo. Đi hơi xa đấy, qua cầu Bình Triệu, "xe ôm" của mẹ Kim có sẵn sàng không? Off thân mật chỉ vài nhà thôi, có lai rai nữa, mỗi nhà đóng có 50.000 thôi mà bảo đảm ăn món Bắc cực ngon! Mẹ Kim ghiền ăn món Bắc thì nên đi nhá, kẻo sau này lại tiếc. Dưng mà mẹ Kim đã cứng cáp chưa, đi lại được chưa? :-o8->

Gemma

Active Member
Nhà mình định off ở nhà mẹ Luuly đó chị ^^ em cứ tưởng mẹ beheo ở HN, hóa ra ở đây thì tham gia cho càng đông càng vui ạ ^^

Chủ đề shit vẫn tiếp diễn.. =))
Đúng vậy, chủ đề shit không bao giờ hết! Để mai mẹ cháu up tiếp Bánh Mì ngồi cạnh chậu shit rình bọ bay trên đám shit, buồn cười lắm =))=))=))

zorba_meow

Active Member
Ôi thôi, ngày nào nhà em cũng toàn shit với shit, lên đây cũng gặp chủ đề này là thế nào cơ :-o:-s

Và chủ đề shit lại tiếp diễn.. =))

Gemma

Active Member
Nhà cô Zorba mới có hai đứa thôi, nhà mẹ Gem đến 4 đứa sản xuất shit lận cơ! Được mỗi thằng Bờm là đi đúng vào chậu shit của nó, hai em Cam - Bánh Mì giờ đi tè le trong toa lét, ngay cả có chậu shit ở trong đó nó cũng không đi, biểu tình vụ anh Bờm tè vào chậu shit chúng nó. Còn Canada là vua poo pee ngoài sân, quả nào quả nấy to như trái bom, dọn mệt nghỉ 3:-Ox-:)((

beheoxinhxan

Active Member
Mẹ Kim vào topic của mẹ Nấm, tên topic là "Nhà mới của Teppi, Nấm, Na" của nickname Luuly78 tham khảo. Đi hơi xa đấy, qua cầu Bình Triệu, "xe ôm" của mẹ Kim có sẵn sàng không? Off thân mật chỉ vài nhà thôi, có lai rai nữa, mỗi nhà đóng có 50.000 thôi mà bảo đảm ăn món Bắc cực ngon! Mẹ Kim ghiền ăn món Bắc thì nên đi nhá, kẻo sau này lại tiếc. Dưng mà mẹ Kim đã cứng cáp chưa, đi lại được chưa? :-o8->
Xa thế thì chắc ko đđược rồi:((. Tuy em đã cứng cáp đđược hơn 30 năm nay=)) nhưng mừ xa quá thì thời gian ko cho phép, Beo vẫn bú mẹ nên thôi đành :(. Về vụ shit thì em mà tham gia thì chỉ có xì căng Đan shit của Beo thôi:)), Bông chả có xì căng Đan nào về vấn đề nhạy cảm ấy cả:))

yumi

Member
Nghe chị tả em cứ nổi da gà :-s hic hic, tả chi tiết quá làm em có trí tưởng tượng phong phú :(( mà Sport ăn dưa chua mà không bị té re hả chị :-o???
vậy chắc mấy đứa nhà em chưa đứa nào bị dính shit rồi :)). Thằng Sport nó dễ nuôi lắm em ạh. Cho nó ăn gì nó cũng ăn ;). Khổ qua đắng mẹ cháu không ăn được nhưng thằng Sport nó ăn tuốt :)). Dưa chua, cà chua nó cũng ăn, các loại rau mẹ cháu trộn chung vào là ăn được hết, không chê gì cả. ;;)

Mẹ cháu cũng biết là không nên cho mều ăn lung tung nhưng bụng bảo dạ người ăn được thì ....mều cũng ăn được. Vì vậy ở nhà nấu đồ ăn gì là cho ăn tất :D

Gemma

Active Member
Xa thế thì chắc ko đđược rồi:((. Tuy em đã cứng cáp đđược hơn 30 năm nay=)) nhưng mừ xa quá thì thời gian ko cho phép, Beo vẫn bú mẹ nên thôi đành :(. Về vụ shit thì em mà tham gia thì chỉ có xì căng Đan shit của Beo thôi:)), Bông chả có xì căng Đan nào về vấn đề nhạy cảm ấy cả:))
Thường thấy bà bầu kiêng khem kỹ lắm nên sợ mẹ Beo không đi ra ngoài được. Bông giỏi quá chừng nên không có xì căng đan về shit rồi. Beo thì chắc chắn phải cho mẹ Beo ăn đạn shit thôi, em còn bé quá mà :(:)x

Gemma

Active Member
vậy chắc mấy đứa nhà em chưa đứa nào bị dính shit rồi :)). Thằng Sport nó dễ nuôi lắm em ạh. Cho nó ăn gì nó cũng ăn ;). Khổ qua đắng mẹ cháu không ăn được nhưng thằng Sport nó ăn tuốt :)). Dưa chua, cà chua nó cũng ăn, các loại rau mẹ cháu trộn chung vào là ăn được hết, không chê gì cả. ;;)

Mẹ cháu cũng biết là không nên cho mều ăn lung tung nhưng bụng bảo dạ người ăn được thì ....mều cũng ăn được. Vì vậy ở nhà nấu đồ ăn gì là cho ăn tất :D
Sport là mèo Nga hở Yumi? Cháu giỏi quá nhỉ! Nhà mẹ Gem tụi nó khó ăn cực kỳ! Chỉ có chị em Bánh Mì lâu lâu ăn vụng cơm của bố mẹ, còn thì ăn toàn hạt khô thôi. Nhất là Bờm là vua kén ăn, không ăn gì ngoài hạt khô và cá hộp Whiskas :(:)(( Còn chị chó Canada thì chỉ ăn... thịt, không ăn cơm lẫn hạt khô của chó :(:)(:)((