• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngồi tự làm cat tree

Mình thấy trên mạng cat tree cũng hay và đẹp nên tự dưng nảy ra ý định tự làm cho chúng nó mặc dù không được đẹp và cao. Mình định làm 2 tầng nhưng trước mắt chúng nó còn bé để 1 tầng cho nằm chung ôm ấp nhau :p . Và đây là sản phẩm :

bạn ơi.... làm như nào vậy, chỉ cho m với.
trước tiên bạn phải có tấm thảm mỏng, tấm cứng (bằng gỗ hay nhựa cũng được nhưng phải cứng), cột mình làm bằng vỏ hộp sữa chua rồi dán lại cho cao lên, mua thêm dây thừng đay quấn vào miếng gỗ để nó cào móng. Sau đó mua keo với hồ dán tấm thảm vào rồi quây xung quanh. Nhưng 2 em mèo nhà mình nghịch quá nên nó phá rồi :p

Nếu rảnh bạn có thể qua nhà mình chơi vs 2 em mèo mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho chứ viết ở đây khó hình dung lắm