• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nên chon em nào ạ

cuongtb

Member
Chào toàn thể fan hâm mộ GSD !
cuongtb cùng hai người bạn định mang một trong hai em này về quê lúa nhưng lại phân vân không biết chọn em nào. Em số 1 thì thân hình vừa phải phom dáng có vẻ cũng ổn. Em số 2 thì to cao đồ sộ nhưng không có chứng chỉ gì ngoài mỗi cái chứng minh thư. Mình với một anh bạn thì cứ thích to cao còn một ông bạn lại khuyên phải theo quy chuẩn.....khó thật...làm sao cho cả ba thằng cùng đồng nhất đây

Em số 1

Em số 2

duy-dn

Member
cuongtb cùng hai người bạn định mang một trong hai em này về quê lúa nhưng lại phân vân không biết chọn em nào. Em số 1 thì thân hình vừa phải phom dáng có vẻ cũng ổn. Em số 2 thì to cao đồ sộ nhưng không có chứng chỉ gì ngoài mỗi cái chứng minh thư. Mình với một anh bạn thì cứ thích to cao còn một ông bạn lại khuyên phải theo quy chuẩn.....khó thật...làm sao cho cả ba thằng cùng đồng nhất đây

Em số 1

Em số 2

Theo em lên chọn em số 1 vì quy chuẩn rất quan trọng cho môt con chó.em số 2 cao to hơn nhưng chưa có quy chuân nào ngoài (chứng minh thư).thiết nghĩ bỏ một số tiến lớn để nhập một con chó ma không tên tuổi thì hơi phí .đây là ý kiến của cá nhân thôi còn tùy gia chủ.chúc gia chủ sớm có chó đẹp về cho quê lúa

PhatQG

Member
Còn nhiều vấn đề phải xem xét ở đây lắm anh Cuongtb ạ!
Anh Đoàn à cần xem lại 2 em này anh ạ...theo cá nhân em nhé 2 em này em nhìn nếu là gsd nhập thì chưa có gì nổi anh ạ...có thì chỉ có em số 2 thôi anh ạ...chúc anh nhập được em gsd ưng ý:-h:-h

cuongtb

Member
Còn nhiều vấn đề phải xem xét ở đây lắm anh Cuongtb ạ!
Đúng đó bạn ạ ! nếu chỉ để chơi thì còn dễ, nếu mang về để nhân giống thì lại khác. Mình thì từ trước đến nay toàn nuôi chó cái sinh sản, chẳn qua là ông bạn thấy mình mê quá nên mới làm chủ đầu tư, mà chọn em có giải thì nặng xiền, em số 2 nhẹ hơn thì một ông lại không thích ...và còn quá nhiều vấn đề xung quanh nó. Nếu nhập em chó cái cho mình nuôi có khi lại đơn giản hơn
Cảm ơn bạn đã chia sẻ

cuongtb

Member
Anh Đoàn à cần xem lại 2 em này anh ạ...theo cá nhân em nhé 2 em này em nhìn nếu là gsd nhập thì chưa có gì nổi anh ạ...có thì chỉ có em số 2 thôi anh ạ...chúc anh nhập được em gsd ưng ý:-h:-h
Chào Đ/C em ! Ba anh em cũng còn đang cân nhắc em ạ. Con Bon dạo này thế nào, lâu không thấy em pot hình lên chia sẻ. Hôm nào qua TB ghé anh chơi

phamhuyhoang

Active Member
cả 2 em đều không nên bắt ạ. theo cá nhân em thì em số một mặt nhỏ ,dài ,lông cũng hơi dài.không xứng để làm giống.
em thứ 2 đẹp hơn nhưng chân sau có chiều hướng bị xoay chân khi đi. không biết có phải do người chụp tạo dáng chưa chuẩn hay không ?chân sau yếu thì cũng nan giải khi lấy giống và đi thi lắm đó anh ạ

quydat82

Member
BÁC chó thông tin của em số 1 đi, gia phả em nó thế nào , em số 1 chụp ở sân thi bszs 2011 thì phải, có thể mình đã thấy em này ở trên sân thi, em nó đỏ hơn trong hình rất nhiều
nếu đúng là em mình đã thấy thì em này dáng dấp ok,đỏ, cắn rất tốt
em số 2 mình ko có ý kiến

Phi Anh

Member
Nếu nhập thì bác nhập con số 1 thôi ah. Con số 2 thì chắc kô pải làm thủ tục nhập đâu ạ, vì e nhìn cái mũ bảo hiểm sau lưng em ấy giống như made in VN í ạ...:D:D:D

cuongtb

Member
BÁC chó thông tin của em số 1 đi, gia phả em nó thế nào , em số 1 chụp ở sân thi bszs 2011 thì phải, có thể mình đã thấy em này ở trên sân thi, em nó đỏ hơn trong hình rất nhiều
nếu đúng là em mình đã thấy thì em này dáng dấp ok,đỏ, cắn rất tốt
em số 2 mình ko có ý kiến
Bạn nhìn không nhầm đâu, em này vừa dự thi tại BSZS 2011. Đây là đường link của em nó
http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=661288

cuongtb

Member
Nếu nhập thì bác nhập con số 1 thôi ah. Con số 2 thì chắc kô pải làm thủ tục nhập đâu ạ, vì e nhìn cái mũ bảo hiểm sau lưng em ấy giống như made in VN í ạ...:D:D:D
Em này không phải madein Việt Nam đâu bạn . Chỉ có điều nó đã về VN được một thời gian, đang điều đình vì ông chủ chưa muốn bán. Em số 2 thì không xa lạ gì với AE đất Bắc
http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=663827

haiauphonoi

Member
Em số 1 em sợ bị chỉnh sửa ảnh anh ạ...còn cái mũ bảo hiểm anh nhìn mà không ra à bác Phi Anh em số 2 em nhìn không nhầm thì đang ở nhà bác Ảnh đó.Đúng không anh Cường ơi...

Em số 1

Em số 2

Mạn phép chủ thớt cho "ké" em số 3 này nhé, anh em thấy có được không:

mr.dog

bác thuấn ơi bác cho em xin thông tin về chú thứ 3 này đc ko,bác PM cho em nhé,em rất quan tâm chú này mong bác giúp đỡ