• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mình rất cần sự giúp đỡ của mọi người

linhlamhn

Member
Nhà mình đang nuôi gần chục mèo, chỉ có 2 mèo đực thì một đã thành công công vì từ khi trưởng thành thì 2 đứa chúng nó đánh nhau suốt ngày. Thời gian đầu sau khi thành công công, tình hình chiến sự có vẻ im ắng nhưng từ mấy hôm nay thì lại bùng lên dữ dội. Thằng Xu (công công) bị cả thằng Bông (mèo đực) và Salem (mèo cái) cứ nhìn thấy là lao vào đánh. Vợ chồng mình thấy khổ quá thể, thương thằng Xu quá mà không biết làm sao.
Bây giờ không biết để nó ở đâu, ở với đứa nào cũng bị đánh mà nó không bao giờ biết đánh lại, chỉ biết co vào chịu đòn và rúc vào gầm ghế trốn thôi, trong khi nó nặng gần 6kg, hơn những đứa kia ít nhất 1kg.
Nhà mình đắn đo mãi và quyết định tặng Xu cho người khác, mình không đăng trên mục khác vì mình rất muốn người nhận nuôi Xu là một người mình có thể tin cậy được, là các thành viên thường xuyên của diễn đàn thì không còn gì bằng.
Mình nói qua về Xu cho mọi người biết:
- Sinh nhật: tháng 5/2010 (đến giờ là 1 năm 4 tháng)
- Giống: mèo Nga
- Màu lông: trắng
- Màu mắt: vàng
- Cân nặng: gần 6kg
- Tính tình: cực kỳ nhát. Bạn nào nhận nuôi thì phải chịu khó cho Xu thời gian khoảng 2 tuần để làm quen. Điều này cực kỳ quan trọng.
Xin mod cho topic nhà mình ở mục này vài ngày thôi. Năn nỉ mod đấy, sau vài hôm mà vẫn không tìm được người nhận nuôi Xu thì mình sẽ chuyển sang mục khác hoặc tìm cách giải quyết khác vậy [-O<
Ảnh của Xu đây:

Ui, mèo Nga vẫn là mèo Nga...xinh ko cưỡng nỗi, tiếc là mình ở xa quá.:((
Thôi...Mong Xu tìm đc chủ mới thật tốt nha...:x:x

linhlamhn

Member
Mình bổ sung thêm: Xu rất ngoan, ăn uống rất tốt, tính lại cực kỳ sạch sẽ, chỉ tại cái tội nhát quá thôi... Các bạn nếu biết nhà ai yêu mèo và có điều kiện tốt làm ơn giới thiệu giúp mình với. Mình cảm ơn trước!

audy224

Member
nhìn bé yêu quá! mong bé mau tìm được chủ mới yêu thương bé hết lòng ...........

binkynl

Member
xin hỏi nhà bác ở đâu vậy , nhìn giống hệt mèo nhà mình ^^ mà miu nhà mình được 10 năm rồi

linhlamhn

Member
Nhà mình ở Cầu Giấy - Hà Nội.
Mình chia sẻ thêm là Xu rất tình cảm, khi đã quen rồi thì chủ đi một bước Xu theo một bước, nó gần như không rời bạn từ khi ngủ dạy đến khi đi ngủ.
Mình rất muốn người nhận nuôi Xu là nữ vì mình nghĩ nữ giới sẽ chăm sóc tốt hơn nam, nhìn chung là thế...

Boo Boo

Member
Nhà cháu cũng mấy thằng cu, cũng sểnh ra là chiến đấu. Mẹ cháu phải để mỗi thằng một phòng. Thằng Opal thì được "đặc cách" ở trong phòng ngủ với mẹ. Lúc nào Opal ra ngoài dạo chơi, tắm nắng thì cu Ginger bị buộc ở 1 chỗ. Nói chung cả nhà lúc nào cũng phải để ý tình trạng cửa nẻo các phòng. Nhà cháu cũng manh nha ý định cho thằng Ginger đi gặp VET mà thấy nhà Linh Lâm thế này thì thiến cũng như không.

hathu08

Active Member
ôi ôi, thương thằng Xu lắm.
Nếu nhà em cửa nèo an toàn thì em đã ôm thằng bé về rồi, thằng bé có vẻ thân với Mẫn.
Thằng bé ngoan mà quấn người kinh khủng nên chắc chắn ai cũng sẽ thích.

zorba_meow

Active Member
tội thằng Xu nhà linhlam. hiền quá nên bị bắt nạt mãi. chúc cho cháu nó tìm được chủ yêu thương mà lại gần nhà linhlam để dễ chạy qua chạy lại thăm cháu nó :)

