• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nỗi buồn chỉ có người yêu mèo mới hiểu

thank anh. Bông đi cũng đã được hơn 2 tháng rồi. Không muốn vào Vietpet từ đấy. Nhìn các bé em lại nhớ Bông da diết. Chắc giờ không dám nuôi mèo nữa :((

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
thank anh. Bông đi cũng đã được hơn 2 tháng rồi. Không muốn vào Vietpet từ đấy. Nhìn các bé em lại nhớ Bông da diết. Chắc giờ không dám nuôi mèo nữa :((
Rất nhiều bạn rơi vào hoàn cảnh như bạn, hy vọng bạn vượt qua nỗi buồn này. mình cũng đã rất nhiều lần có ý nghĩ không bao giờ nuôi chó mèo nữa nhưng cuối cùng vẫn không thể làm được bạn ạ.

knoor

Member
Chàod bạn. Mấy năm trước mình có nuôi 1 em mèo, hồi đó em í bị ốm, mình chạy chữa mãi rồi mà em í vẫn không qua khỏi. Em í ra đi trong nước mắt, sự đau xót của cả nhà và từ đấy mình cũng thề là sẽ không bao giờ nuôi mèo nữa. Mỗi lần vào Vp hay đi qua nhà ai có mèo, nỗi buồn trong mình lại trỗi dậy, xót thương vô cùng. Nhưng vào một ngày đẹp trời, khi mình đi học về, bỗng nghe thấy ngheo ngheo từ một góc khuất trong nhà, tìm kĩ ra thì ôi thôi..............một em tam thể xinh chưa từng thấy. Hóa ra vì cứu em í khỏi quán tiểu hổ, mẹ đã mang em í về. Đến khi đấy mình mới hiểu, cuộc sống của mình không thể thiếu các em được. Bạn đừng mất niềm tin nhé!

loveminem

Member
trước tớ cũng bị mất 1 em mèo, rất xinh và cực kì khôn, mở cửa đi học, em ấy theo ra lúc nào không biết, về nhà không thấy đâu, tìm mãi, gọi mãi không được, khóc hết nước mắt, cả tối cứ thế ngồi khóc, đêm đang ngủ, tự nhiên mơ thấy, cũng ngồi dậy mà khóc. Cảm giác của bạn thế nào tớ hiểu, thành thật chia buồn với bạn :(

sắp tới đây mình đón 1 pé mới về. Nhưng mà cứ nghĩ tới Bông không biết giờ này Bông thế nào, tất cả là do nỗi của mình. híc
Bé mới này giống bông y đúc. Nhưng chắc tính sẽ không được như BÔng đâu hu hu

tudiepthao

hix, Bông đi lạc là vẵn còn hy vọng mà, Miu của em cũng vầy đó, sáng sớm em còn ôm Miu ngủ, rồi tự nhiên thấy mọi người hét ầm lên, em chạy ra thi không,,,con Miu của em đang nằm trên vũng máu,huhu, chị ơi em buồn lắm, em khóc suốt nhưng Miu không về với em nữa rồi, lẽ ra em phải coi chừng Miu thì đã không, hix...em mong Bông của chị sẽ sốm về với chị, còn em chỉ biết nhìn ảnh của Miu mà khóc nữa thôi...:(:)(:)((

Cherrism

Mèo mình cũng mới bị mất, mình cũng đang buồn lắm đây, khóc mãi mà chả thấy nó đâu. Nó rất thương mình nên mình nghĩ nó ko bỏ đi đâu. Mình cũng đi dán tờ rơi tìm, đi khắp thành phố mà chẳng thấy. Đa đớn quá.. Còn em gái nó ở nhà 1 mình ko có ai chơi thì ngủ suốt nhưng k có vẻ buồn và lo lắng cho anh trai lắm.. KO biết mèo có thần giao cách cảm ko? Hy vọng nó vẫn bình an và sẽ trở về