• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

Linhmu_93

Active Member
Thế là Kiến sướng nhất rồi còn gì? :D
khổ thân Bò Sữa yếu ớt nhất đàn mà lại khổ nhất
mong sao nó sẽ được chủ mới yêu thương [-O<
à thế boxinh có chắc chắn mua được không?
Linh cứ hỏi rõ đi
hihi
chứ mua về mà nhiều quá để lâu nó hỏng cũng phí ra đó Linh à
mà mình cho mèo ăn nên chỉ cần mua hạt thóc còn nguyên vỏ thôi chứ cần gì mua thóc giống hả Linh?người ta trồng lúa mới cần mua thóc giống cho ra nhiều hạt mà,mình cho mèo ăn lá thôi thì thóc bt là được rồi nhỉ? :)
Linh xem cần loại nào thì cứ nói nhé
bn cũng có :))
Ừ, t có biết thóc giống với thóc khác nhau đâu! T tưởng là thu hoạch lúa xong ngta tuốt lúa, rồi mang thóc đi xát lấy gạo bỏ trấu, số còn lại ngta tích trữ để trồng thì gọi là thóc giống =))
C cứ mua giúp t đi, mèo nhà t đông lắm =)) mà t mua đc thì thể nào cũng cho mỗi ng 1 ít nhanh hết lắm! Hihi...

phenmaleat

Active Member
thế là bọn trẻ lần lượt về nhà mới hết rồi à? chắc linh nhớ bọn nó lắm nhỉ?

hazin93

Ừ, t có biết thóc giống với thóc khác nhau đâu! T tưởng là thu hoạch lúa xong ngta tuốt lúa, rồi mang thóc đi xát lấy gạo bỏ trấu, số còn lại ngta tích trữ để trồng thì gọi là thóc giống =))
C cứ mua giúp t đi, mèo nhà t đông lắm =)) mà t mua đc thì thể nào cũng cho mỗi ng 1 ít nhanh hết lắm! Hihi...
bây giờ người ta toàn mua thóc giống về trồng cho năng suất hơn thôi mà
còn thóc thu hoạch được thì người ta ít trồng lắm
chỉ ăn là chính thôi
hihi
mình cho chúng nó ăn lá thì chắc chỉ cần thóc thu hoạch là được rồi nhỉ?
thế Linh lấy tầm 1kg chứ gì?
à có gì nt vào đt nhá chứ cứ lên vp nc nì lâu quá
số t đây 01666483380 có gì Linh cứ pm nhá

Linh_lady

Member
Ôi Giời ơi! không vào xem cái là có vấn đề ngay,thóc giống họ hay ngâm ủ có thuốc rồi,trồng rất nhanh lên,có cả loại gần lên mầm luôn ấy,thế mà định mang về trồng cho mèo à?mua thóc khô bình thường là được rồi các nàng ơi

hazin93

hí hí chị ơi em mua thóc nhà người ta thu hoạch cho Linh mừ
em có mua thóc giống đâu? :D

Bò sữa có chuyện gì hả Linh ??? Mấy nay anh ít vào VP, mà vào cũng ít đi các nhà nên không rõ, chỉ nghe loáng thoáng thôi nên chạy vào hỏi Linh luôn đây...

Linhmu_93

Active Member
Chị Bông ngố lên thăm các con và cháu ngày 20/4 nhưng bây giờ em mới post lên được vì máy hỏng :(
Thế là hơn 4 tháng kể từ khi bọn nhóc về nhà em chị mới được gặp lại. Em cũng mừng vì chị k chê đứa nào xấu đi :D Bơ và Bột còn được khen xinh gái hơn nữa :x

Bơ bà già, nhìn tấm này hài k đỡ được =))

Lâu ngày k gặp Bột quên mẹ Bông ngố rồi, nên đẩy ra k cho bế :(

Sau một hồi dỗ dành thì cũng nằm im cho chị Bông ngố bế rồi :))

3 con Sâu ngọ nguậy quá chả chụp được cái nào nên hồn

Bang Bang đen thui, chả nhìn thấy mẹt mũi đâu :-*

TooDesign

Member
nhà cô Linh có những em bé dễ thương, mình cũng muốn nhưng chắc k còn cơ hội....=((=((=((

hazin93

Linh ới ời t kiếm được thóc cho c rồi nhá
hẹn chiều cn t qua nhá :D
lúc ý Linh không bận gì chứ?

