• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nỗi buồn mong cả nhà Toydogs hiểu

Sau đợt offline cùng cả nhà vào ngày 15.05.2011 vừa qua thì cả nhà có bàn về việc cùng nhau ofFLINE dã ngoại tại biển Long Hải thì sau đó cả nhà đã có thống nhất là đưa ngày 28.05.2011 là ngày cả nhà cùng chung vui tại biển Long Hải.kính thưa cô P59 là lúc đó con đã đọc tin và đã chuẩn đị mọi thứ và chỉ chờ cô Hoa ok là đăng kí danh sách 2 cô cháu đi.con có thông báo cho cô biết lý do con chưa đang kí đó cô nhớ không?Thế nhưng mọi việc không như con vẫn nghĩ hay tại mình không có cơ duyên được cùng cả nhà offline xa hay sao đó,dù từ trước khi còn anh 2 Quang nhà ta tới giờ nhưng vẫn không có dịp nào được cùng cả nhà vui chơi xa.Con mong ngày đó lắm cô Phượng à nhưng không ngờ những dự tính của con đã không được thực hiện khi vào ngay 21.05 vừa qua sau khi đi miền Tây về thì trên đường con ngủ quên lạc tay lái và đâm thẳng xe vào xe tải và gãy ngón giữa tay phải và xay xát tay chân con xe thì tan nát phải đón xe đò về Thành Phố và vào viện bó tay lại.Lúc đó con buồn lắm lắm cơ vì những việc mà mình tính trước giờ mình đã không thể theo được.Buồn lắm cả nhà ơi.Giờ chỉ ở nhà và lên xem mọi người đăng kí danh sách và vui chơi thôi.Sau khi thấy danh sách chốt lại mà lòng mình thấy buồn và thấy tiếc nuối hay đúng hơn là thấy mình có lỗi với những cựu thành viên trong gia đình nhỏ này.Con xin lỗi mọi người và các bạn thân trong hội nhà mình nha.Khi nào khỏe và hội có dịp đi chơi xa khác thì sẽ cố gắng theo nếu khả năng cho phép.Nảy giờ viết lên tâm sự này cho cả nhà mà lòng buồn và mỏi tay quá(chỉ gõ phím bằng bàn tay trái thôi nên mỏi lắm)Chúc cả nhà co một ngày offline vui chơi đầy ắp tiếng cười và hãy nhớ về BangBang và tôi nhé.

Chunii

Cái này buồn thật đấy. Nhưng không được lần này thì lần sau, Chúc bạn mau lành tay

senato

Vietpet sponsor
Hix ghê thật , ngũ quên lạc tay lái . Bạn TRAN TAN TAI coi như vẩn con may rất nhiều . Còn vụ off Long Hải thi lần này không đi được thì đễ lần sau , rồi ban cũng sẻ có duyên off xa với gd SGTD muh . Chúc bạn mau lành vết thương .

NguyenNhuThach

Active Member
Gãy ngón tay thôi chứ có gãy chưn đâu ta, mà hông đi được?????
Gởi cái phim chụp ngón tay lên tui coi nặng hay nhẹ, ẳm chó được hông(?)

toydog

Member
khâm phục tình iu cún và sự lạc quan của bạn lắm ,bị thương nặng thế mà vẫn tươi cười ,chúc bạn mau hồi phục .

Gãy ngón tay thôi chứ có gãy chưn đâu ta, mà hông đi được?????
Gởi cái phim chụp ngón tay lên tui coi nặng hay nhẹ, ẳm chó được hông(?)
Chú gì đó ơi, chú "cố gắng" bị như người ta đi rồi mới hiểu được khó khăn của người ta được. Một ví dụ nhỏ thôi, bây giờ chú hãy thử luồn đôi chân của mình vào một đôi giày của ai đó, cảm giác đầu tiên của chú là sẽ cảm thấy rất lạ lẫm khi chân mình đặt vào 1 đôi giày khác (hoặc khó chịu khi không đút chân vào được) cảm giác ấy cũng giống như là chú không đặt mình vào hoàn cảnh của anh Tài nên không thể hiểu và chia sẻ được, nói vậy ắt sẽ hiểu. Chia buồn cho anh Tài nghen, không cần cứ phải off xa mới vui đâu anh à, hội mình còn off trong địa bàn TP.HCM dài dài mà :D Vui lên nha

Đường về miền tây nhỏ mà toàn xe tải nên mọi người nhớ cẩn thận nha. Chạy có một đoạn mà thấy cả mấy chục hình vẽ trên đường là thấy ngán. Mình cũng xém ngũ gục mấy lần đó. hihi. vì vậy, buồn ngủ thì nhớ ghé quán cho đỡ mệt rồi hãy đi nhé, đứng có cố sức...

