• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nên Nhập Tịch Em Gsd Nào Vế Việt Nam ?

quydat82

Member
mấy em này về đến duoc việt nam thì quả là một lịch sử sẻ sang trang, hy vọng là anh mang đuợc đúng một trong mấy em này về

linhnam

Member
theo mình thì con số 1 thì tốt vì chú ta đã có hậu duệ 3 tuổi là đang ở dộ sung sức. vài lời mào muội

GA_DONG_TAO

Active Member
Thời đại này mà không có đường link gia phả thì hợi lạ nhỉ???????????????????? Bác mang chó về hay lại khoe để anh em hỏi mua hả bác?

GA_DONG_TAO

Active Member
To bác VINH_QUANGNAM: Một ông bạn em gửi lời tới anh như sau:
Lại...sắp.... một người nữa giống như tôi.......................rồi.
Em không nhớ tên bài hát nhưng đại khái là : Lại một người nữa giống như tôi.

Vậy là chú này vẫn còn máu nhập GSD đây:at wits end:^:)^:praying: Lại gặp được đối tác rồi…sướng nhé!:p=))=))=))
Cái này thì Anh Minh và Chú Vinh phải Cám ơn và chiêu đãi tay Tuấn - Plâycu nhiều lắm đấy vì đã giúp cứu nguy .:):):):love struck::love struck::love struck:
Bữa nào nhậu , nhớ điện cho mình để sắp xếp bay ??? nhé .Hehehe.
:)):)):))

microsort

Member
Chào mừng bác Minh trở lại với diễn đàn vp , thật vui khi thấy bác quay lại với anh em ở VP
Mà bác Minh đã cạo đầu quy y ở ẩn rồi mà không biết bác nào lại xúi bác ý đội tóc giả tái xuất giang hồ vậy ? hehehe, Mấy cái hình trên là bác ý lượm lặt đâu trên mạng đưa cho ae xem thôi , chứ bác ý đã tìm ra được gia phả của nó đâu mà up lên .Các bác phải cho tý thời gian mới tìm được chứ heehehe.
Có 1 kiểu kinh doanh chó mà e vẫn hay thấy trên mạng , chia sẻ cho ae tham khảo nhé.
Đưa hình con VA , V lên cho anh em ở quê nhà xem , thấy oki thì chuyển tiền qua cho trời Tây cho ông bán chó .Sau đó người mua nhận được điện thoại của ông bán chó .
- Em ơi , tại em gởi tiền qua chậm quá nên chủ chó nó bán mất tiêu rồi em ạ ! Để a gởi hình con khác đẹp ngất ngây con gà tây tương đương con đấy cho em xem nhé.( máu ở tay đầm đìa rồi nhé , vì cầm phải cái lưỡi dao rùi ,hehehe )
Lúc này thì người mua nhận hình nào là chó U30 ,U40 ...,què ,đui sứt mẻ ,nói chung là chó thải của tụi Tây ra thôi .
Người mua chỉ có nước ăn trái đắng như ...trái mướp đắng thôi .hehehe
Ae lưu ý nhé , không ai túm tóc được thằng trọc đầu đâu nhé .hehehehe
ps : Khi nào bác Minh về VN thì hú em tiếng , em gởi biếu cho cái máy scan nhé ,cái máy của bác hư thì vứt đi đừng sửa mà tốn tiền bác ạ .Để dành tiền đó mua vé vào xem chó biểu diễn ,chụp vài cái ảnh chó để lấy vốn làm ăn .hehehe

Cái này thì Anh Minh và Chú Vinh phải Cám ơn và chiêu đãi tay Tuấn - Plâycu nhiều lắm đấy vì đã giúp cứu nguy .:):):):love struck::love struck::love struck:
Bữa nào nhậu , nhớ điện cho mình để sắp xếp bay ??? nhé .Hehehe.
:)):)):))

Bác nói thế là oan cho em lắm đấy ạ!Lão Vinh vẫn còn trách em vì nợ tiền lão ấy mãi mà chưa chịu trả kia kìa,khổ tội thân em cứ phải nhận cái hư danh để giang hồ đồn thổi…
Máu GSD của em bây giờ cũng nguội lắm rồi Bác ạ,bù lại máu nhậu của em lại lên đô mới lạ.
Em rất vui hôm nào được nhậu cùng Ông anh cho hả dạ…he he he..