Đừng cho đi chị ơi .... giống như 1 đứa em, 1 đứa con, cho đi thì tội nó biết bao nhiêu ... Chị cố khắc phục đi, đừng cho Xu đi...
Em là người ngoài, nhưng nếu chị cho em nói ý kiến của mình thì em phản đối. Tội Xu lắm. Chị cứ túm nó lôi xuống phòng, ở vài bữa rồi cũng quen thôi mà......
Em còn nhớ là trong 1 cm ở topic của Bông em chị còn bảo là :
" Hihi, mèo vàng mèo bạc nhà mình mà, đáng tiền lắm chứ. Nhà mà có điều kiện là nuôi hết nhưng vì mèo và vì người nhà mình vẫn cho các bé đi thôi, nhưng những đứa lớn thì các vàng mình cũng không bao giờ mình bán (thằng mèo 34 mũi dài, em Tom có sở thích ăn tôm, em Kira thích ăn cơm và kêu um lên đòi đổ thêm cát mới, thằng Xu trố ai cũng bảo càng lớn trông càng "xấu trai" nữa và em Bông gái xinh tuyệt cú mèo luôn...). Còn bầy con nít của nhà mình khi cho ra ở riêng thì mình đảm bảo các bé đều nhận được sự chăm chút yêu thương hết mực của 2 vợ chồng, bọn mình luôn cố gắng thu xếp cho bọn nhóc một môi trường tốt nhất có thể. Sắp tới khi đủ điều kiện nhà mình sẽ thuê nhà mới rộng rãi hơn để tiện chăm sóc tụi nó... Khi đó nếu cứ để tụi nó thả phanh thì nhà mình đúng là thành một trang trại mèo rồi... "

Có nhiều cách để giải quyết vấn đề mà. Em hi vọng chị sẽ nghĩ lại. Dù sao Xu cũng là 1 thành viên trong gia đình, là vô giá. Đành lòng cho đi sao hả chị ?=((=((=((=((=((=((

zen_hh

Member
:( lũ giặc nhà chị mỗi đứa 1 tính...mấy mẹ thì gầm gè nhau trước giờ vẫn chịu được mà chị, có đứa hiếu chiến thì cũng phải có đứa hiền hơn cục đất như thằng xu chứ =.= tại sao bị cho đi k phải là salem hay bồng đần mà lại là xu ạ :(( dù sao thì bọn chúng cũng chung sống với nhau hơn 1 năm trời rồi mà :(

linhlamhn

Member
Huhu, mọi người đừng nghĩ nhà mình đối xử bất công với thằng Xu, thực ra là nhà mình có 2 đứa trái tính trái nết quá. Kira thì nó quá đầu gấu, nó đánh không chừa đứa nào trong nhà, còn thằng Xu thì lại chịu cho tất cả những đứa kia đánh thì bây giờ mọi người bảo phải làm sao. Ki thì có thể triệt sản may ra vớt vát cái tính đầu gấu, đành hanh đi chứ còn thằng Xu thì đã thiến rồi. Chưa thiến thì bị mỗi thằng Bông đánh, thiến rồi thì bị cả con Salem đánh...:(( Nhốt nó vào trong phòng thì bây giờ nhốt với thằng Bông hay bọn Salem (thằng Bông với Salem nhất định phải cách ly vì Salem đang nuôi con nhỏ), thả nó thì cả ngày nó trốn chui trốn lủi, nhìn thấy người lạ là nó run cầm cập...
Bắp ngô ơi, nhà chị vẫn nhớ cmt ngày xưa, nhưng nhà chị đâu có bán nó, anh chị muốn tặng nó cho những nhà nuôi ít mèo hơn nhà mình thôi :((

zorba_meow

Active Member
chắc mẹ linhlam xót con lắm nên bất quá mới phải cho cháu nó đi để ở nhà mới không bị bắt nạt thôi. ngẫm kĩ thì thấy mẹ linhlam cũng buồn lắm chứ, nhưng như thế thì tốt hơn cho cháu nó mấy bác ạ. Chứ vầy quài là cháu nó dễ đâm tự kỉ nặng, lúc nào cũng rúc trong xó như mẹ linhlam bảo là "trốn chui trốn lủi", thử nghĩ cũng đã thấy thương lắm rồi. :(

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Cô ơi để cho con nè. Nhà con mới có 2 con giặc con thui ;)) nhưng mà tình cảm lắm. Con định kiếm thằng nào nhỏ nhỏ tầm chúng nó cho vui cửa vui nhà chứ để thằng công công nó cứ ngủ suốt nên cho sang nhà người iu con rùi :(( Nhìn thằng cu giống ông công công nhà kitty quá
Nói vậy thui chứ nó là cái duyên thui ai hợp bé thì bé sẽ về với người đó. Số phone của con là 0936 19 2112
Góp cho cả nhà coi 2 đứa con yêu nhà kitty nè :D xinh như hot girl ý

Đang ngủ mà cứ làm phiền hoài àh :D

Dạ ***g bàn và giỏ ozôn nonan được trưng dụng

Hộp bánh mua về định thắp hương các con cũng bóc tem trước các cụ :((

Còn đây là giây phút vờn con tò vò :))

Sry cả nhà vì đã spam nhưng mà em không show hàng chúng nó em ngứa ngáy khó chịu nên đành ké tí ạh :">

txh1403

Senior Member
mai em hỏi cô em xem sao,nếu cô em nuôi dc thì chị cho em XU về nhà cô ý nhé :p,nhà cô ý chỗ thủ lệ cũng gần nhà chị thôi,tiện chị thỉnh thoảng nhớ bé ý quá còn thăm non dc :p

