• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

pe_sushi

Member
Em nghĩ là có đấy chị ạ:D. Có khi cái Cốm vẫn chưa hết gào đực hẳn đâu vì nếu nó hết gào rồi thì Sushi nhảy vào nó chẳng tát bôm bốp ấy chứ=)). 2 tháng nữa hi vọng sẽ được ngắm các tiểu thiên thần của mẹ Cốm và bố Sushi:x
hic nhưng mà mới đc 1 lần, ko ăn thua :(( ngày phải chục lần thì mới chắc ăn chứ ;)) mà hnay lúc Cốm lăn lộn xog lúc sau nhảy ra tát sushi mà =))

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Mẹ Tú Anh phản khoa học quá đấy! Người mà ngày chục lần đã chết rồi chứ chưa nói là mèo. 1 ngày mẹ nó chỉ cho tối đa 3 lần thôi nhé! Tách chúng nó ra. Như thế chất lượng giống vừa tốt mà sức khỏe được đảm bảo. Chiẹp mẹ ơi là mẹ, để thằng con thoải mái thế...bảo sao...=))

pe_sushi

Member
Mẹ Tú Anh phản khoa học quá đấy! Người mà ngày chục lần đã chết rồi chứ chưa nói là mèo. 1 ngày mẹ nó chỉ cho tối đa 3 lần thôi nhé! Tách chúng nó ra. Như thế chất lượng giống vừa tốt mà sức khỏe được đảm bảo. Chiẹp mẹ ơi là mẹ, để thằng con thoải mái thế...bảo sao...=))
gớm, Cốm nó có cho động vào người đâu mà chục lần với lại 3 lần ;)) được 1 lần là tốt lắm r` ý :)) các mẹ ko phải lo đâu, Cốm tự biết giữ thân ý mà =)) mà thằng này nó ko có gái nó cuồng lắm, cứ chạy theo Cốm suốt thôi, rình rình mãi mới đc phát đấy =))

Linhmu_93

Active Member
mấy bé nhà linh xinh quá :x:x:x:x:x:x:x
này cô kia, hôm tôi rỗi thì cô bận, sao cô toàn rỗi vào lúc tôi bận thế hả? sáng t7 này có về cùng Thảo luôn k? nếu k thì mua quà sang thăm mẹ con Bột đê, sinh nhật mẹ Bột đấy :x

Susu109

Member
Cô Linh ới ời... 2 đứa nhà tôi giờ như giặc... Nhà toàn lông lá bay tứ tung, cô có biện pháp gì k mách tôi với :((

sun1808

này cô kia, hôm tôi rỗi thì cô bận, sao cô toàn rỗi vào lúc tôi bận thế hả? sáng t7 này có về cùng Thảo luôn k? nếu k thì mua quà sang thăm mẹ con Bột đê, sinh nhật mẹ Bột đấy :x
ôi cô linh ơi. tôi về tq từ t5 cơ. :-w:-w:-w đến tuần sau tôi mới xuống. để bjo tôi xuống thì tặng quà hậu sinh nhật mẹ bột nhá. dù j cũng là mẹ vợ của suki nhà tôi. k đi thì thất lễ với mẹ vợ của con tôi quá :">:">:">:">:">:">

Linhmu_93

Active Member
Cô Linh ới ời... 2 đứa nhà tôi giờ như giặc... Nhà toàn lông lá bay tứ tung, cô có biện pháp gì k mách tôi với :((
Cạo lông chúng nó đi =))
ôi cô linh ơi. tôi về tq từ t5 cơ. :-w:-w:-w đến tuần sau tôi mới xuống. để bjo tôi xuống thì tặng quà hậu sinh nhật mẹ bột nhá. dù j cũng là mẹ vợ của suki nhà tôi. k đi thì thất lễ với mẹ vợ của con tôi quá :">:">:">:">:">:">
hầy, phải thế chứ! mà tôi đang sắp die với đống bài tập rồi, chuẩn bị bế hết chúng nó về nuôi hộ tôi với! hú hú....

Linhmu_93

Active Member
cao kiến quá........>:p tôi thấy nhà cô có cái quạt j j ấy... Nó có hút được lông mèo k thế?:-??::-??:-??
Đấy là máy lọc không khí. mẹ tôi mua cho tôi vì tôi dị ứng bụi mà. Chả biết có lọc được lông mèo không nhưng chúng nó cứ nhảy đến đâu là chỗ đấy toàn lông :( mua cái lăn bụi quần áo ý. giải pháp tình thế là vậy.