Mà Anh Minh_Germany với Anh VINH_QUANG NAM có duyên nợ với nhau sao ý???
Hai Ô này mà hợp tác với nhau thì GSD VN sao mà chịu nổi…:day dreaming::eek:h go on:hehehe
To VQN: Chú tính “Bổn cũ soạn lại” sao mà lại định đưa 1 em có giải U18 về cho các em út nó cười à.

Chào anh Tuấn!

Bác nói thế là oan cho em lắm đấy ạ!Lão Vinh vẫn còn trách em vì nợ tiền lão ấy mãi mà chưa chịu trả kia kìa,khổ tội thân em cứ phải nhận cái hư danh để giang hồ đồn thổi…
Máu GSD của em bây giờ cũng nguội lắm rồi Bác ạ,bù lại máu nhậu của em lại lên đô mới lạ.
Em rất vui hôm nào được nhậu cùng Ông anh cho hả dạ…he he he..

Mà Anh Minh_Germany với Anh VINH_QUANG NAM có duyên nợ với nhau sao ý???
Hai Ô này mà hợp tác với nhau thì GSD VN sao mà chịu nổi…:day dreaming::eek:h go on:hehehe
To VQN: Chú tính “Bổn cũ soạn lại” sao mà lại định đưa 1 em có giải U18 về cho các em út nó cười à.
Lẽ ra em dự định sẽ không viết thêm 1 bài nào nữa trong topic này nhưng thấy anh viết bài nên em lên làm vài câu,mọi chuyện thôi anh cứ nhẹ nhàng tí cho thằng em đỡ áy náy:D
Máu GSD trong em nhạt đã đành bây giờ lại đến lượt anh,buồn lắm thay
Cố nuôi Nele để em nó còn nở mặt,nở mày với anh Minh_Germany tí chứ anh!

PhatQG

Member
gsd Hưng Yên

Nói chung giao phả của nó thì rất tốt,mình chi chú ý đến chỉ số thông minh của nó ,cũng như hình dáng và mầu sắc thôi cháu à
Em nhìn cả 5 em, em nào cũng có nét riêng đều hoàn hảo cả.:-bd:-bd
Nhưng theo về cá nhân em thì em vẫn thích em HD1,vì bộ đầu thủ và bộ ngực thì quá đẹp,tổng thể thì hài hòa không còn điểm gì để nòi nữa bác Minh ạ.HD1 ok bác ạ:-bd:-bd

cuongtb

Member
Có từ tối hôm qua tới nay giờ em mới đọc tiếp, nghe như sắp có sóng thấn hả các bác ?

phamhuyhoang

Active Member
mấy bác này nói gì mà em không hiểu gì cả ^_^ bác Minh bắt giùm em số 2 anh nhé ^_^ em thấy em đấy là ok nhất,tiền nong thế nào bác cứ báo cho em để em chuyển luôn bác nhé .cách chuyển thế nào thì anh hướng dẫn giùm em luôn anh nhé ^_^

mấy bác này nói gì mà em không hiểu gì cả ^_^ bác Minh bắt giùm em số 2 anh nhé ^_^ em thấy em đấy là ok nhất,tiền nong thế nào bác cứ báo cho em để em chuyển luôn bác nhé .cách chuyển thế nào thì anh hướng dẫn giùm em luôn anh nhé ^_^
Anh ủng hộ Chú Hoàng bắt em số 2.Anh thấy em đó tổng thể là hài hoà nhất.Vũ HD.Thân!

