• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nên Làm Theo Những chuyên Gia...(lai tạo)

tomtomtom123

Bài viết có gì sai sót mong mọi người bỏ qua cho tôi (vì tôi cũng nuôi dog)

Qua tìm hiểu trên thế giới có rất nhiều giống chó đc lai tạo thành công

đặc điểm nổi bật là doberman

và nhiều giống chó nữa rất đẹp,thông minh,khỏe manh...dc hiệp hôi (American Canine Hybrid Club) công nhận.

link những giống chó đc lai tạo thành công
http://vietdog.com/forum/index.php?topic=4432.0

do nhu cầu về công việc sở thích...hay nhàm chán với những giống chó thuần chủng người ta đã biết lai tạo những đăc điểm tốt của những giống chó với nhau..tạo ra những giống tốt hơn,thông minh hơn,to hơn......

vậy tại sảo người Việt ta ko tìm hiểu tạo ra nhứng giống chó của riêng mình...mà người việt vốn nổi tiéng là thông minh lanh lới.....

link nói về người việt :http://tuanvietnam.vietnamnet.vn/2010-09-24-nguoi-viet-co-thong-minh-khong-

em thấy dân mình nếu có tiền toàn mua nhứng giống chó gọi là thuần chủng
Doberman là giống lai tạo vấn gọi là thuần chủng.....

Em nghi nhu cầu ngày càng nhiều và nhàm chán với nhứng giống chó đã có sẵn...thì chác 5-15 năm nữa ở việt nam mình,những người trên 4rum này sẽ có thếm giống mới...đc các hiệp hội QT công nhân....
(( là giống chó bắt nguồi từ vietpet.com made in vietnam ))

Em cũng chỉ muốn những người yêu dog việt nam phát triển....như nhứng người đi trước....

em xin khởi sướng.
Nhà thằng bạn em có con Rot cái...và đang muốn cho lai chi hua hua...nhưng không biết làm cách nào để chó động đực..:-h

mà nếu đẻ bé tý như chi hua hua mà lai hầm hố như rot thì còn gì bằng nhỉ :D

tomtomtom123

chỉ cần gõ vào Google dòng (Sự sáng tạo của người Việt trẻ những thế hệ trước)

là biêt ngay)

tomtomtom123

Thuần chủng là những giống sinh vật giữ được nguyên vẹn bản chất của tổ tiên, không bị pha tạp có đạc tính di truyền đồng nhất, các thế hệ sau giống thế hệ trước.

"Quote"
Vậy theo bạn thuần chủng (purebred) là thế nào?

Minh ko bao giờ có suy nghĩ Doberman là giông thuần chủng,nhưng vào các nơi mua bán chó..họ đều đăng là Bán,hay mua Doberman thuần chủng ... bố mẹ hàng nhập ......
....... vì thế minh mới nói như thế...

mầy giờ 2 Do lai với nhau thì họ gọi là Do thuần chủng

do lai Rót thì gọi là chó lại :D

câu trên của mình là

"Quote"
Vậy theo bạn thuần chủng (purebred) là thế nào?

ở đây bạn để ý đến từ Vẫn gọi là thuần chủng

thanks...