• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nên Nhập Tịch Em Gsd Nào Vế Việt Nam ?

kanguru

Member
Xin chào anh Minh-Germany không hiểu anh vui hay sao đấy. Tôi có chút thắc mắc nếu như hình các chú chó anh đưa lên thì hinh1 anh đưa remo vom fichtenschlag SZ: 2208401 SINH NGÀY 15/5/2007 được 4 tuổi anh bảo 3. Tệ hơn nữa con hình 2: Odin von tannenmeise SZ: 1655056 sinh ngày 10/12/1984 đã được 27 tuổi thì anh nói mới 2 tuổi. Xin lỗi nếu vui anh đính chính lại đi. Tôi chưa biết anh là ai nhưng nếu anh không phải vui thì mọi người cần đề phòng.
VA2 Remo có hậu duệ tại VN là Enzo đốm lưới bác Hưng rex nhập chuyển cho Bác Hảo nuôi hiện đang làm chấn động TB ( nghe giang hồ đồn đại là 480 củ ) nếu bác đàm phán được E này về VN thì E cứ mạnh dạn nổ phát súng khiêm tốn đầu tiên (chẳng cần đề phòng như được cảnh báo đâu !) là nửa quả to ( hơn Enzo đốm lưỡi một tý - với lại vụ này nhà cháu chỉ cố đến thế thôi )he he. Xin đừng có ai bơm cao hơn (và nhẹ dạ như tôi) , nhường e chút đỉnh.
"Ai cũng hiêủ chỉ 1 người (cố tình) không hiểu" nhưng vui.Thanks bác đã đưa ảnh để mọi người chiêm ngưỡng

KimCuong

Active Member
Có em không biết bác ạ. Cứ tưởng thật. E thề!!! :DBác việt kiều vui tính quá!!! :D
Một là vui tính, hai là đưa thông tin sai sự thật không tôn trọng mọi người.

Đề nghị thành viên Minh_Germany có câu trả lời chính xác về sự việc này.

Thanks./.

anhthe98

Member
Một là vui tính, hai là đưa thông tin sai sự thật không tôn trọng mọi người.

Đề nghị thành viên Minh_Germany có câu trả lời chính xác về sự việc này.

Thanks./.
HIC. Dân đen kêu khổ đến tai MOD rồi :)) Diễn đàn hình như có quy đinh về mấy sự kiện này :)), bây giờ không biết còn hay xóa mất rồi :p

phamhuyhoang

Active Member
đề nghị làm gì hả anh ?mấy cái ông bán ảnh qua mạng này thì cho vào sọt rác cho nhanh .tốn tài nguyên diễn đàn anh ạ .

phamhuyhoang

Active Member
anh có yêu cầu thì cũng mất tăm mất tích thôi anh ạ ^_^ thỉnh thoảng ông này rỗi việc vào để nghe anh em chửi rồi lượn mà anh ,con odin đến giờ đã qua bao thế hệ mà ông này còn lôi lên để làm gì ?ngoài bài cũ soạn lại.mà nghĩ đi nghĩ lại cũng không nên ban nick ông ấy ,cũng không nên xóa bài này ..để làm nơi xẻ xì trét cũng được anh ạ.

anhthe98

Member
Cái ảnh em GSD số 2 đường link địa chỉ ảnh đây hả Hoàng?

Vẫn yêu cầu có câu trả lời của chủ Topic về sự việc này! Thanks./.
Không biết có phải em này không mod?

http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=226

Mod đánh dây thép sang bển đề nghị bác Minh trả lời đi :)) chờ thế này đến mút mùa =))

microsort

Member
đề nghị làm gì hả anh ?mấy cái ông bán ảnh qua mạng này thì cho vào sọt rác cho nhanh .tốn tài nguyên diễn đàn anh ạ .
Anh Hoàng ơi , bớt nóng anh ạ .Để anh Minh dép vào giải thích cái đã không nên cho vào sọt rác anh ạ, biết đâu mai mốt anh Minh Dép lên lại bảo " Tại thằng Tây nó lừa tui " ,hehehe , thế thì oan cho anh Minh Dép Lào lắm ạ :)):)):))

