• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mun !!! Lần đầu tiên xuất hiện tại Vietpet :D

khanhnga

Member
nhìn em nhà bạn ngủ trông vừa buồn cười vừa đáng yêu, mình cũng đang tìm nuôi 1 em mà khó quá hix

VuVuCz

Member
hóa ra là một cháu mèo mướp! xinh và dễ thương lắm!:X cháu mèo đầu tiên mà mình nuôi khi 5 tuổi cũng là một cháu mướp! mình nhớ mãi, yêu mãi, thương mãi:Xx
Mình cảm thấy trong mấy màu thì mướp và mèo đen là tinh ranh hơn cả,nhà bà ngoại mình hồi trước có con mèo mướp,chuyên gia rình người ta tát ao để bắt cá mang về cho chủ nấu mà ko hề ăn nhé ^^

nhìn em nhà bạn ngủ trông vừa buồn cười vừa đáng yêu, mình cũng đang tìm nuôi 1 em mà khó quá hix
Mình thấy trên diễn đàn nhìu bạn cho mèo lắm mà ^^ chắc chưa phải duyên phải số với nhau nên thế chăng ^^
Mun nó ngủ thì thế này vẫn chưa hết kiểu đâu ạ :)) chỉ có điều là những lúc đó lại ko có cơ hội chụp.hihi

Mimi83

Member
Bạn liên lạc với Huyền Hương ở Ailu đi, có mấy em xinh lắm đang chờ chủ mới đấy!

rosyrain

Member
Lúc trước nhà em hay " được " mấy chú mấy bác nào đó có mèo con mới sinh mà ko nuôi đem bỏ trước cửa nhà lắm, lúc đó em cũng còn nhỏ nên rất thích nuôi mèo , cứ thấy ai bỏ trước cửa nhà là đem vào hết ( mà cứ khoảng vài tháng là thấy cả đàn nheo nhóc bị bỏ rơi trước cửa...người ta tưởng nhà em là trại mồ côi chắc ..hjx), mà đem vào riết rồi cũng ko nuôi nổi nữa nên cũng đem cho người ta hết, nghĩ lại cũng mắc cười, bây giờ ở nhà chỉ còn mỗi 1 con mướp xấu tính thôi, đang tìm 1 bé xù về chơi chung :love struck:

becan1987

Member
Bạn của em cũng mới thủ đc 1 em mèo đực lúc đi ra hàng cơm,thấy con mèo loanh quanh chỗ đó nhìn yêu quá,nó hỏi chủ quán là mèo mới đẻ à,mà chủ quán bảo chả biết mèo nhà ai :)) em nó bế đút ngay túi áo chạy về nhà :))
khakhakha:)):)):)) khôn gớm nhỉ, hỏi mới có một nguoời thôi, đã te te chạy về mất rồi, láu cá thật

VuVuCz

Member
=)) =)) chet cuoi mat be mun nhin ao? qua. meo an ca la meo j vay ta :-?
Vì gọt núm bỏ vào chậu rửa thì quả cà nó cứ trôi trôi quay quay,mà đồ Thị Mun thì đều bị hấp dẫn bởi bất cứ vật nhỏ nào di động =)) gãi chân,gãi tay .... di chuột máy tính.... dép mình đi loẹt quẹt.... cái j nó cũng rình rồi vồ điên cuồng đc :(

khakhakha:)):)):)) khôn gớm nhỉ, hỏi mới có một nguoời thôi, đã te te chạy về mất rồi, láu cá thật
Tiếc là em mèo đấy lúc nó ko có nhà,bị bọn trẻ con cùng khu sang chơi nghịch phá thế nào mà đánh chết nó.khổ thân lắm,trẻ con nhà hàng xóm thì chả biết quát mắng dạy bảo thế nào,thành ra thiệt thòi cho mèo nhà mình.âu cũng là 1 kiếp trời sinh :(