• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Này thì PQ

Em này lông sát rạt chẳng trách các bác ở trên nói em ý là Xoáy Thái với Phú Thái.
@ soidongbang: bác có vẻ nắm rõ các thông tin nhỉ? Cho em học hỏi tí, em đóng học phí đàng hoàng đầy đủ bác yên tâm :D

:praying:Em này lông sát rạt chẳng trách các bác ở trên nói em ý là Xoáy Thái với Phú Thái.
@ soidongbang: bác có vẻ nắm rõ các thông tin nhỉ? Cho em học hỏi tí, em đóng học phí đàng hoàng đầy đủ bác yên tâm :D
@ Benbobfang: bác có thể cho em đang ký thế hệ F1 được không bác ???

thaihoang

Member
PQ nguyên con chú àh ! :D

Cái này chú nhầm rồi con này đích thị là chó của bác Công HBT. :nailbitting:

Pq thì chắc chắn chứ xịn thì không hẳn đâu chú ơi.:))

:)):)):)) Mấy chú khỏi cần tranh cãi chi cho mệt, tui sẽ kể cho mấy chú nghe về nguồn gốc con này:

Con này được Phúc PQ mang từ đảo vào năm 2006 và được chú Quân chợ lớn mua lại sau đó đặt tên là chúa đảo. Sau 1 thời gian chán chê chú Quân mang nó lên a Nghĩa luoiđen nhờ nuôi hộ nếu gặp khách trả giá cao thì bán lại luôn nhưng cuối cùng cũng chính chú Quân là người bán nó cho bác Công ngoài Hà Nội với giá 9 triệu vnđ. :-bd Nghe đâu trước trước dogshow vừa qua bác Công đã gửi nó vào nhờ Phúc PQ bán lại cho 1 bác nào ở Tiền Giang nhưng k biết vì lý do gì mà sau đó bác kia lại mang con chó trả lại và giờ thì nó lại được ông Benbobfang nuôi hộ. :D Chắc có lẽ bác Công giờ cũng chán nó rồi hay nó có điều gì đó k ưng ý nên mới đưa đi chứ theo tui biết trước kia bác ấy quý nó lắm mà.

thế thì chắc ở đảo PQ của mình cũng có Xoáy Thái ??????????????????????????

soidongbang

Member
thế thì chắc ở đảo PQ của mình cũng có Xoáy Thái ??????????????????????????
:)):)):)) Không có gì là không thể cả chú e àh:)):)):)) Nhưng nếu chú nói con này là xoáy thái thì a đoán k nhầm chú mới tập chơi PQ thì phải nhể ??? :shame on you::)):)):))

thaihoang

Member
:)):)):)) Không có gì là không thể cả chú e àh:)):)):)) Nhưng nếu chú nói con này là xoáy thái thì a đoán k nhầm chú mới tập chơi PQ thì phải nhể ??? :shame on you::)):)):))
Anh mới chơi chó thôi nhưng con này cũng ko phải Phú Quốc,hehehehheeeeeeeeeee

chiennk

Member
A đã vào chém theo yêu cầu của chú rồi đấy. Có gì sai sót chủ chó chém chú chứ a k chịu trách nhiệm đâu nhá. :)):)):))[/QUOTE]

@Bác Sói: Hình như bác đang chém em :((... Thực tế chẳng ai giám khẳng định là mình đang nuôi một con phú quốc xịn thực thụ cả, bác có con PQ nào thuần chủng không? Mang lên diễn đàn này để anh em chém cái kekeke
Theo cá nhân em con Rocket là một con chó đẹp và nhiều người phải nghĩ đến nó!

Xin hết

Các bác cứ "mái thoải" bình lo..ạn, ở tiêu đề topic này tôi cũng chỉ nói chúng nó là "xoáy" thôi, còn PQ hay Phú Thái thì phải đợi đến bao giờ bọn này được cấp chứng chỉ của VKA hay FCI mới TẠM gọi là chính thức biết chúng là xoáy gì, PQ hay Phú Thái, còn thực sự thì chỉ có ông trời mới biết được chúng là Phú gì thuần chủng, hehehe...