mấy bác này nói gì mà em không hiểu gì cả ^_^ bác Minh bắt giùm em số 2 anh nhé ^_^ em thấy em đấy là ok nhất,tiền nong thế nào bác cứ báo cho em để em chuyển luôn bác nhé .cách chuyển thế nào thì anh hướng dẫn giùm em luôn anh nhé ^_^
Ớ chú! Con này của anh sao chú lại …dựt mối thế nhỉ???:angry::not talking:

anh có yêu cầu thì cũng mất tăm mất tích thôi anh ạ ^_^ thỉnh thoảng ông này rỗi việc vào để nghe anh em chửi rồi lượn mà anh ,con odin đến giờ đã qua bao thế hệ mà ông này còn lôi lên để làm gì ?ngoài bài cũ soạn lại.mà nghĩ đi nghĩ lại cũng không nên ban nick ông ấy ,cũng không nên xóa bài này ..để làm nơi xẻ xì trét cũng được anh ạ.
Mấy hôm nay tớ thấy mình trẻ ra vì cái vụ này đấy Hoàng ạ!Bấm cho Ô một chữ TKS vì cái bài này nhé!:-bd:-bd:-bd

Anh Hoàng ơi , bớt nóng anh ạ .Để anh Minh dép vào giải thích cái đã không nên cho vào sọt rác anh ạ, biết đâu mai mốt anh Minh Dép lên lại bảo " Tại thằng Tây nó lừa tui " ,hehehe , thế thì oan cho anh Minh Dép Lào lắm ạ :)):)):))
Ai nói Ô là A MINH_...bảo là tụi tây nó lừa…Tôi thấy con này đang được hội SV gì gì…dó nó bình bầu đây là con GSD sống dai nhất thế giới đó Ô ạ.:not talking::not talking::not talking:
Máu GSD trong em nhạt đã đành bây giờ lại đến lượt anh,buồn lắm thay
Cái vụ này thì chú phải hỏi Ô MINH_... là mất máu từ đâu nhé! Nếu cần thiết ta có thể kiện như cái vụ thằng TQ nó cắt cáp của tàu BINH MINH ý:wall::at wits end:=))

Xin chào anh Minh-Germany không hiểu anh vui hay sao đấy. Tôi có chút thắc mắc nếu như hình các chú chó anh đưa lên thì hinh1 anh đưa remo vom fichtenschlag SZ: 2208401 SINH NGÀY 15/5/2007 được 4 tuổi anh bảo 3. Tệ hơn nữa con hình 2: Odin von tannenmeise SZ: 1655056 sinh ngày 10/12/1984 đã được 27 tuổi thì anh nói mới 2 tuổi. Xin lỗi nếu vui anh đính chính lại đi. Tôi chưa biết anh là ai nhưng nếu anh không phải vui thì mọi người cần đề phòng.
Hi chú! Cái vụ này thì A MINH_... vui tính thôi …Mọi người cứ vô tư đi nhé,không phải đề phòng gì đâu,chú chẳng thấy là cái A Phạm Huy Hoàng gì gì đó dặt mua em HD2 sao?!:suprise::suprise::suprise:

Hải Dương , đặc sản Bánh Đậu Xanh :-bd:-bd:-bd
+ Berger VA nữa , Rạng danh xứ nhà ,:):):)
Các Cụ mình nói không ngoa ,
Tiếng lành đồn xa , tiếng "dữ " đồn xa ,
Anh M ơi , suy nghĩ lại ,kẻo mà .........

@ P.H Hoàng ơi !
Chổ của Chú phải có gì đặc biệt lắm mới xung phong rước VA về chứ nhỉ ?
:)):)):))

microsort

Member
Ai nói Ô là A MINH_...bảo là tụi tây nó lừa…Tôi thấy con này đang được hội SV gì gì…dó nó bình bầu đây là con GSD sống dai nhất thế giới đó Ô ạ.:not talking::not talking::not talking:
Hơ hơ , em đang ôn bài lại bài cũ cho bác M đấy mà , thấy bác ý diễn tuồng cũ mà quên lời nên em nhắc tuồng thôi bác Tuấn à. :p:p:p
Dạo này bác đã xây xong khu nhà hàng chưa vậy ? Thông tin cho anh em chúc mừng đê :beer:beer

anhthe98

Member
ngoài bài cũ soạn lại.mà nghĩ đi nghĩ lại cũng không nên ban nick ông ấy ,cũng không nên xóa bài này ..để làm nơi xẻ xì trét cũng được anh ạ.
Nếu được bầu chọn em chọn câu này hay nhất TOPIC :)) Giống như đặt vùng ZERO hả Hoàng ?

my_lucky

Active Member
Ngọc Hoàng ơi là Ngọc Hoàng ơi.......

