• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

người mới

hoangcuong

Tình hình là em muốn mua 1 cún phóc soc cho bạn gái:D. nhưng em k biết nhiều về giống chó này, mọi người có thể cho em biêt em ở HN thì nên mua chó ở đâu là đảm bảo nhất và cách chăm sóc ntn đc khong ạ.

Ziny Yzma

Member
Bạn nên mua ở 78 Hồng Mai.Ở đó họ bán chó rất xinh xắn và ít bị lỗi.Mình mua 2 bé một Rott, 1 MinPin mà tới giờ khỏe như voi.Chăm sóc cho cún lông xù rất dễ, chỉ cần ăn cơm với thịt rau và thường xuyên chải lông bằng bàn chải chuyên dụng là ok.

Bạn nên mua ở 78 Hồng Mai.Ở đó họ bán chó rất xinh xắn và ít bị lỗi.Mình mua 2 bé một Rott, 1 MinPin mà tới giờ khỏe như voi.Chăm sóc cho cún lông xù rất dễ, chỉ cần ăn cơm với thịt rau và thường xuyên chải lông bằng bàn chải chuyên dụng là ok.
ông (bà) này nói ngược lại tất cả những gì mọi người vẫn công nhận từ trc đến nay. hehe. ko bit chủ cửa hàng hay là người thân đây=))=))=))=))=))

luv_nikky

Member
... thấy bạn này đi đâu cũng loa loa lên thanh minh cho cái số 78 Hồng Mai đấy. Hữu xạ tự nhiên hương, việc gì phải như thế hả bạn?
Mình cũng bị lừa gạt 1 lần ở phố này, nên còn vẫn hận lắm ...

Ziny Yzma

Member
Mình chưa bao giờ bị lừa nên ko bík.Nhưng thực tình thì có bị lừa nhiều lắm ko các bạn?

Ziny Yzma

Member
ông (bà) này nói ngược lại tất cả những gì mọi người vẫn công nhận từ trc đến nay. hehe. ko bit chủ cửa hàng hay là người thân đây=))=))=))=))=))
Bạn ơi!Mình chỉ là khách hàng của cửa hàng đấy thôi chứ ko phải là chủ cửa hàng hay cái người thân gì cả.Và mình còn trẻ, gọi ông với bà nghe trối tai lắm.Và nếu điều gì mình chưa biết thì chỉ giùm, đừng có nói đá những cái câu kiểu như vậy.Mình chỉ khuyên ai chưa biết mua chó ở đâu thì chỉ giúp chỗ mình hay mua thôi.Việc gì mà phải ông này bà nọ, chủ hay người thân.

Ziny Yzma

Member
... thấy bạn này đi đâu cũng loa loa lên thanh minh cho cái số 78 Hồng Mai đấy. Hữu xạ tự nhiên hương, việc gì phải như thế hả bạn?
Mình cũng bị lừa gạt 1 lần ở phố này, nên còn vẫn hận lắm ...

Mình chưa bị lừa bao giờ ở cửa hàng bán chó này nên ko bík.Nhưng thực sự thì có nhiều trường hợp bị lừa như vậy ko bạn?

dawn

Member
không những nhiều, mà là rất nhiều rồi ziny ơi
có thể bạn mua cún ở cửa hàng đó là lúc cún ở đấy chưa lâu, chưa kịp lây từ các cún khác sang
không phải là cún nào mua ở đấy cũng bỏ mạng ra đi, nhưng số lượng những con may mắn sống sót khi được mua về là rất ít, còn phần lớn cún mang từ cửa hàng 78 Hồng Mai nói riêng và các cửa hàng thú cảnh nói chung thường là khi mua thì các bạn sẽ thấy chúng rất khỏe mạn ( vì cún ở cửa hàng thường là đã được tiêm một loại thuốc kích thích làm cún rất hoạt bát, khỏe manh, chủ nuôi thường chủ quan, khi về nhà, hết thuốc, lúc ấy cún mới bắt đầu phát bệnh, và lúc đó là bệnh đã phát tác mạnh, rất khó chữa trị )
lời khuyên cho bạn chủ topic : nếu bạn muốn mua cún, bạn nên theo dõi các diễn đàn, xem có cún nhà ai đẻ thì tới xem, ưng thì đón về thôi, vì cún rõ nguồn gốc + lai lịch, đã được tiêm phòng ở nhà người ta rồi thì sẽ khỏe hơn hẳn các cún nhập từ trung quốc ở các shop thú cưng và rất hiếm khi bị bệnh truyền nhiễm nguy hiểm như care hay parvo
mong bạn sớm tìm được một chú cún ưng ý
thân
dawn