• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà có thêm thành viên mới ^ o ^

Bi ngố

Member
Vào rạng sáng ngày 13/4/2010, Bí Ngô đã hạ sinh 4 thằng nhóc xinh xắn kháu khỉnh. Tiếc là đẻ lúc nửa đêm nên chả biết đc đứa nào là anh cả nữa :(
Đây là hình ảnh của chúng nó:

Chúng nó đều có sở thích chung là nằm ngửa khi đi ngủ và gặm chân trước.

Đây là Bầu...

Bầu có 1 điểm rất đặc biệt: Vừa sinh ra chưa đc 1 ngày mà 1 mắt đã ti hí mở rồi :D Một điều kỳ lạ phải không mọi người :D

Còn đây là Bô...

Bô có bộ lông tam thể, nhưng Bô lại là mèo đực :) Bô có một cái loa phóng thanh rất to, nên mỗi lần bế lên mà nó ko đồng ý là lại tru tréo lên :(

Đây là Loang...

Loang hiền nhất trong 4 đứa, nhưng mà lại di chuyển rất nhiều, thế nên hầu như ảnh nào có mặt nó là cũng bị nhòe :|

Còn đây là Lổ, rất giống Loang...

Lổ có mặt nhạt hơn Loang, rất đanh đá. Vừa chạm vào người đã ngoạc mồm ra kêu, thế nên chả bao h bế đc nó lâu :(

Cả gia đình trong cái thùng bé tí tẹo:
(lúc đầu cho cái chậu rõ to rồi, nhưng mà lúc đàn con mở hết mắt, mẹ Bí cứ lo xa chúng nó nhảy ra khỏi ổ, nên nằng nặc đòi đổi ổ. Đành phải cho nó chui vào đấy :( )

Mọi người thấy gia đình Bí Điên thế nào :D

nguyenthuy

Member
Oa, dân số VP lại tăng lên 4 thành viên rồi:beer:beer:beer:beer. Chúc mừng Bí ngô nhé. Tớ thích nhất bé màu vàng, nhìn thông minh lanh lợi gớm, lại còn sớm biết mở mắt nhìn đời nữa chứ, ai da, ai da, giá nó ra đời sớm hơn khoảng 2 tháng, có khi mình tới bắt cóc rồi ấy chứ.:D

9669_9669

Member
Xinh quá xinh quá.Nhìn mặt cái bọn mèo con này đứa nào đứa nấy đều ngây thơ thế ko biết.

bizonzon

Active Member
Đọc tên các bé mà chết cười, Loang xong rồi Lổ =)), lại còn Bô nữa chứ =)) =)) =))
Mấy bé xinh quá bạn à, chúc mừng bạn nha :)

keimoon

Member
Ơ thôi chết rồi :(( Mình cũng đang định đặt tên cho em mèo sắp có của mình là Bô :(( ( Tên xấu dễ nuôi mà :D) nhưng mà bây giờ bị đụng mất rồi, làm thế nào đây:(( Có ai nghĩ hộ tớ tên nào xấu hơn không? :(
Mình thích em Mướp kìa! Nhìn láu gớm :X

Bi ngố

Member
Cảm ơn mọi người vì đã ủng hộ :)
Mong đến ngày chúng nó lớn quá, để còn cho ra Catcafe giao lưu với mọi người :D
Tiện đây nói luôn, ai muốn đăng ký thì bảo tớ nhé :) Đăng ký sớm ko hết mất :D

Cún Mèo

Member
Em ơi, tên là Lổ hay đấy em ạ.

Nhìn cái bọn mèo con chin chin này yêu quá, yêu không cầm lòng được... Tên là Loang Lổ Bầu Bô lại càng hay..

Chị thì thích đặt tên mèo như tên người, đang tính đổi tên cho thằng Lucky (tên ấy thường quá), mà chưa tìm ra tên nào hay... Mí cả khổ nhất là nó đã quen với cái tên cũ rồi í..

Bi ngố

Member
Em ơi, tên là Lổ hay đấy em ạ.

Nhìn cái bọn mèo con chin chin này yêu quá, yêu không cầm lòng được... Tên là Loang Lổ Bầu Bô lại càng hay..

Chị thì thích đặt tên mèo như tên người, đang tính đổi tên cho thằng Lucky (tên ấy thường quá), mà chưa tìm ra tên nào hay... Mí cả khổ nhất là nó đã quen với cái tên cũ rồi í..
Để cho nó tên cũ cũng đc mà chị, đổi làm gì :)
Dạo này đàn mèo nhà chị thế nào rồi? Chúng nó vẫn béo tốt chứ? :D

ruồi bẹp

Active Member
ơ nhà bạn có một bé tam thể đực, chúc mừng nhé tỷ lệ mèo tam thể đực là 1/100.000 đó
nhưng mà cũng nên lo xa 1 chút, đa số các em tam thể đực bị bất thụ -_-

Dù sao thì 4 đứa cũng rất xinh, hai em vằn nhìn yêu lắm
chúc mừng mẹ Bí :D

tanpopo2408

ôi mèo nhà cô nhìn yêu quá đi Thích cả 4 em , muốn hun cả 4 Thích nhất là em vàng , dễ thương quá chừng :X :X :X

Rubysxi

Member
Chúc mừng gia đình Bí Ngô nha. Lâu lắm mới thấy lên diễn đàn, hoá ra là bận chăm các bé.

Các bé đều dễ thương, đáng yêu hết ấy. Mà nhất là cái thằng Bô kia kìa. Tên cũng kỳ mà màu lông-giới tính cũng kỳ.

Mẹ Bí sinh các bé có được nhiều sữa không Bí Ngô?

thuan81

Active Member
nhìn mấy bé mèo này mình chỉ có thể nói được ba từ thôi :rất rất xinh!:love struck:

Bi ngố

Member
Chúc mừng gia đình Bí Ngô nha. Lâu lắm mới thấy lên diễn đàn, hoá ra là bận chăm các bé.

Các bé đều dễ thương, đáng yêu hết ấy. Mà nhất là cái thằng Bô kia kìa. Tên cũng kỳ mà màu lông-giới tính cũng kỳ.

Mẹ Bí sinh các bé có được nhiều sữa không Bí Ngô?
Cái đấy thì mình cũng ko chắc lắm, nhưng mà cũng đủ để cho 4 đứa nó ăn rồi béo ú cả lũ :)

Bi ngố

Member
ơ nhà bạn có một bé tam thể đực, chúc mừng nhé tỷ lệ mèo tam thể đực là 1/100.000 đó
nhưng mà cũng nên lo xa 1 chút, đa số các em tam thể đực bị bất thụ -_-

Dù sao thì 4 đứa cũng rất xinh, hai em vằn nhìn yêu lắm
chúc mừng mẹ Bí :D
huhu sao lại nói mấy em bé nhà tớ thế :(( chúng nó men lắm đấy hihi :cool: