• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

phenmaleat

Active Member
Linh ơi mấy hôm nay muốn qua nhà em chơi quá mà bận kinh khủng khiếp + trời nắng nóng. Muốn thăm mấy đứa nhất là Cốm, tự dưng nhiều khi ngồi một chỗ cứ nhơ nhớ nó :(( đồ quỷ sứ, ở đây bao lâu rồi lại về làm mình nhớ chết đi đc :(( Với lại cũng muốn qua thăm trước khi mấy đứa về nhà mới nữa

Ah` gần nhà chị có bán cái lăn bụi giống của em, 45k/cái. Hôm nay đi mua chậu cho bibi lại thấy :D pate wk ở đây cũng vẫn bán với giá 8.900 thôi :-ss thằng su nhà chị dạo này nó bị nghiện phômai quá mức rồi, ko cho nó ăn là nó lẽo đẽo đi theo gào ầm ĩ lên cả :((
bạn cho địa chỉ chỗ ấy cho mọi người cùng đi mua rẻ với bạn:D

pe_sushi

Member
Nắng lắm c ạ. Chị đi làm gì cho ốm. Hôm nào mát trời sang cũng được :) mèo nhà e ế rồi :)) chắc còn lâu mới về nhà mới chị ạ! Nên chị k phải lo chúng nó về trc khi chị sang đâu :D
Ôi rẻ thế! Vậy phải sang ấy mua chục cái về dùng dần. Đỡ phải mua ở HP làm gì cho mất công lại đắt hơn.
Chị cho Su ăn ít phô mai thôi, k tốt đâu. Nó đòi kệ nó c ạ. Ăn nhiều quá đi ngoài ( kể cả k đi ngoài vì chị cho men tiêu hóa rồi vẫn k tốt ) . 1 ngày 1 cái thôi. Trừ khi cho đi lấy vợ thì bồi dưỡng thêm ngày 1 cái nữa là 2. Cũng chỉ 2,3ng thôi, đừng cả tháng =)) haha....
Mà hôm trc đi xét nghiệm có sao k chị? E nhìn chiến tích của thằng Su mà sợ k dám comment gì luôn :-ss
Chị đi buổi tối thì ngại j nắng với ko nắng :d làm sao mà đã lo ế, cứ từ từ, dầy mèo ko xinh = còn ko lo ế nữa là ^^ hôm nào sang chị chơi đi siêu thị mua đồ vs chị :)) htrc' chị khuân mỗi thứ một ít nên lấy mỗi 1 cái mang về, khi nào hết ra lấy tiếp vì cũng ngay gần nhà :d

Ah cái thằng Su nó ko đc ăn gel nhưng ăn phomai nhiều lông nó mềm mượt lắm, đẹp hơn lông em Cốm rồi :)) nhưng chắc chị cũng phải cho ăn ít lại, tăng cường sữa chua lên thôi :))

Hôm đi xét nghiệm thì bác sĩ bảo ko sao, cho 3 mũi về tiêm nhưng tiêm đc 2 mũi rồi mà chị vẫn thấy đi vệ sinh ra máu :( chị cũng lo lắm, nhưng bên Gaia cứ bảo ko sao, nghĩ bụng mang đi chỗ khác người ta cũng chỉ sờ nắn thôi nên chị đang buồn lắm đây! Chuẩn bị tinh thần + vật chất chữa bệnh cho nó rồi mà chẳng tìm đc chỗ nào xét nghiệm đc cho nó chính xác bệnh :((

Nhà mình có bông hoa 5 cánh, tuy là không tròn trịa lắm nhưng vẫn yêu:x

Mình k hiểu đây là thể loại gì..... =))
Yêu quá:x. Khổ thân cháu Bò Sữa bị kì thị:))Nhìn mấy ảnh này lại nhớ đến cái ảnh mấy anh chị em cháu Mít nhà này hồi 2 tháng tuổi

Đố bác biết cháu Mít đâu nào=))

Linhmu_93

Active Member
Lâu lâu k up hình, làm 2 cái hình kute của Bê đẹp trai lem nhem nhà mình , mọi người đừng chê nhé!

Ối giời ơi! sao lại chụp lén người ta????

Cháu trắng sáng nên đứng cạnh quả bóng màu sắc cho nó tươi tắn :x Cháu cũng đẹp trai lắm chứ bộ ;;)

Linhmu_93

Active Member
Yêu quá:x. Khổ thân cháu Bò Sữa bị kì thị:))Nhìn mấy ảnh này lại nhớ đến cái ảnh mấy anh chị em cháu Mít nhà này hồi 2 tháng tuổi

Đố bác biết cháu Mít đâu nào=))
Mít là đứa màu đồi mồi bên tay phải em ạ, giờ lớn lười ăn rụng hết lông, lông mới mọc lại màu vàng em ạ.... chị biết mà :))

meomeocool

Member
Cô Linh [FONT=&quot]ơi mấy đứa lớn hết roài cô có định tặng cho mấy bạn yêu mèo xù nhưng không có đk không thế để còn phổ biến giống mèo này để giá mèo đc cải thiện ý :)):)):)):)):))
[/FONT]