Susu109

Member
Cây lăn bụi thì tôi có rồi cô ạ... Mà tôi muốn có cái máy gì bật lên cho nó hút lông vào ý.... Bật liên tục luôn... Chứ lông lá bat khắp nhà cô ạ. Hix. Có ai biết k chỉ dùm với :((

sun1808

Cạo lông chúng nó đi =))

hầy, phải thế chứ! mà tôi đang sắp die với đống bài tập rồi, chuẩn bị bế hết chúng nó về nuôi hộ tôi với! hú hú....
ok hihi. bế cả con mẹ bột về luôn nhá :-h:-h:-h:-h:-h:-h

maihuongt91

Member
:x yêu quá yêu quá! sao lại sắp nửa tháng? bọn bên ấy còn hơn bọn bên này 2 ngày cơ mà, hôm nay bọn bên này 16 ngày tuổi rồi đó!
hoho..thì hôm qua cứ đinh ninh là ngày 26/3 = 14 ngày của Bột con còn j...(Nếu nhớ k nhầm thì bọn trẻ là ngày 12 :x)... Mà Bột có chơi trò tha con linh tinh không. Nui của nợ bị hâm lắm rồi. Chuyển địa điểm cho nó đi nơi rộng rãi , tha hồ mà lăn bên nọ, bên kia vậy mà cứ mỗi khi màn đêm buông xuống nó lại tha còn về y nguyên vị trí - cái tủ sách chật chội để rồi đang cho con bú lại nghe cái "huỵch"....=))..nản quá

Mẹ cháu xin post cái ảnh cũ cuủa mẹ Bột trc khi sinh 2 ngày lên cho mọi người ngắm mà...sợ! hjx, nhiều lúc chỉ sợ nó vỡ bụng thì chết! 6 đứa nó trong bụng và hậu quả là bụng mẹ nó như này đây !

trông mẹ cháu cứ như con nhộng béo ấy nhỉ, đầu bé ti còn toàn thân tròn tròn
nhìn mọi người có mèo đẻ mà thèm quá, thôi đành tự kỷ ngồi chờ em nhà mình đẻ để khoe mọi người vậy :D

Cây lăn bụi thì tôi có rồi cô ạ... Mà tôi muốn có cái máy gì bật lên cho nó hút lông vào ý.... Bật liên tục luôn... Chứ lông lá bat khắp nhà cô ạ. Hix. Có ai biết k chỉ dùm với :((
bạn thử lấy 1 cái quạt thông gió ( loại quạt âm trần ấy) để dưới đất, đằng trước đặt 1 cái lưới có mắt nhỏ hoặc kiếm miếng vải màn bật lên 1 lúc là lông nó dính đầy vào luôn, mà trong phòng thì không có lông bay, chú ý là làm thế nào đấy đừng để gió đầu ra thổi ngang vì các bé sẽ bị lạnh khi đi qua đấy
tớ thêm 1 chút nữa cho chuẩn luôn
bạn lấy 1 miếng vải màn to là tốt nhất khâu thành 1 cái túi rồi buộc vào đầu ra của cái quạt ấy sẽ hút được nhiều lông hơn và có khi lại thành cái đồ chơi cho mấy bé mèo, cái này có 1 đặc điểm hơi dở là các cánh quạt của bạn sẽ nhanh bẩn hơn nhưng bù lại thì bạn đựng được lượng lông cho 2 con mèo lông dài :D chúc bạn thành công, nếu bí quá thì pm cho tớ, tớ hướng dẫn cụ thể hơn cho

Susu109

Member
bạn thử lấy 1 cái quạt thông gió ( loại quạt âm trần ấy) để dưới đất, đằng trước đặt 1 cái lưới có mắt nhỏ hoặc kiếm miếng vải màn bật lên 1 lúc là lông nó dính đầy vào luôn, mà trong phòng thì không có lông bay, chú ý là làm thế nào đấy đừng để gió đầu ra thổi ngang vì các bé sẽ bị lạnh khi đi qua đấy
Ui thanks nhiều ạ :x:x:x:x...........

