• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

My mini Bull Terrier....

tosa-inu

Member
Em này mà dịch được cái khoảng đen xuống mắt thì cướp biển 100%, chó của bạn đẹp quá , mà em nhó mấy tháng rồi, trai hay gái đấy bạn ???

fuzy1209

nhìn em nó đẹp đó mà tai hơi to nhỉ . Bác mua em nó giá bao nhiêu vậy , em nó được nhập về ah

-=KenQ=-

Member
ah, ban đầu mình nhìn nó cũng thấy sao tai nó to to, sau một hồi mày mò tìm hình mấy puppy mini bull terrier trên mạng thì thấy mặt mũi chúng nó còn bé cũng y chang vậy, cái tai to to, sau này lớn lên cái mặt nó bự hơn và dài ra hơn thì phải, em nó mới được có 3 tháng à.
một số hình mới tìm được

còn 2 em này hình như dòng standard thì phải, thấy 2 chân trước to ghê

werbinich

Member
Xinh gái quá bác ơi ^^
Em rất khoái giống này và đã đặt 1 bé, chắc tuần sau là nó về nhà em :D Nhìn khuôn mặt của nó là kết ngay rồi :))
Chăm sóc nó chắc không quá khó, vì giống này rất khoẻ và phàm ăn :D
Chúc cún của bác hay ăn chóng nhớn :)

fuzy1209

bác cho em hỏi giá mấy bác mua em nó là bao nhiêu vậy, nhìn dễ thương ghê

hugo1749

Member
Em gái dễ thương quá !!! Mình cũng rất thích có được một em !!! nhưng không biết sao đây, tìm hoài mà không thấy !!!! không biết bác có t ể tíêc lộ cho em biết một tí về nguồn góc của em nó không ?? Rất cám ơn bác nhiều, nếu không tiện có thể nhắn tin em.
Rất mong nhận được sự hồi âm của bác !!!

-=KenQ=-

Member
Chuyện kể ra thì cũng ly kì hấp dẫn lắm các bác à, cách đây khoảng 2 tuần, em có ý định đi kiếm 1 chú Great Dane đực về nuôi làm chồng cho em Luxxkii nhà em, nhưng kiếm hoài không được. Rồi 1 chiều đẹp trời,trong lúc đi học về, không biết linh tính sao tự nhiên em lại chạy vào đường Lê Hồng Phong, tính đi dạo 1 vòng xem chó cho vui, 1 phần xem có ai bán Great Dane đực không, chứ lúc đó trong đầu em cũng chẳng có ý định mua ở khu LHP đó làm gì. Chẳng biết xui khiến làm sao, em lại thấy em Bull Terrier này đang nằm trong góc của 1 cửa hàng bán chó ( lúc đó nó đang nằm ngủ trong góc khuất lắm,chẳng biết làm sao e lại thấy dc mới tài). Nhìn thấy cũng hay hay, tính vô hỏi chơi chơi, thằng cha chỗ đó hét giá cao ngất ngưởng(nào là con này là hàng hiếm,lâu lắm mới có 1 con, rồi nào là hàng này là hàng "bay" mới có hồi sáng này,v.v...)mình nghe thấy cũng "uhm uhm dạ dạ" nựng nựng nó mấy cái rồi về...
Trong lúc về tự nhiên không hiểu sao trong đầu lại cứ đấu tranh tư tưởng, nghĩ đến cảnh vài hôm nữa em nó bị viêm phổi, carre.v... rùi chết, thấy tội tội, mặt khác cũng thấy em nó là 1 giống khá hiếm ở đây, mà để chết mất thì uổng quá. Thế là máu em sôi lên, chạy 1 mạch từ Lê Hồng Phong về Thủ Đức ( cũng khoảng 45 phút) có bao nhiêu tiền lụm theo hết, em còn chạy qua nhà bạn gái mượn thêm tiền, sợ tụi nó không bớt. Rồi chạy ngược lên LHP lại, trong đầu cứ hy vọng là chưa ai mua mất em nó. Lên đến đó, sau một hồi kì kèo giá cả, cũng bớt được kha khá, em đã mua em nó với giá 4t ( trong đầu nghĩ chắc chắn là về em nó sẽ lâm bệnh, vì còn quá nhỏ, nhưng thôi, dám chơi dám chịu, chơi liều luôn). Về nhà sau 3 ngày sau, y như rằng,em nó ho khụ khụ như ông già, nước mũi chảy xanh, thế là phòng mạch bsty mà thẳng tiến, sau 10 ngày chữa trị, bệnh tình em nó cũng đỡ đỡ, cũng còn ho, nhưng ít hơn, và hôm nay vẫn còn trong giai đoạn điều trị...

