• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

HuyDN

Member
Ủa anh Nam về ĐN rồi à.Đại ca Vinh thì im lặng quá rồi,chẳng biết có ra hay không nữa

nguyenmaiphuquy

Active Member
OK vậy thống nhất sang mai chủ nhật anh em ta lại off tại chỗ cũ vẫn giờ đó (8h công viên 29-3) nhé.Anh em thu xếp đi đông đủ để nhận quà của Đại ca Vinh.
Những thành viên mới chưa đi lần nào chưa biết địa điểm cụ thể call cho mình số 0935239595 nha.
Chúc anh em cuối tuần vui vẻ.

Tin mới đây!

Tuần này off đi ae , cho mình tham gia với .Lâu rồi chưa gặp người cũ và người mới của hội vp QN_ĐN kekekeke
Nghe nói anh Vinh có chuẩn bị quà cho bà con đi off đó :)):)):)):)):)).
Tình hình là chú Nam micro chuẩn bị khai trương cửa hàng bán thức ăn cho cún cưng nên có nhã ý là tặng ACE VP QNDN mỗi người 1 bao ROYAL CANIN loại 1kg hay 20kg thì để chú Nam thông báo sau, VINH_QN có nhiệm vụ phát quà giùm chú Nam nhưng chỉ ACE nào đi off mới có nhé:D
ACE nhớ đi đông đủ nhé!thanks

hatran

Member
Các a ơi, còn về vấn đề các bé mèo ạ :( ? Chú nào mở tiệm bán thức ăn cho cún cưng thế có cho mèo cưng đc ko ạ ? Bên hội Mèo HN chuẩn bị có 1 nhà di cư đến ĐN mình mà e thì chuẩn bị thừa kế lại 1 bé mèo nhưng chả biết chỗ nào bán Royal Canin cả. Ai biết thì chỉ e với nghe. E đọc bài ni lâu rồi mà thấy toàn ọp cún nên e nín ko dám lên tiếng. Nuôi cún ta từ nhỏ bị cắn hơn chục lần nên hơi sợ 1 tí :|

nguyenmaiphuquy

Active Member
Đã quá,nếu như đi off mà được tặng quà là 1 bao A3 20kg thì em sẽ à người có mặt đầu tiên.

namjerry

Member
Các a ơi, còn về vấn đề các bé mèo ạ :( ? Chú nào mở tiệm bán thức ăn cho cún cưng thế có cho mèo cưng đc ko ạ ? Bên hội Mèo HN chuẩn bị có 1 nhà di cư đến ĐN mình mà e thì chuẩn bị thừa kế lại 1 bé mèo nhưng chả biết chỗ nào bán Royal Canin cả. Ai biết thì chỉ e với nghe. E đọc bài ni lâu rồi mà thấy toàn ọp cún nên e nín ko dám lên tiếng. Nuôi cún ta từ nhỏ bị cắn hơn chục lần nên hơi sợ 1 tí :|
Hình như thành viên Phungngocson19 có bán tại Đà Nẵng đấy bạn ơi !

namjerry

Member
Mai em rủ cả nhà đi off , nhà e gia đình nội ngoại tầm đâu 40-50 người a Vinh chuẩn bị kĩ lưỡng nghoe , nghoe nghoe a nghoe :-h:-h:-h:D

OK vậy thống nhất sang mai chủ nhật anh em ta lại off tại chỗ cũ vẫn giờ đó (8h công viên 29-3) nhé.Anh em thu xếp đi đông đủ để nhận quà của Đại ca Vinh.
Những thành viên mới chưa đi lần nào chưa biết địa điểm cụ thể call cho mình số 0935239595 nha.
Chúc anh em cuối tuần vui vẻ.
:((((((((((((((((((((((((((((((((((((((( sáng mai ko đi đc :(( mất quà :((

HuyDN

Member
Lần off sau cố gắng đem cún theo thôi,không thể bỏ lỡ kế hoạch được.Anh em có cún đăng kí xe tải chở lên nhé,đón tận nhà.Càng nhiều người thì chí phí thấp thôi :D

