• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mr Simba ngày xưa và hiện tại :D

Mr.Jimmy

Member
Hồi 2,5 tháng gầy gò ốm yếu suy dinh dưỡng :D

Và bây giờ 8 tháng Simba như này đây ạ ^^

The End

Mr.Jimmy

Member
bạn chăm bé tốt quá...hihi..bạn bật mí cho mình chế độ ăn của bé nhé...thsk
từ bé mình cho ăn 5 bữa 1 ngày : sáng 5 quả trứng vịt lộn , trưa ăn 1 ít cơm , chiều ăn cơm nhà có gì ăn nấy , tối ăn cổ gà , đêm cũng ăn cổ gà .
tầm 6 tháng thì giảm còn 3 bữa kô cần cho ăn trứng nữa : sáng nhịn hoặc uống sữa , trưa ăn ít cơm và (cổ-gan-phổi) tối cũng vậy , đêm chỉ ăn cổ gà kô thôi :D
bh 8 tháng ngày 2 bữa trưa và đêm .

Bữa ăn nào cũng không chất lượng bằng bữa đêm vì vậy tống nó ăn đêm thật no là đc ;)

golden-sr

Member
Công nhận là thằng em chăm con này khác hẳn thằng cu trước. ĐÚng là chịu khó học hỏi kinh nghiệm nó có khác... Tuần nào cũng đi off mà anh thấy nó khác từng tuần... Mà tình hình gọt bớt đầu đi.. To hơn người rồi :))

chekute

Member
2 tuần 1 lần gặp thấy lớn nhanh quá mà đầu nó cũng nở ra nhiều . ko biết nó có phải đang bị về da không nữa, có dấu hiệu đấy em ơi , cho uống thuốc ketenazon + kháng viêm ( để lâu nặng là lại chết tiền tiêm đấy :D

Mr.Jimmy

Member
2 tuần 1 lần gặp thấy lớn nhanh quá mà đầu nó cũng nở ra nhiều . ko biết nó có phải đang bị về da không nữa, có dấu hiệu đấy em ơi , cho uống thuốc ketenazon + kháng viêm ( để lâu nặng là lại chết tiền tiêm đấy :D
e cho uống rồi nhưng kô hết , e nghĩ là kô phải đâu vì nó cắn và gãi vào nên đỏ và tróc lông

designlav

Member
từ bé mình cho ăn 5 bữa 1 ngày : sáng 5 quả trứng vịt lộn , trưa ăn 1 ít cơm , chiều ăn cơm nhà có gì ăn nấy , tối ăn cổ gà , đêm cũng ăn cổ gà .
tầm 6 tháng thì giảm còn 3 bữa kô cần cho ăn trứng nữa : sáng nhịn hoặc uống sữa , trưa ăn ít cơm và (cổ-gan-phổi) tối cũng vậy , đêm chỉ ăn cổ gà kô thôi :D
bh 8 tháng ngày 2 bữa trưa và đêm .

Bữa ăn nào cũng không chất lượng bằng bữa đêm vì vậy tống nó ăn đêm thật no là đc ;)
con của mình sáng 3 quả trứng..chưa tiều tối đều ăn cổ gà + rau của quả các thể loại...mỗi tuần lên từ 1>1,5kg ko biết thế có bt ko.có 3t20 ngày mà 13,5kg người béo như lợn...

Mr.Jimmy

Member
em nhớ đàn này rùi hình như của anh ở hà đông.........trc em hỏi mua mà muôn quá còn toàn cái:(:)(( .xong sau lứa đấy ông ý bán luôn con mẹ
chính xác luôn , con này là 1 trong 2 con vàng bị đi ngoài người tóp teo nhất đàn :D

gia phả đời trước của nó còn có nhiều thành tích đáng nói...
mình cũng có một pé trong đàn này.

V BULLIES

Member
ăn nhiều đồ ăn buổi tối dễ gây thừa chất cho chó, tốt nhất ăn nhiều chất sau khi tập luyện

congtulouis

mình đang nuôi 1 cún y hệt màu bạn chả khác tí gì cún đc 3.5 tháng rồi. mấy tháng thì có thể cắt đc tai và cho ? trc bạn cắt tai của ai tư vẫn giúp mình với

3.5 tháng thì cắt tai được rồi đấy bạn ạ...Con chó cứ trên khoảng 10kg theo tiêu chuẩn là có thể cắt tai được rồi