• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

lehoangdn

Member
Đà Nẵng bữa ni nhiều Phú Quốc ghê, chắc có lẽ cũng làm quả Phú Quốc cho nó sum tụ<:p<:p

lobo1098

Member
Ở đà nẵng mình có ai bán chó đốm con không vậy ? lai cũng được , tự nhiên lại thấy ghiền ghiền chó đốm , hix .

microsort

Member
Ở đà nẵng mình có ai bán chó đốm con không vậy ? lai cũng được , tự nhiên lại thấy ghiền ghiền chó đốm , hix .
Khi tìm được rồi , lại tự nhiên chán chán thì sao bạn ?:-h:-h:-h:-h.
Hy vọng các bạn đang có ý định tìm cho mình 1 chú cún thì hãy suy nghĩ thật kỹ ,xem điều kiện mình đã nuôi được chưa ? và tìm hiểu giống chó mình dự định nuôi có phù hợp với mình hay không ?
Hy vọng bạn tìm được chú chó phù hợp với mình !

lobo1098

Member
Khi tìm được rồi , lại tự nhiên chán chán thì sao bạn ?:-h:-h:-h:-h.
Hy vọng các bạn đang có ý định tìm cho mình 1 chú cún thì hãy suy nghĩ thật kỹ ,xem điều kiện mình đã nuôi được chưa ? và tìm hiểu giống chó mình dự định nuôi có phù hợp với mình hay không ?
Hy vọng bạn tìm được chú chó phù hợp với mình !
Chó đốm thì ở Tam Kỳ mình không thấy 1 con , Đà Nẵng thì lâu lâu cũng ra có việc nhưng cũng không thấy ai nuôi . Ở Tam Kỳ mình người ta nói chó đốm nuôi ở tam kỳ ..............không hợp đất =)) nhưng lên mạng tìm hiểu như link này http://vietpet.com/vietpet/modules.php?name=Category_Dogs&op=view&id=MTg=
thì thấy cũng đâu có khó nuôi lắm đâu nên muốn nuôi thử .
ghiền chó đốm vì ........... nó có đốm =)) . Đẹp :))

lucgiahop

Member
Chó đốm thì ở Tam Kỳ mình không thấy 1 con , Đà Nẵng thì lâu lâu cũng ra có việc nhưng cũng không thấy ai nuôi . Ở Tam Kỳ mình người ta nói chó đốm nuôi ở tam kỳ ..............không hợp đất =)) nhưng lên mạng tìm hiểu như link này http://vietpet.com/vietpet/modules.php?name=Category_Dogs&op=view&id=MTg=
thì thấy cũng đâu có khó nuôi lắm đâu nên muốn nuôi thử .
ghiền chó đốm vì ........... nó có đốm =)) . Đẹp :))
Chúc mừng đồng hương có thêm nhiều đam mê với mấy con Đốm. Bạn ở khu vực nào ở Tam Kỳ vậy, nhà nội mình thì ở sát quán cháo lòng trong hẻm Huỳnh Thúc Kháng :D

lobo1098

Member
Chúc mừng đồng hương có thêm nhiều đam mê với mấy con Đốm. Bạn ở khu vực nào ở Tam Kỳ vậy, nhà nội mình thì ở sát quán cháo lòng trong hẻm Huỳnh Thúc Kháng :D
Nhà mình là nhà Ly Dung đường Phan Chu Trinh đóa ! và nếu khi xưa có chơi game mạng LAN thì phải biết tiệm game Thái Hòa (mở tiệm game đầu tiên ở Tam Kỳ ) >:D<

lucgiahop

Member
Nhà mình là nhà Ly Dung đường Phan Chu Trinh đóa ! và nếu khi xưa có chơi game mạng LAN thì phải biết tiệm game Thái Hòa (mở tiệm game đầu tiên ở Tam Kỳ ) >:D<
Ly Dung hình như là tiệm vàng thì phải, mình có làm nội thất cho mấy shop Khánh Sâm, Tuấn Bình, Huệ Phương chắc bạn cũng biết :D

lobo1098

Member
Đúng rùi đó >:D< , Huệ Phương là bà chị bà con bên nhà luôn , hèn gì nội thất mấy nhà đó đẹp ghê <:p (nịnh chút để khi nào có con chó nào dư thì đem về Tam Kỳ nuôi dùm cho ) :))

tommy81

Member
Có 1 tin vui cho hội chơi Phú Quốc Đà Nẵng,,,;;);;);;). Vừa có 1 bé vện 2 tháng tuổi con của em Đốm thi pari đã đăng ký hộ khẩu thường trú tại Đà Nẵng. (có giấy chứng nhận + gia phả họ hàng đầy đủ).

nguyenmaiphuquy

Active Member
Đà Nẵng ngày càng có nhiều những con chất lượng cao,gen thuần chủng ,có giấy gia phả hẳn hoi,cứ tình hình này sẽ không lâu CLB chúng ta sẽ phát triển rất mạnh mẽ không thua kém gì anh em 2 đầu Nam Bắc.Hoan nghênh những anh em dám đi tiên phong trong việc thay đổi nâng cao chất lượng con giống.Nhân tiện em giới thiệu luôn,gia đình chúng ta chào đón thêm 2 thành viên mới,2 bé rottweiler dễ thương mới ra đời ngày 5-11-2011.

