• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mupn bo nhung vi thong minh.

Tranthanhdung

Minh duoc ong ban mua o Phu Quoc ve tang , va nuoi em no dc hon 8 thang cuoi cung minh that vong vi tai em no ko dung va long thi lem mau . Muon vut bo di de tim em khac nuoi ,nhung vi em no rat tinh cam va bao ve minh nen ko danh bo no . Va mot dieu minh cam nhan ra rang em no qua khon va thong minh .Trong mat em minh nghi em no hieu het y minh muon gi o em no .(Oi dung la cho Phu Quoc tinh khon) va minh se nuoi no .

Tranthanhdung

Minh cung ko hieu nua , ong ban mua tu dao pq ve tang minh luc em no 2 thang va minh nuoi no den gio , cho an thi cung binh thuong nha minh an gi em np an cai do . Minh nghi cho pq da so tu nhien dieu len tay nen minh chang bo sung them gi cho em no ca , minh chi muon nuoi theo tu nhien thoi . Nhung co cai dac biet em no rat khon ngoai su tuong tuong cua minh.

Cún đẹp! Khi nào bạn chán giao lưu với mình nha.mình vừa bị mất một em. Mình nuôi chó thích tính cách hơn ngoại hình!

hypepol

nhìn cái chân em nó kìa, thèm nhỏ giãi ra ấy chứ. thôi bác đừng chơi con này nữa, cho em đi.... em không ăn thịt nó đâu :p

Tranthanhdung

Thank bombunho nhieu, nhưng rất tiếc mình rất yêu quí nó nên bé sẽ ở lại với mình. Chúc bạn sớm tìm được cún yêu thích.

Tranthanhdung

nhìn cái chân em nó kìa, thèm nhỏ giãi ra ấy chứ. thôi bác đừng chơi con này nữa, cho em đi.... em không ăn thịt nó đâu :p
Cái chân dài mà lỗ tai cụp thì cũng bị lỗi. Không biết có nên cho bé làm mẹ không? Thank bạn đã chia sẽ topic.

phuhv

Member
Cái chân dài mà lỗ tai cụp thì cũng bị lỗi. Không biết có nên cho bé làm mẹ không? Thank bạn đã chia sẽ topic.
Tại sao lại không cho em nó làm mẹ? Chó PQ hiện nay chưa phải là thuần chủng, mà chỉ đang đi trên con đường tiến tới thuần chủng thôi bạn ah!
Trong việc sinh sản của chó PQ thì không thể nói trước được gì hết!
Những con chó đúng chuẩn thì tỉ lệ chó con chuẩn "có thể" sẽ cao hơn. Nhưng trong 1 số trường hợp thì ngược lại!
Bạn thử cho em nó sinh sản 1 lứa xem sao!

Tranthanhdung

Cảm on bạn đã có những chia sẽ cùng mình, thật ra thì mình thấy em nó có 2 khuyết điểm 1 là tai em nó 2 là lông bị lem. Nên mình sợ để nó làm mẹ thì thế hệ con nó như thế nào? Với lại mình cũng ko biết em nó còn khuyết điểm gì nữa ko? Hy vọng cao thủ nào rảnh ghé lại nhận xét em gái, xem em có nên làm mẹ ko? Thank all.

Mình nghĩ bạn nên cho e nó có quyền làm mẹ bạn nhé. Một chú chó thông minh như bạn nghĩ như vậy mà ko cho sản sinh ra những thế hệ sau quả thật đáng bùn. Lỗi tai là do bạn ko có chế độ dinh dưỡng hợp lý trong giai đoạn qd. Bạn nên tìm hiểu thêm về vấn đề này cho thế hệ sau.

Tranthanhdung

Cảm ơn bạn đã chia sẽ, thật ra ra theo mình chó pq phần lớn là tự lên tai thôi ko cần phải bổ sung thêm gì cả, theo mình thấy ở ngoài đảo người ta nuôi rất bình thường mà tụi nó vẫn lên tai đó thôi. Cho nên mình muốn nuôi theo tu nhien. Chẳng hạn con vàng mình mới mang về, mình thấy mẹ nó cao ráo trong cũng hay lắm tai đứng thông minh du nữa, nên mình xin em này về nuôi, nhìn nó và màu lông cũng giống mẹ nó lắm, còn bố nó thì bị mất trộm rồi. Và quan niệm mình cũng sẽ nuôi tự nhien. Chúc bạn vui vẻ.

Tranthanhdung

Mình biết là em nó bị lỗi nhưng đã chót yêu em nên nó sẽ ở với mình. Chúc bạn tìm được cún yêu.