• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nên Nhập Tịch Em Gsd Nào Vế Việt Nam ?

Minh_Germany Xin chào tất cả các anh chị em trong Vietpet.Tháng 11 này Minh sẽ về thăm quê hương.Dự định Minh sẽ mang theo một chú GSD từ Đức về nhập tịch o Viêt Nam để nuôi và nhân giống.Qua thời gian tìm kiếm ,Minh chọn được 5 em ,nhưng còn phân vân không biết đưa em nào về ,vì em nào Minh cung thấy đẹp.Bởi vậy Minh đưa 5 em lên đây để các anh em cùng xem.Rất mong nhận đươc những ý kiến tham gia của các vị tiền bối và các anh em trong Diễn Đàn.Xin trân thành cám ơn cả nhà trước.
PS: Minh xin tự đặt tên cho từng em một cho dễ nhận dạng.
-Đây là Hải Dương 1:-Đây là Hải Dương 2:

-Đây là Hải Dương 3:-Đây là Hải Dương 4:

-Đây là Hải Dương 5:

kucut3

Member
chú ơi có thể up gia phả bọn nó lên đc ko ạ ......nhìn em nào cũng đẹp

chú ơi có thể up gia phả bọn nó lên đc ko ạ ......nhìn em nào cũng đẹp
Chú sẽ Up lên sau.Hiện giờ cái máy Scan của chú nó bị hỏng rồi, Nên chú không đưa vào lưu trong máy vi tính được.Cháu thông cảm nhé.

Nói chung giao phả của nó thì rất tốt,mình chi chú ý đến chỉ số thông minh của nó ,cũng như hình dáng và mầu sắc thôi cháu à

kucut3

Member
cháu cũng ko duyệt con 5....với các sự lựa chon như này thì cháu nghĩ cũng ko ai chon con 5 cháu ko thích con1 và nó cũng 3t rồi... cháu thích con 2 hơn màu mảng đẹp hơn.:D

cuongtb

Member
Minh_Germany Xin chào tất cả các anh chị em trong Vietpet.Tháng 11 này Minh sẽ về thăm quê hương.Dự định Minh sẽ mang theo một chú GSD từ Đức về nhập tịch o Viêt Nam để nuôi và nhân giống.Qua thời gian tìm kiếm ,Minh chọn được 5 em ,nhưng còn phân vân không biết đưa em nào về ,vì em nào Minh cung thấy đẹp.Bởi vậy Minh đưa 5 em lên đây để các anh em cùng xem.Rất mong nhận đươc những ý kiến tham gia của các vị tiền bối và các anh em trong Diễn Đàn.Xin trân thành cám ơn cả nhà trước.
PS: Minh xin tự đặt tên cho từng em một cho dễ nhận dạng.
Đây là Hải Dương 1:
Đây là Hải Dương 2:
Đây là Hải Dương 3:
Em thì thích cả 3 em này (riêng em thôi anh nhé),nên chọn con nào cũng khó, em bỏ một phiếu cho em số 1

Em thì thích cả 3 em này (riêng em thôi anh nhé),nên chọn con nào cũng khó, em bỏ một phiếu cho em số 1
Cám ơn em nhiều, Nếu anh không nhầm thì em cũng mê GSD đúng không ? Anh cũng rất thích con số 1,vì gia phả và dòng dõi của nó rất tốt,nhưng có điều là khi anh mang về VN thì nó hơn 3 tuổi.Nó có ưu điểm hơn các con kia là mình đã chứng kiến được con của nó sinh ra rồi.Ở bên đây nó được đánh giá rất cao về chỉ số thông minh .

cuongtb

Member
Cám ơn em nhiều, Nếu anh không nhầm thì em cũng mê GSD đúng không ? Anh cũng rất thích con số 1,vì gia phả và dòng dõi của nó rất tốt,nhưng có điều là khi anh mang về VN thì nó hơn 3 tuổi.Nó có ưu điểm hơn các con kia là mình đã chứng kiến được con của nó sinh ra rồi.Ở bên đây nó được đánh giá rất cao về chỉ số thông minh .
Đúng thế anh ạ, với em mê nhất vẫn là GSD,nhì Rott, thứ 3 lại là chó ta (mấy em Hở Mông ý) hì..hì em đùa tý cho vui thôi. Nhưng anh ơi em nghĩ nếu là một chú GSD để nhân giống thì có mấy yếu tố mà em số1 đang có:
Thứ nhất (theo như anh nói) nó có chỉ số thông minh cao,gia phả tốt
Thứ hai :3 tuổi đang ở đọ chín của khai thác giống,lại đã có hậu duệ thế là yên tâm rồi còn gì anh à

Em số 2 thì cao dài hơn,nhưng em vẫn hêt cái mặt tiền và cái cổ nải của em số 1. Mà em số một có họ hàng gì với VA2 Remo không anh ?