Linhmu_93

Active Member
Cô Linh [FONT=&quot]ơi mấy đứa lớn hết roài cô có định tặng cho mấy bạn yêu mèo xù nhưng không có đk không thế để còn phổ biến giống mèo này để giá mèo đc cải thiện ý :)):)):)):)):))
[/FONT]
có chị ạ! người ngoài em tặng, lấy "vía" 2tr thôi, nhưng người yêu mèo và thân thiết em lấy....3tr để biết quý trọng mèo chị ạ!
Riêng chị thì em xin cho các cháu 2 tải Monmi là 780k cho mẹ các cháu thôi ạ :D

meomeocool

Member
có chị ạ! người ngoài em tặng, lấy "vía" 2tr thôi, nhưng người yêu mèo và thân thiết em lấy....3tr để biết quý trọng mèo chị ạ!
Riêng chị thì em xin cho các cháu 2 tải Monmi là 780k cho mẹ các cháu thôi ạ :D
V[FONT=&quot]ậy là tạo đk tốt cho các bạn ý wá roài nhà chị thì k đc cấp thêm hộ khẩu roài chúc mấy đứa nhà cô sớm tìm đc chủ tử tế (fải nhấn mạnh từ tử tế cô ạk) hôm nào có dịp lên Hn cho chị wa chơi với nhé[/FONT]

yumi

Member
Tuần rồi lu xù bù quá nên chưa đổ ảnh ra hết. Hôm nay mang vào cty tiếp tục đổ cái thẻ cuối cùng ra. Sorry em Linh nhé. :((

Mẹ Bột đang chăm con mà sắc đẹp vẫn phơi phới mặn mà. Mẹ cháu mê quá. Trắng tinh trắng bóc àh

Em Bơ đang nằm trong ổ. Trộm vía màu lông của em í lên ảnh còn đẹp hơn ở ngoài..héhé

Đang buồn ngủ hay sao mà mặt con bé cứ sầu thảm

Cái cục đen đen này là cái rì thế nhở???

Hai dì cháu xúm xít vào xem vật thể lạ. =))

Đội hình này nháo nhào cả lên. Chẳng chụp được..hehe

Góc ẩm thực. :D

Linhmu_93

Active Member
e cứ hóng mãi k thấy chị đâu :(( biết là chị bận nên cũng chẳng dám gọi điện giục: chị ơi up ảnh lên mau :))
Nhìn con Bột trong ảnh nó ngây thơ quá vậy ???:-ss:-o:D bên ngoài là sát thủ đích thực đấy! hihi.....
Con Bơ thì mặt sầu thảm rồi.... lúc nào nó cũng thế.... nhưng dạo này lắm mồm, 5h sáng lên gọi cả nhà dậy, dậy cho ăn rồi đi ngủ tiếp nó lại lên gọi, k dậy nó đứng 2 chân lên bụng mình xong nó nhào bột :)|>:p3:-O:-ss=((

yumi

Member
Cô Yumi sang chụp ảnh làm cháu mắc cỡ quá cơ. Lấy tay che mặt lại nhá :p

Cốm, mẹt trông rất phớt tỉnh ăng lê :))

2 đứa này đang xí cái rổ đẹp nè :p

yumi

Member
e cứ hóng mãi k thấy chị đâu :(( biết là chị bận nên cũng chẳng dám gọi điện giục: chị ơi up ảnh lên mau :))
Nhìn con Bột trong ảnh nó ngây thơ quá vậy ???:-ss:-o:D bên ngoài là sát thủ đích thực đấy! hihi.....
Con Bơ thì mặt sầu thảm rồi.... lúc nào nó cũng thế.... nhưng dạo này lắm mồm, 5h sáng lên gọi cả nhà dậy, dậy cho ăn rồi đi ngủ tiếp nó lại lên gọi, k dậy nó đứng 2 chân lên bụng mình xong nó nhào bột :)|>:p3:-O:-ss=((
Đúng là ảnh Bột nhìn ngây thơ thật. Chắc có người lạ tới nhà nên không dám quậy nhỉ. Thằng Sport với Pen ở nhà chị thấy người lạ là nó trốn biến không thèm ra luôn í. :((

Linhmu_93

Active Member
Đúng là ảnh Bột nhìn ngây thơ thật. Chắc có người lạ tới nhà nên không dám quậy nhỉ. Thằng Sport với Pen ở nhà chị thấy người lạ là nó trốn biến không thèm ra luôn í. :((
cũng tùy đứa mèo và tùy người chị ạ. Mèo nhà em mà người nào k quý mèo đến chúng nó trốn ngay, như kiểu vía độc ý :)) còn người nào quý thì chúng nó xoắn xít tít mù lên hoặc là cứ sinh hoạt, vui chơi bình thường k hề cảnh giác :D

Nhìn con Pen với thằng Sport nó gấu thế mà lại nhát à????

yumi

Member
cũng tùy đứa mèo và tùy người chị ạ. Mèo nhà em mà người nào k quý mèo đến chúng nó trốn ngay, như kiểu vía độc ý :)) còn người nào quý thì chúng nó xoắn xít tít mù lên hoặc là cứ sinh hoạt, vui chơi bình thường k hề cảnh giác :D

Nhìn con Pen với thằng Sport nó gấu thế mà lại nhát à????
thế chị là vía tốt í nhỉ. :D

Pen với Sport đầu gấu lắm, vật nhau đánh nhau tối ngày thế mà có khách tới là chúng nó trốn biệt. :-??

Tối chị lại up ảnh tiếp nhá. Giờ đi về măm măm đây. Đói rã cả ruột . 3:-O

vo hoang

Member
lông con bé Bột trắng gì mà sáng thế , cho a bí kiếp với bé Linh :) , lam sao mà trắng vậy con bé nhà a chuyển màu cháo lòng :(( .... tắm hoài không khá lên miếng nào hết woai? ..... mấy con nhóc con Bột lớn nhanh như thổi e ha , nhìn cã đám mà ghiền babi mều quớ :d :)

pe_sushi

Member
trời ơi nhìn cái mẹt con Bột mà bùn cười quá đi mất :)) lúc nào nó cũng hình sự như vậy ah` Linh :))