Trích đoạn gặp nhau cuối năm 2009:
Các ngươi nói gì ta không hiểu, cứ nói thế này đến sáng mai:D:D:D:-bd
Toàn các mặt anh tài GSD toàn quốc hội tụ, đủ để hiểu câu chuyện này nghiêm trọng đến mức nào=))
Mời các bác cứ nói thật chi tiết vào để anh chị em nào chưa biết thì khỏi mắc cái bẫy VA ảo ạ:D.Thân!

phamhuyhoang

Active Member
Hải Dương , đặc sản Bánh Đậu Xanh :-bd:-bd:-bd
+ Berger VA nữa , Rạng danh xứ nhà ,:):):)
Các Cụ mình nói không ngoa ,
Tiếng lành đồn xa , tiếng "dữ " đồn xa ,
Anh M ơi , suy nghĩ lại ,kẻo mà .........

@ P.H Hoàng ơi !
Chổ của Chú phải có gì đặc biệt lắm mới xung phong rước VA về chứ nhỉ ?
:)):)):))
ít ra em cũng là mem của GSDV nên nhìn qua cũng biết hình ảnh đó là con gì chứ ạ ^_^ nhà em đã chôn nhiều chó rồi thêm cái lọ nữa cũng có sao đâu ạ ^_^

phamhuyhoang

Active Member
Nếu được bầu chọn em chọn câu này hay nhất TOPIC :)) Giống như đặt vùng ZERO hả Hoàng ?
bác Minh vui tính thế mà anh ^_^ lâu nay trong diễn đàn toàn người cãi nhau chí chóe có bác nào can đảm chịu trận như thế này đâu ạ ^_^

theo em thay con gsd ma anh dat ten la hai duong 1 len mang ve anh a.em thay phom giang no dep nhat ma mau long cung dep nua

HCMCITY

theo em thay con gsd ma anh dat ten la hai duong 1 len mang ve anh a.em thay phom giang no dep nhat ma mau long cung dep nua
Trích đoạn gặp nhau cuối năm 2009:
Các ngươi nói gì ta không hiểu, cứ nói thế này đến sáng mai:D:D:D:-bd
Toàn các mặt anh tài GSD toàn quốc hội tụ, đủ để hiểu câu chuyện này nghiêm trọng đến mức nào=))
Mời các bác cứ nói thật chi tiết vào để anh chị em nào chưa biết thì khỏi mắc cái bẫy VA ảo ạ:D.Thân!
Ôi đọc Topic này hay quá, em đang có ý định mua một con chó xịn mà không biết mua ở đâu cả.Chắc Topic này ở đây toàn những bác cao thủ phải không ạ, rất mong được các bác giúp đỡ :blusshing:

HCMCITY

Minh_Germany Xin chào tất cả các anh chị em trong Vietpet.Tháng 11 này Minh sẽ về thăm quê hương.Dự định Minh sẽ mang theo một chú GSD từ Đức về nhập tịch o Viêt Nam để nuôi và nhân giống.Qua thời gian tìm kiếm ,Minh chọn được 5 em ,nhưng còn phân vân không biết đưa em nào về ,vì em nào Minh cung thấy đẹp.Bởi vậy Minh đưa 5 em lên đây để các anh em cùng xem.Rất mong nhận đươc những ý kiến tham gia của các vị tiền bối và các anh em trong Diễn Đàn.Xin trân thành cám ơn cả nhà trước.
PS: Minh xin tự đặt tên cho từng em một cho dễ nhận dạng.
-Đây là Hải Dương 1:-Đây là Hải Dương 2:

-Đây là Hải Dương 3:-Đây là Hải Dương 4:

-Đây là Hải Dương 5:
Bác Minh_Germany ơi,bác nói thật hay nói vui đấy? sao mọi người có vẻ không hài lòng với bác vậy?có phải những người đó cũng muốn bán chó phải không ạ?

HCMCITY

Ối giời ơi, ở đây toàn những cao thủ bán chó , sao bác này lại đề nghị cho tát cả các bác ấy vào SỌT GIÁC hả bác? em vọt đây, em không muốn ngồi trong sọt rác đâu bẩn lắm hiiiiiii:(:)(:)((