Nhất trí với bác gì ở trên, Rocket là một con chó đẹp, rất đáng để suy nghĩ nên tôi mới nhận nó chứ và cũng chẳng phải dễ dàng gì bac Công chịu rời của báu của bác ấy cho tôi chăm sóc đâu nếu tôi không bắt trúng yếu điểm là HBT chật quá, thằng anh phải nhường chỗ cho bọn em út bé bỏng kém chịu lạnh mới từ "trỏng" ra... hehehe

Phải đợi VKA và FCI và để thời gian trả lời thôi bạn à. Nhưng theo tôi thì có 1 số bác có khuyên chân thành thôi. Nếu bạn nuôi làm Pet thì không sao nhưng nuôi để lấy giấy chứng nhận Nhân giống và đi Show thì lại khác. Mình mà nhầm lẫn thì quay lại nuôi 1 cún khác để được cấp giấy chứng nhận là 1 thời gian rất dài đó. Có ý kiến chia sẻ vậy thôi.

thaihoang

Member
Các bác cứ "mái thoải" bình lo..ạn, ở tiêu đề topic này tôi cũng chỉ nói chúng nó là "xoáy" thôi, còn PQ hay Phú Thái thì phải đợi đến bao giờ bọn này được cấp chứng chỉ của VKA hay FCI mới TẠM gọi là chính thức biết chúng là xoáy gì, PQ hay Phú Thái, còn thực sự thì chỉ có ông trời mới biết được chúng là Phú gì thuần chủng, hehehe...

Nhất trí với bác gì ở trên, Rocket là một con chó đẹp, rất đáng để suy nghĩ nên tôi mới nhận nó chứ và cũng chẳng phải dễ dàng gì bac Công chịu rời của báu của bác ấy cho tôi chăm sóc đâu nếu tôi không bắt trúng yếu điểm là HBT chật quá, thằng anh phải nhường chỗ cho bọn em út bé bỏng kém chịu lạnh mới từ "trỏng" ra... hehehe
thì cũng có ai nói con chó trên hình là xấu đâu chứ mình thấy nó rất đẹp nhưng thấy em này mang nhiêu điểm của 1 con Xoáy Thái thôi.<vậy mà trước mình thấy ở trên diễn đàn có bạn nói phú thái là chó rác bạn à>

sinhnh

Member
Hôm nay tìm mãi mới thấy hình của Rocket e thử cho cháu Sói đứng cạnh Chú Rocket để 2 chú cháu đọ dáng nhé!

Chưa được nhìn tận mắt Rocket. hn mới nhìn qua ảnh cũng đã thấy thích rồi, khi nào off Bác Phong dẫn Rocket đi nhé!

Cho 2 chú cháu nó giao lưu ;););););)

Giao lưu kiểu gì đây Sinh ơi... thằng chú Rocket thì côn đồ hung hãn có thừa, thằng cháu Sói thì máu anh hùng dọc ngang nào biết trên đầu có ai... dễ tôi với chú dính vào cái tội phá show lắm lắm. Với lại nhìn Rocket cũng thương mà nhìn Sói cũng ưa biết cho giao lưu thế nào??? Dạo này rét, lúa má có gieo trồng mà năng suất gần như không có nên đành chịu hay là chú cứ chuyển cháu nó qua tôi để chú cháu nó được gần gũi trước còn thóc lúa thì để đến vụ mùa anh em mình nói chuyện nhể... hehehe...
Khoe luôn là thằng chú với con vợ tảo hôn của nó mới đúc ra được một lũ trai đinh đực rựa đen thùi lùi, vuông đét và giống bố như hệt về khoản côn đồ đấy chú. Rảnh lúc nào thì hú anh em mình giao lưu trước khi cho chúng nó giao lưu đeeeee

sinhnh

Member
Ok! hẹn Bác một ngày giao lưu nhé! :):):)

Giao lưu kiểu gì đây Sinh ơi... thằng chú Rocket thì côn đồ hung hãn có thừa, thằng cháu Sói thì máu anh hùng dọc ngang nào biết trên đầu có ai... dễ tôi với chú dính vào cái tội phá show lắm lắm. Với lại nhìn Rocket cũng thương mà nhìn Sói cũng ưa biết cho giao lưu thế nào??? Dạo này rét, lúa má có gieo trồng mà năng suất gần như không có nên đành chịu hay là chú cứ chuyển cháu nó qua tôi để chú cháu nó được gần gũi trước còn thóc lúa thì để đến vụ mùa anh em mình nói chuyện nhể... hehehe...
Khoe luôn là thằng chú với con vợ tảo hôn của nó mới đúc ra được một lũ trai đinh đực rựa đen thùi lùi, vuông đét và giống bố như hệt về khoản côn đồ đấy chú. Rảnh lúc nào thì hú anh em mình giao lưu trước khi cho chúng nó giao lưu đeeeee