• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nhà ai có mèo đang nuôi con thì giúp em với...:((

milkygirl6390

Active Member
nhà ai có mèo đang nuôi con cho em gửi 1 bé mèo con với ạ...:((... con điên nhà em nó đẻ được 3 con thì 2 con bị ngạt chết, may còn cứu được 1 đứa nhưng nó nhất định không chăm con...:((... em không biết bé con nó có qua được đêm nay không...:((... nhưng em cứ đăng topic để hỏi trước, nếu ai có sáng mai cho em gửi nhờ...:((... ai có kinh nghiệm nuôi bộ mèo sơ sinh thì cũng giúp em với...:((... em đang ủ ấm + cho ăn sữa rồi ạ...:((

Boo Boo

Member
Khổ thân bé mèo. Nhà mình đang có 2 mèo mẹ mới đẻ, may cũng không đông con lắm. Bạn mang đến mèo nhà mình nuôi hộ. Hy vọng bé ổn đến mai. Có gì bạn gọi cho mình số 0982.19.10.02.

Loveanimals

bạn cứ ủ ấm và cho nó uống sữa đều đặn. uống sữa ko đường nha bạn, sữa hâm lại cho ấm chút rồi cho nó uống. nó ngủ thì thôi, dậy là đòi sữa liền, nên bạn chịu khó cho nó uống....(chắc khỏi ngủ luôn:) ) nó tè hơi nhiều nên bạn để ý dọn cho khô và sạch là dc. cố gắng bạn ơi:x

ruồi bẹp

Active Member
nhà mình cũng có mèo vừa đẻ được mấy ngày nhưng mình lại đi làm từ sáng sớm tới tận tối muộn, nếu mà lúc đó vẫn kịp kíu hoặc có chuyện gì đó bạn không mang được qua nhà chị Boo Boo thì bạn có thể gọi cho mình. 0942043686

milkygirl6390

Active Member
em đã nhắn tin cho chị Boo rồi ạ... cầu trời cầu phật bé qua khỏi đêm nay sáng mai em mang bé sang gửi chị...:((... mình cũng lưu số của bạn ruồi rồi... nếu không gửi được chị Boo mình sẽ gọi cho bạn nhé...:((... thanks mọi người đã giúp bé nhà em...:((

maihuongt91

Member
tối muộn mới vào vp, mới biết tin bé nhà Nhung....lần đầu nó đẻ chắc còn bỡ ngỡ nhiều quá....hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp....

maihuongt91

Member
xin update thông tin cho mọi người cùng biết. Chia buồn cùng nhà bạn Nhung milky. Bé duy nhất còn lại cũng không thể cầm cự nổi, 2h30 đêm qua bé đã lên thiên đường với 2 anh chị của bé........=((=((

milkygirl6390

Active Member
thanks Hương đã thông báo tin hộ mình...:((... thanks mọi người đã quan tâm đến bé...:((... các bé ra đi cũng là do lỗi của mình...:((... mong các bé lên đường bình an...:((