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=91765

lucgiahop

Member
anh em nhớ tham gia vui vẻ nhiệt tình trong mỗi lần off nhé, chứ cứ tình hình vắng vẻ kiểu này dễ làm nản lòng chiến sỹ lắm, chúc mừng bạn gì đó sở hữu con của cu Đốm, hy vọng nó sẽ giống cha.
P/s: đang tính cùng anh Nam mic vận động anh em làm cái dog show nhỏ nhỏ để mọi người biết đến nhiều hơn về CLB QN-ĐN, anh em cho ý kiến đi nhé. >:D<

microsort

Member
Đà Nẵng ngày càng có nhiều những con chất lượng cao,gen thuần chủng ,có giấy gia phả hẳn hoi,cứ tình hình này sẽ không lâu CLB chúng ta sẽ phát triển rất mạnh mẽ không thua kém gì anh em 2 đầu Nam Bắc.Hoan nghênh những anh em dám đi tiên phong trong việc thay đổi nâng cao chất lượng con giống.Nhân tiện em giới thiệu luôn,gia đình chúng ta chào đón thêm 2 thành viên mới,2 bé rottweiler dễ thương mới ra đời ngày 5-11-2011.

anh em nhớ tham gia vui vẻ nhiệt tình trong mỗi lần off nhé, chứ cứ tình hình vắng vẻ kiểu này dễ làm nản lòng chiến sỹ lắm, chúc mừng bạn gì đó sở hữu con của cu Đốm, hy vọng nó sẽ giống cha.
P/s: đang tính cùng anh Nam mic vận động anh em làm cái dog show nhỏ nhỏ để mọi người biết đến nhiều hơn về CLB QN-ĐN, anh em cho ý kiến đi nhé. >:D<
Bà con thông báo nhiều tin vui , chúc mừng anh em VP Đà Nẵng !
Chúc mừng Tommy 81 có con giống tốt ( nhớ cho hình lên nhé ).
Chúc mừng Quý đã có sản phẩm của Josy , vụ này Quý phải mở tiệc mừng cho ra trò đi .
Lý ra chưa thông tin cho mọi người ,nhưng sẵn đây Mic cũng thông báo cho bà con là e cũng vừa đưa về Đà Nẵng 1 em Golden , 1 em Rott để gia tăng thêm số lượng chó cảnh ở Đà Nẵng ,hehehe.
Có thể sắp tới 1 giant alaskan malamute hoặc 1 em tam sắc về Đà Nẵng nữa.Hy vọng sẽ mang lại cho ace VP ĐN những điều thú vị nhất.
Còn về dogshow : Trong thời gian Mic ở TP HCM thì mình thấy các bạn ở đây cũng nuôi và yêu thương chó như ae ĐN thôi, nhưng họ hơn mình 1 chỗ là đoàn kết để tạo ra 1 sân chơi lành mạnh và có chiều sâu.
Khi làm dogshow thì mục đích là ngoài tạo ra sân chơi mới , còn là lúc để chúng ta phổ biến cho người chơi những đặc điểm của những giống chó được thi, cách chăm nuôi cũng như xử lý khi cún bị bịnh...
Về các phần quà thì Mic sẽ cố gắng tìm tài trợ ,kinh phí thì ae mỗi người 1 ít .Nếu cuối năm làm không kịp thì có thể đầu năm mình làm cho thư thả ,nhưng các bạn vẫn cứ cho ý kiến nhé.

lucgiahop

Member
Có 1 tin vui cho hội chơi Phú Quốc Đà Nẵng,,,;;);;);;). Vừa có 1 bé vện 2 tháng tuổi con của em Đốm thi pari đã đăng ký hộ khẩu thường trú tại Đà Nẵng. (có giấy chứng nhận + gia phả họ hàng đầy đủ).
Cho vài tấm hình lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé, & giấy tờ PQ thế nào mình cũng chưa rõ lắm, để mở mang kiến thức, mà con này anh mua hay ông nào vậy.
Chúc mừng nhé. >:D<

tommy81

Member
Cho vài tấm hình lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé, & giấy tờ PQ thế nào mình cũng chưa rõ lắm, để mở mang kiến thức, mà con này anh mua hay ông nào vậy.
Chúc mừng nhé. >:D<
Đâu có,tình cờ anh gặp được chủ nhân của chú cún này là 1 cô bé vừa mới nhận quà của ông chú trong TP HCM gửi vào,thấy đẹp quá nên xem, cô bé đưa ra cuốn sổ ghi gia phả chó cha + mẹ và ông bà luôn . nhà cô bé ở 693/17 trần cao vân anh em ai quan tâm thì lên xem cho biết, hôm đó anh không mang máy chụp ảnh nên không chụp được.

Chúc mừng Quý có được đàn chó con ưng ý....ka ka ka........