Linhmu_93

Active Member
hoho..thì hôm qua cứ đinh ninh là ngày 26/3 = 14 ngày của Bột con còn j...(Nếu nhớ k nhầm thì bọn trẻ là ngày 12 :x)... Mà Bột có chơi trò tha con linh tinh không. Nui của nợ bị hâm lắm rồi. Chuyển địa điểm cho nó đi nơi rộng rãi , tha hồ mà lăn bên nọ, bên kia vậy mà cứ mỗi khi màn đêm buông xuống nó lại tha còn về y nguyên vị trí - cái tủ sách chật chội để rồi đang cho con bú lại nghe cái "huỵch"....=))..nản quá
mèo nó thích chỗ tối, vừa vặn nàng ạ. Rộng quá nó thấy trống trải, không thích đâu. Bột mấy hôm đầu lạnh thì hay tha con đi vứt ở nền nhà rồi đi vào nằm với 4 đứa còn lại, con khóc cứ đưa mắt ra nhìn chả thèm cắp con vào. bây giờ hết rồi, ngoan lắm, rồi ngày nằm với con thôi. Mà các cháu sn 11/3 nhé! hihi
trông mẹ cháu cứ như con nhộng béo ấy nhỉ, đầu bé ti còn toàn thân tròn tròn
nhìn mọi người có mèo đẻ mà thèm quá, thôi đành tự kỷ ngồi chờ em nhà mình đẻ để khoe mọi người vậy :D
ôi em thấy nó giống quả bóng anh ạ =)) hồi chửa toàn gọi quả bóng ơi! mà chửa nó hay nằm ngửa mới chết chứ!
Chăm mèo đẻ vất vả lắm, toàn thức đêm cho mèo mẹ ăn ( đối với mèo nhà e là vậy ). /may mà nó chăm con k mình lại mệt hơn nữa. Mèo nhà anh là đứa nào đấy? đã bầu bí gì chưa mà đòi đẻ ;;)

ôi em thấy nó giống quả bóng anh ạ =)) hồi chửa toàn gọi quả bóng ơi! mà chửa nó hay nằm ngửa mới chết chứ!
Chăm mèo đẻ vất vả lắm, toàn thức đêm cho mèo mẹ ăn ( đối với mèo nhà e là vậy ). /may mà nó chăm con k mình lại mệt hơn nữa. Mèo nhà anh là đứa nào đấy? đã bầu bí gì chưa mà đòi đẻ ;;)
anh có 1 đứa lớn nhất được hơn 1 năm tuổi nhưng không thể xác định được là ALD hay ALD lai nga, cái mặt giống nga còn lại là ALD, màu trắng, mắt đồng hix chẳng hiểu cháu nó thuộc dạng gì nữa :D nó đi chơi với 1 tên ALD lai nga bụng giờ to lắm rồi nhưng không chắc chắn có bầu không nữa, bụng lúc to lúc nhỏ, sờ vào bụng thì nó đạp cho tung tay không sao sờ được :-?? lông thì đang trong thời gian rụng tả tơi xấu ơi là xấu nên chưa dám đem ra khoe các cô, các chú, các bác :">

Bông Ngố

Member
Eo ơi, gợi ý quà thô thế, hớ hớ, áp bức quà à=)) , nhanh quá, mới đc 1 tuổi mà là mẹ xề của 5 đứa con. Hôm ý chị đưa Bố mẹ chồng mí lại em chồng đến thăm con dâu, chị dâu và các cháu luôn nhá! Thằng em chồng của Bột đang nằm ngủ cạnh chị đây này,:x , thằng này nó ngoan ngoãn, tình cảm dã man ý, có cái điệu éo éo giống chị dâu của nó ghê luôn, nhưng trông k u u như thằng anh nó

Linhmu_93

Active Member
Eo ơi, gợi ý quà thô thế, hớ hớ, áp bức quà à=)) , nhanh quá, mới đc 1 tuổi mà là mẹ xề của 5 đứa con. Hôm ý chị đưa Bố mẹ chồng mí lại em chồng đến thăm con dâu, chị dâu và các cháu luôn nhá! Thằng em chồng của Bột đang nằm ngủ cạnh chị đây này,:x , thằng này nó ngoan ngoãn, tình cảm dã man ý, có cái điệu éo éo giống chị dâu của nó ghê luôn, nhưng trông k u u như thằng anh nó
Không phải gợi ý chị ạ! cái này là bắt buộc ý, giấm con dâu cho Suki nhà bạn ấy từ hồi Bột chưa có bầu cơ mà =)) hê hê, nên đây là quà của mẹ chồng tương lai của con gái Bột, nói ngắn gọi là thông gia với nhà em mà chị! hí hí.....
Nhanh thật chị ạ, bọn trẻ con bây giờ bò lổm ngổm, còn hay trốn ra khỏi chuồng đi chơi, nhưng đi được tí k lên được với mẹ lại gào rú lên như dở hơi, to mồm y chang mẹ nó hồi bé chị ạ!
Bây giờ chúng nó lớn rồi, bú nhiều mẹ nó sợ hay trốn con ra ngoài nằm, nhưng chúng nó dậy k thấy trong chuồng, tìm quanh, nhìn mà thấy đang nằm ngoài sàn nhà ngủ là y như rằng gào ầm lên xong tìm cách phi thân ra với mẹ. Chúng nó giỏi lắm nhé, bò được 30-40cm rồi :d hí hí.... Hôm nay em cho ăn sữa ngoài mà chúng nó không chịu, ngoáy như sâu, kêu la oai oái như đánh chúng nó không bằng. Được mỗi thằng heo là còn nằm im với k kêu là gì tí.