Chào đồng hương!
Lâu lâu mới thấy đồng hương lên Forum, kiếm đâu ra mấy em đẹp thế :D.
À mà chỉ số thông minh ở đây có phải là chỉ số IQ không đấy :D.
Khi nào cho về ới mình một câu nhé, mình bảo cậu em mang chó cái đến xin tí giống.

kanguru

Member
Về hình thức , thành tích mình chấm E Hải dương 1 (VA2 Remo ) tuy nhiên e này đã có 1 đàn hậu duệ ở VN nhà bác Thuấn HD thì phải nên nếu về kinh tế thì không nên vì chắc giá cao lại đã có hậu duệ.
PA2 là hải dương 3 , e này trông quen quen không rõ tên tuổi nhưng đẹp .
PA1 là bác hốt tất cả về VN là hay nhất vì các e còn lại VA6 Odin, SG6 BSZS09 ,SG1 Ferdinan đều đỉnh cả. he he

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chào bác Minh_Germany!
Mặc dù bác muốn ae đánh giá những con GSD bác khoe nên! Tuy chưa có gia phả!
Nhưng hình như trong đầu bác đã ngầm định con số 1 và số 2 rồi phải không??
Với em thì chẳng biết đánh giá như thế nào cả khi chỉ có 1 bức ảnh đơn sơ!! Tuy nhiên e yêu thích con VA2 Remo_vom_Fichtenschlag bác ạ! Rất mong ý kiến khác từ các bác! Và đánh giá riêng của bác về cái ưu cái mạnh của a chàng VA2 này!
Thân chào bác!
E xin bổ xung ảnh của chàng Remo này bác nhé :D:D:D:D:D:D

Chào chú Minh. Cháu thì chẳng biết tên tuổi hay gia phả gì như mấy chú nhận xét trước. nhưng nhìn màu sắc, hình thức thì cháu kết em số 1 và 2. em số 1 nhiều tuổi hơn em số 2, nếu là cháu cháu sẽ chọn em số 2 ạ. Mấy lời mạo muội xin chú đừng cười chê.

Chú sẽ Up lên sau.Hiện giờ cái máy Scan của chú nó bị hỏng rồi, Nên chú không đưa vào lưu trong máy vi tính được.Cháu thông cảm nhé.
Chào Anh Minh
Từ lúc Con Mara về VN tới giờ ,mới thấy Anh " Tái xuất Giang Hồ " ,hehehe .
Theo mình ,bi giờ công nghệ thông tin phát triển rồi , cái máy scan nó hỏng rồi thì vứt đi cho gọn .
Chỉ cần Anh Add tên con chó vào trang : http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/search.html
thì mọi người cám ơn Anh nhiều lắm .
Thân mến .

Nói chung giao phả của nó thì rất tốt,mình chi chú ý đến chỉ số thông minh của nó ,cũng như hình dáng và mầu sắc thôi cháu à
Với E tiêu chí của A đã vậy,thì A chọn em số 2 đi.Còn nếu A chọn cả phần đem về tạo nguồn gien giống tốt cho AE Quê hương thì A lại phải xem thêm hậu duệ của các em nó nữa A ạ!Vài lờixin được. mạo muội.Kính Chào!

Hoan hô anh Minh!

Hoan hô anh Minh_Germany đã xuất đầu lộ diện sau môt thời gian dài mút chân ngủ đông.Tháng 11 này anh về nhớ đem cho em con GSD đoạt giải U18 anh nhé!
thanks anh nhiều!:D

Hoan hô anh Minh_Germany đã xuất đầu lộ diện sau môt thời gian dài mút chân ngủ đông.Tháng 11 này anh về nhớ đem cho em con GSD đoạt giải U18 anh nhé!
Mất công mang về sao lại mang giải U, mà mãi tận U18 vậy hả :))

anhthe98

Member
Mất công mang về sao lại mang giải U, mà mãi tận U18 vậy hả :))
Việt Pet có chuyện xôm xôm để bàn rồi :( AE lại sắp tụ tập cho vui cửa vui nhà :p

Vậy là chú này vẫn còn máu nhập GSD đây:at wits end:^:)^:praying: Lại gặp được đối tác rồi…sướng nhé!:p=))=))=))