• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

tuantv19

Member
Dạo này chủ topic đi đâu mà để "vườn không nhà trống" thế này? Không đi Off được thì cũng On cho vui đi ;)

microsort

Member
Dạo này chủ topic đi đâu mà để "vườn không nhà trống" thế này? Không đi Off được thì cũng On cho vui đi ;)
Sorry các ACE ,tình hình là vừa rồi em bị đau nên ko tham gia chính sự được , hihihi.Nằm ở nhà gần 10 ngày các bác ạ.:(:)((, rồi thêm phần con fox ở nhà sinh nở không được thuận lợi lắm nên em bỏ bê topic của ACE QN-ĐN .Xin thành thật cáo lỗi cùng mọi người .

Và nhân tiện đây xin thông báo với mọi người là tuần nay sẽ bắt đầu offline lại bình thường vào Chủ nhật tuần này .Vì thời tiết dạo này khá nóng nên có lẽ mọi người cần hội ý lại về thời gian offline nhé, nếu có thể thì mọi người đề xuất trong topic này này luôn cho tiện .

Thời tiết đã " chính thức " vào hạ rồi , nhiệt độ đã lên đến gần 40oC nên chị nghĩ thay đổi TIME .
Chủ nhật đến off vào lúc 16pm đến 17pm là ok và địa điểm thì " vũ như cẩn "
Thời gian đó cho mấy cún theo cũng mát mẻ .

dobecgie

Member
chao` cả nhà

Mới từ đảo về được mấy hôm,định cho mấy cu vện nghỉ ngơi cho khoẻ rồi mới ra mắt cả nhà được ,lần này rút kinh nghiệm đợt đi trước chuẩn bị pin cho điện thoại đàng hoàng để chụp một vài hình tại trại chó phú quốc cho moi người cùng xem,đem được mấy em về tới đà nẵng quả là 1 kỳ công.

em này đang nuôi con trong hang

dobecgie

Member
tiếp tục 1 số hình ảnh

em này rất thông minh nên được thả rong .....hehhe=))

vừa xuống bến tàu rạch giá( từ đảo về rạch giá) cũng mấy hai em vẫn khoẻ

tiếp tục cuộc hành trình về đà nẵng....quả thực rất nhớ nhà....hichic

trạm dừng chân tại thuỷ điện iyaly

1 phút thư giãn tại thuỷ điện cùng chủ....kekke
kết thúc chương trình.chào và hẹn gặp lại chủ nhật.Chúc sức khoẻ cả nhà!

Những cái hang đó là dành cho các chó mẹ " ở cữ " à ?
trông rất thú vị nhỉ ? Vậy các Bác nhà mình " cố gắng" xây dựng vài hang để cho
mấy em cún nhà mình có nơi để " lâm bồn " ấm áp

Chúc chú Nam sức khỏe , CN này đi off nhớ mang ra mắt ACE VP ĐN nhé ! Mong sớm gặp được chú và mấy em phú quốc ... CN này ACE thống nhất giờ đi ạ .. Để tập trung 1 thể cho đông vui chứ lần off trước đã lỡ rồi đấy ạ , đại ca Nam micro vào tham khảo giờ nhé ! Chúc ACE sức khỏe

dobecgie

Member
dear cô nguyệt: đó là cái lồng nhốt chó nói chung,ko riêng gì con cái khi đẻ cả,con nào cũng bị nhốt vào lồng,còn khi nào đẻ con cái sẽ vào hang để đẻ vì đó là bản tính đẻ hang của chó phú quốc mà......tại trại đó có khoảng 50 cái lồng như vậy
dear dog & tiger: cảm ơn nhiều nhen,hẹn gặp chủ nhật nam sẽ đem lên ra mắt
đây là 1 số hình bổ sung

con này ở tại cơ sỏ nước mắm Luân điển phú quốc,có 1 người trong đoàn khách trước trả 5t mà ko bán,chắc vì họ giàu quá không cần tiền hay sao ấy