hugo1749

Member
Ai chà !!!!! theo như lời bác kể ... giống một cuốn trinh thám đến hồi phá thiện ra hung thủ vậy !!! he he he he ... đúng là hay không bằng hên nha !!! chúc mừng chúc mừng !!! Mong sao em nó mau hết bệnh và sớm có một bầy bull terrier con nha !!! he h eh he sung sướng quá .. sung sướng quá đi !!! Nói thật nhiều lúc mình đạt được một cái gì đó mà mình hằng mong ước hay mình thích nhưng không dám mơ về nó thì quả thật là hạnh phúc đúng không bác !!!

Trời ơi chó đẹp quá!Đây là niềm mơ ước của tôi đó(mình mê em này và pitbull lắm) nhưng kham khảo thì thấy hiếm có và mắc quá nên mình rinh 1 em Dob về nuôi rồi:). Mình mà biết ở LHP mà có con này giá 4t là mình ra dành với bạn ngay đó:D. Chúc mừng chúc mừng bạn

-=KenQ=-

Member
hy hy, cám ơn các bác đã có lời khen, thực sự thì em cũng hạnh phúc lắm, thiệt tình là có bao giờ em nghĩ là sẽ thấy em Bull Terrier này ngoài đời đâu, đừng nói đến chuyện sở hữu nó, hyhy, quả thực đó là 1 may mắn lớn cho em. Bây giờ chăm sóc 4 chú cún luôn, cũng hơi bị mệt... tội nhất là em Great Dane Luxxkii , em hứa với nó từ nửa tháng trước là CN chở em nó về nhà mamy of Luxxkii để 2 mẹ con gặp mặt, chơi với nhau sau 7 tháng cách biệt,hyhy, mà giờ vẫn chưa chở dc đi đâu, do bận quá, ngày nào cũng phải chở Zombie đi chích. Giờ chỉ mong Zombie mau hết bệnh, chích ngừa đầy đủ, rồi chở đi offline cho em nó có bạn có bè...

hugo1749

Member
Uh !!! trước tiên mình mong cho Zombie mau lành bệnh !!! sao đó nói nhỏ với bác là lúc nào mình vào cái room này mình đều ghé xem ... có hình mới về Zombie không, he he he he, Nhìn nghiền quá àh !!!! he he he

k0ol_boy

Chúc mừng bác :D cún bác đẹp quá chẳng biết lớn lên nó còn đẹp thế nào nữa,bằng này tháng đã thấy nghịch lắm rồi!Cá nhân em thích dòng standard hơn nhưng chẳng biết có em nào in VN không :D

Ngo.Huy

Member
Bạn có chú Terri đẹp ghê,giống này mình nghe nói là quây kinh lắm nhà,không biết cún nhà bạn thế nào.Mà nhìn giống này thấy tếu tếu.Hy vọng em nó sẽ cho ra 1 bầy con dễ thương kháu khỉnh nha :D

bebon

mình cũng mê giống này lắm..mà bác này cũng lều thiệt.dám mua chó ngoài LHP.dù sao cũng chúc mừng bác là e nó vận khỏe.bác nhớ up hình thường xuyên cho a e mê giống này đỡ ghiền nhé.chứ ở VN mà tìm loại này thì khó lắm.

MinhVL

Member
Nhìn phê quá, trông mặt em nó cứ ngộ ngộ như cừu ấy, mình chưa gặp ngoài đời bao giờ, hàng độc! Trông hay thật đấy, chúc bạn có cún đẹp và hiếm nhé!

Đúng là ly kì hấp dẫn, khâm phục KenQ. Thôi chúc cho em này khỏi bệnh để còn đóng chung Jim Carey trong MASK các phần sau nữa:))....:))

werbinich

Member
Tình hình em nó thế nào rồi bác ? Đã khỏi hẳn chưa ạ ?
EM nó rất đẹp, bác cố gắng chăm sóc thật tốt nhá
Chúc cún của bác hay ăn chóng nhớn!