hazin93

hihi cậu trồng thử chưa Linh?
hôm trước tớ có ngâm 1 ít thóc trồng hôm nay đang lên cây rồi nè
nhưng mà cho bọn nhà tớ ăn thử chúng nó không ăn mới bực chứ :(
à thế hôm trước cậu có phơi được luôn không?
hôm trước mới được sờ và ốm mấy đứa nhà Linh
đứa nào cũng yêu cũng muốn ôm hết :D :x

Linhmu_93

Active Member
hihi cậu trồng thử chưa Linh?
hôm trước tớ có ngâm 1 ít thóc trồng hôm nay đang lên cây rồi nè
nhưng mà cho bọn nhà tớ ăn thử chúng nó không ăn mới bực chứ :(
à thế hôm trước cậu có phơi được luôn không?
hôm trước mới được sờ và ốm mấy đứa nhà Linh
đứa nào cũng yêu cũng muốn ôm hết :D :x
T mới phơi chứ chưa trồng H ạ. Mà phơi chạy mưa cũng mệt phết :)) mưa to quá hắt hết cả vào dù đã có mái tôn che :| chắc tối nay t ngâm r trồng :D c cắt nhỏ trộn vào thức ăn cho cno ăn ý , bổ sung chất xơ :))

hazin93

ờ thía à?
khổ ghê hôm sau mưa ngay được
được cái cũng lên nhanh ghê
dưng mà cây tớ trồng mới lên được khoảng 10cm thôi
chắc cho chúng nó ăn được rồi nhỉ? :D

Linhmu_93

Active Member
ờ thía à?
khổ ghê hôm sau mưa ngay được
được cái cũng lên nhanh ghê
dưng mà cây tớ trồng mới lên được khoảng 10cm thôi
chắc cho chúng nó ăn được rồi nhỉ? :D
:D mầm non càng dễ ăn c ạ! Đúng là sướng thật! Trồng thóc vừa rẻ vừa mọc nhanh :)
Bọn nhà t mấy hnay mát giời nên cứ ngủ lăn lóc cả ngày, xong 4h sáng là con Kiến nó khua cả nhà dậy, lại lóc cóc dậy cho chúng nó ăn pate trộn hạt rồi đi ngủ tiếp :))

hazin93

Kiến làm đồng hồ báo thức được đấy nhỉ? :))
bọn nhà tớ thì ăn xong lại lăn ra ngủ với nhau cả ngày
đến nửa đêm chúng nó mới bắt đầu làm giặc nô ầm nhà :-??=))
à con của Bơ nhà cậu với thằng kúc ku sau lại thành 1 đàn exotic cũng nên ý chứ :x:D=))

Linhmu_93

Active Member
Hôm qua ( cách đây gần 2 tiếng ) là con gái Cốm tròn 1 tuổi. Cứ đinh ninh là sẽ vào cmsn con mà lại quên :( hôm qua k tổ chức sinh nhật cho con được, thưởng cho con 2 cái phô mai, nutri gel và 1 lạng thịt bò thôi :D
Chúc con luôn mạnh khỏe, ngoan ngoãn nhé! Mong con luôn yêu mẹ như mẹ yêu con :x
Though it's late, Happy birthday to my little Suri :-*

phenmaleat

Active Member
Chúc con gái cốm nhà linh ngày càng xinh đẹp, mà mẹ linh cho con giảm cân đi trông con gái núng nính quá, thấy mà thèm đấy :((

Gemma

Active Member
Chúc mừng sinh nhật Suri muộn nhé! Chúc ngôi sao nhỏ của Hollywood ngày càng xinh đẹp và nổi tiếng hơn nữa nhá! :x:x:x

Hôm qua ( cách đây gần 2 tiếng ) là con gái Cốm tròn 1 tuổi. Cứ đinh ninh là sẽ vào cmsn con mà lại quên :( hôm qua k tổ chức sinh nhật cho con được, thưởng cho con 2 cái phô mai, nutri gel và 1 lạng thịt bò thôi :D
Chúc con luôn mạnh khỏe, ngoan ngoãn nhé! Mong con luôn yêu mẹ như mẹ yêu con :x
Though it's late, Happy birthday to my little Suri :-*
Chúc mừng sn Cốm béo<:p. Chúc con mạnh khỏe, ngày càng xinh đẹp, tích cực tập thể dục giảm béo đi không béo quá xí gái lắm:p. Cứ học tập chị Mít đây này, chửa hơn tháng mà vẫn có hơn 3 cân thôi nhá. Bí quyết của chị là ngày nào cũng tập chạy mấy vòng với gián=)).