Boo Boo

Member
À, Salem đánh Xu là vì Salem đang nuôi con nhỏ chứ không phải Salem ghê gớm. Con bé Xám ngố nhà cháu rất hiền thế mà lúc nuôi con nhỏ thì dữ dằn lắm, Con Múp cũng thỉnh thoảng bị nó xông đến đánh, giờ đến lượt Múp giữ con nên oánh lại. Mẹ nó có thể sắm 1 cái chuồng rộng rộng 1 tý cho 2 thằng cu thay phiên nhau ở trong đó (với điều kiện là 2 thằng không gầm rú khi nhìn thấy nhau như Ginger với Xám Bi nhà cháu:(:)(:)(()

zZĩnz

Member
Nhà mình đang nuôi gần chục mèo, chỉ có 2 mèo đực thì một đã thành công công vì từ khi trưởng thành thì 2 đứa chúng nó đánh nhau suốt ngày. Thời gian đầu sau khi thành công công, tình hình chiến sự có vẻ im ắng nhưng từ mấy hôm nay thì lại bùng lên dữ dội. Thằng Xu (công công) bị cả thằng Bông (mèo đực) và Salem (mèo cái) cứ nhìn thấy là lao vào đánh. Vợ chồng mình thấy khổ quá thể, thương thằng Xu quá mà không biết làm sao.
Bây giờ không biết để nó ở đâu, ở với đứa nào cũng bị đánh mà nó không bao giờ biết đánh lại, chỉ biết co vào chịu đòn và rúc vào gầm ghế trốn thôi, trong khi nó nặng gần 6kg, hơn những đứa kia ít nhất 1kg.
Nhà mình đắn đo mãi và quyết định tặng Xu cho người khác, mình không đăng trên mục khác vì mình rất muốn người nhận nuôi Xu là một người mình có thể tin cậy được, là các thành viên thường xuyên của diễn đàn thì không còn gì bằng.
Mình nói qua về Xu cho mọi người biết:
- Sinh nhật: tháng 5/2010 (đến giờ là 1 năm 4 tháng)
- Giống: mèo Nga
- Màu lông: trắng
- Màu mắt: vàng
- Cân nặng: gần 6kg
- Tính tình: cực kỳ nhát. Bạn nào nhận nuôi thì phải chịu khó cho Xu thời gian khoảng 2 tuần để làm quen. Điều này cực kỳ quan trọng.
Xin mod cho topic nhà mình ở mục này vài ngày thôi. Năn nỉ mod đấy, sau vài hôm mà vẫn không tìm được người nhận nuôi Xu thì mình sẽ chuyển sang mục khác hoặc tìm cách giải quyết khác vậy [-O<
Ảnh của Xu đây:

trời ơi XU nhà chị giống hệt sushi nhà em mỗi tội con nhợn nhà em nó già hơn thôi

em cũng muốn nuôi xu nhưng xu lớn quá to ngang ngửa = sushi nhà em thì em sợ 2 đứa lại hầm hè với nhau hức hức mà em lại đang nhòm ngó bé Đậu đen nhà bạn Diệp rồi nên cũng ko dám 1 chân đứng 2 thuyền Nên đành ngồi xó mà xem tiếp tình hình và mong bé có chủ mới tốt hơn thôi

milkygirl6390

Active Member
Xu giống y như thằng Noo béo vừa mất nhà em :((. Chị ơi, Xu đã là công công rồi thì có hay trốn nhà đi chơi không ạ. Thằng Noo nhà em nó đi chơi, em không biết vì lý do gì mà sau 2 ngày cô hàng xóm gọi điện sang bảo em thằng Noo đang nằm cứng đờ trên nóc nhà nhà cô hàng xóm =((. Noo nhà em chết thảm quá. Hôm nay vào topic của chị, nhìn Xu mà đau lòng quá. :((. Phải chi em cũng cho thằng bé nhà em làm công công thì chắc nó không bỏ em mà đi :((

zZĩnz

Member
Xu giống y như thằng Noo béo vừa mất nhà em :((. Chị ơi, Xu đã là công công rồi thì có hay trốn nhà đi chơi không ạ. Thằng Noo nhà em nó đi chơi, em không biết vì lý do gì mà sau 2 ngày cô hàng xóm gọi điện sang bảo em thằng Noo đang nằm cứng đờ trên nóc nhà nhà cô hàng xóm =((. Noo nhà em chết thảm quá. Hôm nay vào topic của chị, nhìn Xu mà đau lòng quá. :((. Phải chi em cũng cho thằng bé nhà em làm công công thì chắc nó không bỏ em mà đi :((
hờ hờ đến con sushi nhà tớ làm công công rồi mà thỉnh thoảng còn giật xích ra làm rách lưới mắt cáo để đi chơi cơ mà đc cái bố í khôn đi chỉ loanh quanh trong sân sau thôi hehehe đói lại mò về chứ ko dam đi xa 1 tháng 1 2 lần mà tớ oánh mãi ko chứa huk hụ