• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Newbie xin hỏi: BC gà bay dc ko ?

gaufive1

Chào các bác, em mới bit nuôi BC, nhà có 2 con BC gà, em nuôi trong chuồng thấy nó cứ bay suốt ( vỗ cánh ấy ), ko biết là khi thả ra ngoài nó có bay đi luôn ko nhỉ, tính thả cho nó đi rong tí mà sợ nó bay quá :(:(:(:(:(:(

compack

Member
Bay tốt ấy chứ !! nhưng nếu chú thả thì nó sẽ "một đi ko trở lại" đấy nhé !!

gaufive1

Bay tốt ấy chứ !! nhưng nếu chú thả thì nó sẽ "một đi ko trở lại" đấy nhé !!
sao em thấy nhiều bác thả rong BC đi long nhong ngoài sân hay vậy ?
Hay là cắt cánh thế bác :D:D

Ilovepigeon

Member
sao em thấy nhiều bác thả rong BC đi long nhong ngoài sân hay vậy ?
Hay là cắt cánh thế bác :D:D
anh ơi thế thì đừng nuôi chim nữa, nuôi chim mà cũng không biết nuôi. Anh mua nó về dốt nó trong chuồng 14 ngày ngày nó quen thả ra bay đi cũng bay về

gaufive1

anh ơi thế thì đừng nuôi chim nữa, nuôi chim mà cũng không biết nuôi. Anh mua nó về dốt nó trong chuồng 14 ngày ngày nó quen thả ra bay đi cũng bay về
góp ý kiểu này thì bạn khỏi cm hay hơn, mình chưa nuôi bồ câu gà bao giờ hết nên mới đi hỏi, có vấn đề gì ko nhỉ ? :D:D

Ilovepigeon

Member
góp ý kiểu này thì bạn khỏi cm hay hơn, mình chưa nuôi bồ câu gà bao giờ hết nên mới đi hỏi, có vấn đề gì ko nhỉ ? :D:D
không có vấn đề gì ạ, em cm góp ý. Nhưng nếu anh thử cách này thì chắc chắn sẽ ok

nglong

Member
thả tôt nhưng đen thì ...mất
Nói thế nhốt vài tuần cho quen chuồng rồi thả vô tư bạn ơi