• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong các bạn giúp đỡ

johnvn

Tình hình là mình nuôi e Husky. Vài hôm trước nó chạy đùa nghịch trong nhà, bị trượt chân ngã có vẻ đau đấy, được mấy hôm nó khỏi. Giờ thỉnh thoảng chân nó lại bị đau, cứ chu lên. Các bạn cho mình hỏi liệu nó có bị rạn xương và thành tật không? mình có nên mua canxi cho nó uống không? Cảm ơn

123qwe

Member
bố sung canxi thì nên làm kể cả cún có ko bị đau hay làm sao, còn vấn đề đau chân thì bạn nên theo dõi cún vài ngày nữa, nếu sau vài ngày đó mà vẫn ko khỏi thì nên mang ra bsty để kiểm tra, cún nhà mình trước 2 tháng đòi ăn đứng trên cầu thang nhẩy xuống thế là đau chân kêu oai oái, 4-5 ngày sau mới thấy đỡ, thỉnh thoảng tự nhiên nó cũng kêu lên và cà nhắc nhưng rồi cũng khỏi !!!