• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mong các bác chỉ giáo cho em muốn tập tành nuôi chim :D

Terrier

Member
Chẳng là sau khi suy nghĩ kỹ càng thì em đã quyết định sẽ nuôi một chú chim bầu bạn trong nhà thay cho một chú cún :) Nhưng mà em lại chưa có kinh nghiệm nuôi chim nên em mong các bác chỉ giáo cho em xem nuôi chim gì thì phù hợp với người như em? Và mong các bác chỉ dùm em cần chuẩn bị đồ nghề như thế nào để đón em chim về?

:) chân thành cảm ơn các bác trước ạ :)

Chẳng là sau khi suy nghĩ kỹ càng thì em đã quyết định sẽ nuôi một chú chim bầu bạn trong nhà thay cho một chú cún :) Nhưng mà em lại chưa có kinh nghiệm nuôi chim nên em mong các bác chỉ giáo cho em xem nuôi chim gì thì phù hợp với người như em? Và mong các bác chỉ dùm em cần chuẩn bị đồ nghề như thế nào để đón em chim về?

:) chân thành cảm ơn các bác trước ạ :)
:D:D:D, nuôi bồ câu đi Terrier, hoho , thú vị lắm, mà bồ câu thì không nuôi 1 con đâu nghen,

Terrier

Member
Hồ hồ thế các bác cho em biết xem nuôi vẹt hồng kông có dễ không ạ? Với cả ở HN thì mua mấy em này ở đâu cho nó dễ ạ? Tầm bao nhiêu một cặp trống mái ?

P/s: nuôi bồ câu em sợ hàng xóm đánh lắm ạ :p mấy em cứ bay đi bay về lông với .... rơi vào đầu nhà hàng xóm thì chết :p

Terrier

Member
P/s thêm 1 phát nữa là các bác có thể cho em biết mua lồng sắt cho em vẹt này tầm bao nhiêu ko ạ?

little_fox

theo anh em nên nuôi chim yến vừa đep hay hót dể nuôi,đầu tủ khoang 1 triêu là ok.

seal203

Member
:D:D:D, nuôi bồ câu đi Terrier, hoho , thú vị lắm, mà bồ câu thì không nuôi 1 con đâu nghen,
Chời cũng chịu marketing dữ hen, Nếu có điều kiện bạn nuôi bồ câu đưa thư, như DN nói rất thú vị, còn chim cảnh nuôi hơi bị cực công đó nha, mà bạn phải chọn giống thì mọi người mới tư vấn được nha bạn.