anhthe98

Member
Chào mừng bác Minh trở lại với diễn đàn vp , thật vui khi thấy bác quay lại với anh em ở VP
Mà bác Minh đã cạo đầu quy y ở ẩn rồi mà không biết bác nào lại xúi bác ý đội tóc giả tái xuất giang hồ vậy ? hehehe, Mấy cái hình trên là bác ý lượm lặt đâu trên mạng đưa cho ae xem thôi , chứ bác ý đã tìm ra được gia phả của nó đâu mà up lên .Các bác phải cho tý thời gian mới tìm được chứ heehehe.
Có 1 kiểu kinh doanh chó mà e vẫn hay thấy trên mạng , chia sẻ cho ae tham khảo nhé.
Đưa hình con VA , V lên cho anh em ở quê nhà xem , thấy oki thì chuyển tiền qua cho trời Tây cho ông bán chó .Sau đó người mua nhận được điện thoại của ông bán chó .
- Em ơi , tại em gởi tiền qua chậm quá nên chủ chó nó bán mất tiêu rồi em ạ ! Để a gởi hình con khác đẹp ngất ngây con gà tây tương đương con đấy cho em xem nhé.( máu ở tay đầm đìa rồi nhé , vì cầm phải cái lưỡi dao rùi ,hehehe )
Lúc này thì người mua nhận hình nào là chó U30 ,U40 ...,què ,đui sứt mẻ ,nói chung là chó thải của tụi Tây ra thôi .
Người mua chỉ có nước ăn trái đắng như ...trái mướp đắng thôi .hehehe
Ae lưu ý nhé , không ai túm tóc được thằng trọc đầu đâu nhé .hehehehe
ps : Khi nào bác Minh về VN thì hú em tiếng , em gởi biếu cho cái máy scan nhé ,cái máy của bác hư thì vứt đi đừng sửa mà tốn tiền bác ạ .Để dành tiền đó mua vé vào xem chó biểu diễn ,chụp vài cái ảnh chó để lấy vốn làm ăn .hehehe
Các bác cứ đùa thế nào chứ, em này bây giờ mang về VN bằng ... lọ à :)):)):))
Em thấy 3 bác này nên ngồi lại cùng bác Minh thay vì bàn việc sửa máy Scan, chuyển xiền mà nên bàn xem chuyển LỌ nào sang cho hạp với bác Minh thì hay hơn ạ :-bd

microsort

Member
Em thấy 3 bác này nên ngồi lại cùng bác Minh thay vì bàn việc sửa máy Scan, chuyển xiền mà nên bàn xem chuyển LỌ nào sang cho hạp với bác Minh thì hay hơn ạ :-bd
Theo em chuyển cho bác ý lọ tiêu thôi , để mỗi lần bác ý hắt xì hơi thì nhớ vp ...hehehe.
Bác Minh ơi , vào trả lời anh huyhoang đi thôi , nghe nói gấp lắm bác ạ Dog Eye :)):)):)):))

dung08

Member
Xin chào anh Minh-Germany không hiểu anh vui hay sao đấy. Tôi có chút thắc mắc nếu như hình các chú chó anh đưa lên thì hinh1 anh đưa remo vom fichtenschlag SZ: 2208401 SINH NGÀY 15/5/2007 được 4 tuổi anh bảo 3. Tệ hơn nữa con hình 2: Odin von tannenmeise SZ: 1655056 sinh ngày 10/12/1984 đã được 27 tuổi thì anh nói mới 2 tuổi. Xin lỗi nếu vui anh đính chính lại đi. Tôi chưa biết anh là ai nhưng nếu anh không phải vui thì mọi người cần đề phòng.

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Xin chào anh Minh-Germany không hiểu anh vui hay sao đấy. Tôi có chút thắc mắc nếu như hình các chú chó anh đưa lên thì hinh1 anh đưa remo vom fichtenschlag SZ: 2208401 SINH NGÀY 15/5/2007 được 4 tuổi anh bảo 3. Tệ hơn nữa con hình 2: Odin von tannenmeise SZ: 1655056 sinh ngày 10/12/1984 đã được 27 tuổi thì anh nói mới 2 tuổi. Xin lỗi nếu vui anh đính chính lại đi. Tôi chưa biết anh là ai nhưng nếu anh không phải vui thì mọi người cần đề phòng.
Bác Dung08 không phải hỏi lại đâu! Bác Thuấn đã chia sẻ rồi đó thôi!! :)):)):)):)):)). "LỌ = Tiểu sành" phải không ạ??

anhthe98

Member
Ai cũng biết mà bác! Bác nói ra sớm quá mất vui.