• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mua xòe nhật trắng.

ni-a

mình cần mua 1 cặp xòe nhật con màu trắng đã biết ăn cứng.bạn nào du thì để lại cho mình.
mình tên phong sdt 0908216444.
thanks các bạn đã đọc tin.

bocau hanoi

Member
em vân chua mua dc bác nào có hú em cái nha. thanks
bạn ở đâu.nếu ở Hà nội thì đơn giản, gọi hỏi anh Dũng vanmieuhanoi biết đâu anh có thể chia cho bạn 1 cặp trắng non

ni-a

thanks bạn.mình ở vũng tàu lận.các bận có thể cho mình xin giá chuẩn của 1 cặp như yêu cầu của mình ko? tại có nhiều bạn thì nói giá 500k có bạn thì lại 1000k sao mà chênh lệch nhau nhiều thế? tại mình chưa nuôi và cũng chưa mua bao giờ nên ko biết giá mong mọi người chỉ giúp.

Tiền nào cũa náy đó bạn chim đẹp giá vãi cao còn tuy vào khã năng cũa bạn nữa. chúc bạn mua đc chim như ý mình .<:p

Dolly

Member
Sao bạn không hỏi sớm , mình vừa mới thịt 6 con xòe con 2 thang tuổi xong , nuôi nhiều tốn cám tốn thóc lắm , ai chưa có thì thèm chứ có rồi nó đẻ nhiều quá cũng chán , giờ mình còn 1 ddduwwowcj 25 ngày tuổi chưa biết ăn cứng cho lắm , nhưng mấy hôm nữa mình cũng thịt ăn

darklord900

Member
em vân chua mua dc bác nào có hú em cái nha. thanks
thanks bạn.mình ở vũng tàu lận.các bận có thể cho mình xin giá chuẩn của 1 cặp như yêu cầu của mình ko? tại có nhiều bạn thì nói giá 500k có bạn thì lại 1000k sao mà chênh lệch nhau nhiều thế? tại mình chưa nuôi và cũng chưa mua bao giờ nên ko biết giá mong mọi người chỉ giúp.
Bạn có nghe được câu là : "Tiền nào của đó chưa" nếu bạn hiểu dc câu đó thì chúc mừng bạn đã tham gia vào hội bồ câu ở Việt Nam nhé >:D<>:D<>:D<

darklord900

Member
Đại gia hơn cả tiểu gia :))

Sao bạn không hỏi sớm , mình vừa mới thịt 6 con xòe con 2 thang tuổi xong , nuôi nhiều tốn cám tốn thóc lắm , ai chưa có thì thèm chứ có rồi nó đẻ nhiều quá cũng chán , giờ mình còn 1 ddduwwowcj 25 ngày tuổi chưa biết ăn cứng cho lắm , nhưng mấy hôm nữa mình cũng thịt ăn
Người ăn không hết, người lần chẳng ra! Chúc bạn ngon miệng :-*:-*:-*

kievin

Member
Nuôi xòe thì còn tùy thuộc có mấy lớp lông đuôi và chim có chuẩn không nữa bạn,nên giá cả lung tung là vậy,chúc bạn sớm tìm được cặp chim vừa ý!

bocau hanoi

Member
Chính xác đấy, tiền nào xòe đó bạn à>chợ Đồng xuân và chợ Mơ cũng bán Xòe nhưng là Xòe rất bình thường nên giá 500k/cặp thôi,họ mua vào có 200 ngàn à.Nhưng đẹp thì ngoài chợ cũng đòi 1,5 Triệu.Tóm lại thích chơi giống này thì tìm hiểu rồi mua,mình mới kiểm soát được cái giá.
Mình gửi 2 hình để bạn tham khảo Xòe của nhà mình,coi như Ví dụ giúp bạn định hình

Lông chân Xòe nhật dài và dày,cái mà chim Chợ ,lai ko đạt được

Giá chim cũng khác giữa chim Lông 2 lớp và 1 lớp, ngực chim ưỡn ra,luôn có Xu hướng bước đi rụt rè đầu giật đều từng cơn.Việc này chim Lai ko có hoặc rất ít thấy vì chúng không phải Xòe Nhật thuần chủng.

Mình chia xẻ như vậy muốn giúp bạn đang tìm mua Xòe kiếm dc chim tốt chứ ko muốn bán chim hay mục đích khác.Chúc bạn thành công