• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Muốn xin 1 em mèo về nuôi cho vui nhà (HN nhé ) :D

faint

Mình hiện đang là sinh viên học tại HN. ở nhà chán quá nên muốn xin 1 em mèo khoảng 1 tháng tuổi về nuôi :D với mục đích là làm cảnh và xua đuổi chuột càng tốt :D
Ai có ( hoặc ai biết người có ) thì liên lạc với mình qua số 01672696961 nhé :D nếu có giá vía thì vừa phải thui nhé :(mình đang là sinh viên mà :(
Cảm ơn đã ghé đọc topic & mong các bạn up hộ :x

yukihana.ftu

mình có 1 em mướp gần 2 tháng, nghịch kinh khủng và chỉ thik được bế, bạn mà thik thì mình tặng lại, vía là 15k, mình đi suốt ko có thời gian chăm em ý

bạn ơi, mèo 1 tháng tuổi rất bé và yếu ớt, cần có mẹ chăm đến khi tầm 1 tháng hay tháng rưỡi mới tách đàn đc

bạn chọn mèo tầm tháng rưỡi trở lên là vừa :), nếu như vẫn chưa tìm đc ở trên vietpet, bạn có thể qua yeudongvat.org tìm, mèo ta thì vía khoảng 10 hay 20k là hợp lý, mình tìm mèo ở yeudongvat mà nhà tặng mèo nhất quyết không lấy tiền - tớ dúi 6k tiền vía cho dễ nuôi mà mãi họ mới nhận >"<, bé mèo ấy tớ nuôi đến tận bây giờ, ngoan ngoãn và quấn chủ lắm ^^, chúc bạn may mắn nha!

Faint ơi bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi nuôi mèo vì những lý do sau:
1- Bạn ở trọ có cố định một chỗ không, nếu hay chuyển đổi rất dễ gây hoảng loạn tâm lý (mèo rất khó làm quen với hoàn cảnh, con người xung quanh mới) như vậy nó rất dễ bỏ đi.
2- Bạn đi học cả ngày thế thì bé hay bị nhốt như vậy sẽ bị các bệnh như; thiếu canxi vì ít được phơi nắng, bị tự kỷ.
3- Mỗi lần bạn đi đâu dài ngày thì bé mèo sẽ ko có người chăm sóc cho ăn uống.
Và bạn sẽ tìm được việc làm lúc đó bạn sẽ ko có thời gian để chăm sóc mèo cuối cùng nó lại bị chuyển cho người chủ mới xa lạ với nó (nếu bạn cho mèo khi đã lớn rất dễ bị giết thịt). Mình khẩn thiết xin bạn hãy suy nghĩ thật kỹ bạn nhé.

viet1234

Faint ơi bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi nuôi mèo vì những lý do sau:
1- Bạn ở trọ có cố định một chỗ không, nếu hay chuyển đổi rất dễ gây hoảng loạn tâm lý (mèo rất khó làm quen với hoàn cảnh, con người xung quanh mới) như vậy nó rất dễ bỏ đi.
2- Bạn đi học cả ngày thế thì bé hay bị nhốt như vậy sẽ bị các bệnh như; thiếu canxi vì ít được phơi nắng, bị tự kỷ.
3- Mỗi lần bạn đi đâu dài ngày thì bé mèo sẽ ko có người chăm sóc cho ăn uống.
Và bạn sẽ tìm được việc làm lúc đó bạn sẽ ko có thời gian để chăm sóc mèo cuối cùng nó lại bị chuyển cho người chủ mới xa lạ với nó (nếu bạn cho mèo khi đã lớn rất dễ bị giết thịt). Mình khẩn thiết xin bạn hãy suy nghĩ thật kỹ bạn nhé.
giờ mọi người ai cũng phải đi làm mà, nếu như bạn nói thì chắc chỉ có người về hưu mới nuôi mèo.
Mình thì cũng muốn nuôi 1 con mèo mà đi cả ngày nên lăn tăn quá:(