nguyenmaiphuquy

Active Member
Lần off sau anh chị em cố gắng đem mấy cún đi cho đông đủ,người đông quá trời luôn nhưng lười đem cún đi cho ở nhà nhiều quá,em đã làm việc với 1 xe tải 2 tấn rưỡi rồi,như kế hoạch anh em đã bàn,xe sẽ đi 1 vòng gom tất cả chó của mấy anh em lên xe rồi chở lên công viên,chơi vài tiếng rồi thả từng em về nhà,giá là 350-400K tùy theo đón nhiều điểm hay không ? Nếu nhiều anh em tham gia thì tính ra rất rất rẻ,mỗi người có vài chục K mà lại an toàn,chứ chở chó đi bằng xe ga cũng nguy hiểm lắm,và làm như vậy lại có tính tập thể và bài bản hơn,hiện tại đã có 5 người tham gia,anh em nhà ở xa không tiện đem cún đi bằng xe máy thì đăng kí để lên lộ tình cho xe nhé.Xuất phát từ Hòa khánh đón cún của Quý,sau xuống Hà huy tập đón cún của anh Duy,ngược lại 1 tí qua Trường Chinh đón cún của anh Tùng,rồi chạy qua Nguyễn tri phương đón cún của Sơn sau đó qua quận 3 đón cún của Huy.Vấn đề nhiều cún lên 1 xe thì anh em yên tâm,trang bị khẩu trang cho từng em và cột cách nhau ra thì đảm bảo không có chiến tranh đâu.Anh em nào đăng kí cho cún đi xe thì call cho em để sắp lại lộ trình nhé.

namjerry

Member
Lần off sau anh chị em cố gắng đem mấy cún đi cho đông đủ,người đông quá trời luôn nhưng lười đem cún đi cho ở nhà nhiều quá,em đã làm việc với 1 xe tải 2 tấn rưỡi rồi,như kế hoạch anh em đã bàn,xe sẽ đi 1 vòng gom tất cả chó của mấy anh em lên xe rồi chở lên công viên,chơi vài tiếng rồi thả từng em về nhà,giá là 350-400K tùy theo đón nhiều điểm hay không ? Nếu nhiều anh em tham gia thì tính ra rất rất rẻ,mỗi người có vài chục K mà lại an toàn,chứ chở chó đi bằng xe ga cũng nguy hiểm lắm,và làm như vậy lại có tính tập thể và bài bản hơn,hiện tại đã có 5 người tham gia,anh em nhà ở xa không tiện đem cún đi bằng xe máy thì đăng kí để lên lộ tình cho xe nhé.Xuất phát từ Hòa khánh đón cún của Quý,sau xuống Hà huy tập đón cún của anh Duy,ngược lại 1 tí qua Trường Chinh đón cún của anh Tùng,rồi chạy qua Nguyễn tri phương đón cún của Sơn sau đó qua quận 3 đón cún của Huy.Vấn đề nhiều cún lên 1 xe thì anh em yên tâm,trang bị khẩu trang cho từng em và cột cách nhau ra thì đảm bảo không có chiến tranh đâu.Anh em nào đăng kí cho cún đi xe thì call cho em để sắp lại lộ trình nhé.
Em đăng kí con chó xù 1kg5 đóng bao nhiêu tiền đây a Q , 5k nghe :D hehehe:-h

lucgiahop

Member
Xin thông báo con Phú Quốc của mình đã ra đi vì 1 tai nạn đáng tiếc, nhưng cũng vui vì đã được đi off với ace trong QN-ĐN.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Em đăng kí con chó xù 1kg5 đóng bao nhiêu tiền đây a Q , 5k nghe :D hehehe:-h
OK tùy theo quảng đường xa hay ngắn,chó to hay nhỏ mà chung tiền.Rièn con xù của Nam thì miễn phí luôn,vì nó có nhiệm vụ mua vui cho mấy con lớn khi lên xe mà.

Xin thông báo con Phú Quốc của mình đã ra đi vì 1 tai nạn đáng tiếc, nhưng cũng vui vì đã được đi off với ace trong QN-ĐN.
Chia buồn cùng anh,tai nạn đáng tiếc,tội quá,mới sáng nay còn được chủ cho đi chơi,chụp hình.
Anh em rút kinh nghiệm việc cột xích cún cẩn thận kẻo bị cuốn dây,đã có trường hợp của thành viên hải mất con Rott rồi.

Tung_Lab

:(Thành thật chia buồn cùng bạn :( Mong rằng qua sự cố đáng tiếc này bạn sẽ rút ra được nhiều kinh nghiệm về chăm sóc cún hơn nữa.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Thông báo với anh em Đn 1 tin vui,bé Josy nhà em đã sinh chiều nay và sinh được 8 em,nhưng không hiểu là đi lăng nhăng với con Lab nào mà sinh ra có con lai socola và vàng lẫn lộn hết,khó hiểu quá.
Đùa tí cho vui hehehe,bên Trung Quốc đã từng có chuyện Chó,Dê mẹ nuôi hổ con ,nay VN có Rott mẹ nuôi Lab con đấy.