• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng nhà mình đẻ 7 con (4 đực,3 cái)

bmw252

Member
Đức ơi, tình hình sức khỏe mất bé của mình thế nào rồi? được nhiêu cưn?

Đức ơi, tình hình sức khỏe mất bé của mình thế nào rồi? được nhiêu cưn?
Tình hình sức khỏe hai bé của anh vẫn khỏe mạnh và ăn uống rất tốt,em đang cho các bé tập ăn cơm.

Madrid

Chúc mừng đàn chó mẹ tròn con vuông. Nhưng thú thật chó của bác chủ nhìn như chó ta ấy, bác không đề chữ ngao tạng vào thì em cũng chả nhận ra đc nó là chó gì, đã thế chó mẹ lại còn cho đẻ non, mấy tháng tuổi đầu đã bắt nó đẻ rồi, bác ép thế khổ thân nó :(

Chúc mừng đàn chó mẹ tròn con vuông. Nhưng thú thật chó của bác chủ nhìn như chó ta ấy, bác không đề chữ ngao tạng vào thì em cũng chả nhận ra đc nó là chó gì, đã thế chó mẹ lại còn cho đẻ non, mấy tháng tuổi đầu đã bắt nó đẻ rồi, bác ép thế khổ thân nó :(
chó ta làm gì có cái đầu và mấy cái giò bự như vậy được !

Ban Mai

Member
anh Đức ơi! cho em hỏi tình hình em của em bây giờ thế nào rồi??? đến hôm 30/4 em qua đưa về nhé!

Madrid

chó ta làm gì có cái đầu và mấy cái giò bự như vậy được !
theo như mình thấy thì chó nhà bạn Đức Lĩnh Nam không có con nào đầu và giò bự cả bạn à :) con to nhất là con đực của bạn ý mình đã được thấy tận mắt ngoài đời hôm festival năm ngoái, nó chỉ như 1 con chó ta, lông lá màu mảng nhộm nhoạm, nếu so với giống chó ngao tạng thì quá xấu.
Còn chó con của bạn ý thì quá gày còm, chó con bao giờ cũng bụ, bất kì giống nào, nhưng chó của bạn ý mặc dù nói là ngao tạng nhưng lại không hề bụ bẩm, thậm chí nhìn như vừa bị ốm dậy. Các bạn thông cảm, dù rằng Việt Nam chưa bằng các nước khác, chó chưa đẹp bằng họ, nhưng xấu phải bảo là xấu, không thể nói thanh đẹp được, mình có sao nói vậy :)

mình post chó ngao tạng con của 1 bạn đang nuôi ở Việt Nam

so với Rott con

phamhuyhoang

Active Member
con Ngao tạng bạn Madrid post hình lên nhìn râts ấn tượng.màu mảng đẹp.....điều này không quan trọng bằng nuôi trong sàn đá nên tương lai em nó sẽ đi như chân vịt ( hiện giờ vẫn còn sớm để làm cho chân em nó lên) nếu nuôi môi trường thả sân đất thì trong 1tháng em nó sẽ khác hẳn

Cảm ơn Madrid đã có nhận xét riêng của mình,chó mẹ mình bắt đấu giá ở diễn đàn ViệtPet do phamhuyhoang tặng cho diễn đàn,còn về chó con,bạn ở Hà Nội thì hôm nào rảnh trước 30/4 thì mời bạn đến nhà chơi và xem các em nó như thế nào.Mình thấy bạn là thành viên mới nhưng rất theo sát những bài của mình đăng.Rất mong được gặp bạn.
Mình tên Đức.Số điện thoại: 0127 93 98 1 99

Các em đã về hết nhà mới.Cảm ơn mọi người đã đọc tin tôi đăng.Chúc các em hay ăn,chóng lớn,chúc cho phong trào nuôi Ngao Tây Tạng ngày càng phát triển.Em xin đóng Topic đóng tại đây.Thân chào.