NguyenNhuThach

Active Member
Một ví dụ nhỏ thôi, bây giờ chú hãy thử luồn đôi chân của mình vào một đôi giày của ai đó, cảm giác đầu tiên của chú là sẽ cảm thấy rất lạ lẫm khi chân mình đặt vào 1 đôi giày khác (hoặc khó chịu khi không đút chân vào được)
Nếu thật sự như vậy thì phải vô BV cho người ta rạch một đường nới bột ra và giơ tay lên cao cho nó bớt sưng. Bó bột như vậy mà tuần sau ẳm chó đi chơi được thì mới đạt yêu câù của bó bột điều trị.:D;)

Nếu gãy ở đốt ngón tay mà không phải ở xương bàn tay, thì có thể tháo bột ra cho rồi. Chỉ cần dán dính vô ngón kế bên là được rồi.

http://diendanykhoa.com/showthread.php?t=3923

Nếu thật sự như vậy thì phải vô BV cho người ta rạch một đường nới bột ra và giơ tay lên cao cho nó bớt sưng. Bó bột như vậy mà tuần sau ẳm chó đi chơi được thì mới đạt yêu câù của bó bột điều trị.:D;)

Nếu gãy ở đốt ngón tay mà không phải ở xương bàn tay, thì có thể tháo bột ra cho rồi. Chỉ cần dán dính vô ngón kế bên là được rồi.

http://diendanykhoa.com/showthread.php?t=3923
;;) Thế chú cố gắng bị như ãnh đi rùi làm như chú nói đưa cháu coi được không, cháu non cháu nớt chưa thấy bao giờ hết ;;)

quanthucha

Member
;;) Thế chú cố gắng bị như ãnh đi rùi làm như chú nói đưa cháu coi được không, cháu non cháu nớt chưa thấy bao giờ hết ;;)
thân chào le6minh1995 . anh nguyennhuthach là bác sỹ phẫu thuật đó bạn và cũng là thãnh viên kỳ cựu trong hội nhà mình . vì vậy anh vừa đùa và muốn giúp bạn trantantai thôi . bạn chớ hiễu lầm nhé . thân chào và chúc chuyến dã ngoại vui vẽ nhé .

quanthucha

Member
Sau đợt offline cùng cả nhà vào ngày 15.05.2011 vừa qua thì cả nhà có bàn về việc cùng nhau ofFLINE dã ngoại tại biển Long Hải thì sau đó cả nhà đã có thống nhất là đưa ngày 28.05.2011 là ngày cả nhà cùng chung vui tại biển Long Hải.kính thưa cô P59 là lúc đó con đã đọc tin và đã chuẩn đị mọi thứ và chỉ chờ cô Hoa ok là đăng kí danh sách 2 cô cháu đi.con có thông báo cho cô biết lý do con chưa đang kí đó cô nhớ không?Thế nhưng mọi việc không như con vẫn nghĩ hay tại mình không có cơ duyên được cùng cả nhà offline xa hay sao đó,dù từ trước khi còn anh 2 Quang nhà ta tới giờ nhưng vẫn không có dịp nào được cùng cả nhà vui chơi xa.Con mong ngày đó lắm cô Phượng à nhưng không ngờ những dự tính của con đã không được thực hiện khi vào ngay 21.05 vừa qua sau khi đi miền Tây về thì trên đường con ngủ quên lạc tay lái và đâm thẳng xe vào xe tải và gãy ngón giữa tay phải và xay xát tay chân con xe thì tan nát phải đón xe đò về Thành Phố và vào viện bó tay lại.Lúc đó con buồn lắm lắm cơ vì những việc mà mình tính trước giờ mình đã không thể theo được.Buồn lắm cả nhà ơi.Giờ chỉ ở nhà và lên xem mọi người đăng kí danh sách và vui chơi thôi.Sau khi thấy danh sách chốt lại mà lòng mình thấy buồn và thấy tiếc nuối hay đúng hơn là thấy mình có lỗi với những cựu thành viên trong gia đình nhỏ này.Con xin lỗi mọi người và các bạn thân trong hội nhà mình nha.Khi nào khỏe và hội có dịp đi chơi xa khác thì sẽ cố gắng theo nếu khả năng cho phép.Nảy giờ viết lên tâm sự này cho cả nhà mà lòng buồn và mỏi tay quá(chỉ gõ phím bằng bàn tay trái thôi nên mỏi lắm)Chúc cả nhà co một ngày offline vui chơi đầy ắp tiếng cười và hãy nhớ về BangBang và tôi nhé.

chào tài , xe te tua , tay băng mà miệng vẫn cười được là may lắm rồi , chúc bạn mau khõe nhé .

xiaoling

Member
Nhìn cái xe vậy mà anh không sao là may rồi , chúc anh mau khỏe nhé :)
Chú NguyenNhuThach đùa cứ như thật làm người khác hiểu lầm , hihi....
Chúc SGTD đi chơi vui vẻ , nhớ chụp hình cho con xem với nhé :D

Rất cám ơn mọi người đã hiểu cho Tài.Bạn Lê Minh đừng tranh cãi nhiều với bác Thạch làm gì vì đó giờ mình đi off đều đã biết tính bác ấy vẫn thường hay đùa vui cho mọi chuyện mau qua đó mà.hihi.Muốn đi nhưng như vậy sẽ bất tiện nhiều thứ nên mơi không đi đó thôi.phải dẫn theo BangBang và nhiều thứ linh tinh nữa cộng thêm cánh tay này nên thấy khả năng không theo kịp hành trình và làm mọi người vất vả nên mới xin rút thôi.Đời còn dài mà lo nhiều chi....Cả nhà về nhớ cho hình em xem là ok rồi.Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