Những điều cần biết khi nuôi chó phú quốc được để tại trại Cội nguồn

Tình cờ gặp anh nguyễn phi hùng ở chợ đêm phú quốc ,ngồi nhậu thâu đêm lun ,kekkekke

_NttH_

Member
Chào Nam, em mới đi Phú Quốc về hả?
Hihi, ngày trước chị đi Phú Quốc cũng đến cái trại này, chụp bao nhiêu là hình nhưng ko tìm thấy con nào hay để mang về cả. Trại này chị cũng không nhớ tên, hình như là để mọi người tham quan thôi.
Bản chất chó Phú Quốc là giống chó săn, trong thiên nhiên nó chuyên đào hang để ở và đẻ, do đó các trại chó họ phải làm hang cho tụi này cho giống với điều kiện của tự nhiên.
Chị nghe nói nếu mang chó từ đảo PQ về thì em phải mang cả nước uống (một chai nhỏ tượng trưng) ở đảo về cho tụi nó, nếu không thì nó sẽ bị ốm vì nhớ đất. Không biết có thật không? Hai em của em hiện tại thế nào? Có khoẻ mạnh không?

dobecgie

Member
hehhe

Chào chị,lâu ngày quá..
dạ đúng rồi,đây là trại Cội nguồn em không mua tại đây vì chó ở đây rất mắc vì bán cho khách du lịch mà,em có tổng cộng 3 em .em có đem can nước 5 lit và 1 ít đất

em này tên cu đen,đực, em này em đem từ đảo về cách đây 1 tháng,lần 1

còn 2 em vện này là em đem về lần 2 ,mói về được 4 hôm đó chị.Chị cố găng chủ nhật tới đi off cho vui nhen

_NttH_

Member
Mình mới có một em Chihuahua lông xù cũng dễ thương lắm. Chủ nhật này mà sắp xếp thời gian được mình sẽ mang nó đi off cho mọi người xem.
Tạm thời xem hình của em nó nè:

Tình hình giờ giấc thế nào ? Để theo thời tiết vào hạ nắng nóng .
Theo đề xuất của chị , không thấy " Chủ xị " Nam Mic lên tiếng gì cả ??????
Chủ nhật đi OFF từ 16 pm to 17pm OK ?
Mặt trời sắp hạ cho mấy cún đi cho mát mẻ .

_NttH_

Member
Mình cũng ủng hộ giờ chị Nguyệt đưa ra, chiều như vậy cho mát mẻ và cũng để sắp xếp việc nhà cho tiện nữa.

chú chihuahua nhỏ nhắn dễ thương quá ! được mấy tháng tuổi rồi vậy em ? và " boy or girl " vậy ?
Được tiêu chuẩn 1 ly cam vắt nữa chứ ! " hơi bị VIP " đấy . Chúc mừng em sở hữu được 1 chú cún
chihuahua xinh xắn . Thân ái !

... Mấy lần trước đi off mà không thấy chị _NttH_ đi , xù nhà chị đẹp lắm , nhưng hình như em nó bị gì ở mũi thế chị ??? Chúc chị sức khoẻ , hẹn gặp chị và bé xù CN này nhé !
- Giờ off theo em 3h đi là đẹp nhất đấy ạ ... Chúc ACE sức khoẻ nhé ..........!

_NttH_

Member
Hihi, cảm ơn mọi người đã khen bé Xù... Xù mới có 3 tháng tuổi thôi ạ. Rất bắng nhắng và đáng yêu. Hi vọng CN này trời không quá nắng để mang em nó đi giao lưu với mọi người nhé.

microsort

Member
Chào mọi người , vậy chúng ta thống nhất là offline lúc 15h chiều mai nhé, tại địa điểm cũ nhé ( Công viên 29-3 phía đường Nguyễn Tri Phương )
Có thể đợt offline lần này còn có anh Hải , diễn viên đóng vai cảnh sát hình sự trong phim truyền hình Cảnh sát hình sự .:D
Mong mọi người đến offline đúng giờ và đông đủ nhé.