• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mua Soc

Gửi các anh em trên diễn đàn cho mình hỏi có anh em nào biết ỏ đâu người ta bán con sóc không ::hãy chỉ dùng mình với ::thanks=)):worried:^:)^

Ông anh giờ đam mê cả món này nữa ah. Hôm tết em đi Chùa Hương thấy có bán đấy không hiểu giờ thế nào

hchungkt80

Dịch giả Vietpet
Theo mình được biết thì chợ Đồng Xuân hồi trước có bán sóc, nhưng giờ không biết còn bán không nữa

Cám ơn các bạn nhiều ::Ở chủa hương thì mình cũng biết vì năm ngoái mình đi cũng gặp::còn chợ đồng xuân thì ko biết để hôm nào qua xem xao nuôi con cho vui :::hôm ngồi cafe láng hạ thấy có 1 em nhẩy tung tăng lên lại thích nuôi ::::::::::::::::::::pL:::::::::::

hchungkt80

Dịch giả Vietpet
Ở Quán Cà phê phố Thụy Khuê phía gần Đường Thanh Niên, Hồ Tây cũng có một chiếc lồng sóc, con sóc trong đó được chủ quán nuôi lâu năm nên dạn người, suốt ngày nhảy nhót, chuyền trong lồng trông rất hay. Bạn có thể qua đó uống cà phê và tham khảo kinh nghiệm của chủ quán về cách nuôi nó. Hồi trước mình cũng nuôi nhưng giờ không nuôi nữa rồi.

kienck

Member
trên đường đi xe khách từ ga tiền trung đến chí linh có 1 nhà hàng mà xe khách hay nghỉ cho khách uống nước có bán rất nhiều sóc bay,và sóc thường trông rất hay.thấy chủ quán bán hơn trăm 1 con.thấy nuôi cũng rễ giống như nuôi chuột