• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nên chọn bé nào?

Đàn chó giờ chắc chỉ con 2 con 1 đực và 1 cái vện đen ngoài cùng bên trái thôi các bác ạ (tôi đã nhận phần 3 em vện cái rồi) hình như bác chủ ko dùng điện thoại, các bác gọi cho cháu bác chủ là Thu hay Thư gì đó nói là cho gặp chú Sáu Dân/Dâng.
01205 384 330. Thanks.

ái, chán chú DucTuong quá, hốt sạch rồi. Giờ sao giờ, mà chú Sáu tít ngoài đảo cơ à? Khó mà tính chuyện làm ăn rồi.

PQ vện

Chưa sạch đâu bác ạ vẫn còn mà, tôi chỉ bắt được 1con cho bản thân thôi con lại là của bạn bè.
ái, chán chú DucTuong quá, hốt sạch rồi. Giờ sao giờ, mà chú Sáu tít ngoài đảo cơ à? Khó mà tính chuyện làm ăn rồi.

Gần 1 năm truwovs tôi xin ý kiến các bác để chọn cho mình 01 em vên, cuối cùng tôi quyết định chọn em cái có xoáy yen ngựa, ban tôi chọn nuôi con đực duy nhất trong đàn. Đến hôm nay các bé đã lớn tôi tôi post mấy tấm ảnh mới chụp khi 02 anh em nó gặp nhau.
Thanks các bác đã đọc bài

vietyen

Member
theo mình thì bầy này bạn .......................... ko nên chọn con nào cả??????? vì sao thì bạn tự tìm hiểu .

Mr Lab

Member
vietyen show hàng đi nhé hoặc nó rõ cho ace học tập chứ? Anh thấy chú là có nhiều comments kiểu ném đá quá đấy nhé, anh dạo này bận ít tham gia nhưng anh vẫn theo dõi và học hỏi kinh nghiệm từ chú và ace trên diễn đàn đấy nhé.

vietyen

Member
hi hi chào anh ...... em thì cũng chả có gì nhiều , mà anh gọi là kinh nghiệm ấy, anh vẫn khỏe chứ ạ . lâu quá em mới thấy anh lên diễn đàn. nói thật với anh chứ em lên chơi cho vui thôi chứ cũng chả có ý gì anh ạ . thế dạo này anh đang chơi hàng gì vậy, cho thằng em chiêm ngưỡng tý ko ông anh . nhà em thì phú quốc vài con thôi anh ạ . nhìn cũng tàm tạm anh ạ .

theo mình thì bầy này bạn .......................... ko nên chọn con nào cả??????? vì sao thì bạn tự tìm hiểu .
"Vì sao tự bạn hiểu". Ý bác nói là Phú Thái hả?:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o

vietyen

Member
hix hix bạn lại nói....................mình nói tự tìm hiểu........... là bạn hãy tự mình tìm hiểu nguồn gốc của con chó và giống nòi của nó.........chứ bạn lên diễn đàn hỏi thì tui chịu. chứ cao nhân trên diễn đàn nhiều lắm ka ka ka ka

Òa, mãi mà không up được ảnh, bác nào có email cho tôi gửi nhờ mấy cái ảnh và úp giúp tôi với nhé.
Thanks all.

Mình thấy con nào cũng đẹp, cũng tuyệt..... hữu xạ tự nhiên hương ...
Rất cám ơn vì được xem chó đẹp.

billadin

Member
Chọn chó con qua hình ảnh thì quả là toàn .... Cao nhân rồi . Tôi thấy đi xem tận nơi mà còn vãi máu mắt ra ý chứ .

Mọi người cứ nặng nề con chó đc sinh ra ở đảo quá làm gì nhỉ ? Ở đảo mà cũng có chó PQ 4 chân trắng thì chả nói lên điều gì cả đâu .

billadin

Member
Ảnh vệ cái xoay yên ngựa gần 1 tuổi đây ạ
Tôi k nhìn rõ hình lắm nhưng bạn nói con này xoáy ... Yên ngựa thì ... Khó nghĩ quá đây ạ .

Về mảng mầu thì công nhận là rất bắt mắt

khuyen_mo

Active Member
Em này quí nhất cái 4 chân trắng đấy bác Bin ạ!:)) .Theo các cụ gọi là tứ túc mai hoa
Hô hô!Chó hiếm !

billadin

Member
Em này quí nhất cái 4 chân trắng đấy bác Bin ạ!:)) .Theo các cụ gọi là tứ túc mai hoa
Hô hô!Chó hiếm !
4 chân trắng k có nghĩa là tứ túc Mai hoa đâu chú mơ ạ . Mai hoa mạilà phải lốm đốm mầu trắng cơ ." Tứ túc Mai hoa bạch xà cuốn cổ" Là con chó cực kì quí hiếm , theo như lời của ông già nhà a thì có khi cả đời 1 con người cũng khó lòng nhìn thấy đc 1 con như thế .. Hiếm lắm

Nhưng Chó PQ mà dính mảng trắng vào thì xin lỗi cho Anh cũng chả thèm nuôi chứ đừng nói là phải mua ...

khuyen_mo

Active Member
Các em nó ko được điểm gì rồi,mãi mới tìm ra được điểm để an ủi ...Vậy mà Bác lại nói thẳng quá ..hihi!

Thì ra là vậy, các bác làm tôi buồn nửa phút rồi, cứ tưởng kiểm được quả "yên ngựa" cơ đấy.

SonTN

Member
Chỉ có 1 con trắng chân thôi, con có dây cổ đẹp và đúng là xoáy yên ngựa mà, chẳng biết PQ hay PT nhưng mình thấy đẹp. up cho PQ vện.