• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngày mai con rời xa mẹ rồi

Status
Không mở trả lời sau này.

vanle

Member
hic, thương quá. em từng nuôi 2 em mèo, em đầu tiên cũng bị nôn không rõ tại sao, em đưa đi khám, bsĩ tiêm cho nó, cứ nghĩ là nó sẽ khoẻ lên ai ngờ sáng hôm sau dậy thì nó đã đi rồi...em thứ 2 thì 1 hôm đi chơi rồi cũng không về nữa, em vừa khóc vừa đi tìm khắp xóm mà không thấy...hic chị hãy cố gắng lên chị nhé.Bé sẽ ko thích chị suy sụp đâu

Link Map

Member
Đợt trước, bé nhà em bị bệnh em cho đi truyền.Lúc về em không cho bé ăn uống gì nữa, vì khi bị bệnh cho bé ăn rất tội, Mỗi lần cho ăn là như tra tấn bé, phải giữ chặt tai rồi bơm xi lanh vào miệng, giữ chặt cho đến khi nào chịu nuốt thì thôi.Cứ nghĩ truyền vậy là bé cũng có chất rồi nào ngờ hôm sau thì bé mất.Em nghĩ chị cứ ép cho bé uống chút nước đường glucozo mua ở ngoài hiệu thuốc ý.Mong bé sẽ sớm qua khỏi!

Lynyeu

Member
Đợt trước, bé nhà em bị bệnh em cho đi truyền.Lúc về em không cho bé ăn uống gì nữa, vì khi bị bệnh cho bé ăn rất tội, Mỗi lần cho ăn là như tra tấn bé, phải giữ chặt tai rồi bơm xi lanh vào miệng, giữ chặt cho đến khi nào chịu nuốt thì thôi.Cứ nghĩ truyền vậy là bé cũng có chất rồi nào ngờ hôm sau thì bé mất.Em nghĩ chị cứ ép cho bé uống chút nước đường glucozo mua ở ngoài hiệu thuốc ý.Mong bé sẽ sớm qua khỏi!
Chị đúng là đang ở trong hoàn cảnh như em đã trải qua. Không phải vì mình không múôn cho ăn mà là nghe lời bác sĩ nên không cho ăn, nào ngờ.....em ấy càng ngày càng ấy nhìn đáng thương lắm :((

Phu Dung

Moderator
Cho em nó uống đường gluco để nó có chút năng lượng mà vượt qua lúc ngặt nghèo bạn ạ. hay cho uống sữa Ensure cũng được, rất giàu năng lượng và rất dễ tiêu.

Hồi xưa, nhà mình có con mèo ốm nặng do có cái nhọt to ở lưng lở loét đến tận xương, nằm thiêm thiếp không ăn uống được; mẹ mình cho nó uống nước nhân sâm pha mật ong, thế mà cuối cùng thằng bé cũng qua được. Sau này mình mới biết ngay cả người cũng không thể tùy tiện uống nhân sâm nữa là mèo.

À, mà bạn còn phải chú ý giữ ấm cho nó nữa nhé, như người ấy, khi ốm dễ bị lạnh lắm.

vanle

Member
hic, thương quá. em từng nuôi 2 em mèo, em đầu tiên cũng bị nôn không rõ tại sao, em đưa đi khám, bsĩ tiêm cho nó, cứ nghĩ là nó sẽ khoẻ lên ai ngờ sáng hôm sau dậy thì nó đã đi rồi...em thứ 2 thì 1 hôm đi chơi rồi cũng không về nữa, em vừa khóc vừa đi tìm khắp xóm mà không thấy...hic chị hãy cố gắng lên chị nhé.Bé sẽ ko thích chị suy sụp đâu

vanle

Member

X

xuka3691

Guest
Mình đưa đi khám ở phòng khám trên ngõ 424 thuỵ khê í, họ dặn không được cho ăn uống vì ngày nào cũng truyền rồi nên mình cũng không cho em ấy ăn
bây giờ em ấy yếu lắm rồi, mình mua sữa tươi vinamilk có đường bơm vào miệng chẳng được tí nào
Nhìn em ấy như thế buồn lắm bạn ạ
hồi mèo nhà mình bị ốm, bị nôn...bác sĩ cũng dặn không được ép ăn bằng đường miệng. vì ăn bằng đường miệng kích nôn bạn ạ.
mình nghĩ không phải tại e ấy ăn wk đâu, mà có khi chạy ra ngoài bị nhiễm bệnh đấy. mèo nhà mình đi ra ngoài có 1 đêm, sáng hôm sau về. thế mà cũng nôn, rồi đi nhanh lắm. lây cho cả đứa còn lại nữa.

nói thế này hơi ác. nhưng mà từ kinh nghiệm nhà mình. nếu em nó thực sự không qua nổi, thì nên giải thoát cho em ấy. nhà mình có 2 đứa. đứa thứ nhất: sáng nôn, chiều đi bác sĩ, đêm đi luôn.
đứa thứ 2 bị sau đứa thứ nhất 1 ngày rưỡi. mình mang đi bác sĩ, làm mọi cách cần thiết để cố cứu. cứ khỏe thêm 1 chút là lại hi vọng. cuối cùng duy trì được 5 ngày rồi cũng ra đi. mà thực sự lúc nó đi nhìn ám ảnh lắm. bs bảo virut ăn lên não rồi. không chữa được. mèo nhà mình bắt đầu co giật toàn thân, nôn ra máu (khạc ra máu chứ không phải nôn), người cứ giật nảy lên, mắt chảy nước toét nhoemf....mình cứ ân hận mãi. nghĩ là thà đừng cố cứu, cứ để nó ra đi thật nhanh như đứa đầu tiên, thì nó đã không đau đớn đến thế này.

mình rất xin lỗi vì nói những lời này trong khi bạn đang cố gắng cứu chữa cho em ấy. nhưng thực sự mình không muốn bạn lại đau buồn, ám ảnh và dằn vặt bản thân như mình. dù sao bạn cũng nên hỏi kĩ bác sĩ. nếu còn tia hi vọng thì cố gắng hết sức. nếu đã không còn thì mình phải đối mặt với sự thật thôi

vanle

Member
hic, thương quá. em từng nuôi 2 em mèo, em đầu tiên cũng bị nôn không rõ tại sao, em đưa đi khám, bsĩ tiêm cho nó, cứ nghĩ là nó sẽ khoẻ lên ai ngờ sáng hôm sau thì nó đã đi rồi...em thứ 2 thì 1 hôm đi chơi rồi cũng không về nữa, em vừa khóc vừa đi tìm khắp xóm mà không thấy...hic chị hãy cố gắng lên chị nhé.Bé sẽ ko thích chị suy sụp đâu.
( à, em sorry vì cái comment đầu tiên, em mở nhiều cửa số cùng 1 lúc nên nhầm, del mãi không được mà gửi comment lần 2 mãi cũng không được.)
Tình hình bé thế nào rồi chị..

Lynyeu

Member
chị ơi bé sao rôì hả chị ?chị cho mọi người biết tin tức đi chị?
Con da di trua nay roi. Cam on cac ban da quan tam chia se.
P/s: Em vao bang dt nen khong tieng viet co dau duoc mod thong cam. Neu co the close topic giup em

Status
Không mở trả lời sau này.